[Funland] Thế nào là Cafe ngon ? Các cụ vào khai sáng giúp em

Trạng thái
Thớt đang đóng

Viva la vida

Xe tăng
E có 2 địa chỉ Cafe nguyên chất, đảm bảo "sạch" ở Hà Nội, e nghĩ các pác thử xem thế nào.
- Cafe Quang B11 Khuất Duy Tiến
- Cà phê Xóm - 8b Hàng Tre
Đảm bảo các cụ nhà mềnh "nghiền" lun.
Em mua cafe xay trước mặt mình, về tự pha uống còn chả dám chắc là sạch 100% vì không kiểm soát được từ khâu rang trở về trước.
Quán thì k có cafe sạch đâu, chủ quán cũng mua chỗ khác thôi.

nadungx

Xe tải
Iem nhặt cái này về đây fun tý, mời các cụ nghỉ giải lao rồi tranh luận tiếp ạ ~o)

Về hình thức hạt cà phê có rất nhiều điểm chung với phụ nữ, nhẹ nhàng mềm mại với đường cong đầy quyến rũ. Thế nào là một cà phê ngon hay một người đàn bà hấp dẫn? Câu trả lời nằm ở sự cân bằng tuyệt đối. Ba thứ quyết định trong cà phê và phụ nữ ngoài mùi hương ra đó là : vị chua thanh ( sự dịu dàng đằm thắm), vị đắng ( tính cách quyết đoán chung thủy) và vị ngái ( sự ghen tuông). Nếu thiếu một trong ba điều trên hoặc thiên vị quá thì không còn sự quyến rũ hấp dẫn nữa. Hãy nhấp một ngụm cà phê ngon rồi đung đưa nó trong miệng, bạn sẽ cảm nhận được cảm giác ôm một người phụ nữ đẹp vừa đủ độ chặt để nàng hiểu mình yêu nàng đến nhường nào nhưng vẫn có sự lỏng nhẹ để nàng ko ngộp, nó giống như vị chua thanh bám quanh vòm miệng nhưng ko át đi cái đắng đầu lưỡi và cái ngái ngọt nơi cuống lưỡi

RUỒI TRÂU

Xe tải
Iem nhặt cái này về đây fun tý, mời các cụ nghỉ giải lao rồi tranh luận tiếp ạ ~o)

Về hình thức hạt cà phê có rất nhiều điểm chung với phụ nữ, nhẹ nhàng mềm mại với đường cong đầy quyến rũ. Thế nào là một cà phê ngon hay một người đàn bà hấp dẫn? Câu trả lời nằm ở sự cân bằng tuyệt đối. Ba thứ quyết định trong cà phê và phụ nữ ngoài mùi hương ra đó là : vị chua thanh ( sự dịu dàng đằm thắm), vị đắng ( tính cách quyết đoán chung thủy) và vị ngái ( sự ghen tuông). Nếu thiếu một trong ba điều trên hoặc thiên vị quá thì không còn sự quyến rũ hấp dẫn nữa. Hãy nhấp một ngụm cà phê ngon rồi đung đưa nó trong miệng, bạn sẽ cảm nhận được cảm giác ôm một người phụ nữ đẹp vừa đủ độ chặt để nàng hiểu mình yêu nàng đến nhường nào nhưng vẫn có sự lỏng nhẹ để nàng ko ngộp, nó giống như vị chua thanh bám quanh vòm miệng nhưng ko át đi cái đắng đầu lưỡi và cái ngái ngọt nơi cuống lưỡi

Kì lạ là khi em uống cafe xong cứ thấy chua miệng và không muốn ăn thêm gì cả. Không biết phụ nữ có thế không các cụ nhỉ ?

RUỒI TRÂU

Xe tải
đây là các loại cafe em có trong tay hi hi . Bộ 3 em này là cafe hạt Arabica, Robusta và Culi. Em xin bổ xung ít thông tin về Hạt Culi để các cụ được biết : Là những hạt cà phê no tròn. Đặc biệt là trong một trái chỉ có duy nhất một hạt. Vị đắng gắt, hương thơm say đắm, hàm lượng cafein cao, nuớc màu đen sánh đó là những gì mà Culi coffee mang đến. Đó là quá trình kết hợp tinh túy của sự duy nhất.

RUỒI TRÂU

Xe tải

CAFE Truyền thống của HIGLANDS ( Em đi mấy cửa hàng của HIGLANDS uống thấy cũng ngon nhưng vị nhạt. Đặc biệt khi uống cafe được kèm theo 1cái bánh quy . He he e thích vì em là Uron hảo ngọt mà

RUỒI TRÂU

Xe tải

Cafe Buôn Mê Thuột với công nghệ Đức do Nhật bổn đầu tư _ đắt mà không ngon lắm vì nhạt ( Gu của em thích Robusta )

RUỒI TRÂU

Xe tải

Còn đây là cốc cafe Huy Tùng ( chính hiệu Phú Yên ) của nhà Cụ Agrimeco nhà mềnh. Ngon và cái giá rất là yêu . Cụ ấy ở 89 Hình Như Con Tôm ý nhé . Em PR cho cụ Agrimeco miễn phí đó nhé :>

RUỒI TRÂU

Xe tải

Đây là 3 em Arabica xuất khẩu có 250g mà 150k. Em chưa uống nhưng ngửi thấy thơm lắm ạh .
Cafe ARABICA
Loại này có hai loại đang trồng tại Việt Nam: Moka và Catimor

a) Moka: mùi thơm quyến rũ, ngào ngạt, vị nhẹ, nhưng sản lượng rất thấp, giá trong nước không cao vì không xuất khẩu được, trong khi giá xuất rất cao-gấp 2-3 lần Robusta – vì trồng không đủ chi phí nên người nông dân ít trồng loại café này.

b) Catimor: Mùi thơm nồng nàn, hơi có vị chua, giá xuất gấp hai lần Robusta – nhưng không thích hợp với khí hậu vùng đất Tây Nguyên vì trái chín trong mùa mưa và không tập trung – nên chi phí hái rất cao – hiện nay tại Quảng Trị đang trồng thí nghiệm, đại trà loại cây này và có triển vọng rất tốt.

Cà phê Arabica còn được biết đến với cái tên dân gian gọi là cà phê chè. Ơ nước ta chủ yếu gồm 2 giống chính là mokka và catimor thuộc loài thực vật Coffea L. Cà phê Arabica chiếm một diện tích rất ít khoảng 1% diện tích trồng cà phê. Loại cà phê này chỉ cho chất lượng tốt khi được trồng ở độ cao trên 1000m so với mặt nước biển. Vì hiệu quả kinh tế cao và chất lượng tốt nên hiện nay diện tích trồng đang được nhà nước khuyến khích trồng.

Đặc điểm: Arabica khi pha cho nước có màu nâu nhạt sánh, mùi vị đắng rất đa dạng từ đắng dịu hương thơm nhẹ nhàng quyến rũ đến vị đắng lẫn hương thơm nồng nàng, đặc biệt có vị hơi chua rất lôi cuốn và thích hợp với khẩu vị của các qúy bà.
(Nguồn : Công ty cafe Nguyên Chất )

harrynh

Xe container
Kì lạ là khi em uống cafe xong cứ thấy chua miệng và không muốn ăn thêm gì cả. Không biết phụ nữ có thế không các cụ nhỉ ?
Khác biệt lớn là:
- cà fê dùng xong mắt mở thao láo ko buồn ngủ
- phụ nữ ... Buồn ngủ díp mắt.

angelndevil

Xe hơi
Cụ ruồi trâu cho em hỏi, mấy loại cafe mà cụ post ảnh ở trên mua ở đâu và giá cả thế nào ạ( do ảnh cụ post mờ quá, em ko nhìn rõ hãng sx). Thanks cụ trước.

RUỒI TRÂU

Xe tải
Cụ ruồi trâu cho em hỏi, mấy loại cafe mà cụ post ảnh ở trên mua ở đâu và giá cả thế nào ạ( do ảnh cụ post mờ quá, em ko nhìn rõ hãng sx). Thanks cụ trước.
Cảm ơn cụ đã quan tâm. Nhà em đang bán cụ ợ. Cụ thông cảm vì em chụp bằng điện thoại cùi bắp nên hình hơi mờ. hì hì nếu có dịp cụ qua Keangnam xuống tầng hầm B1 cứ alo em cụ sẽ có những gì cụ muốn

RUỒI TRÂU

Xe tải
e vào highland nhưng chưa uống loại này bao giờ :)) nghe cái tên hơi "bần nông" =)) hôm nào em đi thử mới được :)
trong OF nhà mình có nhiều cụ bán cafe lắm đó các cụ tìm hiểu thớt bên e viết ý. Rồi a e đi giao lưu . Có đủ các loại mời các cụ

k_ngan124

Xe container
Cháu thì loại nào mới thì cứ thử. Đc thì uống tiếp ko thì stop dưng cháu thấy đồ uống ở đó ko hẳn ngon cũng ko ra dở nó cứ bình bình dư lào ý. :) đc cái view ổn

e vào highland nhưng chưa uống loại này bao giờ :)) nghe cái tên hơi "bần nông" =)) hôm nào em đi thử mới được :)

alexsandro_134

Xe tải
Cháu thì loại nào mới thì cứ thử. Đc thì uống tiếp ko thì stop dưng cháu thấy đồ uống ở đó ko hẳn ngon cũng ko ra dở nó cứ bình bình dư lào ý. :) đc cái view ổn
nó ăn tiền ở chỗ đó mà cụ :)) nơi duy nhất ở HN đi uống cafe mà em thấy các cụ k lo về chỗ để 4 bánh, đã thế lại toàn vị trí đắc địa :)

Trạng thái
Thớt đang đóng