[Funland] Thế nào là Cafe ngon ? Các cụ vào khai sáng giúp em

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mustang1253m

Xe buýt
Thế rang vừa tới nó có ngon hơn loại bt ko cụ ? Vì cũng có lần người ta biếu loại bi này nhưng em uống thử thì ko khác mấy, có thể miệng chưa đủ độ tinh chăng :)
Nhà cụ có làm nghề rang xay cafe ko mà cụ thạo vậy ?
Thực ra cafe bi khó uống cụ ạ, theo em thấy ít người uống cafe bi 100%, ngay trong việc phối trộn thường cafe bi được trộn với tỉ lệ ít nhất, chủ yếu lấy hương. Cá nhân em uống cafe bi riêng nhiều lần và thấy hơi chua và khó uống (rang chuẩn).
Nhà em làm cafe từ 2000, nhưng chủ yếu là buôn hạt xanh, còn rang cafe thì từ vài năm nay. Em đến với cafe rang xay là 1 cái duyên, ông chú em làm cafe khoảng gần 40 năm, nhưng sinh được 3 cô con gái, khổ nỗi cả 3 cô đều xinh nên toàn lấy đại gia nên ko ai theo cái nghề khói bụi vất vả này. Tiếc nghề nên ông chú em bắt em lên ăn ở trên đó 1 năm để truyền lại, trên đó em rang bằng củi và lo quay 70 kí, về HN em mua máy hiện đại ít khói rang chơi chơi bán thêm cụ ạ

firstfriend

Xe tải
em thử rút gọn lại khái niệm cà phê ngon xem hợp ý các bác chưa: ngon là phải lên đỉnh :)

alexsandro_134

Xe tải
Hôm qua em uống 1 cốc cafe nâu đá mà thức trọn vẹn đến 3h sáng luôn @@ chưa bao giờ như thế. Sáng nay lại vừa mới làm cốc Culi ở Highland thấy vừa miệng phết :x

glare

Xe điện
Em b/giờ mà tẩn cafe vào là phải lo kiếm cái gì ăn ngay ko là nôn nao khó chịu. Có lần vừa đi ăn phở với mấy thằng bạn xong đi uống cafe, chủ quan làm ly nâu đá. Nhâm nhi đc 1/2 ly em phải gọi thêm quả b/mỳ sốt vang của quán ra đè cafe xuống :-| Mấy ô bạn mắt tròn mắt dẹt =))

Mr_Spy

Xe tăng
Em b/giờ mà tẩn cafe vào là phải lo kiếm cái gì ăn ngay ko là nôn nao khó chịu. Có lần vừa đi ăn phở với mấy thằng bạn xong đi uống cafe, chủ quan làm ly nâu đá. Nhâm nhi đc 1/2 ly em phải gọi thêm quả b/mỳ sốt vang của quán ra đè cafe xuống :-| Mấy ô bạn mắt tròn mắt dẹt =))
Em toàn uống cafe trước ăn sáng mà ko sao

RUỒI TRÂU

Xe tải
Sáng nào e cũng uống cafe. Làm 1 cốc là em chẳng muốn ăn gì luôn vì bụng cứ ngang ngang. Thế là giảm đc mấy kg. Hi hi giờ người thanh thoát lắm các cụ ợ :)

RUỒI TRÂU

Xe tải
Mỗi sáng uống 1 cốc cafe với vài điếu thuốc. Thu chân lên ghế mơ màng cùng khói thuốc thả hồn du tiên qua khung cửa sổ mờ hơi sương là quên hết mệt mỏi

Mustang1253m

Xe buýt
Mỗi sáng uống 1 cốc cafe với vài điếu thuốc. Thu chân lên ghế mơ màng cùng khói thuốc thả hồn du tiên qua khung cửa sổ mờ hơi sương là quên hết mệt mỏi
THực ra cụ nào khỏe, sáng ko ăn gì để miệng sạch (thậm chí chỉ súc miệng ko đánh răng :P), lúc đó uống cafe mới thấy vị

RUỒI TRÂU

Xe tải
THực ra cụ nào khỏe, sáng ko ăn gì để miệng sạch (thậm chí chỉ súc miệng ko đánh răng :P), lúc đó uống cafe mới thấy vị
Hi hi vị thơm thơm của thức ăn ngày hôm qua thấm qua kẽ răng hoà quyện vào vị chua chua và đắng của cafe. :) cảm giác thật Yomost

firstfriend

Xe tải
Người tiêu dùng sành điệu thì bao giờ cũng muốn leo lên đến đỉnh, còn người kinh doanh giỏi là người tạo ra các đỉnh cao mới.
Có lẽ Culi chưa phải điểm dừng. Nhưng trong chuỗi thặng dư lợi nhuận sau thu hoạch hạt cà phê, công đoạn sáng tạo này thu được nhiều lợi nhuận hơn cả. Tiếc là người Việt nam không tham gia vào quá trình này trong khi uống cà phê là một thói quen rất đặc trưng của người Việt mình, độ hót của topic cũng nói lên điều này.

RUỒI TRÂU

Xe tải
Người tiêu dùng sành điệu thì bao giờ cũng muốn leo lên đến đỉnh, còn người kinh doanh giỏi là người tạo ra các đỉnh cao mới.
Có lẽ Culi chưa phải điểm dừng. Nhưng trong chuỗi thặng dư lợi nhuận sau thu hoạch hạt cà phê, công đoạn sáng tạo này thu được nhiều lợi nhuận hơn cả. Tiếc là người Việt nam không tham gia vào quá trình này trong khi uống cà phê là một thói quen rất đặc trưng của người Việt mình, độ hót của topic cũng nói lên điều này.
Cảm ơn cụ đã đóng góp những ý kiến chân thành. Chắc cụ kinh doanh phải thành công lắm ợ. Bây giờ còn Ít người Trăn trở về nó lắm Cụ ợ

glare

Xe điện
Hồi còn làm bàn giấy em ko ăn sáng uống đen đá suốt chả sao. Sau 1 tg đi kinh doanh chắc rượu nó phá quá nên giờ ko chịu đc caffeine.
Sáng nay cụ Huy Tùng ( cụ Agrimeco ) đã qua em chơi, tặng em 2 loại cafe bên cụ ấy. Cụ nào rảnh qua em uống cafe HuyTùng nhá :D. Cụ nào cũng ko uống đc cafe thì uống trà đá với em vậy :D

cuongez

Xe tăng
Món cafe cháu chịu.
Cháu thử thì thấy cafe nào mà uống đen ko đường, sữa mà thấy uống được là chấp nhận.

Tuấn_YuKi

Xe tải
Chào các Cụ ! e mới tham gia Ô tô phở và rất mê quán Cafe Otofun vì có đủ các điều bổ ích để em có thể tích lũy. Nhưng chưa thấy cụ nào bàn về cafe cà pháo nên em mạn phép mở thớt này để chúng ta chia sẻ những quán cafe ngon, độc đáo và những cách pha cafe hay.Với lại cho em hỏi thế nào là cafe ngon ah ? Nhà em trọ ở gần Linh Đàm cũng có mấy quán cafe theo em thấy ngon nếu cụ nào ở gần rảnh rỗi alo anh em cùng thưởng thức và chia sẻ. Kính các cụ
...là coffe có bạn ngồi Chém cùng, là cái chỗ phải có it nhất là chủ quán ngon thay coffe hoặc là phải ngồi làm sao cho người đi bộ phải đi xuống đương và người đi đường phải nhìn thấy mình ngồi uống, ... Em chở gấu đi đã tôi về em nói cho mà biết thế nào là coffe ngon. Chờ đấy

Viva la vida

Xe tăng
Chưa chắc cụ ạ, mấy cty chế biến cafe đang khó khăn trong khi bà con trồng lại ngon.
Phải có lợi thế cạnh tranh mới thắng được, trồng cafe còn có thổ nhưỡng, khí hậu, nhân công rẻ là lợi thế còn chế biến, tiếp thị, phân phối quy mô lớn thì mình thua kém nhiều.

RUỒI TRÂU

Xe tải
Hồi còn làm bàn giấy em ko ăn sáng uống đen đá suốt chả sao. Sau 1 tg đi kinh doanh chắc rượu nó phá quá nên giờ ko chịu đc caffeine.
Sáng nay cụ Huy Tùng ( cụ Agrimeco ) đã qua em chơi, tặng em 2 loại cafe bên cụ ấy. Cụ nào rảnh qua em uống cafe HuyTùng nhá :D. Cụ nào cũng ko uống đc cafe thì uống trà đá với em vậy :D
Đi uông caFe mà chẳng gọi em. Giận 2 cụ. Đăng kí chân xách nước bổ cam mà chẳng được hu hu bất công vô cùng

agrimeco

Xe lăn
Đi uông caFe mà chẳng gọi em. Giận 2 cụ. Đăng kí chân xách nước bổ cam mà chẳng được hu hu bất công vô cùng
Hôm nay chủ nhật mà? Phải để cụ dành thời gian cho gia đình chứ? Lúc nào cũng cafe cà pháo ko sợ gấu cắt cơm à? Quán cụ glage ngay gần chỗ em thôi, lúc nào cụ rảnh thì hú em dẫn đi nhé.

firstfriend

Xe tải
Thế nào là cà phê ngon. Trả lời được câu hỏi đấy kiếm bộn tiền, nên câu nói cứ ngắc ngứ mãi. Còn thế nào là gái đẹp có trả lời xong cũng chả được xu nào, nhưng anh em sẽ bàn luận thả ga.

Trạng thái
Thớt đang đóng