[Funland] Thể Công trở lại - Mạnh béo khó nghĩ!

motthoidongbim

Xe điện
Bóng đá võ lích thì có mang xe đưa rước tận sân em cũng không có ý định xem. Không có tình cảm vs bất cứ clb nào luôn.

Skoda_Favorit

Xe container
Bác k nhắc đến Sân cột cờ nhỉ
Chứng tỏ cũng chỉ là nghe :)))
Vâng em cũng chỉ nghe sau này sân này là sân nhà của TC! Còn trước đây em chỉ nhìn trực tiếp ở HĐ! Đủ NGHE - NHÌN Cụ nhé!:D

ngocmai227

Xe lăn
E cũng thích Thể Công, chỉ sợ giờ ko còn bản sắc của TC ngày trc nữa

beomap2

Xe container
Em trẻ người non dạ cứ há hốc mồm nghe các cụ kể chuyện cổ tích ngày xưa đá sạch đẹp lắm.
Thế mà em đọc báo thỉnh thoảng đám lá cải nó lại lôi mấy cái giai thoại: Dân nghệ đón đội bằng biểu ngữ: Chào mừng .... đi làm kinh tế tỉnh xa mới về; Ông GDS phú khánh thì tuyên bố: Tiền đạo không bằng tiền mặt;... Cái thời của các giai thoại kia là gần hay xa ah?
Nói về thế hệ cha chú năm 197X.

ChuyenDaQua

Xe tăng

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Bắc Hà to thế mà ko có lấy 1 đội bóng nhỉ ? Hồi Quyến còn đá cho S Lam. Công nhận xem nó chơi bóng hay. Sau chả xem nữa, cũng ko có time đá bóng và never watch bd.

Có trung vệ ngoài Bắc gần đây là Như Thành em cũng thấy hay. Chuồi bóng y như hậu vệ Ý.

Chỉnh sửa cuối:

amylvs

Xe tăng
Vậy hẳn là những năm 93-94:))))
Bác ấy nói đúng đấy cụ ạ! Mấy năm mà TC đá sân Cột Cờ là sân nhà thì bác ấy đang ở NN nên chắc là không trực tiếp tới sân xem được, mà hồi đó chưa có internet nên chắc chỉ đọc báo thôi :)! Những năm 90 em nhớ có mùa CLBQĐ còn lấy sân Thống Nhất ở TPHCM làm sân nhà nữa cơ!

mooncafedaddy

Xe tải
Em lăn tăn ko hiểu Hiển mít bỏ rất nhiều tiền để thao túng các đội bóng để làm gì ?.
Cụ ợ, bác ấy toàn theo công thức đầu tư vào đội bóng nào thì đang định lobby để xin dự án ở địa phương đó. VD: sân Chi Lăng, sân Hàng Đẫy...về việc cụ ấy làm ăn ntn thì em không ý kiến nhưng công nhận cụ Hiển làm bóng đá mát tay thật. Đụng vào đâu đội đó có thành tích, lãnh đạo địa phương đó mát mặt: HN, ĐN, QN...trước đó ở các địa phương này đầu tư bóng đá bao năm thì các đội cứ làng nhàng chẳng ra sao cả, đặc biệt là ĐN dưới thời NBT.

wildness

Xe điện
Sáng nay em lướt web cũng loáng thoáng thấy tên đội Thể Công nhưng ko đọc. Giờ trận derby giữa Thể Công và Hà Nội sẽ đáng xem lắm đây!
Thể công giờ đá với HN thì thua 90%, hai đội quá chênh lệch đẳng cấp.
Mấy cầu thủ hàng mòn đít dự bị của hagl cho Thể công mượn toàn được đá chính trong đội ở giải hạng nhất. Đội 1 hagl thì thua HN sấp mặt :D

mooncafedaddy

Xe tải
Nói thật em cũng thấy thích Thể Công nhưng cái quy trình làm bóng đá của Viettel em ko thấy hy vọng mấy, đào tạo 10-15 năm nay nhưng em ko thấy có mấy thành tựu. Không biết do cách làm hay do lấy nền tảng của Thể Công ngày xưa mà cầu thủ đá ko quái và bản lĩnh yếu...nhiều trận em xem phát bực (khoảng đầu những năm 2000). Điển hình cho những TH này là 2 đ/c Đặng Phương Nam và Thạch Bảo Khanh, trông đá có vẻ cũng được nhưng cứ thiếu thiếu gì đó để có thể trở thành ngôi sao lớn được.
Đào tạo trẻ bây giờ em thấy hy vọng nhất là Hà Nội T&T, VPF hay Khánh Hòa. Em thấy lứa cầu thủ hiện tại của Khánh Hòa khá OK, nhưng ko được lobby nhiều nên khá tiếc. Kể cả gọi lên các đội tuyển cũng khó đá vì khó ăn rơ.

cmyk77

Xe điện
Một cái giải có 13 đội mà có 4 đội 1 ông chủ thì đá đấm cái gì. Cũng nâng cup như ai nhưng nhạt toẹt....

polizia

Xe container
Bầu Hiển lobby mãi vẫn chưa thôn tính xong sân Hàng Đẫy, tuy bàn giao cho T&T nhưng hiện vẫn chỉ là tạm cho khai thác, chưa có quyết định bàn giao chính thức.
Trươc có 1 bài báo nói Pháp ký ghi nhớ xây sân, vài bữa lại có bài đăng xây lại Sân Hàng Đẫy phục vụ Seagames, cho tư nhân xây đổi lại quyền khai thác 50 năm.
2021 Seagames rồi mà giờ cuối 2019 chưa thấy 1 mũi khoan thăm dò, chưa thấy anh trắc đạc nào vác máy đo... và sau vụ lùm xùm sân Chi Lăng bị bán đứt cho tư nhân, giờ ko đòi đc thì có vẻ chủ tịch Hà Nội cũng rón mà chưa bàn giao chính thức cho bầu Hiển chăng?

Anhxevodanh

Xe máy
Chưa thấy một cái giải đấu nào như Vê Lếch, 1 chủ nuôi 5 6 đứa con. Bảo sao chuyên nghiệp chục năm rồi cũng méo đi kịp được anh bạn Thái dúi.
Nói thật năm nay nhờ có tí hơi U23 nên chị em mới mò đến xem mấy soái ca chứ có biết cmj về bóng bánh đâu.
HN bá đâu chả biết, được ví như Man city, ra châu lục cũng chả có cái vị gì =))

Skoda_Favorit

Xe container
Bác ấy nói đúng đấy cụ ạ! Mấy năm mà TC đá sân Cột Cờ là sân nhà thì bác ấy đang ở NN nên chắc là không trực tiếp tới sân xem được, mà hồi đó chưa có internet nên chắc chỉ đọc báo thôi :)! Những năm 90 em nhớ có mùa CLBQĐ còn lấy sân Thống Nhất ở TPHCM làm sân nhà nữa cơ!
Vui vì thấy Cụ again:D! Em tưởng Cụ chỉ ham Lední Hockej thôi? \:D/

Lé Xai

Xe tăng
em nói lạc đề chút vì ko nhắc đến Thể Công
sân đông cdv ở Vleague thì em thấy sân Lạch Tray thời Leandro khoác áo Hải Phòng đông nghịt luôn hoặc giai đoạn Lee Nguyễn khoác áo HAGL cũng đông lắm

vasco

[Tịch thu bằng lái]
Bây h lương thưởng cauf
Chưa thấy một cái giải đấu nào như Vê Lếch, 1 chủ nuôi 5 6 đứa con. Bảo sao chuyên nghiệp chục năm rồi cũng méo đi kịp được anh bạn Thái dúi.
Nói thật năm nay nhờ có tí hơi U23 nên chị em mới mò đến xem mấy soái ca chứ có biết cmj về bóng bánh đâu.
HN bá đâu chả biết, được ví như Man city, ra châu lục cũng chả có cái vị gì =))
http://www.goal.com/vn/tintuc/hlv-kiatisak-rut-lai-nhan-dinh-coi-thuong-bong-da-viet-nam/iddid8cvzk89110dmajw55itw

thật thế à cụ. Thế mà anh Sak vừa phải rút lại lời chê đấy cụ. Về chuyên môn bóng đá thì chắc chắn anh ấy gấp cụ nhiều lần rồi :)

vasco

[Tịch thu bằng lái]
Nói thật em cũng thấy thích Thể Công nhưng cái quy trình làm bóng đá của Viettel em ko thấy hy vọng mấy, đào tạo 10-15 năm nay nhưng em ko thấy có mấy thành tựu. Không biết do cách làm hay do lấy nền tảng của Thể Công ngày xưa mà cầu thủ đá ko quái và bản lĩnh yếu...nhiều trận em xem phát bực (khoảng đầu những năm 2000). Điển hình cho những TH này là 2 đ/c Đặng Phương Nam và Thạch Bảo Khanh, trông đá có vẻ cũng được nhưng cứ thiếu thiếu gì đó để có thể trở thành ngôi sao lớn được.
Đào tạo trẻ bây giờ em thấy hy vọng nhất là Hà Nội T&T, VPF hay Khánh Hòa. Em thấy lứa cầu thủ hiện tại của Khánh Hòa khá OK, nhưng ko được lobby nhiều nên khá tiếc. Kể cả gọi lên các đội tuyển cũng khó đá vì khó ăn rơ.
TC thời 9x đá sân cột cờ cũng phập phù lắm rồi. bây giờ lên VL cũng không ăn thua. Chất lượng cầu thủ chỉ tương đương Hà Nội B.