[Funland] Thể Công trở lại - Mạnh béo khó nghĩ!

amylvs

Xe tăng
Vui vì thấy Cụ again:D! Em tưởng Cụ chỉ ham Lední Hockej thôi? \:D/
Bóng đá em cũng ham ạ. Các cụ trên kia có nhắc Quách Gia Như của đội Thiên Tân TQ em cũng có nhớ nhưng hồi đó em đang ở Sơn Tây, xem TV thôi. Mấy năm đầu 90 em mới vào SG hình như có 1 mùa Thể công chọn sân TN là sân nhà thật, vì em có đi xem 1 lần. Lần gần đây nhất ra sân là cách đây 2-3 tuần xem trận CLB TP HCM vs HAGL với thằng cu nhà em!

vasco

[Tịch thu bằng lái]
Một cái giải có 13 đội mà có 4 đội 1 ông chủ thì đá đấm cái gì. Cũng nâng cup như ai nhưng nhạt toẹt....
nói đi thì phải nói lại. nếu bây giờ bầu hiển không tài trợ cho các đội bóng thì các đội bóng đấy còn tồn tại được không? bao nhiêu ông chủ ăn xổi đã phải dừng cuộc chơi.

bóng đá VN đầu tư nhiều tiền mà thu lại từ chính bóng đá thì được là bao.

THICH_THI_DI

Xe tải
E bây giờ cứ đi xem mấy giải phủi còn hay hơn. Các cháu đá cống hiến ko bị chi phối nhiều

Phi Long8388

Xe hơi
Viettel hôm trước cháu xem trên VTVcab thấy bảo lực lượng trẻ cũng ko ngon lắm, đang lo đội bóng mất cân đối giữa các thế hệ, có nhiều cháu bỏ Viettel sang đá phủi, cũng có nhiều lý do, giờ lên V- league không còn mô hình quản lý như Thể Công xưa, không biết sau niềm vui sẽ là như nào, nhưng thôi kệ các cụ ơi, cháu là cháu vẫn ủng hô Viettel , thấy đội bóng này nó vận có cái chất gì đó khơi gợi thủa ngày xưa thích Thể Công, cứ vui đã, mình có lo thì cũng chỉ là dân hóng thôi, chứ làm vẫn là người trong cuộc, việc mình là xem họ đá thôi

Anhxevodanh

Xe máy
Bây h lương thưởng cauf

http://www.goal.com/vn/tintuc/hlv-kiatisak-rut-lai-nhan-dinh-coi-thuong-bong-da-viet-nam/iddid8cvzk89110dmajw55itw

thật thế à cụ. Thế mà anh Sak vừa phải rút lại lời chê đấy cụ. Về chuyên môn bóng đá thì chắc chắn anh ấy gấp cụ nhiều lần rồi :)
Em vẫn đang nói bình diện cái Vê Lờ nhé cụ, chẳng dám bình diện tổng thể của cả 1 nền bóng đá.
Nhìn cái giải Thai League là biết cụ ơi. Giải chuyên nghiệp của mình được mấy phần của giải Thai League =))
Đến khi nào mà một bố 5 6 con còn đấy thì đừng nói chuyên nghiệp, cạnh tranh =))
Còn việc khán giả đến sân, nếu ko nhờ hiệu ứng U23 thì Vi Lích đến h vẫn lèo tèo khán giả đến sân mỗi cuối tuần, sự thật nó là như thế.

vasco

[Tịch thu bằng lái]
Em vẫn đang nói bình diện cái Vê Lờ nhé cụ, chẳng dám bình diện tổng thể của cả 1 nền bóng đá.
Nhìn cái giải Thai League là biết cụ ơi. Giải chuyên nghiệp của mình được mấy phần của giải Thai League =))
Đến khi nào mà một bố 5 6 con còn đấy thì đừng nói chuyên nghiệp, cạnh tranh =))
Còn việc khán giả đến sân, nếu ko nhờ hiệu ứng U23 thì Vi Lích đến h vẫn lèo tèo khán giả đến sân mỗi cuối tuần, sự thật nó là như thế.
hiệu ứng u23 đến từ đâu ạ, có phải từ trên trời rơi xuống không hay là công sức của bao con người.
còn tất nhiên là thái nó vẫn hơn việt nhưng khoảng cách không còn xa như trước nữa.

Skoda_Favorit

Xe container
hiệu ứng u23 đến từ đâu ạ, có phải từ trên trời rơi xuống không hay là công sức của bao con người.
còn tất nhiên là thái nó vẫn hơn việt nhưng khoảng cách không còn xa như trước nữa.
Nói về hiệu ứng thì phải là từ lứa U19 cách đây 4-5 năm ấy! Cảnh chen nhau mua vé xô đổ hàng rào ở Trụ sở VFF, Sân Mỹ Đình đông nghẹt hay vòng chung kết U21 Quốc tế ở Cần Thơ năm kìa ấy, đúng dịp em vô công tác thấy dân Cần Thơ máu me lắm, đâu đâu cũng nói về U19, U21 hồi đó, trận CK thì chen chúc ~ 5 vạn khán giả cho sân chỉ có sức chứa ~ 4 vạn,... Do vậy phải nói hiệu ứng cũng phải có 1 quá trình! Thể Công cũng vậy, hiệu ứng do TC mang lại cũng là 1 quá trình lâu dài, từ Trường Huấn luyện xưa kia đến TC và CLBQĐ sau này, dần dà di vào lòng người. MU cũng thế, Real, Barca, Juve, AC cũng rứa cả!

Lái gà

Xe đạp
Một lần Thể Công- Mãi Mãi Ti Ti mà cụ. Tiện thể cụ cho em hỏi: Danh Hài Chí Trung trước nguyện trung thành với Thể Công giờ đang cổ vú đội nào nhỉ.

15cm45p

Xe điện
Thưa CCCM,

Hồi xưa Thể Công hào hùng thế nào thì một số Cụ Mợ 6X, 7X vẫn còn nhớ. Quên sao được những trận Derby máu lửa TC-CAHN, TC-Đường Sắt, TC- Xi măng Hải phòng khi đó, sân hàng Đẫy luôn chật cứng người. Sau bao thăng trầm, nay Thể Công đã trở lại! Chắc em lại ra sân cổ vũ cho TC. Và em không rõ ông Mạnh Béo trước là Fan cứng của TC, sau TC giải tán thì ông này được ông Hiển CLB HN "mua" về để khuấy động CĐV của đội Vô địch nhiều gần đây nhưng khán giả lại ít (thế mới đau:D) , sẽ ứng xử như thế nào đây? Ở lại hội CĐV CLB HN vì cơm áo gạo tiền hay quay về ủng hộ TC vì đam mê và truyền thống? Mạnh "béo" đã thế còn CCCM thì sao?
Anh ấy đây ạ:

Ngày xưa học cấp 1 cấp 2 em vẫn xem CLB Quân Đội đá, có Hồng Sơn, Quang Hà và vài anh nữa trên tuyển.
Giờ thấy nó nhạt so với ngày xưa lắm rồi.

xedapchongnguoc

Xe tăng
Thể công em tưởng là đội viettel đó chứ ? Nhưng mà thể công phải là bộ đội xin đá mới chất , có đc sự cổ vũ máu lửa của cdv.Dù sao cái tên Thể Công vẫn mãi là 1 huyền thoại. Hồi xưa toàn các cụ bộ đội đói ăn mà vẫn ra sân đá nhiệt lắm. chứ đội công an gập lụt mãi hạng 2

Patriots

Xe lăn
Thời cháu toàn Thế Anh, Cao Cường, Quản Trọng Hùng, sau có Đinh Tuấn, Lương Thái, Tiến Lâm, Danh Ngọc, Phan Văn Mỵ sau vẫn gặp một số anh em bên Đức. Đội Sỹ Long, Hồng Sơn là sau này. Ngày đó TC hay thua CAHN có Từ Như Hiển (Cóoc) , Lê Văn Đặng. Than QN thì có Lê Quang Ninh. Công nghiệp HNN thì có Bùi Văn Dũng. Toàn nghe Radio. Tường thuật thì Hoài Sơn, Đình Khải, Trần Kiên. TC tên dài nhất là CLB TDTT Quân Đội do đại tướng Nguyễn Chí Thanh thành lập gồm có văn công và thể công

Kim J. Ủn

Xe tăng
Lại nhớ vụ ngày xưa cổ động viên TT Hà Nội (hay là CAHN) đá với Thể Công ném cái đầu chó ở sân Hàng Đẫy. Mấy bố thâm phết
Thể Công FC viết tắt là TC FC thành ra là Thịt Chó FC

dpl

Xe lăn
Vì xem trận thể công - c.a HN mà e về bị cảm cúm -> dần dần để lâu bị xoang @@
Trận đó ra xin chữ kí Đức Thắng cánh trái

Archer

Xe điện
Em từ nhỏ đến giờ Thể Công vẫn là nhất! :)
Nhớ nhất trận chung kết mất cúp VĐ về tay CAHN (với 1 quả bác Trần Văn Khánh vào thay người đẩy được quả 11m) được xem tực tiếp ở sân Hàng Đẫy.
Logo này không biết giờ có còn giữ không?
:

Dan du an

Xe ba gác
Thể công ngày xưa hình ảnh hút khách vì đồng nghiã với hình ảnh anh bộ đội cụ Hồ. Giờ các cháu nó xem ti vi hình ảnh các anh không nhiều nữa, toàn xem mấy thằng Mỹ trang bị tận răng bắn chém loạn xạ hoặc kiểu Thành Long, Lý Liên Kiệt.... Bởi vậy giới trẻ tầm sinh những năm 90 chả thích Thể Công đâu, tầm 2000 thì nó còn game online chứ đứa nào đến sân mấy....May ra lứa sinh năm tầm 70 trở về trước thôi. Mà lứa sinh năm 50 với 60 giờ có khi cũng ít đi nhiều do quy luật của tự nhiên rồi....Do đó các cụ có làm thế nào cũng chả bao giờ có Thể Công ngày xưa hay Công An Hà nội cả.

Skoda_Favorit

Xe container
Ngày xưa học cấp 1 cấp 2 em vẫn xem CLB Quân Đội đá, có Hồng Sơn, Quang Hà và vài anh nữa trên tuyển.
Giờ thấy nó nhạt so với ngày xưa lắm rồi.
Cụ đào mộ kinh quá làm em bị một lão chắc lính Bầu Hiể.n phạt 1 chén!!!! =)) =)) =)) >:D< >:D< >:D< >:D< >:D<

Hieumos

Xe container
Thời đấy cháu lại thích cả hai đội nhưng những trận Derby thì cháu cổ vũ CAHN vì có anh đội trưởng cùng tên. Nhớ lại những trận Derby Hà Nội vẫn còn phê, căng thẳng và nhiều cảm xúc. HN T&T VS Viettel ngày nay nhạt quá, không máu lửa như xưa.

Chelski

Xe điện
Còn nhớ sân cột cờ nắng cháy đỏ lửa, 3h chiều Thể công của Hồng Sơn, Quang Hà... gặp Công an TP HCM của Huỳnh Đức.....Em ngồi bên khán đài B mồ hôi vã như tắm nhưng vẫn khản cổ vì cổ vũ cho đội nhà, Thôi sắp tới cũng phải ra sân xem Vietel của Trương Việt Hoang năm nay đá ra sao ?

E cũng cổ động viên của Thể Công đây cụ. Nhưng phải xem Thể công bh có chất lính như ngày xưa không nữa. Còn cái tên ko xem mấy trận chán ngay

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
Còn nhớ sân cột cờ nắng cháy đỏ lửa, 3h chiều Thể công của Hồng Sơn, Quang Hà... gặp Công an TP HCM của Huỳnh Đức.....Em ngồi bên khán đài B mồ hôi vã như tắm nhưng vẫn khản cổ vì cổ vũ cho đội nhà, Thôi sắp tới cũng phải ra sân xem Vietel của Trương Việt Hoang năm nay đá ra sao ?
Ngày đó ngồi khán đài làm bằng khung sắt, sân thì xấu vãi, khán đài thấp mà sân cong cong còn ko nhìn thấy vạch vôi, nhưng mà xem nhớ mãi, nhiều kỷ niệm
Giờ xem hàng đẫy cũng vui nhưng dân xem ko máu lửa cổ vũ như hồi đó.

Chỉnh sửa cuối: