[Funland] Thể Công trở lại - Mạnh béo khó nghĩ!

Bùi Văn Cường

[Tịch thu bằng lái]
Còn nhớ sân cột cờ nắng cháy đỏ lửa, 3h chiều Thể công của Hồng Sơn, Quang Hà... gặp Công an TP HCM của Huỳnh Đức.....Em ngồi bên khán đài B mồ hôi vã như tắm nhưng vẫn khản cổ vì cổ vũ cho đội nhà, Thôi sắp tới cũng phải ra sân xem Vietel của Trương Việt Hoang năm nay đá ra sao ?
Ngồi sàn gỗ cốp pha đúng không cụ :D

Skoda_Favorit

Xe container
Ba Den và Cao Cuong.jpg

Anh em huyền thoại Thế Anh Ba Đẻn và Cao Cường!

Chelski

Xe điện
Ngày đó ngồi khán đài làm bằng khung sắt, sân thì xấu vãi, khán đài thấp mà sân cong cong còn ko nhìn thấy vạch vôi, nhưng mà xem nhớ mãi, nhiều kỷ niệm
Giờ xem hàng đẫy cũng vui nhưng dân xem kp máu lửa cổ vũ như hồi đó.
Ok cụ ! Một thời để nhớ, sân cong cong, cuối biên thì cỏ mọc đầy, dốc biên chạy cánh mà lật vào cũng khó khăn

Old blade

Xe buýt
Tên đầy đủ phải là "CLB Thể dục thể thao Quân đội". Do là CLB anh cả trong ngành nên các CLB khác như Quân khu 3, Phòng Không - Không quân, Sông Cấm... có cầu thủ nào giỏi là "triệu tập" về! Hồi đó có thêm Cảng Hải Phòng cũng mạnh với cầu thủ tên Trần Hùng!
Em nhớ hồi sau 1975, hình như 1976 ấy, Thể công du đấu miền Nam đã giao hữu với Cảng SG, Hải Quan với Tam Lang, anh em nhà Cù Sinh - Cù Hè. Thể công vô đã mấy trận thắng tưng bừng, khán giả đi đông lắm! Có Cụ nào ở trong SG hồi đó xem thì vô chia sẻ thêm ạ! Em chỉ nhớ là nghe qua đài Tiếng nói Việt nam thôi!:D
Chắc là bác nhớ nhầm một chút ạ. Năm 1975-1976 vào SG là TCĐS và CAHN, đá có thắng có thua. Riêng TC vào SG là tận năm 1979, đá với Công nghiệp thực phẩm và Cảng Sài Gòn, thắng cả hai, trong đó trận TC - Cảng SG được coi là trận so tài giữa bóng đá miền Bắc và miền nam. Kết quả 2-1 nghiêng về TC.
Rất tiếc là hồi đó kiếm không được vé nên tôi chỉ nghe đài.

Skoda_Favorit

Xe container
Chắc là bác nhớ nhầm một chút ạ. Năm 1975-1976 vào SG là TCĐS và CAHN, đá có thắng có thua. Riêng TC vào SG là tận năm 1979, đá với Công nghiệp thực phẩm và Cảng Sài Gòn, thắng cả hai, trong đó trận TC - Cảng SG được coi là trận so tài giữa bóng đá miền Bắc và miền nam. Kết quả 2-1 nghiêng về TC.
Rất tiếc là hồi đó kiếm không được vé nên tôi chỉ nghe đài.
01.1979 là chiến tranh Biên Giới với Khựa rồi và em cũng đã lớn hơn rồi nên em nghĩ sớm hơn Cụ à? Em nghĩ muộn nhất là 1977 thôi! Để hỏi anh Gúc đã!

Old blade

Xe buýt
01.1979 là chiến tranh Biên Giới với Khựa rồi và em cũng đã lớn hơn rồi nên em nghĩ sớm hơn Cụ à? Em nghĩ muộn nhất là 1977 thôi! Để hỏi anh Gúc đã!
Tôi nhớ là như vậy vì năm đó là năm tôi thi đại học

chạy cảnh sát

Xe điện
Tên đầy đủ phải là "CLB Thể dục thể thao Quân đội". Do là CLB anh cả trong ngành nên các CLB khác như Quân khu 3, Phòng Không - Không quân, Sông Cấm... có cầu thủ nào giỏi là "triệu tập" về! Hồi đó có thêm Cảng Hải Phòng cũng mạnh với cầu thủ tên Trần Hùng!
Em nhớ hồi sau 1975, hình như 1976 ấy, Thể công du đấu miền Nam đã giao hữu với Cảng SG, Hải Quan với Tam Lang, anh em nhà Cù Sinh - Cù Hè. Thể công vô đã mấy trận thắng tưng bừng, khán giả đi đông lắm! Có Cụ nào ở trong SG hồi đó xem thì vô chia sẻ thêm ạ! Em chỉ nhớ là nghe qua đài Tiếng nói Việt nam thôi!:D
Cụ mà biết những vụ này thì ít ra cụ cũng O50 lâu rồi.

titcoi

Xe tăng
Thời CAHN với TC nó là đỉnh của bóng đá dạng phong trào rồi. Sau này không bao giờ có lại cảnh ngày đó được. Ngày xưa ít bóng đá nên ngóng từng ngày để đi xem chúng nó đá, giờ bóng đá nhan nhản, bật TV cả đống trận…. Mấy ai ra sân xem đá như cơm nguội.
Hồi xưa ấy tất cả các đội đều là tiền nhà nước hết còn giờ chắc chỉ có Thể công nếu có lập lại là tiền nhà nước thôi