[Funland] Thể Công trở lại - Mạnh béo khó nghĩ!

xbadboyz

Xe điện
Em vẫn xem Cụ à, xem TV chủ yếu, còn ra sân khi có HAGL đá thôi! CLB HN thì chỉ khi nào thôi cái trò 1 chủ 4 đến 5 đội thì mới được công nhận kiểu "Hữu xạ tự nhiên hương". Sắp tới còn có thêm Cần Thơ nữa gia nhập Team....., chắc trong đó đất còn nhiều!=))=))=))=))=))
Em trái kèo cụ à?
Em cho là nếu dồn cục 4-5 đội vào thành một thì chắc nó phải khủng lắm, cơ mà lúc đó biết đâu VL còn 6 đội đá với nhau nửa giải, nửa giải còn lại sống trong nơm nớp vì bầu doạ bỏ :D Bóng đá VN chưa phải một món tự tiêu tự sản nên chẳng có bầu nào rót tiền vào không vì một món lợi nào đó, hẳn nhiên trong họ cũng sẵn có máu yêu bóng rồi. Nên theo em người ta yêu bóng hãy để người ta làm, CDV hãy cổ vũ văn mình cho đội mình thích thôi. Em chờ trận Derby thủ đô coi màu đỏ đông hay màu tím hơn

Dan du an

Xe ba gác
Thời CAHN với TC nó là đỉnh của bóng đá dạng phong trào rồi. Sau này không bao giờ có lại cảnh ngày đó được. Ngày xưa ít bóng đá nên ngóng từng ngày để đi xem chúng nó đá, giờ bóng đá nhan nhản, bật TV cả đống trận…. Mấy ai ra sân xem đá như cơm nguội.

Dan du an

Xe ba gác
Cụ hình như gần đây ít để ý bóng đá nội hoặc ác cảm nhiều với HNFC.
Chủ quan em thấy Hàng Đẫy gần đây khá đông khán giả đấy, đi ngoài đường HN bây giờ còn gặp nhiều anh chị mặc áo tím CDV giống như dân Nghệ mặc áo vàng đi chơi trong Vinh vậy.
Thể Công có lẽ dành cho nhiều cụ hoài cổ, còn ở Việt Nam hiện nay em cho rằng HNFC là đội bóng hay nhất, có lối chơi được định hình rất rõ ràng bất kể đối thủ là ai, chất lượng cầu thủ cả nội và ngoại không phải bàn, tiềm lực và chiến lược phát triển cho tương lai không phải nghĩ.
Thế thì chắc đá C1 châu á đoạt cúp rồi.

Skoda_Favorit

Xe container
Thời CAHN với TC nó là đỉnh của bóng đá dạng phong trào rồi. Sau này không bao giờ có lại cảnh ngày đó được. Ngày xưa ít bóng đá nên ngóng từng ngày để đi xem chúng nó đá, giờ bóng đá nhan nhản, bật TV cả đống trận…. Mấy ai ra sân xem đá như cơm nguội.
Đúng thế Cụ! Em nhớ hồi đó Bố em hẹn cho đi xem TC-CAHN hoặc TC-ĐS, TC-CHP thì cả tuần chỉ ngóng! Đi bộ cả mấy km để đi xem vì gửi xe đạp đông lắm, hỏng hết cả xe! Mang tờ báo đi để che nắng, lót m. ngồi! Cửa 14 vui vãi dù ngồi sau gôn! Về sau còn có cụ bắt gôn của CAHN là Nghị "Khỉ" là anh rể của Ba Đẻn, Cao Cường hay làm trò cũng vui! Còn trận nào có Sông Cấm đá là đông chị em đi xem (hồi đó em bé nhưng đã biết chị nào xinh chị nào không xinh:)):)):)):))) do có cầu thủ tên Cầu đẹp trai, trắng trẻo đá! Cao Cường em Ba Đẻn cũng dạng đẹp trai của giới cầu thủ!

Bò lốp

Xe lăn
T&T dạo gần đây chỉ đông sau hiệu ứng U23 ở Quảng Châu thôi, toàn các cháu sinh viên đến xem Quang Hải chứ bọn đấy biết cm gì về bóng đá.
Em bán hàng ở ngõ Hàng Cháo 5 năm nay lạ gì, vắng như chùa bà đanh. Chỉ đông trận Hải Phòng, Nghệ An thôi.
Dạo trc Hải Phòng còn chở miễn phí cđv lên xem thì rất đông, sau khi cắt chế độ đấy thì vắng bớt.
Chuẩn cụ- cụ chuẩn, chỉ đá với slna là đông nhất. Quá nửa bên trái là cđv nghệ an theo hình em chụp hôm 9-9

hanoibaby

Xe điện
Đội bóng duy nhất của nhà nước, hãy cùng ủng hộ nào =D>=D>=D>=D>
Em tưởng Thể công giải tán chuyển giao cho 72/2 rồi mừ.
Anh Viettel chỉ đáng là hậu duệ của BTLTT, em thật.

Tượng đài của bóng đá Việt Nam một thời, niềm tự hào của đông đảo người hâm mộ trong và ngoài quân đội, đội bóng Thể Công, đã được chuyển giao về xứ Thanh...
https://www.tienphong.vn/the-thao/the-la-the-cong-176491.tpo

hnilqhuy

Xe tăng
E kg rõ Cụ nói thời nào mà bảo em nhầm! Hồi đó là những năm 70, sau 1975 nhé! Thời Ba đẻn, Giáp, Thêu, Mỵ, Khánh, Mạnh Hải, Cao Cường, Trần Triệu Tuấn... thời có câu "bay như Khánh, đánh như Kim, rê như Ba đẻn", CAHN có Từ Như Hiển, ĐS có Chính cối, Phương tròn, Thuỵ Hải, Điểm ... toàn đá Hàng Đẫy! E toàn đi với Bố em, ngồi cửa 14 cho đỡ nắng vào mặt! Hồi đó sần Cột cờ chưa tổ chức các trận đấu hạng A1!

Mạnh béo ạ! Mạnh bệu là ông khác, nổi hơn, là xã hội thâm, liên quan đến em Ngọc Tr "cạp đất mà ăn" ấy Cụ ơi!

Cột cờ dùng làm sân nhà Thể công có vài mùa thập kỷ 90 thôi nên các bác trẻ hơn hoặc ít xem thập kỷ 70&80 sao mà biết dc.
E còn nhớ như in những trận Thể công gặp Cahn, tổng cục đs, cảng hp, cn hà nam ninh... ở sân Hàng đẫy. Trước đó còn có xi măng hp, bưu điện, phòng không ko quân...

Skoda_Favorit

Xe container
Cột cờ dùng làm sân nhà Thể công có vài mùa thập kỷ 90 thôi nên các bác trẻ hơn hoặc ít xem thập kỷ 70&80 sao mà biết dc.
E còn nhớ như in những trận Thể công gặp Cahn, tổng cục đs, cảng hp, cn hà nam ninh... ở sân Hàng đẫy. Trước đó còn có xi măng hp, bưu điện, phòng không ko quân...
Công nhận hồi đó máu lửa CỤ nhỉ? Xem thấy mê, chứ không làm trò và đá bố láo như bây giờ!

dalink

Xe điện
Cụ bán hàng gì ở ngõ đó ạ? Đồng hồ trong quán cafe chăng? Em mất mấy năm bú bia ở ngỗ Chào Háng à quên Hàng Cháo đây.
T&T dạo gần đây chỉ đông sau hiệu ứng U23 ở Quảng Châu thôi, toàn các cháu sinh viên đến xem Quang Hải chứ bọn đấy biết cm gì về bóng đá.
Em bán hàng ở ngõ Hàng Cháo 5 năm nay lạ gì, vắng như chùa bà đanh. Chỉ đông trận Hải Phòng, Nghệ An thôi.
Dạo trc Hải Phòng còn chở miễn phí cđv lên xem thì rất đông, sau khi cắt chế độ đấy thì vắng bớt.

Cute Guy

Xe tải
Ngày trước TC vs CAHN em không bỏ trận nào. Đá 3:30 chiều cũng trốn cơ quan đi xem.
Giờ thì chả ra sân, xem TV cũng không luôn.

mooncafedaddy

Xe tải
Trước bác Mạnh béo này quay sang cổ vũ HN T&T mình cũng thấy ghét, nhưng giờ thì hết rồi kể cả đ/c ấy có nhận được chút lợi ích gì đó từ T&T.
Năm nay Thể Công quay lại V-league thì mình cũng ko thấy háo hức lắm, mặc dù cũng một thời ko bỏ sót trận này TC thi đấu, chắc có lẽ hết tuổi trẻ trâu rồi.
V-League giờ xem thấy chán: ngắt quãng suốt để các đội tuyển quốc gia tập trung nên phong độ các đội rất khó duy trì; một giải đấu mà bầu Hiển chi phối hơn 1/2 số đội: Hà Nội, Hà Nội B (sắp chuyển giao cho Hà Tĩnh), ĐN, Quảng Nam, Sài Gòn...thêm ông Cần Thơ nữa=))

Skoda_Favorit

Xe container
Ngày trước TC vs CAHN em không bỏ trận nào. Đá 3:30 chiều cũng trốn cơ quan đi xem.
Giờ thì chả ra sân, xem TV cũng không luôn.
Chiều nay Cụ chịu khó xem HN vs Cần Thơ xem có mùi không sau khi ông Hiển tuyên bố tặng Cần Thơ 3 tỷ nếu trụ hạng thành công!:))

co canh

Xe tăng
Mạnh béo tâm huyết với TC mỗi lần TC đá manh béo khuấy động từ An dương ra đến sân Hàng đẫy vui phết còn sau khi về với Hiển mít vì cơm áo mỗi lần HN T&T đá cầm cái loa đứng hát bay ra noài em bay ...nghe ngượng và nhạt vãi. em dự chắc lại về TC thôi.

co canh

Xe tăng
Trước bác Mạnh béo này quay sang cổ vũ HN T&T mình cũng thấy ghét, nhưng giờ thì hết rồi kể cả đ/c ấy có nhận được chút lợi ích gì đó từ T&T.
Năm nay Thể Công quay lại V-league thì mình cũng ko thấy háo hức lắm, mặc dù cũng một thời ko bỏ sót trận này TC thi đấu, chắc có lẽ hết tuổi trẻ trâu rồi.
V-League giờ xem thấy chán: ngắt quãng suốt để các đội tuyển quốc gia tập trung nên phong độ các đội rất khó duy trì; một giải đấu mà bầu Hiển chi phối hơn 1/2 số đội: Hà Nội, Hà Nội B (sắp chuyển giao cho Hà Tĩnh), ĐN, Quảng Nam, Sài Gòn...thêm ông Cần Thơ nữa=))
Em lăn tăn ko hiểu Hiển mít bỏ rất nhiều tiền để thao túng các đội bóng để làm gì ?.

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Em thích TC và chỉ đc xem qua TV vì thời đó ở quê. Đến lúc ra HN thì SV làm gì có sèng. Xem đc maua trận cuối của TC đá ở Mỹ Đình.
Tuy nhiên đi xem ĐTVN đá ngồi cạnh bác Mạnh này thì không chịu đc. Cổ vũ kiểu cực vô văn hoá.

Vu Quang Ba

Xe tăng