[Funland] Thể Công trở lại - Mạnh béo khó nghĩ!

Skoda_Favorit

Xe container
Ngày xưa tên mới dài nhất.-Câu lạc bộ quân đội.
Tên đầy đủ phải là "CLB Thể dục thể thao Quân đội". Do là CLB anh cả trong ngành nên các CLB khác như Quân khu 3, Phòng Không - Không quân, Sông Cấm... có cầu thủ nào giỏi là "triệu tập" về! Hồi đó có thêm Cảng Hải Phòng cũng mạnh với cầu thủ tên Trần Hùng!
Em nhớ hồi sau 1975, hình như 1976 ấy, Thể công du đấu miền Nam đã giao hữu với Cảng SG, Hải Quan với Tam Lang, anh em nhà Cù Sinh - Cù Hè. Thể công vô đã mấy trận thắng tưng bừng, khán giả đi đông lắm! Có Cụ nào ở trong SG hồi đó xem thì vô chia sẻ thêm ạ! Em chỉ nhớ là nghe qua đài Tiếng nói Việt nam thôi!:D

leenguyen276

Xe tải
E cũng là fan của TC sau ngày TC bán và đổi tên thành Hoa Thanh Quế là e không yêu ai nưa

xbadboyz

Xe điện
Xỏ xiên gì Cụ! bác Mạnh béo là CĐV nổi tiếng mà, báo chí cũng đăng bài về gia cảnh anh ấy! Cụ đừng suy diễn! Em kg có ý gì!
Còn sân HĐ vòng nào đông thì phần lớn do CĐV đội khách: HAGL, Nam Định, SLNA, HP, QN, TH thôi! Không rõ hôm nọ đá với BD được bao nhiêu K khán giả? Thế mới gọi là nỗi đau của ông Hiển! Chưa kể mới nhất HLV văn Sỹ của Nam Định còn chửi khéo...........
Cụ hình như gần đây ít để ý bóng đá nội hoặc ác cảm nhiều với HNFC.
Chủ quan em thấy Hàng Đẫy gần đây khá đông khán giả đấy, đi ngoài đường HN bây giờ còn gặp nhiều anh chị mặc áo tím CDV giống như dân Nghệ mặc áo vàng đi chơi trong Vinh vậy.
Thể Công có lẽ dành cho nhiều cụ hoài cổ, còn ở Việt Nam hiện nay em cho rằng HNFC là đội bóng hay nhất, có lối chơi được định hình rất rõ ràng bất kể đối thủ là ai, chất lượng cầu thủ cả nội và ngoại không phải bàn, tiềm lực và chiến lược phát triển cho tương lai không phải nghĩ.

xegiacmo

Xe container
Cái trò đổi tên đội bóng xoành xoạch làm em chán xem bóng đá hà nội

Archer

Xe điện
Em chả quen anh Mạnh béo nhưng rất mến và thấy bác ấy rất giống anh chàng Manolo của đội tuyển Bò tót. Hết mình ủng hộ cho tình yêu của mình và truyền lửa cho các cđv nhà.

Skoda_Favorit

Xe container
Cụ hình như gần đây ít để ý bóng đá nội hoặc ác cảm nhiều với HNFC.
Chủ quan em thấy Hàng Đẫy gần đây khá đông khán giả đấy, đi ngoài đường HN bây giờ còn gặp nhiều anh chị mặc áo tím CDV giống như dân Nghệ mặc áo vàng đi chơi trong Vinh vậy.
Thể Công có lẽ dành cho nhiều cụ hoài cổ, còn ở Việt Nam hiện nay em cho rằng HNFC là đội bóng hay nhất, có lối chơi được định hình rất rõ ràng bất kể đối thủ là ai, chất lượng cầu thủ cả nội và ngoại không phải bàn, tiềm lực và chiến lược phát triển cho tương lai không phải nghĩ.
Em vẫn xem Cụ à, xem TV chủ yếu, còn ra sân khi có HAGL đá thôi! CLB HN thì chỉ khi nào thôi cái trò 1 chủ 4 đến 5 đội thì mới được công nhận kiểu "Hữu xạ tự nhiên hương". Sắp tới còn có thêm Cần Thơ nữa gia nhập Team....., chắc trong đó đất còn nhiều!=))=))=))=))=))

rapid

Xe tải
Em có xem trận gặp đội TQ thủ môn là Quách Gia Như thì phải , cuối hiệp 1 mình gỡ hòa 1-1 mà hét cháy cả họng .

Skoda_Favorit

Xe container
Em có xem trận gặp đội TQ thủ môn là Quách Gia Như thì phải , cuối hiệp 1 mình gỡ hòa 1-1 mà hét cháy cả họng .
Đội Thanh niên Thiên Tân Cụ à! Hình như trận này cậu Thủ môn này gẫy xương sườn mà vẫn bay như chim cản phá các kiểu sút của Thế Anh Ba đẻn và đồng đội!

windowsme

[Tịch thu bằng lái]
Thưa CCCM,

Hồi xưa Thể Công hào hùng thế nào thì một số Cụ Mợ 6X, 7X vẫn còn nhớ. Quên sao được những trận Derby máu lửa TC-CAHN, TC-Đường Sắt, TC- Xi măng Hải phòng khi đó, sân hàng Đẫy luôn chật cứng người. Sau bao thăng trầm, nay Thể Công đã trở lại! Chắc em lại ra sân cổ vũ cho TC. Và em không rõ ông Mạnh Béo trước là Fan cứng của TC, sau TC giải tán thì ông này được ông Hiển CLB HN "mua" về để khuấy động CĐV của đội Vô địch nhiều gần đây nhưng khán giả lại ít (thế mới đau:D) , sẽ ứng xử như thế nào đây? Ở lại hội CĐV CLB HN vì cơm áo gạo tiền hay quay về ủng hộ TC vì đam mê và truyền thống? Mạnh "béo" đã thế còn CCCM thì sao?
Anh ấy đây ạ:

nhờ cụ mà em mới biết sân nhà của tc là sân hàng Đẫy đấy

Skoda_Favorit

Xe container
nhờ cụ mà em mới biết sân nhà của tc là sân hàng Đẫy đấy
Chắc Cụ muốn nói TC thời gần nhất khi chuẩn bị giải thể, là Thể Công thời Sơn Công chúa, Triệu Quang Hà, Đỗ Mạnh Dũng, Dũng Giáp, Việt Hoàng, Bảo KHanh, Công Tuyền và chân gỗ Đ.P.Nam? Thể Công em nói là những năm 7X và 8X nhé!

vasco

[Tịch thu bằng lái]
nghe giọng cụ có vẻ xỏ xiên bác Mạnh. Không biết bác Mạnh được bầu Hiển mua hay không nhưng Thể Công giải tán thì là 1 người đam mê bóng đá cháy bỏng bác ý cũng phải tìm 1 clb khác để hàng tuần đến sân xem và cổ vũ. Bác ý sống ở hn chả nhẽ lại đi cổ vũ cho XSKT Cần Thơ. Còn mùa sau bác ý có cổ vũ cho Thể Công hay ko là cảm xúc của bác ý e ko dám bàn. À mà sân Hàng Đẫy của Hà Nội FC mùa này nhiều vòng thống kê đông nhất, CĐV chuyên nghiệp nhất.
cụ nói đúng.

Lé Xai

Xe tăng

zing180

Xe tải
Thể công đá mà không diễn, không làm trò thì khối cụ cổ vũ, làm fan. Hãy ủng hộ lối chơi đẹp =D>

beomap2

Xe container
E kg rõ Cụ nói thời nào mà bảo em nhầm! Hồi đó là những năm 70, sau 1975 nhé! Thời Ba đẻn, Giáp, Thêu, Mỵ, Khánh, Mạnh Hải, Cao Cường, Trần Triệu Tuấn... thời có câu "bay như Khánh, đánh như Kim, rê như Ba đẻn", CAHN có Từ Như Hiển, ĐS có Chính cối, Phương tròn, Thuỵ Hải, Điểm ... toàn đá Hàng Đẫy! E toàn đi với Bố em, ngồi cửa 14 cho đỡ nắng vào mặt! Hồi đó sần Cột cờ chưa tổ chức các trận đấu hạng A1!

Mạnh béo ạ! Mạnh bệu là ông khác, nổi hơn, là xã hội thâm, liên quan đến em Ngọc Tr "cạp đất mà ăn" ấy Cụ ơi!
Thời Ba Đẻn (Thế Anh), Giáp.. đá ở sân Hàng Đẫy từ những năm 1970 rồi, thời đỉnh cao là 1975, dân đi xem đông nghịt, lúc đá xong đi tắc nhiều đường phố mạn Cửa Nam.
Sân Cột Cờ có từ thời Pháp, nhưng những năm 1970 Thể Công dùng làm sân tập, đá giải thì những năm 1980 Thể Công mới sử dụng là sân nhà, còn trước đó đá giải A1 (Ngoại hạng) các đội Đường Sắt, CAHN, Bưu Điện... vẫn phải đá sân chung là sân Hàng Đẫy.

mashara

Xe hơi
Mạnh béo đã từng khóc vì Thể Công, sau đó lại khóc vì HN T&T, nói chung đó đều là diễn cả, đâu có tiền, đâu có lợi thì Mạnh khóc thôi!

VIKING_VN

Xe hơi
Ngồi với hội CĐV T&T, các bác ấy chán cụ Bệu này đến tận cổ rồi. Toàn lợi dụng xin áo, xin vé vào sân,....