Thay mắt cho V2 Focus

học lái

Xe điện
Em thì đang lăn tăn giữa UR như của bác Hamlo...ng và cặp mắt bên bác Vịt. nhưng có ý định nếu dùng mắt bên bác Vit sau đó 1 thời gian đổ gió thì tậu con ngươi xịn có đc ko ah, như vậy có tăng đc độ sáng và tổng chi phí có > bác Hoclai ko hay lãng phí ah nhưng lại tiết kiệm đc khoản vẫn có đc đôi mắt cũ (dự phòng, ko bị đụng chạm dao kéo) làm sơ cua ah?
@ bác Hoclai: tổng thiệt hại là bao nhiêu vậy bác.
Nếu bác độ đèn để tăng độ sáng khi đi đường, đẹp không lòe loẹt thì bác làm kiều của nhà cháu, còn muốn chỉ lắp dùng ngay thì làm theo Trung CX nhưng có 1 điều là không có gì nổi bật, pha cos không sáng, led và angle eye mờ không biết đến bao giờ thì xịt. Mà thay bóng xenon và balas xịn ( khoảng 5 củ) như của nhà cháu thì lại thành đắt hơn . Thừa ra 1 bộ đèn có làm được gì đâu? Cháu đợi Trung và cụ Vietwagen nhập về lắp xong cháu mới quyết lắp bi chứ.
Chi phí hết khoảng 17 củ, không lắp angle eye trừ 3 củ còn khoảng 14 củ như bộ đèn của cháu. Lăp bi Infinity rẻ hơn khoảng 2 củ nữa, bi Acura rẻ thêm 2 củ nữa nữa ạ.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Cilvil

Xe hơi
Nếu bác độ đèn để tăng độ sáng khi đi đường, đẹp không lòe loẹt thì bác làm kiều của nhà cháu, còn muốn chỉ lắp dùng ngay thì làm theo Trung CX nhưng có 1 điều là không có gì nổi bật, pha cos không sáng, led và angle eye mờ không biết đến bao giờ thì xịt. Mà thay bóng xenon và balas xịn ( khoảng 5 củ) như của nhà cháu thì lại thành đắt hơn . Thừa ra 1 bộ đèn có làm được gì đâu? Cháu đợi Trung và cụ Vietwagen nhập về lắp xong cháu mới quyết lắp bi chứ.
Chi phí hết khoảng 17 củ, không lắp angle eye trừ 3 củ còn khoảng 14 củ như bộ đèn của cháu. Lăp bi Infinity rẻ hơn khoảng 2 củ nữa, bi Acura rẻ thêm 2 củ nữa nữa ạ.
Em thấy về đẹp thì bộ của cụ Trung Gấu cũng đẹp mà, led và angel eye của bộ đấy khá bền đấy cụ ạ, nếu so với hàng Korean thì cũng chưa biết ai bền hơn đâu. Sáng thì không so được với xe cụ, nhưng đẹp em nghĩ nuốt đc xe cụ ngon (chưa tính đến tiền :D) :)) Kiểu độ đèn có bóng led tròn chóa nhỏ rải ở dưới Bi xenon em thấy tồn tại đc 2-3 năm nay và đã lạc hậu rồi. Giờ có nhiều kiểu mới lắm, cụ cứ xem đèn trong Sài Gòn thì sẽ thấy :P

bobom

Xe tải
Ý của em là mua pha của bác Vit về với giá >10 củ + xenon và balas xịn (5 củ) của bác ấy rồi ráp lại với nhau có đc ko ah (em dự có lẽ ko lắp đc)? Chỉ có điều tổng ~ 17 củ > của bác rồi nhưng về mặt thẩm mỹ ổn hơn của bác.

HamLong3.0V

Xe điện
Câu chuyện mắt mũi Focus nhờ có anh hoclai nên giờ phức tạp kinh khủng nhỉ :))
@Civil: chuẩn đới ạ, em cũng nghe nhiều trong SG độ đèn dải led mới đẹp lắm, bác có hình ảnh nào k0 show lên tý cho vui, thêm options so sánh để anh em càng ngày càng đau đầu :D
@hoclai: năm sau cưỡi em TCDi mắt to trợn ngược phóng lên Mộc Châu phê phết đấy anh nhỉ :D

Chỉnh sửa cuối:

Cilvil

Xe hơi
Em có hình ảnh nào đâu :P Em hay vào otosaigon xem đèn bác khactrung làm thôi :) Bản thân lúc em độ đèn cách đây khoảng 1 năm rưỡi, về ý tưởng led bác Trung cũng đưa cho em 4 lựa chọn nhưng em lại chọn kiểu thứ 5 (giống đèn mí của bác VW nhưng loại khác) cho nó nhẹ nhàng vì em ở xa bác khactrung quá nên ngại thay thế, bảo hành khi đèn led cháy :D Giờ 10 xe độ led đi ngoài phố đến 9 xe rưỡi độ giống cụ hoclai :P

học lái

Xe điện
Ý của em là mua pha của bác Vit về với giá >10 củ + xenon và balas xịn (5 củ) của bác ấy rồi ráp lại với nhau có đc ko ah (em dự có lẽ ko lắp đc)? Chỉ có điều tổng ~ 17 củ > của bác rồi nhưng về mặt thẩm mỹ ổn hơn của bác.
Hôm nào cụ nhìn thực tế 2 đèn của nhà cháu và của cụ Trung CX rồi quyết được ngay ý mà.
Cụ show hàng của cụ lên xem nào?

0977123333

Xe buýt
Anh nói hơi quá, đèn của em chỉnh lại rồi, ko tối như anh nói đâu, thay đèn này vào ăn đứt cái đèn focus có sẵn
Cái thứ 2 chi phí thấp, hơn 10tr,trong khi bộ đèn cũ còn nguyên, còn về ban ngay độ đẹp thì đèn của em ăn đứt đèn của anh
Chưa ai bảo đèn em lờ mờ nhé, vì thực sự dải led ko cần sáng quá, nó chỉ cần nổi vật để tôn nền lên thôi.
Thứ 3 đèn của em được bảo hành chính hãng 1 năm
Còn đèn mổ mắt được chọn toàn đèn xịn, balas xịn nhì ban ngay ko hề đẹp tí nào.
Còn đèn của em mai chỉ cần thay bóng pha hanozen thànb osram xịn có 600k thì nó đã tăng độ sáng lên gần bằng pha của anh rồi
Cái ưu điểm nữa là về lâu dài mổ mắt chưa chắc đã bền băng pha của em được nhà máy sản xuất đâu ợ

0977123333

Xe buýt
Tiếp tục phân tích về đèn sau khi gọi điện tham khảo chợ trời
Bộ đèn pha nếu thừa như của em bán nhanh và rẻ cũng được 3tr500k đến 4tr
Thế là chi phí thay bộ đèn của em có 6tr600k
Cụ Họclai thử hỏi cụ Thịnh hay cụ nào nổi tiếng làm đèn xem có dám cam kết 100% sau khi độ đèn là nước ko vào hay ko bị hấp hơi không????
Cái này là 1 điểm dở của mổ mắt đó. Chưa kể đến là gặp thợ xịn thì không sau gặp thợ đểu nó đấu dây ko chuẩn nó ăn nguồn cho các cụ đi luôn ác quy.
Còn các cụ cứ hẹn gặp buổi tối mà xem đèn của em đẹp hơn là cái chắc

học lái

Xe điện
Tiếp tục phân tích về đèn sau khi gọi điện tham khảo chợ trời
Bộ đèn pha nếu thừa như của em bán nhanh và rẻ cũng được 3tr500k đến 4tr
Thế là chi phí thay bộ đèn của em có 6tr600k
Cụ Họclai thử hỏi cụ Thịnh hay cụ nào nổi tiếng làm đèn xem có dám cam kết 100% sau khi độ đèn là nước ko vào hay ko bị hấp hơi không????
Cái này là 1 điểm dở của mổ mắt đó. Chưa kể đến là gặp thợ xịn thì không sau gặp thợ đểu nó đấu dây ko chuẩn nó ăn nguồn cho các cụ đi luôn ác quy.
Còn các cụ cứ hẹn gặp buổi tối mà xem đèn của em đẹp hơn là cái chắc
Còn về nước có vào hay không, trước khi lắp anh cũng tham khảo rồi, bộ của chú vẫn bị chứ có không bị đâu ( hai úp nắp cao su đắng sau), bộ của anh chạy 2 hôm mưa chỉ hàn chưa chông thấm không sao, anh cũng hỏi DUC NA, còn civil lúc đó anh chưa biết bây giờ a/e hỏi chắc cũng chưa muộn.
Anh cũng là 1 hướng tham khảo thôi mà, mục đích là đẹp, đồng bộ anh và Thịnh trước khi lắp chấp nhận thua bộ của em rồi.
Còn độ sáng và các vấn đề khác thực tế đã chứng minh rồi.
Anh em mình lên đây trao đổi kinh nghiệm thôi, còn ai làm gì thì làm mà, ai bắt được đâu? Hãy là người tiêu dùng thông thái.
Anh em RS gặp trực tiếp là biết ngay thôi, cần gì phải xoắn.
anh là chuột bạch, em cũng thế chỉ là đi hai hướng mà thôi.
Chúc mọi thành viên RS và Ford một năm mới an khang thịnh vượng, sức khỏe dồi dào và là người tiêu dùng thông thái.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Porsche 911

Xe container
Xe cụ chủ mà đi đường HCM ban đêm thì tuyệt nhỉ?
Đèn sáng thế không biết.

Sonbh

Xe tăng
Còn về nước có vào hay không, trước khi lắp anh cũng tham khảo rồi, bộ của chú vẫn bị chứ có không bị đâu ( hai úp nắp cao su đắng sau), bộ của anh chạy 2 hôm mưa chỉ hàn chưa chông thấm không sao, anh cũng hỏi DUC NA, còn civil lúc đó anh chưa biết bây giờ a/e hỏi chắc cũng chưa muộn.
Anh cũng là 1 hướng tham khảo thôi mà, mục đích là đẹp, đồng bộ anh và Thịnh trước khi lắp chấp nhận thua bộ của em rồi.
Còn độ sáng và các vấn đề khác thực tế đã chứng minh rồi.
Anh em mình lên đây trao đổi kinh nghiệm thôi, còn ai làm gì thì làm mà, ai bắt được đâu? Hãy là người tiêu dùng thông thái.
Anh em RS gặp trực tiếp là biết ngay thôi, cần gì phải xoắn.
anh là chuột bạch, em cũng thế chỉ là đi hai hướng mà thôi.
Chúc mọi thành viên RS và Ford một năm mới an khang thịnh vượng, sức khỏe dồi dào và là người tiêu dùng thông thái.
Em thì chưa độ đèn như hai cụ, hôm nào em làm chân giám khảo chấm điểm hai bộ đèn của các cụ được ko ah, thực ra em cũng xem cụ Hoclai demo rồi, bộ của Trungcx em cũng biết cả rồi, tranh luận chút cho khí thế thôi, chứ gu độ xe của mỗi người đều khác nhau mà. Nếu là người thích đồng bộ thì bộ của Trungcx tốt trong tầm tiền, bộ của cụ Hoclai thì thực dụng và hiệu quả chiếu sáng rõ rệt hơn, cái này em thừa biết khi cụ mới đăng đàn em đã bảo là sẽ sáng hơn rồi chả cần phải lắp xong mới biết :D. Nói về độ đèn và đèn bixenon thì em nói thật ngoài Hà Nội em chưa thấy chỗ nào làm hoàn hảo cả, được nọ thì mất kia, thiếu tính sáng tạo và thẩm mỹ, thiết kế đèn cho khách chưa được mỹ thuật lắm, đồ lắp theo đèn độ cũng vẫn còn ba vạ lắm. Nếu là em, em sẽ gửi vào Khắc Trung trong sài gòn và design theo cách của em, đảm bảo tiêu chí đẹp hiệu quả và hàng chất. Nhiều cụ cứ bảo em cá độ với Trungcx yếu thế và ko dám độ to, keke hơn thua gì mấy vụ cá độ đâu các cụ, em hiểu cái đèn của trungcx có khi còn hơn cụ ý nữa chứ chả chơi mà, bộ này em biết lâu rồi. Độ tý để lấy khí thế quên đi 01 năm khó khăn thôi các cụ, hy vọng năm sau kinh tế khá hơn, để các cụ độ được nhiều hơn .

luklak

Xe điện
Cám ơn 2 bác đã chuột bạch tạng cho a e cảm nhận (mặc dù nhìn qua ảnh :D)
Bác học lái và bác cxoto tuy khác về phương án dưng đều chung 1 cái đích, đó là sáng, đẹp, rẻ, bền.
Mỗi bác 1 suy nghĩ và đường hướng khác nhau, về độ sáng nếu so sánh tương quan với nhau e nghĩ bác lái sáng hơn, nhưng nếu thêm $ thay balast thì bác cx sáng bằng hoặc hơn, nhưng về lợi thế về giá sẽ kg còn, nếu kg thay bóng và balast về độ kinh tế e nghĩ bác cx nhỉnh hơn (cái này quan trọng phết :D), do giữ được đèn zin hoặc có sút lại cũng gỡ được mấy củ. Về độ bền vì đều chưa qua thời gian kiểm chứng nên tạm gọi là bằng nhau, về độ đẹp thì mỗi con 1 vẻ cái này tùy con mắt mỗi người cảm nhận, cá nhân e thấy của bác lái đẹp hơn chút do đời 2.0tdci được mấy cái mí đen đã khá ngầu rồi, thêm dải led kiểu mec S nên cũng có vẻ "dữ" hơn so với dải led lượn.

Chỉnh sửa cuối:

0977123333

Xe buýt
Ý kiến của bác sơnbh và bác luklak là chuẩn đó ợ
Thực sự đều thử nghiệm để anh em có sự lựa chọn cả thôi, còn nếu thực sự để đánh giá cái nào hơn cái nào thì khó
Cứ phải dùng 1 năm mới biết được ợn^^
em cũng phân tích như vậy cho anh em hiểu hơn về giÁ trị của từng loại đèn
Ra tết các cụ lựa chọn thoải mái

bobom

Xe tải
Hôm nào cụ nhìn thực tế 2 đèn của nhà cháu và của cụ Trung CX rồi quyết được ngay ý mà.
Cụ show hàng của cụ lên xem nào?
Em đã làm gì đâu mà sâu ah, em cũng đang dự định và lăn tăn xem làm cái nào trc thôi, em ở xa chứ ko cũng ss off và thực tế xe của cụ và các bác ngay ah.

couto_hung

Xe tăng
Em thì chưa độ đèn như hai cụ, hôm nào em làm chân giám khảo chấm điểm hai bộ đèn của các cụ được ko ah, thực ra em cũng xem cụ Hoclai demo rồi, bộ của Trungcx em cũng biết cả rồi, tranh luận chút cho khí thế thôi, chứ gu độ xe của mỗi người đều khác nhau mà. Nếu là người thích đồng bộ thì bộ của Trungcx tốt trong tầm tiền, bộ của cụ Hoclai thì thực dụng và hiệu quả chiếu sáng rõ rệt hơn, cái này em thừa biết khi cụ mới đăng đàn em đã bảo là sẽ sáng hơn rồi chả cần phải lắp xong mới biết :D. Nói về độ đèn và đèn bixenon thì em nói thật ngoài Hà Nội em chưa thấy chỗ nào làm hoàn hảo cả, được nọ thì mất kia, thiếu tính sáng tạo và thẩm mỹ, thiết kế đèn cho khách chưa được mỹ thuật lắm, đồ lắp theo đèn độ cũng vẫn còn ba vạ lắm. Nếu là em, em sẽ gửi vào Khắc Trung trong sài gòn và design theo cách của em, đảm bảo tiêu chí đẹp hiệu quả và hàng chất. Nhiều cụ cứ bảo em cá độ với Trungcx yếu thế và ko dám độ to, keke hơn thua gì mấy vụ cá độ đâu các cụ, em hiểu cái đèn của trungcx có khi còn hơn cụ ý nữa chứ chả chơi mà, bộ này em biết lâu rồi. Độ tý để lấy khí thế quên đi 01 năm khó khăn thôi các cụ, hy vọng năm sau kinh tế khá hơn, để các cụ độ được nhiều hơn .
E nghĩ là độ đèn thì ko nên gửi vào sg nếu bác ở hn
Bộ đèn của bác khactuyen độ chỗ bác khactrung gửi vào sg vẫn bị nước vào, sau đó phải đem qua bác longthinh xử lý lại
Rồi căn chỉnh pha/cos tỉ mỉ thì làm tại hn vẫn hay hơn vì tiện bảo hành đi lại

An Dong

Xe điện
Em không biết thế nào chứ, đèn của Bác Sỹ và Trung Gấu ăn đứt đèn nhà cháu. Chả trách Hoàng Chung chê là anh dùng đèn dầu.

học lái

Xe điện
Em không biết thế nào chứ, đèn của Bác Sỹ và Trung Gấu ăn đứt đèn nhà cháu. Chả trách Hoàng Chung chê là anh dùng đèn dầu.
Cụ thay đôi Osram ánh sáng cải thiện đáng kể đấy ạ.

học lái

Xe điện
Chiều mấy giờ ra Khuất Duy Tiến, nếu không phải đón cụ ông thì anh ở lại, chiều hình như cụ Bom Bom lắp mặt gương sấy hay sao nhỉ, cụ ấy cũng độ thanh giằng Ultra giống của Hăm lon G rồi.