[Funland] Thấy gì về việc đào tạo tiến sỹ siêu tốc trong hơn 2 năm của ĐH Luật nhìn từ trường hợp Thích Chân Quang

giaconngu

Xe tăng
cụ có căn cứ nào để nói đó là giấy tờ thật ko? em đang hỏi bằng c3 ah
Cơ quan công quyền không có nghĩa vụ giải thích cụ thể cho mọi công dân là bằng cách nào họ xác định được đó là giấy tờ giả hay giấy tờ thật nhưng cấp không hợp pháp. Đọc báo chí thì cụ cần có kiến thức nhất định về pháp lý để phân biệt hai khái niệm đó. Gửi cụ thông tin về một vị khác có liên quan tới cấp bằng cấp 3 của Sở GD Tp. HCM cùng kỳ thi tốt nghiệp năm đó (https://tienphong.vn/mot-pho-bi-thu-thuong-truc-huyen-uy-su-dung-bang-cap-iii-gia-post63551.tpo).

giaconngu

Xe tăng
giaconngu cụ ơi, hôm qua em thấy có mấy còm của cụ rất chất lượng về các vị Phật mà nay em tìm lại không thấy đâu. Em đang định copy về đọc kỹ lại vì qua bận chưa đọc được.
Vì nó lẫn trong mấy thảo luận mang hơi hướng mạt sát nhau về khất thực vs xin ăn nên bị xóa.

trungthu2020

Xe tăng
em thấy cụ mới ko có kiến thức khi dám khẳng định bằng c3 của khầy là giấy tờ thật nhưng ko hợp pháp

Cơ quan công quyền không có nghĩa vụ giải thích cụ thể cho mọi công dân là bằng cách nào họ xác định được đó là giấy tờ giả hay giấy tờ thật nhưng cấp không hợp pháp. Đọc báo chí thì cụ cần có kiến thức nhất định về pháp lý để phân biệt hai khái niệm đó. Gửi cụ thông tin về một vị khác có liên quan tới cấp bằng cấp 3 của Sở GD Tp. HCM cùng kỳ thi tốt nghiệp năm đó (https://tienphong.vn/mot-pho-bi-thu-thuong-truc-huyen-uy-su-dung-bang-cap-iii-gia-post63551.tpo).

giaconngu

Xe tăng
em thấy cụ mới ko có kiến thức khi dám khẳng định bằng c3 của khầy là giấy tờ thật nhưng ko hợp pháp
Việc cụ cho là thế này hay thế kia là quyền của cụ, tôi không bàn, nhưng những gì báo chí viết ra về một việc gì đó có khả năng bị kiện ngược lại thì họ phải căn cứ vào công văn của Bộ GDĐT, cơ quan nhà nước có thẩm quyền.

trungthu2020

Xe tăng
Ý bác Gacongu có lẽ là:
Ví dụ tôi mua bằng, cứ cho là như thế, tôi sẽ nhận được 1 cái Bằng gì đó, thật 100%, từ con dấu đến chữ ký đến phôi giấy, ....

Tuy nhiên, nếu so sánh với Hồ sơ lưu thì sẽ nảy ra:
+ Tên tôi không tồn tại trong Danh sách thí sinh, không có điểm.
+ Số bằng cấp không tồn tại - hoặc có số ABC1234 nào đó, nhưng trùng với 1 anh học sinh xịn xò nào đó khác.
vấn đề là căn cứ vào đâu để cụ ấy khẳng định như thế thì ko có
mà nếu ko có căn cứ, sao dám khẳng định đó là giấy tờ tài liệu thật? được cấp ko hợp pháp?
Nếu đúng như cụ ấy nói thì trách nhiệm của Sở trong việc quản lý phôi bằng, con dấu, chứ ký sẽ rất lớn, thậm chí có thể hình sự

Opel Astra

Xe điện
mà nếu ko có căn cứ, sao dám khẳng định đó là giấy tờ tài liệu thật? được cấp ko hợp pháp?
Nếu đúng như cụ ấy nói thì trách nhiệm của Sở trong việc quản lý phôi bằng, con dấu, chứ ký sẽ rất lớn, thậm chí có thể hình sự
Ah, nếu đúng thế thì vài chú vô lò, cái đấy đã đành rồi bác.
Có thể có vài scenarios khác mà tôi không nghĩ ra được.

giaconngu

Xe tăng
Ah, nếu đúng thế thì vài chú vô lò, cái đấy đã đành rồi bác.
Có thể có vài scenarios khác mà tôi không nghĩ ra được.
Nó liên quan tới thời hiệu truy cứu trách nhiệm hình sự và việc bị cáo, bị can còn sống hay đã chết.

hoaoaihuong

Xe buýt
Em nghĩ thật-giả, đúng-sai, phải-trái dư lào là quá đủ, buông dao lập địa thành Phật được rồi các cụ ạ.

langriser

Xe tải
Đúng rồi cụ, mình thấy có thông tin là cụ Việt bỏ ra mấy chỉ vàng để mua cái bằng C3 này, bằng là thật, từ con dấu đến chữ ký. Năm 1989 thì kinh tế còn nhiều khó khăn nên có thể có người túng quá làm liều.

langriser

Xe tải
Để đây và không cần nói gì thêm
View attachment 8596783
Theo dòng sự kiện:
- 27/6 đặt câu hỏi về bằng cấp 3
- 13/8 Sở GD-ĐT HCM công bố cụ Việt không có tên trong danh sách thi tốt nghiệp cấp 3
- 21/10 Bộ GD-ĐT công bố bằng cấp 3 cụ Việt là không hợp pháp
Mất thời gian 4 tháng cùng biết bao nguồn lực để đi xác minh cái bằng này.
Nếu cụ Việt là người có lòng tự trọng, còn chút lương tâm và làm tròn trách nhiệm của công dân thì cụ Việt đã tự thú ngay từ hồi tháng 6, còn đằng này cụ im lặng, cứ mặc cho cơ quan chức năng đi xác minh, ko biết lúc đó cụ Việt nghĩ gì, nghĩ rằng sẽ không ai điều tra ra được vì thời gian xa lắm, vì bằng cụ ấy là thật, dấu thật, chữ ký thật nên cụ tự tin.

trungthu2020

Xe tăng
Đúng rồi cụ, mình thấy có thông tin là cụ Việt bỏ ra mấy chỉ vàng để mua cái bằng C3 này, bằng là thật, từ con dấu đến chữ ký. Năm 1989 thì kinh tế còn nhiều khó khăn nên có thể có người túng quá làm liều.
Cụ có link chính thống nào về việc này ko?
Thkss cụ

trungthu2020

Xe tăng
Cụ hỏi bác này để rõ nguồn tin mà bác này lấy ở đâu.
Cái này e đọc rồi. Ngay cả Sin khi viết cũng ko nói là phôi thật dấu thật chữ ký thật.
Sin chỉ nói khầy mua với giá vài ba chỉ, các cụ suy vài ba chỉ chắc là mua đc bằng thật. Biết đâu khầy lại bị lừa tốn vài ba chỉ mua bằng giả thì sao?
Các cụ suy thế vô hình chung đang kết tội đơn vị quản lý phôi, người ký trên cái phôi đó, trong khi chả có bằng chứng gì cả