[Funland] Thấy gì về việc đào tạo tiến sỹ siêu tốc trong hơn 2 năm của ĐH Luật nhìn từ trường hợp Thích Chân Quang

TieuFu

Xe container
Xét về giả bằng thì "thầy" Thích Chân Quang e so với "khầy" Thích Tâm Phúc là hợp. Cũng là giả bằng cả, nhưng "khầy" Thích Tâm Phúc toe toe trên mạng là mua đấy, giả đấy :) còn "thầy" Thích Chân Quang thì bị dồn vào đường không thể chối mới phải nhận là bằng giả
Cụ nhầm rồi, Khầy Thích Thịt Chó không học hành giề cả, Còn Khầy Vương Trọc Đầu có đi học, có bảo vệ, có hội đồng được trường nuật thanhf lập, được các GS, TS công nhận, đóng dấu thật không phải dấu củ khoai ! :)) :)) :))

TieuFu

Xe container
Em thấy thớt về cấp bằng tiến sỹ cho cụ Việt vậy là hết vị rồi. Tranh cãi quy trình , chất lượng cấp... tiến sỹ nhưng cuối cùng thì cái bằng C3 được cho là không hợp pháp, không hợp lệ và cơ quan chức năng hủy các bằng cấp liên quan. Cụ Việt cũng không thanh minh, trả lại các loại bằng, mất danh tiến sỹ, cử nhân. Có vẻ như cụ Việt cũng không dùng bằng vào mục đích gì cụ thể gì để thu lợi. Không lẽ giờ tranh cãi để tìm thêm đã học hết cấp 2 chưa? :D
Tầm tu hú thượng thừa rồi ! Trình độ ný nuận, kêu gọi cúng kính thì trên cả TS, GS nhé ! Khầy lấy bằng cho vui thôi !:)):)):))

X_axe

Xe buýt
Cụ nhầm rồi, Khầy Thích Thịt Chó không học hành giề cả, Còn Khầy Vương Trọc Đầu có đi học, có bảo vệ, có hội đồng được trường nuật thanhf lập, được các GS, TS công nhận, đóng dấu thật không phải dấu củ khoai ! :)) :)) :))
Một bên là "giả như giả", một bên "giả như thật" :) theo định luật phủ định của phủ định thì giả như giả lại là thật.

tunglam2806

Xe tăng
Bằng từ những năm 19xx, thời đó ông TCQ chưa nổi tiếng, chưa có tiền ai cấp bất hợp pháp thời đó cho mà bất hợp pháp được hả bác, có chăng thì chế cháo rồi đi công chứng nộp làm tài liệu đầu vào thì chả bằng giả thì bằng gì.
Cũng không hẳn là bẳng giả cụ ạ. Bằng của Trọc có thể phôi thật, dấu thật. Chỉ là người đc cấp có thể không đủ điều kiện hay gì gì thôi. Nên em nghĩ cái câu "không hợp pháp" có thể là chính xác.
Thời Trọc quản lý phôi bằng, dấu má còn rất lỏng lẻo. Khoá chị gái em trên Trọc 2 năm cũng có trường hợp được cấp bằng như vậy.

trungthu2020

Xe tăng
Cũng không hẳn là bẳng giả cụ ạ. Bằng của Trọc có thể phôi thật, dấu thật. Chỉ là người đc cấp có thể không đủ điều kiện hay gì gì thôi. Nên em nghĩ cái câu "không hợp pháp" có thể là chính xác.
Thời Trọc quản lý phôi bằng, dấu má còn rất lỏng lẻo. Khoá chị gái em trên Trọc 2 năm cũng có trường hợp được cấp bằng như vậy.
không có tên trong danh sách dự thi và bảng ghi điểm bổ túc c3 mà vẫn có bằng thì chả là bằng giả còn gì

tunglam2806

Xe tăng
không có tên trong danh sách dự thi và bảng ghi điểm bổ túc c3 mà vẫn có bằng thì chả là bằng giả còn gì
Không cụ ạ. Giả là giả phôi bằng, con dấu. Còn trường hợp Trọc em nghĩ phôi bằng, dấu vẫn là thật. Việc Trọc không có tên trong danh sách dự thi và bảng điểm nó có thể thuộc vào trường hợp "bằng cấp cho người không đủ điều kiện" và dùng từ "không hợp pháp" là chính xác đó.

Còn nôm na anh em mềnh cứ gọi là bằng giả cho nó nhanh.

trungthu2020

Xe tăng
Không cụ ạ. Giả là giả phôi bằng, con dấu. Còn trường hợp Trọc em nghĩ phôi bằng, dấu vẫn là thật. Việc Trọc không có tên trong danh sách dự thi và bảng điểm nó có thể thuộc vào trường hợp "bằng cấp cho người không đủ điều kiện" và dùng từ "không hợp pháp" là chính xác đó.

đỏ: cụ có link quy định cụ thể ko? thú thật là em chưa đc đọc quy định bằng giả là ntn? (Bằng giả cụ nhé)
xanh: toàn cụ nghĩ với cụ phỏng đoán nên ko có gì là chắc chắn cả
em thì nghiêng về giả thiết bằng c3 giả, bằng đh, ts ko hợp pháp
Thkss cụ

tunglam2806

Xe tăng
đỏ: cụ có link quy định cụ thể ko? thú thật là em chưa đc đọc quy định bằng giả là ntn? (Bằng giả cụ nhé)
Thkss cụ
Đúng là hiện nay ta vẫn chưa có quy định rõ ràng về việc thế nào là bằng giả. Mà ta vẫn dựa vào quy định về văn bằng chứng để nói bằng giả hay bằng được cấp không đúng quy định.

Vì thông tin không có nên em mới mạn phép nói "có thể" không chắc chắn cụ ạ. Em vẫn nghiêng về giả thiết bằng bổ túc của Trọc là phôi thật, dấu thật nhưng đc cấp láo cho Trọc. Còn tất nhiên bằng đại học, tiến sĩ của Trọc là bằng hợp pháp và thật 100% rồi.

Man2020

Xe hơi
đọc câu từ "bất hợp pháp" thì người lớn đều hiểu là trò chơi câu chữ để tránh án rồi, cái có thể của cụ nó ko tồn tại đâu. Và để ra được chữ "bất hơp pháp" e nghĩ TCQ cũng tốn khớ đấy :D
Bây giờ trong trường hợp nếu đúng như cụ nói: Cấp "bất hợp pháp" thì đơn vị nào, ai là người cấp bhp cho TCQ? người cấp bhp phải chịu xử lý như thế nào?

Má cái bọn báng bổ, quá báng bổ, (cái bằng) cúng dường mà chúng nó dám cúng đồ giả 🫣

Batman

Xe container

Bằng giả đâu mà giả, chỉ có thông tin (học viên) giả chứ cụ, phôi thật, con dấu thật.
Vậy thì phải tìm tay in bằng từ phôi đã triện dấu mộc là ra.

hanoistreet

Xe tải
Đúng là hiện nay ta vẫn chưa có quy định rõ ràng về việc thế nào là bằng giả. Mà ta vẫn dựa vào quy định về văn bằng chứng để nói bằng giả hay bằng được cấp không đúng quy định.

Vì thông tin không có nên em mới mạn phép nói "có thể" không chắc chắn cụ ạ. Em vẫn nghiêng về giả thiết bằng bổ túc của Trọc là phôi thật, dấu thật nhưng đc cấp láo cho Trọc. Còn tất nhiên bằng đại học, tiến sĩ của Trọc là bằng hợp pháp và thật 100% rồi.
Nhiều cụ lươn vãi, thảo nào các thầy đua nhau kiếm bằng giả. Tất cả những tờ giấy mà được cơ quan đúng thẩm quyền xác định là không hợp pháp có nghĩa là GIẢ. Giả có nghĩa là không phải thật, thật có nghĩa là không phải giả.
Ví dụ nhiều cụ tàn tật mà vẫn thi, được cấp bằng lái xe thì là không hợp pháp, nôm na gọi là bằng giả nếu chiểu theo quy định. Suy ra bằng c3 không có thật thì đã không đủ điều kiện đầu vào rồi cho nên đầu ra là giả. Cho dù có làm thật, có hội đồng nhưng sẽ không được công nhận mà không được công nhận thì là bằng giả.
Cuối cùng thì xh cũng đầy tôn hành giả, giả hành tôn, hành tôn giả, hành giả tôn lẫn lộn không cần phải tìm hiểu giả thật làm gì.

trungthu2020

Xe tăng
dù khầy có dùng bằng giả hay bằng ko hợp pháp thì cũng ko thể xóa nhòa được sự thật là khầy là con người giả dối, thực hiện hành vi nhiều lần, giả dối với những người dậy mình là các GSTS ở các trường ĐH, giả dối với cả giáo hội nơi khầy tu hành, vi phạm giới luật, giả dối với những người tôn sùng mình
"Thằng ba trợn" vận vào khầy quả ko sai

giaconngu

Xe tăng
Thkss cụ
Cái này mời cụ xem lại mấy thảo luận ở một vài trang trước về phân biệt tài liệu/giấy tờ giả với tài liệu/giấy tờ bất hợp pháp.
Đối với công dân thuộc hàng giáo phẩm (hòa thượng, thượng tọa) của một tôn giáo lớn và có tầm ảnh hưởng nhất định trong cộng đồng thì cơ quan công quyền chắc chắn phải làm việc hết sức nghiêm túc. Một khi đã ra văn bản thông báo rằng văn bằng bất hợp pháp thì trước đó người ta đã phải tổ chức giám định phôi văn bằng, giám định chữ ký và giám định con dấu để biết chúng đều là thật --> tài liệu/giấy tờ thật, nhưng được cấp không hợp pháp cho người không đủ điều kiện; còn nếu chỉ cần một trong các yếu tố này không thật thì đó mới là tài liệu/giấy tờ giả.
Cho dù đó là giấy tờ thật được cấp không hợp pháp hay đó là giấy tờ giả thì sự nghiệp của vị thượng tọa này đã thực sự chấm dứt, và điều này về mặt tinh thần thực sự là tồi tệ hơn mọi hình phạt của luật pháp (nếu có hành vi phạm tội) hay mọi kỷ luật của giáo hội (bằng giáo luật, giới luật).

trungthu2020

Xe tăng
Cái này mời cụ xem lại mấy thảo luận ở một vài trang trước về phân biệt tài liệu/giấy tờ giả với tài liệu/giấy tờ bất hợp pháp.
Đối với công dân thuộc hàng giáo phẩm (hòa thượng, thượng tọa) của một tôn giáo lớn và có tầm ảnh hưởng nhất định trong cộng đồng thì cơ quan công quyền chắc chắn phải làm việc hết sức nghiêm túc. Một khi đã ra văn bản thông báo rằng văn bằng bất hợp pháp thì trước đó người ta đã phải tổ chức giám định phôi văn bằng, giám định chữ ký và giám định con dấu để biết chúng đều là thật --> tài liệu/giấy tờ thật, nhưng được cấp không hợp pháp cho người không đủ điều kiện; còn nếu chỉ cần một trong các yếu tố này không thật thì đó mới là tài liệu/giấy tờ giả.
Cho dù đó là giấy tờ thật được cấp không hợp pháp hay đó là giấy tờ giả thì sự nghiệp của vị thượng tọa này đã thực sự chấm dứt, và điều này về mặt tinh thần thực sự là tồi tệ hơn mọi hình phạt của luật pháp (nếu có hành vi phạm tội) hay mọi kỷ luật của giáo hội (bằng giáo luật, giới luật).
vậy em hỏi cụ về cái bằng c3, sở đã khẳng định ko có tên trong danh sách dự thi và bảng ghi điểm vậy có được coi là ko đủ điều kiện theo dòng bôi đậm ko? và nếu thiếu yếu tố đó có đc gọi là tài liệu/giấy tờ giả ko?

giaconngu

Xe tăng
vậy em hỏi cụ về cái bằng c3, sở đã khẳng định ko có tên trong danh sách dự thi và bảng ghi điểm vậy có được coi là ko đủ điều kiện theo dòng bôi đậm ko? và nếu thiếu yếu tố đó có đc gọi là tài liệu/giấy tờ giả ko?
Chính xác là không đủ điều kiện để cấp. Tôi nhắc lại, đó là giấy tờ thật, nhưng đã được cấp không hợp pháp cho người không đủ điều kiện nhận nó.

trungthu2020

Xe tăng
Chính xác là không đủ điều kiện để cấp. Tôi nhắc lại, đó là giấy tờ thật, nhưng đã được cấp không hợp pháp cho người không đủ điều kiện nhận nó.
cụ có căn cứ nào để nói đó là giấy tờ thật ko? em đang hỏi bằng c3 ah

sakai_yo

Xe lăn
giaconngu cụ ơi, hôm qua em thấy có mấy còm của cụ rất chất lượng về các vị Phật mà nay em tìm lại không thấy đâu. Em đang định copy về đọc kỹ lại vì qua bận chưa đọc được.

LÂM SG

Xe đạp
Tất cả đều là phỏng đoán thôi mà các cụ, không có đúng sai gì ở đây, bản thân BGD cũng đã có chủ ý "lập lờ" rồi. Và kết quả chỉ có 1 Cụ VTV gần như sẽ mất toàn bộ những gì đã gây dựng

Opel Astra

Xe điện
Ý bác Gacongu có lẽ là:
Ví dụ tôi mua bằng, cứ cho là như thế, tôi sẽ nhận được 1 cái Bằng gì đó, thật 100%, từ con dấu đến chữ ký đến phôi giấy, ....

Tuy nhiên, nếu so sánh với Hồ sơ lưu thì sẽ nảy ra:
+ Tên tôi không tồn tại trong Danh sách thí sinh, không có điểm.
+ Số bằng cấp không tồn tại - hoặc có số ABC1234 nào đó, nhưng trùng với 1 anh học sinh xịn xò nào đó khác.