[Funland] Thấy gì về việc đào tạo tiến sỹ siêu tốc trong hơn 2 năm của ĐH Luật nhìn từ trường hợp Thích Chân Quang

fanmu1234

Xe container
Em đọc bl ở yt trang enbac do anh lươn anhtrangvn trích dẫn thấy đội ấy đang bẩu bằng cấp không quan trọng, trình độ của khầy không chính quyền nào chứng đc
Thấp thoáng đã có còm lươn trong thớt này đánh đồng học giả bằng thật có mà... đầy
Trước khi thầy ông nội bị bắt cũng có nhiều thằng bênh rằng thầy ông nội rất giỏi văn chương và âm nhạc.

Sau này mới lòi ra là thầy ông nội giỏi lụm lon

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Quan điểm của tôi là không nghe Nhà sư nói về "đời", chỉ nghe Nhà Sư giảng về đạo Phật thôi.

Nhiều Nhà Sư đăng đàn nói về Hôn nhân-Gia đình như đúng rồi, mặc dầu Nhà Sư chưa từng trải 1 phút nào chuyện Hôn nhân-Gia đình. :))
Cụ sai rồi.
Cụ có chắc Nhà sư chưa từng trải phút nào hôn nhân gia đình? Hoặc tương tự như thế? :))

ngoc_phuong

Xe lăn
Xét đến vấn đề sử dụng tài liệu giả
Tù không các anh.

langtoilangtoi

Xe điện
Xét đến vấn đề sử dụng tài liệu giả
Tù không các anh.
Nghĩ cũng buồn nhỉ. Xưa các cụ đã đúc kết rồi. Việc lợi dụng Đạo Phật ở mình dù vẫn chưa kinh khủng như ở Thái nhưng ngày càng ghê gớm.
Như cái ông này dựa trên Đạo Phật để xây dựng tổ chức của riêng mình, còn cả kiếm lệnh với các CLB khắp nơi nữa...

cuhaifus

Xe container
Cụ nào thông não cho em với: sao vụ này lại bắt đầu từ sale hãng xe nào đó ạ?
Sale chụp ảnh TCQ đặt cọc mua xe gì đó tầm 2 tỉ cụ ạ, thực ra xuất phát điểm em nghĩ từ lúc TCQ phát ngôn câu : Thằng ba trợn khi nói về TMT thì mới bị bóc phốt

khanht

Xe điện

ngoc_phuong

Xe lăn
Nghĩ cũng buồn nhỉ. Xưa các cụ đã đúc kết rồi. Việc lợi dụng Đạo Phật ở mình dù vẫn chưa kinh khủng như ở Thái nhưng ngày càng ghê gớm.
Như cái ông này dựa trên Đạo Phật để xây dựng tổ chức của riêng mình, còn cả kiếm lệnh với các CLB khắp nơi nữa...
Mình thì thấy qua việc a trọc, 1 xàm tăng, mà em cho, những thầy cô trong đợt vừa rồi đã " nhầm" trong sự cuồng tín của những người làm khoa học.
Cái thứ 2 đó là về mặt luật pháp, dạo trước ta có xử 1 xàm tăng. Không biết đợt này ta có thể hiện yếu tố công bằng về luật pháp cho mọi công dân?

Hieumos

Xe container
Em mong min mod nhón tay làm phúc, trả lại bánh cho cụ anhtrangvn để cụ ấy còn sớm tái hòa nhập cộng đồng, chờ đến tận 2025 thì nát hết xe rồi còn gì
Khéo cụ/mợ moon light biết trước kết quả nên cố tình để mod khóa bánh, khỏi bị các cụ réo tên đây mà.

Grandtouring

Xe điện

X_axe

Xe buýt
Đây chỉ là kiếp nạn của thầy thôi, bằng cấp không quan trọng, quan trọng là cái tâm, cái tầm của bậc trí giả, vượt lên trên tầm hiểu biết của những kẻ vô minh, cũng là cơ hội để thầy tịnh tâm nhập thất, tìm ra chân lý giác ngộ, tiến lên những cảnh giới cao hơn... - em đọc thấy vậy ạ
Cụ TCQ không thay đổi được đâu vì tham vọng tự ngã quá lớn. Hoà Thượng Thích Thanh Từ cao tăng mà không dung nạp nổi TCQ nữa thì khó có ai làm TCQ thay đổi. Cũng chính vì tham vọng đó mà thôi thúc đu theo bằng Tiến sĩ Luật mới nên nỗi hôm nay. Dù sao cũng mong cụ Vương Tấn Việt quay đầu là bờ

duongctt

Xe tăng
Cụ sai rồi.
Cụ có chắc Nhà sư chưa từng trải phút nào hôn nhân gia đình? Hoặc tương tự như thế? :))
Sau bữa cơm chay tối, thầy mời tôi ra chiếc bàn đá trước hiên chùa để cùng dùng trà, hóng mát. Suốt tuần trà ấy, chúng tôi nói đủ mọi chuyện: chuyện đời, chuyện đạo, chuyện trời đất. Cuối cùng, tôi lấy hết can đảm tôi hỏi thầy:
  • Tại sao thầy lại đi tu?
  • Bố thầy đi tu, thầy ở chùa từ nhỏ nên cũng đi tu.
  • Vậy thầy có định cho con mình đi tu không?
Lần này, thầy không trả lời, chỉ nhấp một ngụm trà, khà khẽ một tiếng, rồi lặng lẽ nhìn xa xăm qua dãy nhà ngang, nơi các chú tiểu đang ê a tụng kinh tối.

=)) =)) =))
Chuyện em ăn cắp ở đâu đó, viết lại theo trí tưởng tượng của em :D

Hieumos

Xe container
Trích lời Luật sư: "thủ đoạn xảo quyệt, tinh vi, cố tình che giấu hành vi vi phạm của mình..."