[Funland] Thay đổi vóc dáng sau gần 1 tháng.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em có nhân viên hỗ trợ tuy nhiên từ lúc đầu tư thời gian cho sức khoẻ ít dùng điện thoại thì công việc lại hiệu quả hơn.
Bác số hưởng.
Em cảm thế :-bd
Chúc bác luôn thành công và may mắn suốt cuộc đời!

vanhai493

Xe điện
Ng ăn ko hết kẻ lần ko ra
Em thì muốn tăng cân mãi k dc

Leanh65

Xe container
trước em có xem cái bài nghiên cứu họ kêu chân đất là tốt nhất , tất nhiên thời đại này thì không mấy ai đi chân đất nữa
Xh càng phát triển thì xu hướng này càng tăng. Năm 72 xem bắt pc Mỹ thấy nó đi chân trần trên đường đá sỏi như muốn khụy xuống rất khổ sở mà bọn em còn nhỏ không hiểu tại sao. Giờ mà bắt mấy cụ mợ phố cổ bỏ giày dép da ra đi chân trần trên đường đá thì chắc cũng chả khác mấy ông pc mẽo xưa. Bọn em dân nông thôn rồi ra tp làm culi bươn chải, làm vườn thì vẫn đi tốt.😅

CuongNguyenPhuc71

Xe container
✌Đến 28/5 là tròn 1 tháng em tập luyện theo phương pháp tổng hợp từ các bài tập thể dục giảm cân, thải độc cơ thể, tuần hoàn khí huyết, kết hợp ăn đủ 3 bữa. Uống nước đủ 2-3 lít/ ngày. Đi ngủ trước 10h và dậy từ 5h sáng. Dành nhiều thời gian đi bộ và chỉ dùng điện thoại 2-3 tiếng/ ngày.
PS: Nhiều Cụ phản ứng với em việc ăn chay hay nhịn ăn nên lâu rồi em không chia sẻ các bài viết về sức khoẻ cũng như ít bình luận những thứ tích cực ( nhiều Cụ lại nghĩ là đạo lý) nhưng có lẽ em là người thích chia sẻ những kiến thức và trải nghiệm thực tế. Hiện tại em đang theo học CĐ y dược và đến 2026 mới tốt nghiệp. Sẽ cố gắng chia sẻ nhiều trải nghiệm về sức khoẻ hữu ích cùng các Cụ.
Có tý app lào thì kụ mau khai ra 😁

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Em từ bé đến năm 18 tuổi phần đa là đi chân đất trừ lúc đi học. Mà xưa là đi làm gánh nước, trồng khoai, gặt lúa, gánh lúa bộ 3-4 km trên đường đất trơn trượt và sỏi đá. Cũng chả thấy sao cả vì nó quen đi đôi bàn chân xòe rộng, chai sạn. Giờ bảo đi bộ độ vài km trên đường nhựa thì cũng oải. Tuy nhiên những ngày về quê sáng sớm chạy và thể dục chân trần trên đường bê tông cảm giác rất dễ chịu và thoải mái. Tất nhiên là chạy nhẹ nhàng thôi ạ.
Cảm giác đi chân trần rất thoải mái. Cảm ơn Cụ đã chia sẻ.

sieusaodeche2

Xe hơi
Cụ chỉ bán xe có tua công tơ mét ko thế. PR trên of cũng nhiều đấy

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Chỉnh sửa cuối:

son.nguyen.1979

Xe tăng
Em thấy muốn giảm cân thì ngoài tập phải có chế độ ăn nghiêm khắc. Nhiều đợt em tập nặng nhưng càng tập càng ăn khoẻ nên tăng cân vù vù. Một điểm nữa để tăng cân nhanh là ăn đêm. Cứ đêm khi thì gà tần, xôi lạp xưởng, xôi thịt trứng kho, hay nhiếu lúc đêm em mang đồ tủ lạnh ra làm nguyên nửa con gà luộc, đĩa tôm hấp..... Tăng cân vù vù...
Tập để giảm cân thì phải tập nặng cụ ạ, đốt thật nhiều calo. Chứ tập nửa vời kiểu chạy vài ba km mỗi ngày thì cơ thể nó hấp thụ càng tốt, càng béo khỏe lên :))).

Nghịch lý là tập thể thao để giảm cân-> khỏe-> ăn nhiều-> tăng cân. Giống kiểu mấy cụ đi đá bóng dưỡng sinh để giảm cân. Xong mỗi trận háo nước quá lại làm vài cốc bia cho đỡ khát :)))

son.nguyen.1979

Xe tăng
Tôi thì cứ sáng thức dậy uống luôn 1.2 lít nước lọc
Uống nhiều nước CÙNG MỘT LÚC là phản khoa học đấy cụ ạ. Nước cần phải có thời gian thẩm thấu dần dần vào cơ thể. Uống mỗi lần tầm 200-300ml thôi sau đó cách 30 phút lại uống tiếp mới là khoa học.

ina

Xe Cứu Trợ
Khâm phục ý chí của cụ. :)

Yeuaibaygio

Xe container
Xh càng phát triển thì xu hướng này càng tăng. Năm 72 xem bắt pc Mỹ thấy nó đi chân trần trên đường đá sỏi như muốn khụy xuống rất khổ sở mà bọn em còn nhỏ không hiểu tại sao. Giờ mà bắt mấy cụ mợ phố cổ bỏ giày dép da ra đi chân trần trên đường đá thì chắc cũng chả khác mấy ông pc mẽo xưa. Bọn em dân nông thôn rồi ra tp làm culi bươn chải, làm vườn thì vẫn đi tốt.😅
Em thấy tùy từng cơ địa nữa.
Em sinh ra lớn lên ở nông thôn đây, cũng biết làm ruộng đủ cả nhưng em đi chân đất thấy khó chịu lắm. Cả ở trong nhà lát gạch men lau sạch bóng em vẫn thích đi dép.

Leanh65

Xe container
Em thấy tùy từng cơ địa nữa.
Em sinh ra lớn lên ở nông thôn đây, cũng biết làm ruộng đủ cả nhưng em đi chân đất thấy khó chịu lắm. Cả ở trong nhà lát gạch men lau sạch bóng em vẫn thích đi dép.
Đi chân đất trong nhà lát gạch men thì khó chịu rõ rồi. Em cũng vậy. Cụ phải đi ngoài trời buổi sáng sớm trên nền xi măng hay đất nó mới" âm dương cách biệt", à quên âm dương hòa hợp🤣

kubi82

Xe điện
mục nước ấm buổi sáng thì em cũng như cụ thớt nhưng em uống nước chanh ấm và đi bộ 7-9km rồi về, và rất ít ăn sáng thậm chí nhịn đến trưa luôn. Duy trì 68.5kg và 1m70

Linhmkt

Xe buýt
Giảm được 2kg nhưng tăng được cơ và mỡ giảm nhiều.
👉Tập thể dục:
Sáng dậy từ 5h chạy ra CV tập các bài tập cổ vai gáy, dưỡng thận, thải độc khoảng gần 1 tiếng. Chạy thêm 3 vòng công viên và đi bộ khoảng 2 vòng và ngồi tĩnh tại tổng cộng khoảng 1 tiếng. Chiều chạy bộ và đi bộ khoảng 1,5 tiếng ( không tập vào 5-7 giờ chiều vì giờ dưỡng thận không vận động mạnh)
👉Ăn :
Sáng ăn bún và phở chay hoặc cháo ( các đồ có nước )
Trưa : Ăn các đồ giàu đạm ( hạn chế ăn thịt đỏ)
Tối: Ăn cơm rau củ quả ( ko ăn thịt) và ăn trước 7h tối. Cả 3 bữa mình đều ăn chậm và nhai khá kỹ.
Đi ngủ trước 10h
👉Uống : Nước lọc hoặc nước kiềm theo công thức cân nặng nhân 0,4. Ví dụ mình 70kg thì ngày uống 2,8 lít nước.
Sáng dậy sớm uống 1 cốc nước ấm ( phòng ngừa tai biến hoặc đột quỵ ) trước khi ăn thì uống 1 cốc nước, trước khi tắm uống 1 cốc trước khoảng 30 phút. Buổi tối trước khi đi ngủ uống 1 cốc. Trong ngày uống tùy lúc đủ 2,8 lít là OK.
PS: Minh dành thời gian đi thiền hành nhiều ( đi bộ kết hợp theo dõi hơi thở) đây là môn luyện Tâm trí rất tốt vì trở ngại lớn nhất trong việc tập tành là ko được đều đặn thì nguyên nhân nằm ở Tâm phản ứng.
Tuyệt vời chúc mừng cụ. Các pp của cụ đều ổn áp, em xin bổ sung thêm chút kinh nghiệm của bản thân.
Đi bộ thiền, cụ có thể thử các dạng hình thái khác, không nhất thiết đi chân trần cơi trần trong công viên :)) đi bộ hay hoạt động có thể gắn liền với các hoạt động khác trong đời sống, sau khi tập như cụ 1 tháng thì cứ 1 tuần em dành buổi làm 1 bài test (1 hành trình đặc biệt ) Quần đùi áo số giầy thể thao balo 5kg ( chủ yếu là sách,nước đồ đạc linh tinh) , tai nghe , và đi từ nhà lên hồ ( hồ nào cg đc) hoặc vượt sông vừa đi vừa cảm nhận cuộc sống, có hoa thì ngắm hoa, có các mợ thì ngắm các mợ,đường vắng thì ngắm cảnh, ngồi nghỉ thì nghe 1 bản nhạc, tăng tốc thì bật edm lên quẩy, đi chán thì dừng lại chống đẩy :)) hết một hành trình cg ướt người và hưởng thành quả 1 tuần tập luyện :D
P/s: cc lớn tuổi đi bộ hay chạy bộ nên lắng nghe cơ thể, để ý tim mạch huyết áp và bổ sung glucosamine cho sụn khớp , em mỗi 2 tháng đều làm 1 lọ sụn cá mập nghỉ 2 tháng lại làm 1 lọ tiếp.

Jeff Hoang

Xe hơi
Em 1m68 nặng 78kg, sau 1 tháng đầu tiên còn 73kg, giờ hết tháng đầu tiên r. Tuần này cứ loanh quanh 73-74, k xuống nữa. K biêt tuần sau thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

vim732000

Xe buýt
Trông ngon rồi đấy. Giảm thêm tầm 5 ký nữa là nét nèn nẹt ngay.

Linhmkt

Xe buýt
Em 1m68 nặng 78kg, sau 1 tháng đầu tiên còn 73kg, giờ hết tháng đầu tiên r. Tuần này cứ loanh quanh 73-74, k xuống nữa. K biêt tuần sau thế nào.

View attachment 8549505
Không cần xuống nhanh quá cụ ah, mục tiêu là duy trì trên 3 tháng đã, lúc đó cơ thể cảm nhận thành quả mới sướng