[Funland] Thay đổi vóc dáng sau gần 1 tháng.

conco1978

Xe điện
Cụ chủ đang tiến triển khá tốt theo phương pháp của mình. Em thì chạy ko đều, buổi đực buổi cái, chế độ ăn cũng gần như của cụ, khác mỗi bữa sáng là em ăn 1 gói bột ngũ cốc pha 125ml nước sôi, em thực hiện được gần 3 tuần rồi thấy khoẻ lên và bụng xu hướng nhỏ dần

steelseries

Xe hơi
Giầy Bà xã cũng mua cho mấy đôi nhưng việc đi bộ chân đất khá tốt cho sức khoẻ. Mình đi lâu cũng thành quen và không khuyến khích các Cụ khác đi chân đất như mình.
Cụ dậy lúc 5h, ngủ 10h. tập chạy hàng ngày là đã rèn luyện chăm hơn nhiều người rồi. Mình trước cũng tập nhưng khi khỏe lên thì lại dừng, ko tập lâu dài dc
Chúc cụ thành công

blackpaint

Xe container
Quan trọng nhất là thiết lập được quy định cho bản thân mà nhiều người không làm được. Cái này không dễ

Sứa.

Xe điện
✌Đến 28/5 là tròn 1 tháng em tập luyện theo phương pháp tổng hợp từ các bài tập thể dục giảm cân, thải độc cơ thể, tuần hoàn khí huyết, kết hợp ăn đủ 3 bữa. Uống nước đủ 2-3 lít/ ngày. Đi ngủ trước 10h và dậy từ 5h sáng. Dành nhiều thời gian đi bộ và chỉ dùng điện thoại 2-3 tiếng/ ngày.
PS: Nhiều Cụ phản ứng với em việc ăn chay hay nhịn ăn nên lâu rồi em không chia sẻ các bài viết về sức khoẻ cũng như ít bình luận những thứ tích cực ( nhiều Cụ lại nghĩ là đạo lý) nhưng có lẽ em là người thích chia sẻ những kiến thức và trải nghiệm thực tế. Hiện tại em đang theo học CĐ y dược và đến 2026 mới tốt nghiệp. Sẽ cố gắng chia sẻ nhiều trải nghiệm về sức khoẻ hữu ích cùng các Cụ.
Nhìn hình đầu T dán băng dính nt này 100% là thả rông ko đeo quang gánh rồi :))

havefun88

Xe tải
Quan trọng nhất là phải quyết tâm và nghiêm khắc với bản thân
Như em cứ ngày tập ngày ko! giảm rồi lại tăng

tutamduongtinh

Xe đạp
chúc mừng cụ chủ.
Không biết cụ nào có bi quyết tăng cân không ạ. Nhà cháu hơi gầy

Minhnd

Xe điện
✌Đến 28/5 là tròn 1 tháng em tập luyện theo phương pháp tổng hợp từ các bài tập thể dục giảm cân, thải độc cơ thể, tuần hoàn khí huyết, kết hợp ăn đủ 3 bữa. Uống nước đủ 2-3 lít/ ngày. Đi ngủ trước 10h và dậy từ 5h sáng. Dành nhiều thời gian đi bộ và chỉ dùng điện thoại 2-3 tiếng/ ngày.
PS: Nhiều Cụ phản ứng với em việc ăn chay hay nhịn ăn nên lâu rồi em không chia sẻ các bài viết về sức khoẻ cũng như ít bình luận những thứ tích cực ( nhiều Cụ lại nghĩ là đạo lý) nhưng có lẽ em là người thích chia sẻ những kiến thức và trải nghiệm thực tế. Hiện tại em đang theo học CĐ y dược và đến 2026 mới tốt nghiệp. Sẽ cố gắng chia sẻ nhiều trải nghiệm về sức khoẻ hữu ích cùng các Cụ.
Hình trên là tự nhiên, hình dưới là thóp bụng phình ngực đúng ko cụ? =))

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em phục lăn cụ đấy AXEGA
Em hỏi chút là tập và học thế thì thời gian đâu Cụ bán xe ạ?

mevoyeuxe68

Xe tải
Giảm được 2kg nhưng tăng được cơ và mỡ giảm nhiều.
👉Tập thể dục:
Sáng dậy từ 5h chạy ra CV tập các bài tập cổ vai gáy, dưỡng thận, thải độc khoảng gần 1 tiếng. Chạy thêm 3 vòng công viên và đi bộ khoảng 2 vòng và ngồi tĩnh tại tổng cộng khoảng 1 tiếng. Chiều chạy bộ và đi bộ khoảng 1,5 tiếng ( không tập vào 5-7 giờ chiều vì giờ dưỡng thận không vận động mạnh)
👉Ăn :
Sáng ăn bún và phở chay hoặc cháo ( các đồ có nước )
Trưa : Ăn các đồ giàu đạm ( hạn chế ăn thịt đỏ)
Tối: Ăn cơm rau củ quả ( ko ăn thịt) và ăn trước 7h tối. Cả 3 bữa mình đều ăn chậm và nhai khá kỹ.
Đi ngủ trước 10h
👉Uống : Nước lọc hoặc nước kiềm theo công thức cân nặng nhân 0,4. Ví dụ mình 70kg thì ngày uống 2,8 lít nước.
Sáng dậy sớm uống 1 cốc nước ấm ( phòng ngừa tai biến hoặc đột quỵ ) trước khi ăn thì uống 1 cốc nước, trước khi tắm uống 1 cốc trước khoảng 30 phút. Buổi tối trước khi đi ngủ uống 1 cốc. Trong ngày uống tùy lúc đủ 2,8 lít là OK.
PS: Minh dành thời gian đi thiền hành nhiều ( đi bộ kết hợp theo dõi hơi thở) đây là môn luyện Tâm trí rất tốt vì trở ngại lớn nhất trong việc tập tành là ko được đều đặn thì nguyên nhân nằm ở Tâm phản ứng.
Cụ cho em xin bài tập cổ vai gáy , dưỡng thận thải độc với , có video càng tốt , thanks cụ

Dan du an

Xe ba gác
Em thấy muốn giảm cân thì ngoài tập phải có chế độ ăn nghiêm khắc. Nhiều đợt em tập nặng nhưng càng tập càng ăn khoẻ nên tăng cân vù vù. Một điểm nữa để tăng cân nhanh là ăn đêm. Cứ đêm khi thì gà tần, xôi lạp xưởng, xôi thịt trứng kho, hay nhiếu lúc đêm em mang đồ tủ lạnh ra làm nguyên nửa con gà luộc, đĩa tôm hấp..... Tăng cân vù vù...

edc

Xe lăn

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Em phục lăn cụ đấy AXEGA
Em hỏi chút là tập và học thế thì thời gian đâu Cụ bán xe ạ?
Em có nhân viên hỗ trợ tuy nhiên từ lúc đầu tư thời gian cho sức khoẻ ít dùng điện thoại thì công việc lại hiệu quả hơn.

Leanh65

Xe container
Thấy mặt cụ quen quen nhìn lại nick hóa ra người quen

Làm đôi thể thao nào đó, no name cũng dc để bảo vệ chân đỡ chấn thương cụ ơi. ko thì đặt tạm đôi bitis hunter mấy lít cũng dc. chạy ko giầy với giầy lười lâu dài ko ổn đâu. cụ định tập chạy chân trần như cụ thích minh tuệ à
Giầy Bà xã cũng mua cho mấy đôi nhưng việc đi bộ chân đất khá tốt cho sức khoẻ. Mình đi lâu cũng thành quen và không khuyến khích các Cụ khác đi chân đất như mình.
Em từ bé đến năm 18 tuổi phần đa là đi chân đất trừ lúc đi học. Mà xưa là đi làm gánh nước, trồng khoai, gặt lúa, gánh lúa bộ 3-4 km trên đường đất trơn trượt và sỏi đá. Cũng chả thấy sao cả vì nó quen đi đôi bàn chân xòe rộng, chai sạn. Giờ bảo đi bộ độ vài km trên đường nhựa thì cũng oải. Tuy nhiên những ngày về quê sáng sớm chạy và thể dục chân trần trên đường bê tông cảm giác rất dễ chịu và thoải mái. Tất nhiên là chạy nhẹ nhàng thôi ạ.

Mũi tên bạc

Xe container
Đối với người có sức khỏe thì thay đổi thân hình thế này hay giảm cân ko khó. Chủ yếu phải kiên trì thôi. Chúc mừng cụ chủ!

Mr.Alo

Xe lăn
em cũng thích giảm cân , nhưng thể dục chắc chỉ trong giấc mơ :))

Mr.Alo

Xe lăn
Em từ bé đến năm 18 tuổi phần đa là đi chân đất trừ lúc đi học. Mà xưa là đi làm gánh nước, trồng khoai, gặt lúa, gánh lúa bộ 3-4 km trên đường đất trơn trượt và sỏi đá. Cũng chả thấy sao cả vì nó quen đi đôi bàn chân xòe rộng, chai sạn. Giờ bảo đi bộ độ vài km trên đường nhựa thì cũng oải. Tuy nhiên những ngày về quê sáng sớm chạy và thể dục chân trần trên đường bê tông cảm giác rất dễ chịu và thoải mái. Tất nhiên là chạy nhẹ nhàng thôi ạ.
trước em có xem cái bài nghiên cứu họ kêu chân đất là tốt nhất , tất nhiên thời đại này thì không mấy ai đi chân đất nữa