Thất vọng OF

Trạng thái
Thớt đang đóng

PhongFood

Xe điện
E đoán vui thôi ah :))
Nhưng e thấy ai ko thích họ đã sang chỗ khác chém rồi ở đây làm j vì ko hợp ah
Nhà e đứa thứ 3 ah cụ, ở Hà nôji đẻ phức tạp
Lên of mà không chém thì mất cái thú. Chém mà không bị xì lốp thì hơi phí. Đi nghỉ mát 2 tuần thì có nick mới :))

Ryan848

Xe container
Em mượn còm của bác để cảm thán với bác chuot08 phát.

Ô phân nhất chữ Gio
Gỗ lạt nhất then mộng
Sành gốm nhất hoạ tiết
Loa đài nhất âm đạo

Ô hô! Gio nhoè mộng lệch gốm mẻ loa mất điện.
Các cụ hay code vs tỉa nhau lắm, em ko hiểu :))

Trục

Xe ba gác

tuananh_tlu

Xe buýt
Em ko ức, chỉ thất vọng vì cách làm ăn của min mod, rất quan liêu 1 chiều. 1 nick cũng là 1 người, các ông đọc hiểu có vấn đề à mà bảo tôi xúc phạm này nọ?! Thất vọng về trình độ đọc hiểu 1 thì thất vọng về cách làm 10!
Min và Mod ko có thời gian để đọc mấy bác tranh luận đâu, có bộ lọc từ khóa để nổi thông báo vào check. Thấy là bem luôn. Cụ có quyền tranh luận nhưng dùng từ ngữ lịch thiệp vừa toát được ý và vừa tuân thủ quy tắc là được mà :). Cổ nhân có câu nét bút tựa như gươm đao. ^^

haivina

Xe điện
Đang toàn thớt nhảm, nhạt, có thớt này cũng hay. Hehehe.

xukthal

Xe lăn
Cụ lại định làm cháng xỹ Kinh Kha một đi ko trở lại à, cõi OF này em phục nhất khí tiết của gã Bình Minh Biển (Biển thọt) tuẫn tiết để giữ khí phách thôi :))
OF này có 1 số dỗi ko trở lại Bình minh biển , @Nam_Đà_Nẵng, Mợ Mun, Mợ Bông ...giờ thêm cụ Bát Tý Natra này nữa là chắc L-)L-)
Mặt khác có vài cụ chửi cả BĐH để đc thoát tục, thề sống thề chết 1 đi ko trở lại...thì lại lục tục kéo về, ca khúc khải hoàn như chưa từng có cuộc chia ly :-j:-j

Khai Thiên

Xe hơi
Bác chuot08 đăng ký thành viên bên hội em, đảm bảo hài lòng, sướng mọi lúc, mọi nơi. :D

Việc Min Mod quản lý chặt chẽ cũng giúp cho diễn đàn văn minh hơn, hạn chế được nhiều thứ tiêu cực, nhất là việc chửi bới xúc phạm nhau.
Nhưng nếu được, em mong Min/Mod nghĩ tới việc trao đổi thẳng thắn với member, trao đổi cho tới khi hai bên cùng hiểu vấn đề, cho member tâm phục khẩu phục, sau đó có thể đóng góp cho diễn đàn một cách tích cực hơn, thay vì câu "Mọi thắc mắc, khiếu nại về vấn đề này sẽ bị hạn chế truy cập từ có thời hạn đến vĩnh viễn". Như thế thì khách quan và văn minh hơn, em nghĩ thế.
Những nick lập thớt khiếu nại em thấy không quá nhiều đâu mợ. Nếu thực sự muốn tốt cho diễn đàn, nên lắng nghe và đối thoại, thay vì áp đặt.
P/S: thớt này em thấy Min Mod xử chủ thớt là không sai, em chỉ thắc mắc cái câu mà ở thớt khiếu nại nào cũng dùng là "mọi thắc mắc...sẽ bị..."
Dạ, em mà là mod/min thì em sẽ đối thoại ạ.
Không cụ. Đối thoại đâu có nghĩa là là tranh luận không hồi kết. Quan trọng là cái thái độ của mình khi tiếp chuyện thôi. Khi nói vài lời mà đối phương không tranh luận văn minh thì ta có thể dừng.
Không biết cụ nhầm hay cố ý gây chuyện, em đang nói việc tranh luận ở thớt này.
A, hóa ra cụ nhớ em. Em tưởng cụ thù em từ đợt trêu cụ, rồi cụ bảo block em. Nay thấy cụ quote em cũng hơi ngạc nhiên, nhưng nghĩ cụ cũng có tuổi, cũng phẳng phiu rồi nên quên chăng 😅
Thớt này em nói chuyện với cụ đến đây thôi nhé, không lại lệch chủ đề.
Cảm ơn cụ đã rep em.
Rất cảm thông với các cụ/mợ làm mod/min.
Diễn đàn có nhiều trăm ngàn thành viên, nhưng những thành viên nhiệt huyết mà lập thớt thắc mắc em nghĩ không quá nhiều đâu ạ. Có khi cả tuần cả tháng mới được một bài. Các cụ trả lời thì cũng không phải là chỉ người thắc mắc đọc, mà những người xung quanh cũng sẽ đọc và hiểu ra vấn đề, tức là nếu một tuần cụ dành ra 5-10 phút "đối thoại" thì cái lợi sẽ thu được rất nhiều.
Còn không muốn thì thôi ạ. Em cũng chỉ là người thường, thấy thì ý kiến thôi, có thể ý kiến của em ko phù hợp.
"Ai không làm được hãy đứng qua một bên"
Cụ là Min/Mod mà thớt kiện tụng cụ cũng thấy phí thời gian thì có thể không làm ạ.
Em khá ngạc nhiên là các Chã đều lôi "thời gian không đủ" ra để biện minh. Nếu không đủ, các Chã có thể cáo lão về hưu ạ. Lúc đó không cần khóa bánh, xì hơi, tranh luận gì nữa, chỉ cần fun.
Cụ hiểu sai ý em rồi.
Em không hề nói câu "phải đối thoại cho tới khi họ hiểu ra", vì như thế là bất khả thi. Em chỉ mong các cụ giải quyết ôn hòa hơn, có thể đối thoại (hoặc phớt lờ), thay vì chặn ngay và luôn kèm câu "mọi thắc mắc, khiếu nại...sẽ bị..." thôi.
Nếu đúng như cụ nói "Hiện tại bọn em không hoàn toàn xử lý "Chưa nói đã hết lời" nhưng sẽ áp dụng tuỳ theo đối tượng." thì em ủng hộ.

Cụ là Min/Mod mà thớt kiện tụng cụ cũng thấy phí thời gian thì có thể không làm ạ.
Em khá ngạc nhiên là các Chã đều lôi "thời gian không đủ" ra để biện minh. Nếu không đủ, các Chã có thể cáo lão về hưu ạ. Lúc đó không cần khóa bánh, xì hơi, tranh luận gì nữa, chỉ cần fun.

Đấy nhé.
Cụ là người có tinh thần xây dựng nhưng trao đổi mãi cụ có chịu hiểu đâu, vẫn luôn áp đặt việc "không đủ thời gian" mà bọn em đưa ra lý do để bao biện trong khi thực tế là như vậy.

Nếu mở ra tiền lệ "Thành viên cứ thắc mắc là phải đối thoại cho tới khi họ hiểu ra" thì sẽ có 10, 100, 1000,.. người thắc mắc gồm cả đủ thành phần như cụ; người thích thắc mắc cho vui; người bị phạt nhất định không phục,... thì bọn em giải thích chưa xong đã chết vì quá già rồi.
Hiện tại bọn em không hoàn toàn xử lý "Chưa nói đã hết lời" nhưng sẽ áp dụng tuỳ theo đối tượng.

OF hiện tại đang rất cần các chã có đủ tiêu chuẩn 3T: Tâm, Tầm và Thời gian
Hy vọng trong đợt tuyển Quản thị viên gần nhất, cụ sẽ ứng tuyển và được chọn.
Chào bác,
Có lẽ vì một lý do nào đó cho dù thành viên BĐH cũng như thành viên trao đổi với bác. Nhưng bác vẫn cố tình không muốn hiểu hoặc không hiểu thật về vấn đề chính trong thớt này?

Trong thớt này bác có khá nhiều bài viết muốn, cần thành viên BĐH phải trao đổi, đối thoại, giải thích, thông báo về việc rút thẻ, xoá bài, xoá thớt.

Nhưng ngay từ bài đầu tiên bác còn chưa hiểu thông điệp của thành viên BĐH đưa ra với thành viên bị phạt thẻ là gì, và sử dụng cụm từ:

“Thay mặt BĐH mời cụ tiếp tục nghỉ ngơi 10 ngày. Mọi thắc mắc, khiếu nại về vấn đề này sẽ bị hạn chế truy cập từ có thời hạn đến vĩnh viễn. Trân trọng!”

Để đề nghị BĐH phải đối thoại, phải giải thích và cho rằng như thế mới văn minh!

Ở bài viết trên thành viên BĐH đưa ra chứng cứ vi phạm nội quy, trích dẫn bài viết vi phạm, nêu rõ lỗi bài vi phạm. Vậy phải cần trao đổi gì thêm nữa? Hay trao đổi phân tích câu từ, phân tích bối cảnh mới là văn minh?

Và nữa, thớt dù mở sai khu vực, người mở thớt đã bị phạt thẻ. Nhưng BĐH vẫn để lại thớt, để các thành viên vào trao đổi. Và chính vì thớt này được để lại, không đóng, xóa thì bác mới đang trao đổi, đối thoại. Vậy mà bác vẫn đòi BĐH trả lời, đòi BĐH trao đổi, đòi BĐH đối thoại?

Thế nên bác tạm dừng những vấn đề bác nêu ra trong thớt này. Nếu muốn xây dựng, hay có gì không hài lòng với BĐH, cũng như cần thắc mắc, khiếu nại mời bác sang bên khu vực góp ý mở thớt nhé. Trân trọng!

Còn bài viết bác quy chụp, áp đặt với em, với các thành viên BĐH khác. Nhưng bác hungalpha trả lời bác bài này rồi nên em không nói nữa.

Em khá ngạc nhiên là các Chã đều lôi "thời gian không đủ" ra để biện minh. Nếu không đủ, các Chã có thể cáo lão về hưu ạ. Lúc đó không cần khóa bánh, xì hơi, tranh luận gì nữa, chỉ cần fun."

chã chiếc gì đó cũng là người cả thôi, được thuê, giao việc làm gì đó nên chã thì họ cứ tuân theo quy định của diễn đàn mà quy định thì có cái rõ cái không, mà nguyên tắc là quy định được viết để người ta chỉ hiểu một cách duy nhất, cái này đến nhà nước có khi còn chả làm hết được nói gì đến 1 công ty, 1 diễn đàn.
Trình độ của chã nhiều khi còn kém rất xa thành viên dẫn đến họ cũng không hiểu hết được vấn đề, nên các cụ cần thông cảm và không chấp vặt.
Chào bác,

Đúng là:

"Trình độ của chã nhiều khi còn kém rất xa thành viên dẫn đến họ cũng không hiểu hết được vấn đề, nên các cụ cần thông cảm và không chấp vặt."

Bác nói rất chuẩn, Diễn đàn cả triệu thành viên, nên trình độ đọ Chã kém xa thành viên về trình độ, về nhiều mặt, về nhiều lĩnh vực là tất nhiên rồi.
Tuy vậy Chã có thể kém về trình độ, về nhiều mặt, về nhiều lĩnh vực. Nhưng về nội quy, quy định họ lại rất thuộc, thuộc hơn hầu hết các thành viên. Mà trên này Chã chỉ xử lý bài viết chứ không xử lý con người, trình độ hay những cái kia. Thế nên người trình độ hơn vẫn bị thẻ phạt như thường.

Và bác khuyên thành viên không nên chấp vặt các Chã, vì các Chã trình độ kém. Nhưng em thì lại hay chấp vặt, vì vậy em mời cụ nghỉ ngơi 100 ngày vì lỗi "Cợt nhả, coi thường, xúc phạm người điều hành Diễn đàn". Trân trọng!

Trạng thái
Thớt đang đóng