Thất vọng OF

Trạng thái
Thớt đang đóng
Bác charlie912 nói hoàn toàn chính xác !

Cơ mà họ (lũ người bác nói) muốn ngồi xổm lên luật cơ. Họ cho là mình đúng và nóng mặt khi bị phạt rồi lu loa chống chế "lý do lý trấu" thậm chí lôi bè kép cánh bênh vực cho nhau đủ kiểu.
Một khi đã sai là sai không cần nói tiếp hay giải thích thêm, và cứ theo luật mà làm cho khỏi rách việc.

Diễn đàn nào cũng cần thành viên, và thành viên cũng cần diễn đàn để chia sẻ, bày tỏ thậm chí ....... xả tress nhưng làm gì thì làm, cả hai (diễn đàn lẫn thành viên) cũng cần theo luật và giữ đúng nội quy, và quan trọng nhất là không bao giờ, chẳng bao giờ có, hay sẽ có cái:

"Double standard"
Cụ Quang ơi cụ có thể triển khai 1 mầu chữ cho em dễ đọc được không?
Em thích thơ cụ lắm nhưng mắt mũi em tèm nhèm đọc nhiều mẫu cứ loạn hết cả binh pháp

phuongmit

Xe cút kít
Xin lỗi các cụ chứ em thấy ở đâu đa phần các cụ mợ chắc đều hơn tuổi em, em thấy "người già lẩm cẩm"; nhiều cụ mợ "khóc" cho cụ chuột quá.
Em chả quen cụ ấy, kể cả có quen cũng thế...vấn đề rất đơn giản, comment chửi bới, xúc phạm người khác thì bị bem, thế thôi.
Lôi nào là nhân cách, lối sống, rồi mấy ông bình thơ, có ông lại săm soi ngc lại min/mod...thôi xin.
Bới bèo ra bọ, lắm chuyện.
E quan điểm là dám chơi dám chịu chứ k chơi chịu :)) chửi thẳng mặt thế rồi oan gì nữa mà kêu cho lan man vấn đề ;))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em thích thơ cụ lắm nhưng mắt mũi em tèm nhèm đọc nhiều mẫu cứ loạn hết cả binh pháp
Cụ ấy không thơ thì văn vở cũng phải xanh đỏ, đậm nhạt, tả phế lù. Này mà là girl thì lúc nào cũng phải trát nửa tạ phấn vào người, mắt phải xanh, môi phải đỏ, tóc thì nâu còn phao câu phải đen xì ;))

Cụ ấy không thơ thì văn vở cũng phải xanh đỏ, đậm nhạt, tả phế lù. Này mà là girl thì lúc nào cũng phải trát nửa tạ phấn vào người, mắt phải xanh, môi phải đỏ, tóc thì nâu còn phao câu phải đen xì ;))
Thi thoảng nhấn nhá chút tạo điểm nhấn thì cũng cố mà đọc cụ Sản ạ.cơ mà nhiều quá lúc muốn đọc em tuyền phải cóp pi pết ra Word để đọc thơ thôi.hơi lích kích và cồng kềnh ~X( ~X( ~X(

Ryan848

Xe container
E quan điểm là dám chơi dám chịu chứ k chơi chịu :)) chửi thẳng mặt thế rồi oan gì nữa mà kêu cho lan man vấn đề ;))
Ai cũng có tư duy khúc chiết, rõ ràng như GS có phải xã hội dc nhờ ko :D

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ đưa tên cụ Mod không mặc cả lên đây cho mọi người biết chứ, hay là cụ đổ oan cho mod :D

Sau này có bán gì em còn mời mod mua trước ;))

hàng trăm người mua của em, ko vì Mod mua mà em bênh, e còn bị mod khoá nick rồi,
Nhưng Mod rất lịch sự đàng hoàng và tin tưởng thành viên, nói lên tư cách rất đàn ông
E phải xoá tên nick cho chuyên nghiệp :))

Chỉnh sửa cuối:

phuongmit

Xe cút kít
hàng trăm người mua của em, ko vì Mod mua mà em bênh, e còn bị mod khoá nick rồi,
Nhưng Mod rất lịch sự đàng hoàng và tin tưởng thành viên, nói lên tư cách rất đàn ông
E phải xoá tên nick cho chuyên nghiệp :))
Xoá nick mà biển số lù lù 128, ava che k hết đoạn chim là cái công tắc điện như kia thì ai cũng biết là ai, cụ cẩn thận thế =))

XPQ

Xe cút kít
Xin lỗi các cụ chứ em thấy ở đâu đa phần các cụ mợ chắc đều hơn tuổi em, em thấy "người già lẩm cẩm"; nhiều cụ mợ "khóc" cho cụ chuột quá.
Em chả quen cụ ấy, kể cả có quen cũng thế...vấn đề rất đơn giản, comment chửi bới, xúc phạm người khác thì bị bem, thế thôi.
Lôi nào là nhân cách, lối sống, rồi mấy ông bình thơ, có ông lại săm soi ngc lại min/mod...thôi xin.
Bới bèo ra bọ, lắm chuyện.
Em mượn còm của bác để cảm thán với bác chuot08 phát.

Ô phân nhất chữ Gio
Gỗ lạt nhất then mộng
Sành gốm nhất hoạ tiết
Loa đài nhất âm đạo

Ô hô! Gio nhoè mộng lệch gốm mẻ loa mất điện.

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
Xoá nick mà biển số lù lù 128, ava che k hết đoạn chim là cái công tắc điện như kia thì ai cũng biết là ai, cụ cẩn thận thế =))
E thua các cụ, e ko kinh nghiệm, huhu, cụ xoá cái ảnh cho e cái, e ko muốn để lộ thông tin ai cả ah
E sửa lại ảnh rồi cụ xoá em ảnh cụ cái ah :((

PhongFood

Xe điện
E thấy 90% thành viên đồng ý phạt theo quy định
10% ko hợp văn hoá của nhau thì Va nhau làm j, lượn sang diễn đàn trẻ trâu mà chơi :))
Mod ko cần nhận lỗi và thành viên cũng ko cần nhận, cứ quy định mà làm.
e đang đưa vk đi đăng ký sinh con ở Vin mà đắt quá :((
Vợ em thì tung tăng

Oh. Tỷ lệ đồng thuận tự nguyện bị bem cao quá. Nhưng chắc là không phải thành viên. :))

Bây giờ dịch vụ tốt hơn, 2vc cụ chuẩn bị ổ sớm nhỉ. Nhà cụ sinh cháu thứ 1 hay 2 vậy.
Em nhớ xưa 2vc em trưoc khi gấu em nghỉ mấy ra PS tìm ổ. Tìm ổ xong ngày hôm sau em đi làm gọi về đưa đi đẻ luôn. Đứa thứ 2 thì nửa đêm đưa vào 108. Nhà em chuẩn bị mối BV trước thôi.

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
Oh. Tỷ lệ đồng thuận tự nguyện bị bem cao quá. Nhưng chắc là không phải thành viên. :))

Bây giờ dịch vụ tốt hơn, 2vc cụ chuẩn bị ổ sớm nhỉ. Nhà cụ sinh cháu thứ 1 hay 2 vậy.
Em nhớ xưa 2vc em trưoc khi gấu em nghỉ mấy ra PS tìm ổ. Tìm ổ xong ngày hôm sau em đi làm gọi về đưa đi đẻ luôn. Đứa thứ 2 thì nửa đêm đưa vào 108. Nhà em chuẩn bị mối BV trước thôi.
E đoán vui thôi ah :))
Nhưng e thấy ai ko thích họ đã sang chỗ khác chém rồi ở đây làm j vì ko hợp ah
Nhà e đứa thứ 3 ah cụ, ở Hà nôji đẻ phức tạp

Chỉnh sửa cuối:

Nov

Xe điện
Em mượn còm của bác để cảm thán với bác chuot08 phát.

Ô phân nhất chữ Gio
Gỗ lạt nhất then mộng
Sành gốm nhất hoạ tiết
Loa đài nhất âm đạo

Ô hô! Gio nhoè mộng lệch gốm mẻ loa mất điện.
Dư lào mà văn tế lại biến thành loa kéo hội chợ thế nài =))

Việt_PT

Xe hơi
Nick chính của e cũng bị xì lốp khoá cmt chỉ vì e viết 1 bài về Vinfast. Lúc đó Vfs đang 76 thì phải. E bảo nó sẽ về 10 về 6 rồi 4 nhanh thôi. Bị xì luôn

QUANG1970

Xì hơi lốp
Bây giờ mạng xã hội phát triển, cccm còn nhiều kênh chơi nhu facebook, telegram…
Hồi mười mấy năm trước, chỉ có diễn đàn nên cái nick nó quý lắm. Có cụ rao vặt bán hàng trong thớt chuyên môn, bị mình bem nick còn gọi điện rủ chém nhau, làm mình mất công đi mua 2 con phớ đợi mãi.

Quý hay không là tùy theo cách nhìn và nhu cầu của mỗi người. :D

Còn nói về kinh doanh, thì mới người làm nó, và cả người mua, ai cũng phảicũng phải biết và am tưởng cái chân lý : "Thích là rẻ"! :P

Hự.

Xe điện
Thớt này mấy Chã kiên trì ghê nhể, hầu hết giải thích các thắc mắc mà nhiều cụ vẫn lăn tăn, không phục hoặc bức xúc. Quy định đã rõ ràng rồi thì cứ quy định mà làm, giải thích làm gì cho mất thời gian.

Mỗi diễn đàn, sân chơi đều có quy định riêng, có thể quy định đó không phù hợp với một số người nhưng nếu đọc kỹ thì sẽ phù hợp với đa số; và quan trọng nhất là phù hợp với luật pháp, văn hoá Việt Nam. Cụ nào thấy phù hợp thì chơi, không phù hợp thì thôi.

Việc thắc mắc này làm em liên tưởng tới việc tham gia GT ở một số nước như Anh, Úc, Thái Lan, … Người ta đã ban hành thành luật là phải lái xe bên trái. Mình không nắm rõ luật, theo thói quen và lái xe bên phải, bị ăn quả phạt nguội - giam bằng, phạt tiền. Sau khi ăn quả phạt thì thắc mắc: CSGT chả giải thích gì sất, thấy sai là phạt, chả có tình có lý gì, hà khắc, độc đoán quá. Không phải tôi cố tình đi sai mà ở nước tôi - đi bên phải mới đúng - nên tôi đi vậy. Yêu cầu CSGT xem lại cách làm việc đê. :D
Cụ lấy ví dụ so sánh ko chuẩn rồi. Ở bển CSGT họ chỉ ghi phiếu phạt. Người vi phạm đồng ý với lỗi phạt thì về chuyển khoản. Ko đồng ý thì khiếu nại, cách khiếu nại thế nào được hướng dẫn rõ ràng, thực hiện đơn giản, nhanh chóng. Rồi sẽ có thông báo ngày giờ địa điểm cụ để đến toà nghe cụ và đại diện bên CSGT cãi nhau, đưa ra bằng chứng. Nếu thua thì ngoài tiền phạt còn thêm án phí.

Hồi ở bển em bị 2 phát. Một phát lỗi quá tốc độ. Thấy hòm thư có phong bì to, mờ ra là phiếu phạt, và 1 ảnh chụp rõ xe, rõ mặt người lái, cộng hiển thị tốc độ đang đi. Khỏi cãi gì nữa, em chuyển khoản ngay. Một lần là lỗi quên dán tag đăng kiểm mới. Cũng rõ ràng khỏi cãi.

QUANG1970

Xì hơi lốp

Đây: Mời bác "Chẳng đẹp trai lại không giầu""

"Bác charlie912 nói hoàn toàn chính xác !

Cơ mà họ (lũ người bác nói) muốn ngồi xổm lên luật cơ. Họ cho là mình đúng và nóng mặt khi bị phạt rồi lu loa chống chế "lý do lý trấu" thậm chí lôi bè kép cánh bênh vực cho nhau đủ kiểu.
Một khi đã sai là sai không cần nói tiếp hay giải thích thêm, và cứ theo luật mà làm cho khỏi rách việc.

Diễn đàn nào cũng cần thành viên, và thành viên cũng cần diễn đàn để chia sẻ, bày tỏ thậm chí ....... xả tress nhưng làm gì thì làm, cả hai (diễn đàn lẫn thành viên) cũng cần theo luật và giữ đúng nội quy, và quan trọng nhất là không bao giờ, chẳng bao giờ có, hay sẽ có cái:

"Double standard"

Muốn mần, đây sửa cho thêm tỏ
Ham quá, đó tu để bớt hung.​

Trạng thái
Thớt đang đóng