Thất vọng OF

Trạng thái
Thớt đang đóng

QDV2012

Xe tăng
Thớt này mấy Chã kiên trì ghê nhể, hầu hết giải thích các thắc mắc mà nhiều cụ vẫn lăn tăn, không phục hoặc bức xúc. Quy định đã rõ ràng rồi thì cứ quy định mà làm, giải thích làm gì cho mất thời gian.

Mỗi diễn đàn, sân chơi đều có quy định riêng, có thể quy định đó không phù hợp với một số người nhưng nếu đọc kỹ thì sẽ phù hợp với đa số; và quan trọng nhất là phù hợp với luật pháp, văn hoá Việt Nam. Cụ nào thấy phù hợp thì chơi, không phù hợp thì thôi.

Việc thắc mắc này làm em liên tưởng tới việc tham gia GT ở một số nước như Anh, Úc, Thái Lan, … Người ta đã ban hành thành luật là phải lái xe bên trái. Mình không nắm rõ luật, theo thói quen và lái xe bên phải, bị ăn quả phạt nguội - giam bằng, phạt tiền. Sau khi ăn quả phạt thì thắc mắc: CSGT chả giải thích gì sất, thấy sai là phạt, chả có tình có lý gì, hà khắc, độc đoán quá. Không phải tôi cố tình đi sai mà ở nước tôi - đi bên phải mới đúng - nên tôi đi vậy. Yêu cầu CSGT xem lại cách làm việc đê. :D
Lấy ví dụ gì xa thế cụ ngay phố nhỏ nhà mình thôi

Vượt đèn đỏ, không xi nhan, không mũ, vượt tốc độ, vượt nồng độ cồn... các anh XXX túm thì lại kêu các anh ấy gây khó khăn này nọ.

Các anh phải cải cách luật để cho tôi được uống tí rượu khi lái xe ra đường, được bỏ mũ vượt đèn đỏ như thế xã hội mới phát triển :D

6997

Xe container
Đấy nhé.
Cụ là người có tinh thần xây dựng nhưng trao đổi mãi cụ có chịu hiểu đâu, vẫn luôn áp đặt việc "không đủ thời gian" mà bọn em đưa ra lý do để bao biện trong khi thực tế là như vậy.

Nếu mở ra tiền lệ "Thành viên cứ thắc mắc là phải đối thoại cho tới khi họ hiểu ra" thì sẽ có 10, 100, 1000,.. người thắc mắc gồm cả đủ thành phần như cụ; người thích thắc mắc cho vui; người bị phạt nhất định không phục,... thì bọn em giải thích chưa xong đã chết vì quá già rồi.
Hiện tại bọn em không hoàn toàn xử lý "Chưa nói đã hết lời" nhưng sẽ áp dụng tuỳ theo đối tượng.

OF hiện tại đang rất cần các chã có đủ tiêu chuẩn 3T: Tâm, Tầm và Thời gian
Hy vọng trong đợt tuyển Quản thị viên gần nhất, cụ sẽ ứng tuyển và được chọn.
Em cũng hỏi cụ trên 1 câu như cụ dưới hỏi!

Kèm thêm là nhiệm kỳ mấy năm? Thu nhập bình quân mỗi năm, gồm cả phong bì lộc lá, cỡ bao nhiêu? Cơ hội thăng tiến thế nào để em còn liệu!

Pê Ét: CV của em có kinh nghiệm khoảng hơn chục năm làm Min Mod mấy diễn đàn cãi nhau như dog vs cat rồi!

Bác cho em hỏi ngoài lề chút, phí bôi trơn với đặt cọc bn, tiến độ tt như nào, và tổng thiệt hại bn để em còn liệu :)) :)):))

nghiện TikTok

Xe đạp
- Về nick Bis của cụ bị quy 2 lỗi: Sử dụng nhiều tài khoản, coi thường BĐH thì sẽ bị ban vĩnh viễn. Ngày hết hạn thẻ ghi ngày 01/01/1970 là thời gian trong quá khứ dùng cho các nick bị ban vĩnh viễn hoặc cũng có thể là lỗi kỹ thuật.
Màu xanh: em biết có vài cụ cũng dùng nhiều tài khoản lắm, nếu em chỉ ra các cụ ấy, cụ có ban nick của các cụ ấy không?
Màu đỏ: em không coi thường bao giờ, các cụ BĐH tự suy ra như vậy ạ?
Nhiều khi một cái nick lập ra cũng là tâm huyết của người lập, các cụ cứ nghĩ thu một phát là xong, nghe nhẹ như không.

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xì hơi lốp
Em mượn còm của bác
để cảm thán với bác chuot08 phát.

Ô phân nhất chữ Gio
Gỗ lạt nhất then mộng
Sành gốm nhất hoạ tiết
Loa đài nhất âm đạo

Ô hô! Gio nhoè mộng lệch gốm mẻ loa mất điện.
Thớt này nguy hiểm thật, đang lạnh sun vòi mà ối cụ ra đảo chơi :D

Bác XPQ muốn mượn bài điếu của ông lưỡng quốc Trạng nguyên có cái dung nhan "mặt dơi đầu chuột" (MĐC) khóc cô công chúa Tầu để khóc bác chuột ("Thử lĩnh bát" = (chuot08)), thì cũng phải viết cho nó tử tế, kẻo ông Mạc Đĩnh Chi mà sống lại khéo khóc thét lên đấy! :D

Ít ra thì cũng phải ntn:

Diễn đàn nhất nam thử. 🦘
Xì lốp nhất phiên xử. 🧛‍♂️
Bá tánh vào rên rỉ. 😳
Min Mod nhất quyết xử, 👍
Cuồng nhân khéo lại tử! 😰
Chẳng ngoại lệ riêng tư [-X
Chớ kéo bầy làm nư. :D
Than ôi! Xa trệ, bánh treo! :((

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: XPQ
Đây: Mời bác "Chẳng đẹp trai lại không giầu""

"Bác charlie912 nói hoàn toàn chính xác !

Cơ mà họ (lũ người bác nói) muốn ngồi xổm lên luật cơ. Họ cho là mình đúng và nóng mặt khi bị phạt rồi lu loa chống chế "lý do lý trấu" thậm chí lôi bè kép cánh bênh vực cho nhau đủ kiểu.
Một khi đã sai là sai không cần nói tiếp hay giải thích thêm, và cứ theo luật mà làm cho khỏi rách việc.

Diễn đàn nào cũng cần thành viên, và thành viên cũng cần diễn đàn để chia sẻ, bày tỏ thậm chí ....... xả tress nhưng làm gì thì làm, cả hai (diễn đàn lẫn thành viên) cũng cần theo luật và giữ đúng nội quy, và quan trọng nhất là không bao giờ, chẳng bao giờ có, hay sẽ có cái:

"Double standard"

Muốn mần, đây sửa cho thêm tỏ
Ham quá, đó tu để bớt hung.​
Em xin viết tiếp những vần thơ.
"Chẳng đẹp trai lại không giầu""
" Nhưng có con cọc bao ngầu,bao phê "

Trục

Xe ba gác

QUANG1970

Xì hơi lốp
Em xin viết tiếp những vần thơ.
"Chẳng đẹp trai lại không giầu""
" Nhưng có con cọc bao ngầu,bao phê "
Đọc nó không "ngọt miệng" bác ạ! Ntn thì OK:

Chẳng đẹp trai lại không giầu, [-X
Có con cọc khủng bao ngầu, bao phê. :D
Nam thèm, nữ lại càng mê,​
Chỉ nhìn, mà đã thấy ê cả ... :P

Đọc nó không "ngọt miệng" bác ạ! Ntn thì OK:

Chẳng đẹp trai lại không giầu​
Có con cọc khủng bao ngầu, bao phê​
Nam thèm, nữ lại càng mê,​
Chỉ nhìn, mà đã thậy ê cả ... :P
Thơ 4 dòng mới vậy.thơ 2 dòng phải có đối đáp

pooka

Xe container
chã chiếc gì đó cũng là người cả thôi, được thuê, giao việc làm gì đó nên chã thì họ cứ tuân theo quy định của diễn đàn mà quy định thì có cái rõ cái không, mà nguyên tắc là quy định được viết để người ta chỉ hiểu một cách duy nhất, cái này đến nhà nước có khi còn chả làm hết được nói gì đến 1 công ty, 1 diễn đàn.
Trình độ của chã nhiều khi còn kém rất xa thành viên dẫn đến họ cũng không hiểu hết được vấn đề, nên các cụ cần thông cảm và không chấp vặt.
Cái này cụ nhầm nhé. Việc của chã là người cầm đao và điều chỉnh cho mọi thành viên còm đúng quy định. Người cầm đao không phải là người có tiêu chuẩn trình độ mọi mảng chuyên môn hay khoa học xã hội này nọ phải hơn thành viên. Chính là một số thành viên tự cho mình là giỏi nên cứ đòi phải được xé rào trèo lên quy định nên mới bị xì hơi lốp.

Xe nội lước

Xe container
Chào cụ!

- Phần xanh: khi cụ lập nick OF, để hoàn thành cụ đã cam kết hoàn toàn tuân thủ các nội quy, quy định của OF. Vậy quyền lợi, trách nhiệm và nghĩa vụ của cụ là đọc, hiểu các quy đinh để tham gia OF mà không vi phạm.

- Về nick Bis của cụ bị quy 2 lỗi: Sử dụng nhiều tài khoản, coi thường BĐH thì sẽ bị ban vĩnh viễn. Ngày hết hạn thẻ ghi ngày 01/01/1970 là thời gian trong quá khứ dùng cho các nick bị ban vĩnh viễn hoặc cũng có thể là lỗi kỹ thuật.

Nếu cụ muốn biết và công khai việc vì sao bị quy 2 lỗi này, em mời admin Tien Tung vào giải thích cho rõ.
Cụ trên thì em ko rõ. Chứ chửi bới nhục mạ thành viên khác thì em ủng hộ dò danh bạ bị can .ban nich cả họ 🤣

Màu xanh: em biết có vài cụ cũng dùng nhiều tài khoản lắm, nếu em chỉ ra các cụ ấy, cụ có ban nick của các cụ ấy không?
Màu đỏ: em không coi thường bao giờ, các cụ BĐH tự suy ra như vậy ạ?
Nhiều khi một cái nick lập ra cũng là tâm huyết của người lập, các cụ cứ nghĩ thu một phát là xong, nghe nhẹ như không.
Em đang giải thích những lỗi mà cụ hỏi dựa trên hình ảnh cụ cung cấp, cụ lại xoay ra hỏi em kiểu này á?

Người phạt nick Bis mới có câu trả lời đầy đủ và chính xác lỗi đã phạt, em không là người phạt nên ko trả lời cụ được, cụ về box Góp ý lập thớt hỏi, sẽ có người trả lời cụ đầy đủ.

Trạng thái
Thớt đang đóng