[Funland] Thành lập nhóm dừng tìm mua nhà HN tránh tình trạng, thổi giá, ngáo giá của môi giới và chủ nhà

eterniti

Xe điện
Tư duy như cụ nên nhà đất mới bị thổi giá, có nhà ở rồi còn đòi mua thêm nhà để dành xong đi kêu ca giá nhà cao. Hầu hết người đầu cơ đều là muốn giữ tài sản "cho con" chứ mấy ai giữ cho mình. Nếu ai cũng mua đúng nhu cầu ở của mình thì giá nó sẽ hợp lý
Cụ có đảm bảo con mình sau này nó mua nổi nhà và ra riêng không chui rúc lại vào nhà mình rồi còn thêm cháu chắt không, chả có gì đảm bảo nên người ta tính xa thôi

eterniti

Xe điện
cụ chủ bị ảo, chắc tìm mua nhà mãi ko đc ssinh ra uất ức rồi ngáo.
các cụ mua hay ko chẳng ảnh hưởng gì cả, kể cả các cụ có tập hợp đc số lượng đông cỡ nào. muốn đất hn đóng băng thì câc cụ nghĩ cách nào để hàng năm dân nhập cư vào hn phải âm thì giá đất mới hết tăng, chứ lượng người cang ngày chui vào càng đông thì lấy đâu ra đất mà giảm? các cụ bảo ko mua thì các cụ phải làm sao để có chỗ ở? —> phải đi thuê, chính lượng người thuê mới là nguồn thu trường kỳ cho người buôn bds, ko có lượng người thuê này thì dân buôn chỉ nửa năm lãi ngân hàng là ngáp ngoải ngay. cứ mỡ nó rán nó nên mua một căn nhà họ dùng tiền lãi trả ngân hàng và càng ngày quĩ bds của họ càng tăng lên.
Thớt giải trí cực mạnh, cảm ơn chủ thớt

doanquangpham

Xe tải
Có cần ký đơn hay vác cờ biểu tình có tổ chức cho cháu theo, mệt với đất cát quá rồi :))

em ủng hộ cụ thớt làm kách mệnh để cải cách ruộng đất, mặc dù e đang nhiều nhà đất, mà kách mệnh thành công kụ có thu đất của e ko nhỉ

chip_m

Xe buýt
Con người là loài động vật duy nhất xẻ thịt trái đất ra xong rồi chia quyền sở hữu cho nhau thông qua 1 thứ tự thống nhất gọi là Quyền sở hữu đất.
kaka.

m0ckl0p

Xe hơi
Tôi cũng ko hiểu, tư duy suy nghĩ của cụ rất cơ bản đối với người bt, mà sao vẫn bị lôi lên soi mói được, ha ha.
PS: Ước gì giờ e có quyền, có tiền, e lôi hết bọn súc sanh cò vạc thiếu đạo đức, cho lên tàu, buộc cục bêtông 100kg vào rồi thả xuống biên, ôi nghĩ nó phê quá =))

Kinnnnn

Xe tải
Tôi cũng ko hiểu, tư duy suy nghĩ của cụ rất cơ bản đối với người bt, mà sao vẫn bị lôi lên soi mói được, ha ha.
PS: Ước gì giờ e có quyền, có tiền, e lôi hết bọn súc sanh cò vạc thiếu đạo đức, cho lên tàu, buộc cục bêtông 100kg vào rồi thả xuống biên, ôi nghĩ nó phê quá =))
em sai khi còm vào thớt này vì tư duy của em không giống các cụ trong đây

Cụ lôi cả tụi cò vạc bên tòa An Bình luôn nhé, tháng này có 1 nhà lên nhóm cư dân báo mua căn 3n ko sổ 50 năm 4ty5 dân tình hơi bị ngỡ ngàng, rồi từ đó các cụ nhà có sổ cũng bắt đầu hét giá lên. Ông anh em cũng ở tòa này đang ở 2n chuẩn bị đón bé thứ 2 đang định đổi sang 3n ở đây luôn mà bảo đang căng quá chắc từ bỏ

z300

Xe điện
Người ta có nhu cầu, có tiền, thiết nghĩ kêu gọi người ta dừng mua cũng khó, dù biết là giá bị bơm thổi ... Phải cả Hà nội éo mua nữa bọn kia mới nghẻo

beginner

[Tịch thu bằng lái]
Lướt qua nhóm thì thấy mục tiêu chính là diệt trừ môi giới, vậy cụ kiến nghị bắt đội MG đi tù hết đi, coi hành vi môi giới nguy hiểm như buôn ma túy, thế đúng với tiêu chí của cụ hơn. Còn giá đất là do cung - cầu, đất trong tay cụ, tiền trong tay cụ, đội MG làm sao bắt cụ phải mua hay bán được. Cụ hô hào thế một nhóm các cụ nghèo - yếu đuối sẽ bỏ lỡ cơ hội tìm được nơi an cư đấy. Ngoại trừ cụ tạo nhóm có mục đích khác.

taton7983

Xe buýt
Bên chứng có câu “ Mồm hô mua, tay enter bán” 😁

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Giá nhà tăng do nhà nước cung tiền quá dễ dãi, môi giới thao túng trên tất cả các diễn đàn, fb, tiktok, chủ nhà tâm lý ăn theo nên cũng hét giá vô tội vạ, chúng coi thường người mua nhà, khinh thường người mua nhà ko có đủ tiền rồi hét giá, ăn chênh với mức giá trên trời, mà chúng ko mảy may nghĩ rằng nhờ những người mua nhà như chúng ta thì chúng nó mới có cái để ăn, nhờ những người ở tỉnh ra thành phố lập nghiệp (do chính sách nhà nước đổ dồn hết tất cả vào trung tâm) thì giá đất mới tăng v.v,
Tôi lập ra group này, tập hợp những người có nhu cầu mua nhà với giá hợp lí quy tụ vào 1 nơi, ko mua nhà qua môi giới bẩn, chủ nhà ngáo giá. Rõ ràng đất sẽ đóng băng,
và chúng ta sau khi tập hợp 1 lực lượng đủ lớn, có thể thành lập 1 cty hay tổ chức tìm 1 quỹ đất ở xa,. hoặc 1 khu nhà riêng cho chúng ta.
Trên diễn đàn này đến 50 60% là môi giới và chủ nhà nên sẽ rất nhiều comment phản đối, những chúng sẽ ko có bất kì ảnh hưởng gì với chúng ta, giá nhà, đất đã tăng cao xấp xỉ các nước phát triển, nhưng thu nhập người dân thua xa nhiều lần, môi trường, điều kiện sống cũng kém rất xa, nếu chúng ta ko hành động, thì tiền bạc sẽ dần dần tập trung vào 1 số nhóm người thao túng giá, nhóm lợi ích, mà ko tạo ra giá trị gì cho xã hội. con em chúng ta sẽ gánh chịu những chi phí đắt đỏ do lạm phát và giá nhà tăng gây ra, còn rất nhiều điều nữa.
Chính phủ, thủ tướng ***************, trong năm 2023 đã đề nghị các doanh nghiệp giảm giá nhà v.v nhưng chúng ko hề giảm. bởi vì các bank thương mại, tư nhân với cty bds là sân trước sân sau hết.
Đây là cộng đồng của chúng ta, mọi người hãy tham gia, và tạo nên 1 thị trường lành mạnh, minh bạch.
Xin cám ơn tất cả mọi người.
Hy vọng cụ bóp được cho nhà đất HN xuống giá chứ ntn đời em biết bao h mới có mẩu đất HN cắm dùi

unloved14

Xe tải
Tiền trong túi mình là tiền của mình, nghe gì mấy ô hô hào tiền mất giá.

dongnd3

Xe buýt
Các ông muốn hô xuống r múc vs thổi giá cho nó lên để chén hả. Thuyết âm mưu tý chứ làm dell j có ông nào rảnh đi nghĩ cho anh chị em vì giá nhà cao nên chưa có nhà ở

smile19

Xe buýt
Thay vì lập mấy nhóm tào lao này thì nên tập trung kiếm tiền mà mua nhà mua đất thôi, cuối năm rồi sang năm lại hụt hơi tiếp :))

Kendy_06

Xe hơi
Cụ chủ thớt rất có tâm, người dân tìm mua nhà còn nhiều.
Các cụ môi giới hay các cụ đầu tư nhường đất chút cho có cái topic được chất lượng trong xứ fun này.

eterniti

Xe điện
Tiền trong túi mình là tiền của mình, nghe gì mấy ô hô hào tiền mất giá.
đúng rồi tiền ở đâu vẫn ở đấy, 500k vẫn là 500k, có mỗi hàng hóa là nó tăng giá thôi chứ tiền còn nguyên giá in trên mặt nhé