[Funland] Thành lập nhóm dừng tìm mua nhà HN tránh tình trạng, thổi giá, ngáo giá của môi giới và chủ nhà

Dr Duc

Xe tải
À thì đọc cách ngta comment và cách chửi cũng biết thôi mà. Chửi 1 tràng ko chấm phẩy, còn sai chính tả. Cái thể loại lên mạng thể hiện bất mãn 1 cách ko kiểm soát, cắn bừa cắn bãi thì 99% cũng là loại loser ở đời. Nhưng đọc thấy nản thật.
Để tránh lạc đề, tôi thấy VCL bán đắt lòi thật, nhưng tôi ko có tiền thì tôi ngồi im, ai mua thì mua. Nếu quá đắt ko ai mua thì Vin phải hạ giá thôi. Còn căn nhà rao 20 tỷ vẫn có ng mua thì ko lí do gì họ phải bán giá 10 tỷ cả. Nhưng đám đông họ chửi cả người bán lẫn người mua. Họ chửi ng bán là lùa gà, bố láo, ăn cướp, chửi như Vin cướp đất nhà họ. Họ chửi người mua là bọn tham quan, bọn kiếm tiền bẩn ( với lí do ko tham nhũng, ko tiền bẩn lấy đâu ra nhiều tiền thế mà mua ??? ).
Theo mình thì họ phải có giải pháp trong trường hợp không bán được thật rồi. Kiểu như sẽ có một công ty nào đó được thành lập và mua lại sản phẩm rồi kinh doanh vận hành trên sản phẩm đó. Kinh doanh ở tầm đấy thì phải nghiên cứu và chuẩn bị tất cả các kịch bản rồi.

Ohno

Xe buýt
Sợ cái nhóm Dừng mua nhà trên fb này lắm. 1 số bài viết thì khá đúng tinh thần, đưa ra các ví dụ về các căn bán mãi ko dc nhg giá cứ tăng ko mệt mỏi. Nhg cực kì nhiều bài viết kiểu phủ đầu, đặc biệt comment thì cực kì hung hãn. Nói Việt Nam là đất nước top kém văn minh trên internet cũng đúng thôi. Tôi có lần comment 1 ý phản biện lại thôi mà cả chục người nhảy vào chửi tôi là cò vạc :) có thằng inbox chửi mẹ chửi cha luôn.
Trong nhóm đấy ít người có tư duy phản biện lắm từ ông admin nhóm luôn... toàn nhăm nhăm chửi :)) Mua bán thì nó là tư duy cái gì tăng quá thì không mua tìm thời điểm hoặc cơ hội khác

Minh Nguyen 999

Đi bộ
Tầng lớp thu nhập dưới trung bình(chiếm phần lớn nhất trong xã hội) mà muốn sở hữu nhà trung tâm lớn thì chờ reset chế độ, chiến tranh, cải cách,... may ra có suất. Vì đơn giản là không một đất nước phát triển, đang phát triển mà phần đông xã hội có thể mua được nhà Trung tâm lớn. 1 vị trí đẹp, cả trăm ông muốn, thì cứ ai lực nhất người nấy được, xã hội phân hoá đủ lớp người chứ có phải ai ai cũng giống ai đâu. Nên là dù chính phủ có ra chính sách để giảm giá, đì bds xuống đâu đi chăng nữa thì cũng không bao giờ người thu nhập trung bình mua được nhà.
Đất nước mình vẫn đang phát triển đều, chính trị thì ổn định, chính sách kinh tế thì ngày càng hội nhập và phát triển theo cơ chế thị trường. Nên sự phân hoá sẽ càng rõ nét, ai cố gắng hơn người nấy được là tất yếu. Chứ chờ đến lúc "làm theo năng lực hưởng theo nhu cầu" thì chắc xuống lỗ mấy đời nữa cũng chưa xảy ra.

Dr Duc

Xe tải
Hôm nay, lần đầu tiên chính phủ mở một cuộc gặp gỡ với những cá mập lớn nhất.

truongvoky1981

Xe buýt
Trong nhóm đấy ít người có tư duy phản biện lắm từ ông admin nhóm luôn... toàn nhăm nhăm chửi :)) Mua bán thì nó là tư duy cái gì tăng quá thì không mua tìm thời điểm hoặc cơ hội khác
Theo e hiểu Chửi cũng là 1 cách giải toả như Chí phèo ngày xưa. Nó cũng là 1 cách thư giãn như ae đi cafe đọc sách, chị em đi làm đẹp tập yoga thôi 🤣 🤣🤣
Có điều chửi bé, chửi nhỏ ko ai biết người ta kệ, ko quan tâm. Chửi nhiều, chửi to lại còn rủ nhau chửi thì sẽ ăn loằn sớm thôi 😎

Dr Duc

Xe tải
Theo e hiểu Chửi cũng là 1 cách giải toả như Chí phèo ngày xưa. Nó cũng là 1 cách thư giãn như ae đi cafe đọc sách, chị em đi làm đẹp tập yoga thôi 🤣 🤣🤣
Có điều chửi bé, chửi nhỏ ko ai biết người ta kệ, ko quan tâm. Chửi nhiều, chửi to lại còn rủ nhau chửi thì sẽ ăn loằn sớm thôi 😎
Ừ thấy chửi bới nhiều nên trêu lại các bạn ấy tí cho vui. Chứ mong muốn của các bạn ấy cũng là chính đáng mà. Nếu các bạn ấy tranh luận có lý lẽ, lập luận tí thì vui hơn.

Camontinhyeu

Xe điện
Bức xúc thì bức xúc, cứ để động chạm chửi bới thế này thì admin mua sẵn vài quyển lịch bóc dần là vừa.
Mâu thuẫn như này mới là giai đoạn đầu vì thế hệ 7x, 8x, 9X may mắn còn có nhà, chứ đến thế hệ tiếp theo cá tính mạnh quyền tối thiểu của con người ko đáp ứng cũng rất mệt.

Dr Duc

Xe tải
Mâu thuẫn như này mới là giai đoạn đầu vì thế hệ 7x, 8x, 9X may mắn còn có nhà, chứ đến thế hệ tiếp theo cá tính mạnh quyền tối thiểu của con người ko đáp ứng cũng rất mệt.
Thế nên nếu có thể để lại cho con cái cái nhà sau này thì con cái đỡ khổ.

TorienT

Xe container
Quyền tối thiểu là sở hữu nhà Thủ Đô ạ :(

TreeBoo

Xe buýt
Có hôm đọc dc post tự sự của 1 khứa : 2 vc làm công chức ở HN đã 20 năm vẫn đi thuê nhà, tiết kiệm dc 1,8 tỷ nên bây giờ mua đâu cũng ko đủ. Khứa quyết định về quê mua đất xây nhà và hàng ngày đi 40km/ chiều đi làm, ko quên chê bôi HN đông đúc bẩn thỉu, nhếch nhác, may mà về quê sớm chứ ở lại HN thêm khéo ung thư. Có vài người HN vào phản biện thì khứa chửi “ko có dân tỉnh như chúng tao trụ ở HN thì dân HN chúng mày biết chặt chém ai, ăn trên đầu trên cổ ai?”

Cuabeo

Xe Cứu Trợ
Các bạn Dừng mua nhà quá cực đoan và bị kích động. Người lập nhóm thì cơ hội và bố láo. Mạng là ảo thật, nhưng nó biểu hiện của con người thật, nếu em mà phát hiện người quen hoặc đối tác, đồng nghiệp của em có những phát biểu trong đấy thì em buồn cười chết thôi.

Dr Duc

Xe tải
Các bạn Dừng mua nhà quá cực đoan và bị kích động. Người lập nhóm thì cơ hội và bố láo. Mạng là ảo thật, nhưng nó biểu hiện của con người thật, nếu em mà phát hiện người quen hoặc đối tác, đồng nghiệp của em có những phát biểu trong đấy thì em buồn cười chết thôi.
Những bạn cực đoan nhất ở nhóm đó trong thớt này bị mod khóa nick rồi.

TreeBoo

Xe buýt
Em có nói TĐ đâu Cụ, Cụ nhét chữ vào mồm em thế. Về đất Làng Xã bây giờ cũng tỏi lọ, tỏi chai rồi cụ.
Thực ra nếu ở quê thì lại có đất bố mẹ để lại mà. Mà ở quê nhà ai cũng rộng. Nhà có vài đứa con chia ra vẫn ok.

Camontinhyeu

Xe điện
Thực ra nếu ở quê thì lại có đất bố mẹ để lại mà. Mà ở quê nhà ai cũng rộng. Nhà có vài đứa con chia ra vẫn ok.
Quê các cụ thế nào em ko biết nhưng quê em tỉnh ven HN cách HG 45 km đây, Gia đình có con cái học hành thoát ly thì còn rộng, chứ những gia đình hoàn toàn ở quê thì đất ko còn rộng đâu vì nhà nào trong làng cũng xây rất to nhà bé cũng tầm 100 mét 1 sàn còn tý sân thôi, xã lên thị trấn đất mặt đường toàn 2.5 - 3 tỷ do dân đấu giá đầu cơ ở đâu về thổi. Nhà nào thuần nông hai cậu con trai là cũng mệt.

TorienT

Xe container
Em có nói TĐ đâu Cụ, Cụ nhét chữ vào mồm em thế. Về đất Làng Xã bây giờ cũng tỏi lọ, tỏi chai rồi cụ.
Thế quyền cơ bản là không mua được đất Thủ đô, không mua được đất bất cứ đâu hay không có nhà ở (thuê, sở hữu, được tặng) ạ.

Vinfast9009

Xe đạp
Lo nhà cho thế hệ con cháu là chính đáng, đầu tư vào kẻnh bđs cũng là chính đáng nhưng phải công bằng mà nói đội cò bđs, đội tạo lâp thị trường bđs đa phần thuộc dạng lươn lẹo giống kiểu bọn đa cấp chuyên thông tin đểu cốt bán được hàng. Ví dụ cái đường liên khu 8 là cái đường cấp huyện của Đan Phượng Hoài Đức nên ì ạch làm mãi không xong, một phần là vốn, một phần là chẳng có dân nào ở cả nên cũng để nhây cùng mấy khu đô thị ma. Vậy mà đội bđs vẽ thẳng một lèo phong thành đường 3,5, xuyên cả sang tận Hưng Yẻn mới khiếp. Cái này trừ cầu nhà anh Vượng, đường nhà anh Vượng thì may ra. Mà cũng chưa có sở cứ để quy hoạch cho anh Vượng làm cái cầu, cái đường này kể cả khi anh ấy có tiền.

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}
Lo nhà cho thế hệ con cháu là chính đáng, đầu tư vào kẻnh bđs cũng là chính đáng nhưng phải công bằng mà nói đội cò bđs, đội tạo lâp thị trường bđs đa phần thuộc dạng lươn lẹo giống kiểu bọn đa cấp chuyên thông tin đểu cốt bán được hàng. Ví dụ cái đường liên khu 8 là cái đường cấp huyện của Đan Phượng Hoài Đức nên ì ạch làm mãi không xong, một phần là vốn, một phần là chẳng có dân nào ở cả nên cũng để nhây cùng mấy khu đô thị ma. Vậy mà đội bđs vẽ thẳng một lèo phong thành đường 3,5, xuyên cả sang tận Hưng Yẻn mới khiếp. Cái này trừ cầu nhà anh Vượng, đường nhà anh Vượng thì may ra. Mà cũng chưa có sở cứ để quy hoạch cho anh Vượng làm cái cầu, cái đường này kể cả khi anh ấy có tiền.
8-|Đường đó gần đường vđ 4 với 3.5 là đúng rồi mà cụ, còn nó có phải đường vđ 3.5 đâu? Chắc sale xoi quy hoạch xong vẽ nhầm đấy =))

truongvoky1981

Xe buýt
Có hôm đọc dc post tự sự của 1 khứa : 2 vc làm công chức ở HN đã 20 năm vẫn đi thuê nhà, tiết kiệm dc 1,8 tỷ nên bây giờ mua đâu cũng ko đủ. Khứa quyết định về quê mua đất xây nhà và hàng ngày đi 40km/ chiều đi làm, ko quên chê bôi HN đông đúc bẩn thỉu, nhếch nhác, may mà về quê sớm chứ ở lại HN thêm khéo ung thư. Có vài người HN vào phản biện thì khứa chửi “ko có dân tỉnh như chúng tao trụ ở HN thì dân HN chúng mày biết chặt chém ai, ăn trên đầu trên cổ ai?”
Đông đúc và ung thư thì cũng đúng Cụ ạ. Vấn đề sức khoẻ thì thành phố kém nông thôn rồi.
Cơ bản về quê thì chết đói ngay và luôn chứ ko thì nhiều người cũng về.