[Funland] Thành lập nhóm dừng tìm mua nhà HN tránh tình trạng, thổi giá, ngáo giá của môi giới và chủ nhà

couto_hung

Xe tăng
Nhìn VCL lại thấy có bóng dáng OCP2, 3. Ko biết bao anh tài rơi rụng táng gia bại sản. Hóng tiếp thôi :x
e nghĩ vuj ocp2 và 3 khác

vcl khacs

vụ ocp2 và 3 a Vưowngj lừa cả tp hn khi úp bô các sàn, hàng ra ồ at, tháo chạy khi chị H tăng ls

vuj vcl này khác tẹo là a V ra hàng nhỏ giotj, đỡ giá ko để vcl rơi giá sớm

nawm sau thì e ko bit

Dr Duc

Xe tải
Nhìn VCL lại thấy có bóng dáng OCP2, 3. Ko biết bao anh tài rơi rụng táng gia bại sản. Hóng tiếp thôi :x
Mình dân OCP đây. Những người mua OCP 2 theo mình biết thì một là để ở ( ít), còn lại mua để đấy chờ giá lên. Ai cũng hiểu OCP 2-3 là sản phẩm nếu có lợi nhuận cũng phải chờ thời gian dài, nên không ai dại gì dốc cả gia sản vào đó, mà chỉ trích một phần tiền của mình vào đó. Có thể có lỗ, có lãi nhưng để bọn mình " tán gia bại sản " thì mình e là bạn mừng hơi sớm đấy.

Ohno

Xe buýt
Dân Đông Anh ngáo giá thực sự. Đất làng cũng 200tr/m2. Nhà nào khôn bán một phần đi vừa có tiền làm nhà vừa mua được chỗ khác giá hợp lý hơn.
Kể cả có cầu Tứ Liên thì từ Vin cổ loa vào Hồ Gươm cũng hơn 10km, xuống Starlake 10km, xuống Kengnam 15-16km, Xuống trung tâm Đống Đa, Hai Bà Trưng 20km. Vị trí có khi còn thua cả Linh Đàm.
Cái giá đất làng đó chẳng ai mua cả :D lùa được con gà nào thì thịt thôi... giá đó mua được Đống Đa rồi

thanhphuong06

Xe tải
Cái giá đất làng đó chẳng ai mua cả :D lùa được con gà nào thì thịt thôi... giá đó mua được Đống Đa rồi
Dân Đông Anh ngáo giá thực sự. Đất làng cũng 200tr/m2. Nhà nào khôn bán một phần đi vừa có tiền làm nhà vừa mua được chỗ khác giá hợp lý hơn.
Kể cả có cầu Tứ Liên thì từ Vin cổ loa vào Hồ Gươm cũng hơn 10km, xuống Starlake 10km, xuống Kengnam 15-16km, Xuống trung tâm Đống Đa, Hai Bà Trưng 20km. Vị trí có khi còn thua cả Linh Đàm.
Các cụ toàn đọc một nửa.

Toàn tin từ mấy anh cò mua bài trên báo với thổi giá VCL của 1 anh-lớn-nào-đó, chứ dân làng nào ngáo giá mà đổ cho dân Đông Anh? :(

anphudong

Xe tăng
Ờ, chứ giá cao như báo đăng thì dân ĐA toàn triệu phú USD hết rồi.

TreeBoo

Xe buýt
Mình dân OCP đây. Những người mua OCP 2 theo mình biết thì một là để ở ( ít), còn lại mua để đấy chờ giá lên. Ai cũng hiểu OCP 2-3 là sản phẩm nếu có lợi nhuận cũng phải chờ thời gian dài, nên không ai dại gì dốc cả gia sản vào đó, mà chỉ trích một phần tiền của mình vào đó. Có thể có lỗ, có lãi nhưng để bọn mình " tán gia bại sản " thì mình e là bạn mừng hơi sớm đấy.
Em có nhà bạn mua 5 căn lk dãy ngọc trai bên OCP. Họ mua để ko đấy thôi và mua giữ tài sản nên ko quan tâm giá lên hay xuống. Bên ocp em thấy kha khá người kiểu như nhà bạn em. Vin CL thì e nghĩ vẫn sẽ bán dc thôi, vì vẫn có 1 bộ phận dân tích luỹ tài sản ở bds. Họ mua tiền thịt nên giá có lên có xuống trong ngắn hạn chả ảnh hưởng gì.

thanhphuong06

Xe tải
Em có nhà bạn mua 5 căn lk dãy ngọc trai bên OCP. Họ mua để ko đấy thôi và mua giữ tài sản nên ko quan tâm giá lên hay xuống. Bên ocp em thấy kha khá người kiểu như nhà bạn em. Vin CL thì e nghĩ vẫn sẽ bán dc thôi, vì vẫn có 1 bộ phận dân tích luỹ tài sản ở bds. Họ mua tiền thịt nên giá có lên có xuống trong ngắn hạn chả ảnh hưởng gì.
Ngoài 2 loại trên không có loại nào cắt lỗ thật à?

Các cụ có thể giải thích cho mọi người lý do có làn sóng cắt lỗ cả trăm căn OCP2 năm ngoái không? #:-s

Dr Duc

Xe tải
Ngoài 2 loại trên không có loại nào cắt lỗ thật à?

Các cụ có thể giải thích cho mọi người lý do có làn sóng cắt lỗ cả trăm căn OCP2 năm ngoái không? #:-s
Cắt lỗ cả trăm căn trên dự án chục nghìn căn là chuyện hết sức bình thường bạn ạ. Làm ăn thì có thắng có thua. Còn các bạn ở ngoài nghĩ những người đang sở hữu bds OCP như chúng tớ đang khổ sở lắm thì các bạn nhầm to nhé. Bọn tớ đang rất vui.

thanhphuong06

Xe tải
Cắt lỗ cả trăm căn trên dự án chục nghìn căn là chuyện hết sức bình thường bạn ạ. Làm ăn thì có thắng có thua. Còn các bạn ở ngoài nghĩ những người đang sở hữu bds OCP như chúng tớ đang khổ sở lắm thì các bạn nhầm to nhé. Bọn tớ đang rất vui.
?
Có ai nói OCP TOÀN cắt lỗ à?

Vậy là có nhiều căn cắt lỗ thật hả cụ?
Nhưng sao cụ không thấy họ mà chỉ thấy để ở + để đó vậy?
Mắt gì biết lựa chọn ghê =))

Dr Duc

Xe tải
?
Có ai nói OCP TOÀN cắt lỗ à?

Vậy là có nhiều căn cắt lỗ thật hả cụ?
Nhưng sao cụ không thấy họ mà chỉ thấy để ở + để đó vậy?
Mắt gì biết lựa chọn ghê =))
Ừ thật bạn ạ. Vậy là mình thống kê thiếu rồi. Chúc mừng sự thông thái của bạn nhé.

unifo

Xe buýt
Cc đem so VCL với OCP 2-3 thì một trời một vực. Cầu là HN duyệt và định khởi công rồi, có cầu rồi thì làm sao có cái giá 250tr-300tr trong khi đất quận Hà Đông, Từ Liêm xa tít bây giờ đg sá rộng rãi như VCL thì tìm đỏ mắt với giá đó.
Cụ nào vào SG, nhớ Quận 2 ngày xưa lúc đi vòng so với tp Thủ Đức bây giờ…sẽ rõ! Đương nhiên, hiện tại, Đông Anh là điểm nóng nhất HN, nhưng nếu cụ nào để ý thì ngay từ đầu năm(chưa nóng bởi VCL), khi đất các nơi còn đang ế ẩm thì các cuộc đấu giá đất Đông Anh đã…ken đặc người!
(Đông nđt nhất trong số các khu vực đấu giá, sợt google sẽ rõ)

Dr Duc

Xe tải
Cc đem so VCL với OCP 2-3 thì một trời một vực. Cầu là HN duyệt và định khởi công rồi, có cầu rồi thì làm sao có cái giá 250tr-300tr trong khi đất quận Hà Đông, Từ Liêm xa tít bây giờ đg sá rộng rãi như VCL thì tìm đỏ mắt với giá đó.
Cụ nào vào SG, nhớ Quận 2 ngày xưa lúc đi vòng so với tp Thủ Đức bây giờ…sẽ rõ! Đương nhiên, hiện tại, Đông Anh là điểm nóng nhất HN, nhưng nếu cụ nào để ý thì ngay từ đầu năm, khi đất các nơi còn đang ế ẩm thì các cuộc đấu giá đất Đông Anh đã…ken đặc người!
(Đông nđt nhất trong số các khu vực đấu giá)
1 triệu USD giờ tầm 25 tỉ. Nếu vậy tầng lớp triệu phú USD ở Việt Nam không hề ít. Cả nước chắc được 1-2 cái dự án như Vin CL nên chắc nhà đầu tư họ cũng không điên. Dự án này là dành cho tầng lớp ấy. Nên rất buồn cười là nhiều cụ chưa gì đã tính cắt lỗ hộ họ rồi.

thanhphuong06

Xe tải
Cụ nào vào SG, nhớ Quận 2 ngày xưa lúc đi vòng so với tp Thủ Đức bây giờ…sẽ rõ! Đương nhiên, hiện tại, Đông Anh là điểm nóng nhất HN, nhưng nếu cụ nào để ý thì ngay từ đầu năm(chưa nóng bởi VCL), khi đất các nơi còn đang ế ẩm thì các cuộc đấu giá đất Đông Anh đã…ken đặc người!
(Đông nđt nhất trong số các khu vực đấu giá, sợt google sẽ rõ)
1 triệu USD giờ tầm 25 tỉ. Nếu vậy tầng lớp triệu phú USD ở Việt Nam không hề ít. Cả nước chắc được 1-2 cái dự án như Vin CL nên chắc nhà đầu tư họ cũng không điên. Dự án này là dành cho tầng lớp ấy. Nên rất buồn cười là nhiều cụ chưa gì đã tính cắt lỗ hộ họ rồi.
Thì mua đi rồi còm tiếp cho uy tín! :))

Cũng dạng không mua nổi mà toàn đứng ngoài Hô hào với kêu gọi thằng khác vào rọ! #:-s

thanhphuong06

Xe tải
Úi sao bạn có vẻ cay cú thế ?
Thấy bạn còm lố thì buồn cười thôi chứ cay cú gì? >:D<

1 câu triệu phú, 2 câu người giàu.

Họ hàng anh em cụ nhiều triệu phú không? Đã rủ cả họ vào mua hết chưa?
Kêu gọi trên này "mua nhanh kẻo hết" chi cho cực vậy? :))

Dr Duc

Xe tải
Thấy bạn còm lố thì buồn cười thôi chứ cay cú gì? >:D<

1 câu triệu phú, 2 câu người giàu.

Họ hàng anh em cụ nhiều triệu phú không? Đã rủ cả họ vào mua hết chưa?
Kêu gọi trên này "mua nhanh kẻo hết" chi cho cực vậy? :))
Bọn mình toàn người giàu thôi bạn ạ. Thật

Whoamidear

Xe tải
Nếu có nát là nát thị trường thứ cấp thôi cụ ạ. Vin không bán hàng trực tiếp cho khách hàng. Hàng ra là Vin bán lô cho các đại lý, các đại lý bắt buộc phải nhận mua hàng rồi mới tự đi tìm khách hàng cho mình. Do vậy Vin luôn hết hàng, không lỗ bao giờ nên cứ tằng tằng ra hàng.
Tào lao, ko biết thì đừng chém lung tung ra vẻ biết nhé.