[Funland] Thành lập nhóm dừng tìm mua nhà HN tránh tình trạng, thổi giá, ngáo giá của môi giới và chủ nhà

Whoamidear

Xe tải
Vậy xin lắng nghe sự hiểu biết của bạn.
Vin bán hàng theo ba kênh:
1. Kênh lớn nhất: bán trực tiếp cho người mua, thông qua các đại lý đóng vai trò môi giới. Dân bđs gọi là hàng chủ đầu tư, Vin gọi là quỹ căn chủ đầu tư.
2. Kênh ít hơn: bán cho bên thứ ba dưới dạng thế chấp (ngân hàng, công ty lớn, vd Tech), bên thứ ba ôm và có thể bán lại. Dân bđs gọi là hàng mua lại, Vin gọi là quỹ căn thế chấp.
3. Kênh ít nhất: một số đại lý nếu thấy lô nào ngon sẽ ôm cọc để lướt bán lại cho người thứ ba.

Dr Duc

Xe tải
À thế chắc hiểu biết của mình không tới rồi. Tại mấy lần mua nhà Vin đều không lên thẳng Vin mà hỏi mua được, đều phải mua qua 1 đại lý nào đó rồi được bên đại lý dắt lên phòng thủ tục của Vin để ký trước sự chứng kiến của đại lý. Đi dự hội nghị khách hàng thì cũng ngồi theo mâm của đại lý. Đến khi nhận nhà cũng nhờ đại lý hỗ trợ. Cám ơn bạn đã cung cấp hiểu biết đúng đắn cho mình nhé. Vậy là có thêm một kiến thức về sự vận hành của nhà đầu tư bds số 1 cả nước hiện nay.

TreeBoo

Xe buýt
Ngoài 2 loại trên không có loại nào cắt lỗ thật à?

Các cụ có thể giải thích cho mọi người lý do có làn sóng cắt lỗ cả trăm căn OCP2 năm ngoái không? #:-s
Ocp2-3 ko thể so dc với ocp1 về mọi mặt. Cá nhân tôi nghĩ ocp1 cần 5-10 năm để lấp đầy khu thì ocp2-3 cần tối thiểu 10-15 năm. Ai ko ôm dc dài hơi thi chấp nhận cắt lỗ thôi. Khu ocp2 giá các giai đoạn bị đẩy từ 5 lên 9 tỷ ( lk nhỏ ), ai vào sớm họ chốt lãi xong thì cũng xong rồi. Ai vào sau thì lỗ thôi. Còn mua bán đầu tư ko ai chắc thắng dc cả, nhiều khi may hơn khôn thôi.