[Funland] Thành lập nhóm dừng tìm mua nhà HN tránh tình trạng, thổi giá, ngáo giá của môi giới và chủ nhà

TreeBoo

Xe buýt
Đông đúc và ung thư thì cũng đúng Cụ ạ. Vấn đề sức khoẻ thì thành phố kém nông thôn rồi.
Cơ bản về quê thì chết đói ngay và luôn chứ ko thì nhiều người cũng về.
Ở quê vẫn ung thư như thường. Cụ nào làm dc cái thống kê ở viện K chứng minh người HN chiếm đa số thì tôi tin. Đông đúc thì hiển nhiên, thủ đô ko đông thì nơi nào đông. Ở quê ít việc hơn tp, nhg ko phải là ko có. Ai k có cơ hội ở quê mới phải lên tp tìm việc. Tôi chỉ ko ưa thái độ cáo chê nho xanh, qua cầu rút ván của khứa kia thôi.

Gin Melkior 02

Xe đạp
Thấy các cụ trong này hằn học cái group kia thì chắc hẳn công việc hàng ngày đã và đang bị ảnh hưởng nhiều.
Chứ nếu mà vẫn bán dc mạnh chắc đã ko theo dõi update nhiều vậy
Cái group đấy nó chỉ phản ánh tư tưởng 1 bộ phân khách hàng của bds quyết định nằm thẳng 1 thời gian cho bình tâm mà như vậy đã ảnh hưởng trc tiếp đến thanh khoản rồi.

anphudong

Xe tăng
Anh láng giềng giống mình thời bao cấp quá, có hộ khẩu mới được mua nhà ở thành phố lớn:

linhcanonian

Xe tải
Thấy các cụ trong này hằn học cái group kia thì chắc hẳn công việc hàng ngày đã và đang bị ảnh hưởng nhiều.
Cái group đấy nó chỉ phản ánh tư tưởng 1 bộ phân khách hàng của bds quyết định nằm thẳng 1 thời gian cho bình tâm mà như vậy đã ảnh hưởng trc tiếp đến thanh khoản rồi.
Sợ chứ cụ, nhỡ đâu họ làm cải cách ruộng đất thì nhà cửa mất hết vào tay vô sản.
Em mới thấy ở nhóm đó ngày ngày hằn học chửi bới, chứ ở đây em chưa thấy ai có nhà lại đi hằn học với đội chưa mua được nhà bao giờ.
Khổ, thỉnh thoảng vào chém gió tý mà cứ bắt mình làm cò vạc.

Gin Melkior 02

Xe đạp
Anh láng giềng giống mình thời bao cấp quá, có hộ khẩu mới được mua nhà ở thành phố lớn:
Sợ chứ cụ, nhỡ đâu họ làm cải cách ruộng đất thì nhà cửa mất hết vào tay vô sản.
Em mới thấy ở nhóm đó ngày ngày hằn học chửi bới, chứ ở đây em chưa thấy ai có nhà lại đi hằn học với đội chưa mua được nhà bao giờ.
bên nào cũng vậy thôi cụ :))

honeykiss

Xe hơi
Có cụ nào đã bảo là trong đây phần lớn giới đầu tư, đầu cơ, Mg bđs hoạt động mà chứ người bình thường đi kiếm cơm lấy đâu ra lắm tgian mà vào đây đôi co, lái đất được. Âu cũng là cái nhóm ấy muốn đạp đổ chén cơm của họ, nên họ hằn học cũng thông cảm thôi. :))

lenhaque2

Xe buýt
Có cụ nào đã bảo là trong đây phần lớn giới đầu tư, đầu cơ, Mg bđs hoạt động mà chứ người bình thường đi kiếm cơm lấy đâu ra lắm tgian mà vào đây đôi co, lái đất được. Âu cũng là cái nhóm ấy muốn đạp đổ chén cơm của họ, nên họ hằn học cũng thông cảm thôi. :))
Cụ nói đúng mà lại còn nói to , Nhưng em bấm vận số ................thì đây chưa phải là lúc giá ................"cực đoan" nhất đâu ạ.........

lenhaque2

Xe buýt
cái này chắc là "hưởng ứng" lời kêu gọi giảm giá nhà của mấy bác trên otofun bên VN, bữa e thấy ở vn cũng có ý kiến hạn chế người mua nhà để giảm giá bds đấy ..... tiếc là giá có giảm thật nhưng hậu quả thì ......cho nên là giá giảm đâu hẳn là tốt.... quan trọng là phải ..........MINH BẠCH.......chỉ có MINH BẠCH thì thị trường nó mới tự điều chỉnh đúng đắn, chả cần phải can thiệp, tự khắc nó "Chuẩn"........

dung nguyen 282

Xe máy
Ở đây cũng thế mà cụ, cái thớt " Chung cư tăng giá " kia kìa, em chỉ cmm là em thích ở ngoại thành mà còn quy cho em là cò ngoại ô, còn hỏi em nhà ở đâu để quy cho em cò ở đó. Đúng là nhiều bố nghĩ chỉ có mình là đúng, sở thích của các bố là hệ quy chiếu của mọi tư tưởng, nực cười 🤣

huydang69

Xe buýt
...
Mâu thuẫn như này mới là giai đoạn đầu vì thế hệ 7x, 8x, 9X may mắn còn có nhà, chứ đến thế hệ tiếp theo cá tính mạnh quyền tối thiểu của con người ko đáp ứng cũng rất mệt.
Từ thế hệ Gen Z (sinh từ 1997 đến 2012) tỷ lệ kết hôn và sinh con đã giảm rồi, có nghĩa là số "ko có gì để mất" tăng lên. Người Việt có tính dễ kích động, có thể bất ổn XH sẽ nằm ở chính thế hệ này trong vài chục năm nữa.

Chỉnh sửa cuối:

lenhaque2

Xe buýt
...

Từ thế hệ Gen Z (sinh từ 1997 đến 2012) tỷ lệ kết hôn và sinh con đã giảm rồi, có nghĩa là số "ko có gì để mất" tăng lên. Người Việt có tính dễ kích động, có thể bất ổn XH sẽ nằm ở chính thế hệ này trong vài chục năm nữa.
cụ bi quan quá, thế hệ 0x nó là thế hệ đập đi xây lại rồi, tầm 15 năm nữa cả thế giới đập đi xây lại hết, thế hệ 0x nó đi từ số 0 có khi ai còn sống là đất thẳng cánh cò bay cả đấy :))

huydang69

Xe buýt
cụ bi quan quá, thế hệ 0x nó là thế hệ đập đi xây lại rồi, tầm 15 năm nữa cả thế giới đập đi xây lại hết, thế hệ 0x nó đi từ số 0 có khi ai còn sống là đất thẳng cánh cò bay cả đấy :))
K kết hôn, k sinh con, k mua nhà, k thăng tiến. Có khi 15-20 năm nữa thế hệ nhiều không này sẽ bạo loạn và làm cách mạng toàn TG cũng nên.

thanhphuong06

Xe tải
Không thấy cụ nào khoe vừa sắm thêm căn chung cư nào nhỉ? :)

Giá chung cư khu em giá vẫn tăng rất đều, tuy nhiên hỏi lại vẫn... mấy căn đấy :))

nghichnham

Xe tăng
Anh V anh em dạo này tóc cũng rụng nhiều. Nhiều cụ ôm đất ĐA chắc ơn anh em lắm. Chúc anh mãi khỏe đưa đất đi lên!

unifo

Xe buýt
Tóm lại nên chốt lại thế này rồi…đóng thớt:
1. Cccm sẵn tiền thịt thì múc bđs ngay và luôn, đừng có chờ hết ngáo vì có phải tất cả ngáo đâu mà chờ!(hàng tốt giá rẻ vẫn luôn có, tìm là có)
2. Đầu tư bđs là đầu tư cho tương lai cho con cháu, xấu nhất đu đỉnh năm nay sẽ là đáy năm sau, khác xa chứng khoán có thể thành giấy chùi.
3. Không có tiền thì nên nghĩ cách kiếm tiền rồi quay lại vào bđs,(chứ không nên chửi ngáo), kinh nghiệm truyền đời “đầu tư bđs muôn đời thịnh”, cc nhà ta đúc kết nhiều đời, thế giới minh chứng nhiều thế kỷ rồi!

bachtrong43

Xe máy
Cái VCL vị trí e thấy cũng kiểu Vin long biên nhỉ, cách nội đô 1 con sông mà cơ sở hạ tầng thì bên DA làm j đã dc như long biên bây h

linhcanonian

Xe tải
Thế cụ này thuộc dạng nào trong đống trên kia.
Không phải thì lo đi kiếm cơm đi cụ.
Toàn lời cụ tự nói chứ em ko áp đặt câu nào nhé :))

honeykiss

Xe hơi
Thế cụ này thuộc dạng nào trong đống trên kia.
Không phải thì lo đi kiếm cơm đi cụ.
Toàn lời cụ tự nói chứ em ko áp đặt câu nào nhé :))
E đang kiếm cơm để kiếm thêm nhà nên mới vào đây. :)) nhưng quanh đi quẩn lại thấy nhõn mặt mấy ô với giọng văn như nhau. Nick có đổi tên khác thì giọng văn vẫn vậy. Block mãi k xong :))

linhcanonian

Xe tải
E đang kiếm cơm để kiếm thêm nhà nên mới vào đây. :)) nhưng quanh đi quẩn lại thấy nhõn mặt mấy ô với giọng văn như nhau. Nick có đổi tên khác thì giọng văn vẫn vậy. Block mãi k xong :))
Đây là diễn đàn mở chứ không phải hội dừng mua nhà của các cụ.
Nên không phải cứ bảo giá nhà không giảm thì là cò, và không tranh luận được thì block.
Nó chỉ thể hiện sự yếu đuối và kém cỏi thôi.

TreeBoo

Xe buýt
Cụ đọc giải trí cuối ngày thôi,

Chứ toàn còm lùa, làm gì có thông tin gì mới?

Quanh đi quẩn lại, vẫn là mấy cánh chim tung hứng dẫn về... VCL. ĐA là tiềm năng, là số 1! =))
Hội hô hào dừng mua nhà thì còn thông tin j mới dc? Hội trên of ít nhất tranh luận còn văn minh, ko hở ra là đòi làm bố nhau như hội trên fb :))
Ai lùa thì kệ ngta chứ ;)) kể cả lùa có phải ai cũng có mấy chục tỷ đắp vào Vin CL đâu. Lùa cái lk bt chứ ko fai cái cc mà dễ thế. Dân đầu tư lk bt thì chắc cũng đắn đo chán trc khi xuống tiền.
tôi ko fai cò vạc j, chỉ mong giá nhà giảm để mua thêm 1 căn tích luỹ cho đời sau thôi. Năm ngoái mua hụt nên giờ ngồi nhìn :)) thong thả ko vội, mua dc thì mua mà ko dc thì coi như đời sau bị bớt mất 1 cái nhà.