[Funland] Thành lập nhóm dừng tìm mua nhà HN tránh tình trạng, thổi giá, ngáo giá của môi giới và chủ nhà

Xu Hào

Xe tải
Dùng tiền mua xe và tận hưởng cuộc sống mới thúc đẩy kinh tế đất nước đi lên chứ cứ tiết kiệm mua đất vứt đấy chỉ tổ làm xã hội đi lùi thôi. Vậy nên phải đánh thuế thật cao tầng lớp tích trữ bds để nắn dòng tiền vào sx.
Bác viết vậy hơi phiến diện quá.
Nếu đẹp thì nên dùng tiền để Đầu tư và nghiên cứu khoa học, sản xuất. Khác dùng tiền mua xe ăn chơi hưởng thụ xe cộ.
Người đầu tư đất phải bỏ tiền ra mua đất chứ ko phải tự nhiên có được. Tiền mua đưa cho người bán. Người bán lại dùng tiền đó để mua sắm, đầu tư ........ Đều là hành động bỏ tiền ra mua.
Để có tiền mua đất thì cũng phải lao động, sản xuất cả quá trình vất vả cật lực nhiều năm. Những năm tháng đó cũng là làm ra của cải vật chất cho xã hội.

linhcanonian

Xe tải
Em ví dụ:
1, cập nhật giá thực các căn đang giao dịch.
2, chia sẻ các cụ vừa mua căn nào, giá bao nhiêu.
Sẽ là cách đóng góp hữu ích cụ ạ. ;))

Còn nếu chỉ hô hào VCL là số 1, mua nhanh kẻo hết, thì nó... buồn cười lắm =))

Mà nhất là từ những nick chẳng thấy mua được căn VCL nào, toàn hô mồm. ;))
Từ hôm qua cụ này ở đâu ra ấy nhỉ :))
Chắc HN này ai mua nhà mua đất đều phải báo cáo qua cụ ấy :))

honeykiss

Xe hơi
Đây là diễn đàn mở chứ không phải hội dừng mua nhà của các cụ.
Nên không phải cứ bảo giá nhà không giảm thì là cò, và không tranh luận được thì block.
Nó chỉ thể hiện sự yếu đuối và kém cỏi thôi.
Tranh luận mãi rồi có đấu lại đội cò vạc cùng hội nhóm clone của họ đâu. Nên thấy mất tgian k đôi co làm j. Thi thoảng thấy mấy ô copy báo định hướng, thông tin mù mờ của mấy ô bđs vào tung hô nên đau mắt tí thôi. :))
Tiện đây là hình như hết thời hạn nộp tiền đấu giá đất Hoài Đức rồi thì phải mà k thấy có thông tin số người nộp nhỉ? Xem khu ấy có sốt thật k hay lại như thanh oai

lenhaque2

Xe buýt
Tóm lại nên chốt lại thế này rồi…đóng thớt:
1. Cccm sẵn tiền thịt thì múc bđs ngay và luôn, đừng có chờ hết ngáo vì có phải tất cả ngáo đâu mà chờ!(hàng tốt giá rẻ vẫn luôn có, tìm là có)
2. Đầu tư bđs là đầu tư cho tương lai cho con cháu, xấu nhất đu đỉnh năm nay sẽ là đáy năm sau, khác xa chứng khoán có thể thành giấy chùi.
3. Không có tiền thì nên nghĩ cách kiếm tiền rồi quay lại vào bđs,(chứ không nên chửi ngáo), kinh nghiệm truyền đời “đầu tư bđs muôn đời thịnh”, cc nhà ta đúc kết nhiều đời, thế giới minh chứng nhiều thế kỷ rồi!
Phỏng cụ......Người dân đen như chúng tôi chỉ cần MINH BẠCH , đặc biệt là đấu giá MINH BẠCH, chỉ có thế mới tiếp cận được nguồn hàng của nn đang "nhỏ giọt" ra, còn k thì giá còn tăng "vô lý" dài dài nhé

TreeBoo

Xe buýt
Em ví dụ:
1, cập nhật giá thực các căn đang giao dịch.
2, chia sẻ các cụ vừa mua căn nào, giá bao nhiêu.
Sẽ là cách đóng góp hữu ích cụ ạ. ;))

Còn nếu chỉ hô hào VCL là số 1, mua nhanh kẻo hết, thì nó... buồn cười lắm =))

Mà nhất là từ những nick chẳng thấy mua được căn VCL nào, toàn hô mồm. ;))
Thì tôi bảo rồi đấy, những người có nhu cầu mua thật như tôi ( nhằm mục đích tích luỹ, ko fai để lướt ) thì đều chán và nằm im hết rồi, bạn bè ngoài đời tôi đều tình trạng như tôi, là ko nhảy vào lúc này làm gì, dự án mới đa phần chất lượng / pháp lý lởm, giá thì ảo. Thế lấy đâu ra giá update cho cụ ;))
Còn ai hô tôi ko biết, hô là chuyện của hô, mua là chuyện của mua. Cứ ai tung hô là mua thì tiền là vỏ hến hết rồi. Biết đâu người ta thấy nó ổn thật thì sao? Cá nhân tôi cũng nghĩ VCL khá ok, ok hơn so với OCP2-3 nhiều, nhưng giá này là giá đã xây cầu + đi trước tương lai 5 năm. Căn lk 6x mét bán 20 tỷ là cao, tầm 13-15 tỷ thì chắc sẽ bán rất chạy. Nhiều người quan tâm VCL là thật, cụ cứ ác cảm rồi quy hết chúng tôi là cò làm j :)) riêng trên of này từ đầu năm tôi thấy nhiều người ngóng hàng VCL lắm rồi, chẳng qua giá nó ngáo thôi.

bachtrong43

Xe máy
Thì tôi bảo rồi đấy, những người có nhu cầu mua thật như tôi ( nhằm mục đích tích luỹ, ko fai để lướt ) thì đều chán và nằm im hết rồi, bạn bè ngoài đời tôi đều tình trạng như tôi, là ko nhảy vào lúc này làm gì, dự án mới đa phần chất lượng / pháp lý lởm, giá thì ảo. Thế lấy đâu ra giá update cho cụ ;))
Còn ai hô tôi ko biết, hô là chuyện của hô, mua là chuyện của mua. Cứ ai tung hô là mua thì tiền là vỏ hến hết rồi. Biết đâu người ta thấy nó ổn thật thì sao? Cá nhân tôi cũng nghĩ VCL khá ok, ok hơn so với OCP2-3 nhiều, nhưng giá này là giá đã xây cầu + đi trước tương lai 5 năm. Căn lk 6x mét bán 20 tỷ là cao, tầm 13-15 tỷ thì chắc sẽ bán rất chạy. Nhiều người quan tâm VCL là thật, cụ cứ ác cảm rồi quy hết chúng tôi là cò làm j :)) riêng trên of này từ đầu năm tôi thấy nhiều người ngóng hàng VCL lắm rồi, chẳng qua giá nó ngáo thôi.
Ai nằm im hả cụ, cụ nói cụ vs bạn bè cụ thôi :))), e người có nhu cầu thực cũng vừa cọc 1 căn đây, giá giờ hơi ảo nhưng cứ hợp lý là vào dc. Nhóm dừng mua cũng vậy thôi, hô hào k mua nhưng hễ có hàng hợp lý là chén

TreeBoo

Xe buýt
Ai nằm im hả cụ, cụ nói cụ vs bạn bè cụ thôi :))), e người có nhu cầu thực cũng vừa cọc 1 căn đây, giá giờ hơi ảo nhưng cứ hợp lý là vào dc. Nhóm dừng mua cũng vậy thôi, hô hào k mua nhưng hễ có hàng hợp lý là chén
À vâng thế lỗi tôi :)) xin cụ cái giá cập nhật thông tin căn cụ vừa vào cho đúng tinh thần.

Vinfast9009

Xe đạp
Yên tâm sẽ có thuế bất động sản nhé. Đang trình: thuế các đối tượng nhiều bđs, bđs bỏ hoang; xem xét đánh thuế theo hạn mức có khấu trừ, hoàn thuế cho các đối tượng sử dụng đất cho mục đích sản xuất kinh doanh đăc biệt phục vụ an toàn lương thực...

08081988

Xe máy
Đánh thuế một ngành mà gdp phụ thuộc nhiều vào đó ko phải đơn giản đâu cụ, hy sinh gdp chắc ko có đâu?

Nhìn ngón tay thì bé xinh mà hoá ra tay rất to, không dám bình luận vì độ chịu chi :)) hơn 240t chứ mấy, vã mồ hôi dù trời hơi lạnh :D

honeykiss

Xe hơi
Nhìn ngón tay thì bé xinh mà hoá ra tay rất to, không dám bình luận vì độ chịu chi :)) hơn 240t chứ mấy, vã mồ hôi dù trời hơi lạnh :D
Thời buổi kinh tế còn khó, sxkd thì te tua mà bỏ 240 tỏi ra mua nhà bên VCL thì thực sự nể họ. Chắc thêm cái sổ đỏ ấy vào két cũng đc 2-30 tờ phía dưới ấy chứ :))

anphudong

Xe tăng
Chắc là chim mồi thôi......

bachtrong43

Xe máy
À vâng thế lỗi tôi :)) xin cụ cái giá cập nhật thông tin căn cụ vừa vào cho đúng tinh thần.
E mua chỗ e thôi, đơn giá 170tr nhé cụ, giá cao thì cao nhưng hợp lý vs túi tiền ng mua thì thanh khoản vẫn tốt, nhu cầu thực thì căn hợp lý giá cao 1 chút vẫn cố dc cụ ah

khanhnguyen09

Xe container
Sợ chứ cụ, nhỡ đâu họ làm cải cách ruộng đất thì nhà cửa mất hết vào tay vô sản.
Em mới thấy ở nhóm đó ngày ngày hằn học chửi bới, chứ ở đây em chưa thấy ai có nhà lại đi hằn học với đội chưa mua được nhà bao giờ.
Khổ, thỉnh thoảng vào chém gió tý mà cứ bắt mình làm cò vạc.
Cụ có nhà rồi thì sao cần phải hằn học với người chưa có nhà? Phải chăng lòng dạ cụ quá hẹp hòi? Cụ không nên lái chuyện cải cách ruộng đất vào đây mà ăn thẻ của mod, đang sống ở thời bình chứ có phải rừng rú đâu?