[Funland] Thành lập nhóm dừng tìm mua nhà HN tránh tình trạng, thổi giá, ngáo giá của môi giới và chủ nhà

_MCM_

Xe tải
Bạn em nó chụp được ảnh hôm nay đi mua vàng. Xếp hàng 3 tiếng mới được cái giấy.

_MCM_

Xe tải

Giá càng tăng thì người đi mua càng đông. Tính đầu cơ của người HN.

Dr Duc

Xe tải
Cụ Chính mới phát biểu đấy: ko hình sự hóa các hoạt động kinh tế. Bỏ cọc là 1 hoạt động kinh tế nhé
Đúng rồi. Còn đang cố gắng để Mỹ công nhận Việt Nam là nền kinh tế thị trường đây. Cứ hành xử kiểu rừng rú nó quen đi. Không kiếm được nhiều tiền đuợc bằng người khác là tìm cách cướp.

Quê bầm

Xe điện

Bocui

Xe buýt
Muốn giảm tình trạng đầu cơ nhà đất thì em thấy có thể tiến hành nhiều bước :
- Hạn chế các tình trạng nhà bỏ không, bỏ hoang. BĐS nào bỏ hoang, không hoàn thiện và có người về ở trong vòng 6 tháng kể từ thời điểm bàn giao thì có thể tiến hành xử phạt.
- Đánh thuế thu nhập đối với hoạt động cho thuê BĐS, như hiện nay nguồn thu từ cho thuê BĐS em thấy đang không chịu phí và thuế thu nhập cá nhân.
- Đánh thuế sở hữu BĐS từ căn thứ 2 trở đi, ai nhà nhiều người thì cũng chỉ sở hữu tối đa từng đó căn chứ không thể hơn được.
- Thông tin minh bạch trong quá trình Quy hoạch khu đô thị, giải tỏa mặt bằng.
Thật ra muốn giải quyết ko có gì khó các cụ ấy chẳng thuộc lòng như đếm số. Như truyện: Khi ở một nơi toàn đứa cởi tuồng thì người mặc quần lại là đứa bện hoạn đó cụ. Giải thích cho việc vì sao nhiều đứa phông bạt làm ăn chộp giật lại ngon, còn nhiều người cầy cuốc cả đời cuối cùng ko mua nổi cái nhà như hiện trạng bây giờ đó cụ :D

Chỉnh sửa cuối:

DeLyon

Xe buýt
Bạn em nó chụp được ảnh hôm nay đi mua vàng. Xếp hàng 3 tiếng mới được cái giấy.

View attachment 8752152
Thích nhỉ. Như này thì Bảo Tín Minh Châu thích phát hành bao nhiêu giấy đảm bảo này cũng được chứ đâu cần phải bán vàng thật cho khách. Khác gì tự in tiền đâu.

linhcanonian

Xe tải
Thích nhỉ. Như này thì Bảo Tín Minh Châu thích phát hành bao nhiêu giấy đảm bảo này cũng được chứ đâu cần phải bán vàng thật cho khách. Khác gì tự in tiền đâu.
Cụ trêu hay gì ạ.
Cái này nó là biên lai đi kèm vàng thật, cũng là giấy tờ chứng minh nguồn gốc xuất xứ mà cụ.

DeLyon

Xe buýt
Đúng vậy! Luật chơi là do các Ban Tổ chức đề ra, người ta bỏ thì mất tiền cọc. Nếu sợ bị "thổi giá" thì sao không đưa ra gíá trần?
Ban tổ chức cũng chung 1 nhóm lợi ích với đội cò lái đầu cơ bđs rồi các công ty đầu tư bđs từ to đến bé mà. Nhóm lợi ích đấy nó cực sâu cực rộng ăn cả vào phần chính sách nữa chứ ko bỡn.
Vậy nên cùng là đống chí đồng đội, tội gì phải cắn nhau :D Hợp tác với nhau thổi giá sẽ thích hợp, các bên đều có lợi.

DeLyon

Xe buýt
Cụ trêu hay gì ạ.
Cái này nó là biên lai đi kèm vàng thật, cũng là giấy tờ chứng minh nguồn gốc xuất xứ mà cụ.
Ah ok, e tưởng chỉ có mỗi tờ giấy đó, còn vàng đợi xếp hàng hẹn quay lại lấy sau :D

Cuabeo

Xe Cứu Trợ
mua qua app Vcb ngon mà. Mình mua đc 2 lần rồi, 1 lần cuối tháng 8, 1 lần cuối tuần trước.

cadan

Xe container
Bà con hội dừng mua nhà tránh ngáo giá có vẻ ôm tiền đi mua vàng sao mà giá lên ác thế? Sao không thấy kêu vàng ngáo nhỉ? :))
Mua vàng ko ảnh hưởng bao nhiêu tới XH ạ

một căn nhà tốn tiền tỷ

còn vàng thì ừ cứ cho là tăng
Mua một vài chỉ cũng là mua

Cuabeo

Xe Cứu Trợ
Em mua qua app digibank của Vcb, đúng 10h sáng vào đặt mua. Tài khoản vcb phải đủ tiền thanh toán 1 lượng vì sẽ trừ tiền ngay lúc đặt. Sau đó cụ qua điểm giao dịch đã lựa chọn nhận vàng, của em là sau 2 ngày lv, nhưng có người 3 ngày lv. Rất đơn giản
Ngân hàng bán vàng hả cụ? Trước em hỏi không có.

Dr Duc

Xe tải
Các cụ nhìn bộ mặt Văn Giang Hưng Yên thay đổi thế nào thì sẽ hiểu chính sách của bác TBT với BDS. Bên cạnh các dự án cao cấp sẽ có NOXH. Rất rõ ràng: Người giàu sẽ được chào đón, người không giàu sẽ có an sinh xã hội. Ngoài ra các cụ cũng từng nghe không dưới một lần câu " Tiền, vàng trong dân vẫn còn rất nhiều, phải tìm cách huy động". Nhiều cụ cười khẩy bảo tiền tao, tao giữ, đố đứa nào rút ra đấy. Những dự án như Vin Vũ Yên, Vin Cổ Loa chính là cách mà tiền, vàng trong dân được rút ra đấy. Những dự án đó, cũng như các đợt đấu giá đất liên tục cũng sẽ kéo giá BDS đi lên, cũng là một cách để tiền của các cụ được rút ra đấy.

Whoamidear

Xe tải
Các cụ nhìn bộ mặt Văn Giang Hưng Yên thay đổi thế nào thì sẽ hiểu chính sách của bác TBT với BDS. Bên cạnh các dự án cao cấp sẽ có NOXH. Rất rõ ràng: Người giàu sẽ được chào đón, người không giàu sẽ có an sinh xã hội. Ngoài ra các cụ cũng từng nghe không dưới một lần câu " Tiền, vàng trong dân vẫn còn rất nhiều, phải tìm cách huy động". Nhiều cụ cười khẩy bảo tiền tao, tao giữ, đố đứa nào rút ra đấy. Những dự án như Vin Vũ Yên, Vin Cổ Loa chính là cách mà tiền, vàng trong dân được rút ra đấy. Những dự án đó, cũng như các đợt đấu giá đất liên tục cũng sẽ kéo giá BDS đi lên, cũng là một cách để tiền của các cụ được rút ra đấy.
Lại chém, cứ như là chính mình ở trong bộ ít người :))

Khongdanhvong

Xe điện
Đúng rồi. Còn đang cố gắng để Mỹ công nhận Việt Nam là nền kinh tế thị trường đây. Cứ hành xử kiểu rừng rú nó quen đi. Không kiếm được nhiều tiền đuợc bằng người khác là tìm cách cướp.
Lúc cần thì tung hô Mỹ, lúc không cần thì chửi.

Dr Duc

Xe tải
Lại chém, cứ như là chính mình ở trong bộ ít người :))
Trên diễn đàn không để chém thì để làm gì? Trình độ tranh luận kém cỏi nên chỉ nhăm nhăm công kích cá nhân. Không có khả năng dùng lập luận, lý lẽ để đập lại đối phương.