[Funland] Thang máy chung cư rơi

thamvuky

Xe tăng
Ở Tây thì đại gia thì ở nhà hai tầng thôi chứ ai làm nhà cao với ở chung cư. Ở mình thì cái khí hậu nó hơi oái oăm nên thấp quá thì cũng có nhược điểm.
Quan trọng là 150 tr/1 m2 thì mình ko đủ xèng để mua cỡ 100 m2 để chỉ xây 2 tầng :)))

TSTA

Xe container
Ông anh cụ mà như cụ post thì là dạng ko có chuyên môn,đi làm kiểm định bán giấy ăn tiền nên mới thế thôi.Chứ làm kiểm định tử tế,có chuyên môn thì chả ai thế.
Còn nếu chỉ là ông anh dạng ông chú Viettel thì em chịu.No Comment
Bản chất của việc lôi ông anh ông chú là tự thấy chưa uy tín, lời nói ko ai nghe nên đưa ông anh ông chú vào nhằm tăng trọng lượng, tăng chất lg câu nói.

TSTA

Xe container

khanghyxda

Xe hơi
Nhìn ảnh thì em thấy sảnh và thang khá xịn mà, chắc không phải tái định cư đâu cụ. Báo còn nói là đầu năm vửa bảo dưỡng thang hết mấy trăm triệu nên em chắc đây là nhà ở thương mại.
Khu này là khu tái định cư chất lượng cực kỳ tồi.

sontung89

Xe tăng
Thôi thôi các cụ đừng mang brand name ra mà đánh nhau làm gì oải lắm, muốn biết chất lượng thang thế nào thì vào phòng kĩ thuật của cái thanh chụp ảnh lên đây mà đấu nhau, cứ chỉ nhìn mỗi cái mác dán trong thang thì cũng đừng có quá tự tin thang của tôi hay của anh tốt hơn.
Muốn biết thang tốt hay dở phải nhìn vào cái đống phụ kiện nó dùng, mô tơ gì phanh gì, mạch điều khiển ntn, biết từng hạng mục......
Còn như nhà cháu biết thì thang ở vn thì chỉ là cái mác chẳng hơn, hầu như motor phanh mạch điều khiển tàu và chủ quan mà nhìn thì nó rất là lởm khởm

sontung89

Xe tăng

Bảo trì những gì, bên nào bảo trì, chia chác ra sao thì không thấy nói, ở vn có cái lệ là cái gì cũng quy ra tiền cho dễ hình dung, đúng là toàn thầy mù xem voi

Tuấn VTB

Xe tải
Cái này là do chất lượng thang máy rồi, các hệ thống thang máy cao cấp ko bao giờ có thể rơi tự do thế này được.
May mà rơi từ tầng 5 chứ cao hơn thì ko chỉ gãy chân ...

gnoudman

Xe tăng
Thôi thôi các cụ đừng mang brand name ra mà đánh nhau làm gì oải lắm, muốn biết chất lượng thang thế nào thì vào phòng kĩ thuật của cái thanh chụp ảnh lên đây mà đấu nhau, cứ chỉ nhìn mỗi cái mác dán trong thang thì cũng đừng có quá tự tin thang của tôi hay của anh tốt hơn.
Muốn biết thang tốt hay dở phải nhìn vào cái đống phụ kiện nó dùng, mô tơ gì phanh gì, mạch điều khiển ntn, biết từng hạng mục......
Còn như nhà cháu biết thì thang ở vn thì chỉ là cái mác chẳng hơn, hầu như motor phanh mạch điều khiển tàu và chủ quan mà nhìn thì nó rất là lởm khởm
......Còn như nhà cháu biết thì thang ở vn thì chỉ là cái mác chẳng hơn, hầu như motor phanh mạch điều khiển tàu và chủ quan mà nhìn thì nó rất là lởm khởm.....----->Thế thì cụ nên chịu khó tìm hiểu thật nhiều và nhiều vào để biết được nhiều hơn và chính xác hơn .... :))

sontung89

Xe tăng
......Còn như nhà cháu biết thì thang ở vn thì chỉ là cái mác chẳng hơn, hầu như motor phanh mạch điều khiển tàu và chủ quan mà nhìn thì nó rất là lởm khởm.....----->Thế thì cụ nên chịu khó tìm hiểu thật nhiều và nhiều vào để biết được nhiều hơn và chính xác hơn .... :))
Tìm hiểu làm gì, muốn biết thang mình dùng là gì thì cứ lên phòng kt của thang. Cháu đi làm dự án công nghiệp nhiều rồi, nói chung thang ở vn nhìn chán đời từ motor phanh mạch điều khiển, đúng hàng tàu loại 2. Đã từng lên xem đội lắp thăng lắp từ lồng, ray, đối trọng, căn chỉnh, set điều khiển trên phòng kĩ thuật, mang mác mit nhưng động cơ thì tàu, mạch điều khiển cũng tàu, trông lởm khởm chắp vá, chả thấy có cái gì gọi là của mit ngoài mỗi cái name tag trong thang, ở đâu ko biết chứ về việt nam thì cái name tag xem cho vui mắt thôi còn ăn lẩu thập cẩm trung quốc cả, tất nhiên nhiều chỗ chủ đầu tư vẫn đầu tư thì vẫn có hàng hịn. Thang máy giờ cứ huyndai là thấy yên tâm, cứ mit với châu âu thì xác định ăn lẩu thập cẩm tàu

Chỉnh sửa cuối:

nunachuoi

Xe điện
Cụ tìm hiểu kỹ hẵng phát biểu.
ThyssenKrupp có đa dạng phân khúc lắm, có cả hàng sx liên doanh ở khựa mang về ta đấy.
Và mấy chung cư tái định cư và giá rẻ thì đừng có nói chất lượng ThyssenKrupp là hay vì mấy thằng chủ đầu tư nó bẩn và bựa lắm.

Còn cụ là sales ThyssenKrupp thì chắc sớm được nghỉ làm thôi, cụ cứ liệu!
Em chả lạ gì cụ ạ, nhiều hãng nó còn bán đứt luôn cái tên của nó cho anh hàng xóm gắn vào sp (cho vài loại sp k quan trọng), thậm chí bán cả nhà máy luôn, không riêng thang máy đâu cụ. Cùng 1 tên sp giá có thể rất khác nhau.
Em nêu cảm nhận trên cơ sở 2 cái thang máy em đi thường xuyên, chỗ khác em k biết.
Em đang thất nghiệp và có nguyên tắc là k làm việc ở chỗ chơi ạ. Cảm ơn cụ tiếp chuyện.

Chỉnh sửa cuối:

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Chung cư Scitech Tower gần chỗ em mới hơi kêu, rung thanh máy đã kiểm tra, bảo trì ngay. Hầu như tháng nào cũng kiểm tra. 21 tầng mà có sự cố thì cũng hết hồn.

Nmxuonto

Xe hơi
như này chấn thương, hoảng loạn cả luôn

maximax903

Xe điện

xebuyt

Xe tăng

Cối xay 268

Xe tải
Mấy cái kỹ năng này chắc ko kịp dùng, có kỹ năng thì muốn dùng ko được.
Thang rơi từ tầng thấp thì chưa kịp định thần nó đã chạm đất, thang đông thì lấy đâu ra chỗ mà nằm :(
Thì nằm đè lên nhau .....mà sống. =))

Chưa thấy cụ nào khai sáng cho anh em nguyên lý cơ cấu hoạt động và đặc biệt là kỹ năng xử lý khi gặp tình huống thang máy trục trặc nhể. Toàn thấy các cụ rút giày dép phang nhau. Nghĩ cũng kinh phết, nhất là trẻ con. Thằng cu con nhà em toàn cắm đầu nhảy vào thang khi thấy cửa mở ko cần biết bên trong thế nào, trục trặc thì giời cứu. Còn nói là thang máy nguy hiểm này nọ thì khác gì bảo đi máy bay nguy hiểm đâu, ai chả biết đi máy bay mà rơi thì làm gì còn cơ hội rút kinh nghiệm nhưng có ai chê đi máy bay đâu. À, chính xác là có anh chàng cầu thủ Beckham người Hà Lan

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Chưa thấy cụ nào khai sáng cho anh em nguyên lý cơ cấu hoạt động và đặc biệt là kỹ năng xử lý khi gặp tình huống thang máy trục trặc nhể. Toàn thấy các cụ rút giày dép phang nhau. Nghĩ cũng kinh phết, nhất là trẻ con. Thằng cu con nhà em toàn cắm đầu nhảy vào thang khi thấy cửa mở ko cần biết bên trong thế nào, trục trặc thì giời cứu. Còn nói là thang máy nguy hiểm này nọ thì khác gì bảo đi máy bay nguy hiểm đâu, ai chả biết đi máy bay mà rơi thì làm gì còn cơ hội rút kinh nghiệm nhưng có ai chê đi máy bay đâu. À, chính xác là có anh chàng cầu thủ Beckham người Hà Lan
Cơ cấu hoạt động của thang,quy trình kiểm định,hệ thống an toàn của thang máy hố pít ( phổ thông) cụ có thể xem bụng anh GG.
Vấn đề ở ta đó là sự tiêu cực,tắc trách,trách nhiệm...( pháp lý)
Em có hiểu quy trình,quy định để 1 thang máy được đưa vào sử dụng.
Ở trường hợp này,và nhiều trường hợp khác ( công trình công cộng). Bỏ qua quá trình kiểm tra,bảo dưỡng,thay thế, nâng khống trọng lượng thang( tiêu cực).
Trường hợp này cá nhân em nghĩ rằng thang không đc kiểm tra,bảo trì,và vượt tải mới xảy ra chuyện.

Vulcan V70

Xe trâu
Thang bị sự cố là thang chở hàng.
Không rõ thiết bị an toàn của nó có khác các thang chở người hay không?
1_ztez (1).jpg