[Funland] Thang máy chung cư rơi

tranmanhha

Xe điện
Em tưởng, chị em mặc váy đi thang máy mà bị rơi, thì tốc váy lên là cùng. Chứ gãy chân là cũng ghê đấy.
Em đi thang máy bị say, nên tầm 6 - 7 tầng, em tuyền đi thang bộ.

melody1

Xe tải
Muốn ko đi thang máy thời nay chỉ có ngồi nhà mặt đất. Đến VP, đi siêu thị, đi khu vui chơi, đi abc xyz cũng đều thang máy hết. Như máy bay đấy, nó rơi phát thì xác định luôn, đừng đi nữa cho yên tâm!
Đi máy bay ít ra phải đạt các tiêu chuẩn nhà nước, quốc tế nghiêm ngặt.
Còn thang máy thì hên xui, đạt tiêu chuẩn của mấy anh chị cò chung cư là đủ dồi.

melody1

Xe tải
Lảm nhảm như thằng phê cần ấy, chẳng chứng cứ, chẳng số liệu rồi bắt người khác phản biện....chắc hút nhầm lá đu đủ, lại còn mốc nữa =)) =)) =))
Ko còn lý gì để bao biện nữa thì quay ra lồng lộn chửi càn à. Đừng quote bài tôi nữa.

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Còn thang máy thì hên xui, đạt tiêu chuẩn của mấy anh chị cò chung cư là đủ dồi.
Dán tem kiểm định theo quy chuẩn của cục đk nhé, nó còn hơn cả quy chuẩn của đk ô tô xe máy đấy. Còn nói thế thì vn chả tin dc bố con thằng nào ;))

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Ông anh em làm kiểm định thang máy. Ông ý sợ không dám ở cc vì thang máy. Loáng thoáng là hay cắt phần đối trọng đi. Định kỳ kiểm tra, bảo dưỡng cũng vớ vỉn.
Hay ông ý kiểu bsy nên sợ virus, bệnh nghề nghiệp.
lại câu chuyện ông anh à:))) nếu nó lởm thật thì có mà chết đầy vụ rồi và ko ai ở cc đâu. bọn nó có tham nhưng ko tham những cái ngu si ko đáng dc bao tiền đâu.

melody1

Xe tải
Dán tem kiểm định theo quy chuẩn của cục đk nhé, nó còn hơn cả quy chuẩn của đk ô tô xe máy đấy. Còn nói thế thì vn chả tin dc bố con thằng nào ;))
Cái tem đó có xịn xò hơn tem kiểm định an toàn thực phẩm chúng sinh tống vào người mỗi ngày ko cụ?

maximax903

Xe điện
Sợ nhất mấy cụ BQT nghe hội chân gỗ rỉ tai chỗ này ngon bổ rẻ lắm các cụ ah, nhiều nơi đã mua của bên này rồi. Tiếp đến bọn nó đến từng nhà kiểu ngoại giao gầm bàn từng cụ trong BQT, tỉ tê mân mê, rồi abcd, tâng bốc các cụ lên mây coi các cụ là quan trọng nhất trong cái BQT này là mỗi cụ gật đầu cmn luôn. Bài này cũ quá nhưng vẫn rất hiệu quả với nhiều cụ gà ham ăn.

sakai_yo

Xe lăn
Đoàn trong thang thuộc 1gđ, sang nhà thông gia ăn cỗ. Bà cụ 87 bị nặng nhất chính là bà thông gia. Thế này thì nhà kia cũng áy náy thật.

melody1

Xe tải
lại câu chuyện ông anh à:))) nếu nó lởm thật thì có mà chết đầy vụ rồi và ko ai ở cc đâu. bọn nó có tham nhưng ko tham những cái ngu si ko đáng dc bao tiền đâu.
Thực phẩm phun tẩm hóa chất đầy ra đấy, có ai nhịn đói được vì sợ phải tống cái đống chất độc đấy vào người hàng ngày ko?

nunachuoi

Xe điện
Khu này em có người nhà ở nên nên biết rõ, đây đúng là khu TĐC, và chất lượng thang máy thì kém thật. Thang máy thương hiệu Thyssen (thì phải) của TQ và kg biết có phải Thyssen thật hay gắn mác thôi. Mới khoảng 2 năm gần đây, các thang đã được đầu tư sửa chữa (em kg biết chính xác làm những gì) hình như phần bo mạch điều khiển, căn chỉnh thang vận hành êm hơn hẳn. Ngày trước mỗi lần thang dừng phanh ự cái, cửa đóng lao vào rất nhanh và kêu, các nút bấm trong thang chết một số, các nút gọi tầng ngoài thì long, bung ra, nhiều tầng bấm gọi kg được. Thời gian đó thang chạy hay bị kẹt các tầng, bảo vệ cầm thanh sắt chạy lên cứu hộ suốt :D
Các phần về cơ khí phần cứng của thang nguyên thuỷ em không biết chất lượng ra mô, nhưng chắc kém, quả thực sống ở chung cư mà chất lượng thang máy như thế này thì khổ và lo nơm nớp. Hy vọng sau sự cố lần này mọi thứ được sử lý triệt để hơn cho bà con được nhờ và yên tâm đi lại.
Em gặp mấy quả ThyssenKrupp rồi. Ngán lắm.
Chắc chỗ các bác thế nào ấy chứ, khu nhà em cũng ThyssenKrupp và chạy 10 năm vẫn nhanh và êm, em đính chính tý: ThyssenKrupp là hãng công nghiệp nặng hàng đầu của Đức, cũng giống như ở Nhật, hãng công nghiệp hàng đầu là Mit và Sumi chứ không phải mấy cái thương hiệu hành tiêu dùng quen thuộc đâu ạ. Nói về thang máy em kết nhất quả ThyssenKrupp ở Kengnam.

PS: Thang ThyssenKrupp nó như đi Mec với BMW ạ, bảo dưỡng phải chuẩn và tương đối tốn tiền nên ít nơi dùng.

Chỉnh sửa cuối:

melody1

Xe tải
Sợ nhất mấy cụ BQT nghe hội chân gỗ rỉ tai chỗ này ngon bổ rẻ lắm các cụ ah, nhiều nơi đã mua của bên này rồi. Tiếp đến bọn nó đến từng nhà kiểu ngoại giao gầm bàn từng cụ trong BQT, tỉ tê mân mê, rồi abcd, tâng bốc các cụ lên mây coi các cụ là quan trọng nhất trong cái BQT này là mỗi cụ gật đầu cmn luôn. Bài này cũ quá nhưng vẫn rất hiệu quả với nhiều cụ gà ham ăn.
Nhiều khi tự lắp thang máy cho nhà mình, mua cái 4b cho bản thân mình mà đầy cụ còn tham rẻ vs sợ xe nặng xác tốn xăng + phí bảo dưỡng cao nữa. là mấy cái đồ phục vụ người khác!

Lazevil

Xe đạp
Website
shp.ee
Chắc chỗ các bác thế nào ấy chứ, khu nhà em cũng ThyssenKrupp và chạy 10 năm vẫn nhanh và êm, em đính chính tý: ThyssenKrupp là hãng công nghiệp nặng hàng đầu của Đức, cũng giống như ở Nhật, hãng công nghiệp hàng đầu là Mit và Sumi chứ không phải mấy cái thương hiệu hành tiêu dùng quen thuộc đâu ạ. Nói về thang máy em kết nhất quả ThyssenKrupp ở Kengnam.
Chắc em dính ThyssenKrupp đi nhờ qua hàng xóm.
Em nhớ quả cc B3D Nam Trung Yên: đèn lên xuống ko sáng, đèn tầng không sáng, đi qua các tầng thì đóng mở như máy chém.

Chỉnh sửa cuối:

gnoudman

Xe tăng
Ông anh em làm kiểm định thang máy. Ông ý sợ không dám ở cc vì thang máy. Loáng thoáng là hay cắt phần đối trọng đi. Định kỳ kiểm tra, bảo dưỡng cũng vớ vỉn.
Hay ông ý kiểu bsy nên sợ virus, bệnh nghề nghiệp.
Ông anh cụ mà như cụ post thì là dạng ko có chuyên môn,đi làm kiểm định bán giấy ăn tiền nên mới thế thôi.Chứ làm kiểm định tử tế,có chuyên môn thì chả ai thế.
Còn nếu chỉ là ông anh dạng ông chú Viettel thì em chịu.No Comment

maximax903

Xe điện

PS: Thang ThyssenKrupp nó như đi Mec với BMW ạ, bảo dưỡng phải chuẩn và tương đối tốn tiền nên ít nơi dùng.
Vâng cụ! Hàng tên tuổi đẳng cấp dùng khỏi nghĩ, nếu được lắp đúng hàng chuẩn & bảo dưỡng bảo trì định kỳ theo tiêu chuẩn hãng. Còn kiểu mua cái túi LUÔNVUITƯƠI mà nghĩ nó đẳng cấp như LÀMVƯỜN thì thôi, em chả dám cãi

motthoidongbim

Xe điện
Ông anh cụ mà như cụ post thì là dạng ko có chuyên môn,đi làm kiểm định bán giấy ăn tiền nên mới thế thôi.Chứ làm kiểm định tử tế,có chuyên môn thì chả ai thế.
Còn nếu chỉ là ông anh dạng ông chú Viettel thì em chịu.No Comment
Việc ngta mình hóng thì chém vậy thôi. Chứ em cũng chẳng lquan và có ý gì. Chỉ để cảnh báo cccm ngoài các phần khác ra thì nên tìm hiểu dự án thang máy dùng loại j, ntn, nhà thầu thi công ra sao thôi.

Demchinhhang.net

Xe container
Tái định cư hay gì thì riêng thang máy phải đạt chất lượng kiểm định thì mới được đưa vào sd chứ. Tính mạng con người chứ đâu phải con vật!
Em cũng cùng quan điểm với cụ. Chả nhẽ TĐC lại đi đặt thang riêng?

keomutvuive

Xe điện
Mả bố cụ nào bảo có ông anh làm kiểm định mà bẩu bọn nó ăn cắp phần đối trọng

Được gửi từ iPhone 6 - Otofun

pandahn

Xe điện
Em đã trải nghiệm nhiều thang máy thì thấy thang Hitachi khá tốt. Kể cả khoang bé nhưng lên xuống rất êm, không có cảm giác giật cục khi dừng tầng.