[Funland] Thái độ của phụ xe Hanoibus quá kém

j23

Xe container
Cứ thế này thì xã hội bao giờ mới tiến bộ thêm được, thớt cứ Hotline mà phản ánh thôi, nếu có nữa thì email...
Đành rằng thông cảm này nọ nhưng biểu hiện kia thì rõ là phải nghiêm khắc đưa ra xử lý rồi

Sazi

Xe điện
Cảm ơn Cụ chia sẻ những kiến thức văn minh mới mà em chưa được cập Nhật.

cụ bảo con em sai cái gì?
Con gái và bạn không sai, điều muốn nói là sự thiếu linh hoạt, linh động. Thiếu đi yếu tố này, việc bé tẹo cả hai bố con không xử lý được. Con bạn nó sẽ trưởng thành và sẽ gặp vướng mắc như bạn.

mmxhung

Xe điện
Không có tiền lẻ trả lại mà đuổi khách thì quá bố láo nhỉ. Nhưng cũng chỉ biết phản ánh thôi chứ phương tiện công cộng giá rẻ nhất rồi thì không thể tẩy chay được.
Nhưng mà khách nào khôn lỏi cũng chơi chiêu đưa tờ 500k thì cũng khổ cho nhà xe, lấy đâu ra tiền lẻ để phục vụ lũ dân gian.

Altis 2011

Xe điện
Một hai hiện tượng mà bạn bảo cả hệ thống có vấn đề. Thế thì cả cái xã hội này chỗ nào chả vấn đề. Bạn phản ánh vào đường dây nóng xem họ xử lý thế nào trước khi kết luận.
Đây là giọt nước tràn li cụ ah, em rất hay đi xe bus, ông xã bảo ở đấy anh đón em thường nói thôi để em đi xe bus về, em hay đi tuyến Nam thăng long - time City. 2 cháu nhà em đi xe bus khi học lớp 6 ah. Việc chướng tai gai mắt của bus Hà Nội em và các con chứng kiến nhiều nhưng đuổi cháu gái xuống xe vì đưa tiền to thì thực sự rất ko ổn cho cái văn hoá của phụ xe ah

Altis 2011

Xe điện
Con gái và bạn không sai, điều muốn nói là sự thiếu linh hoạt, linh động. Thiếu đi yếu tố này, việc bé tẹo cả hai bố con không xử lý được. Con bạn nó sẽ trưởng thành và sẽ gặp vướng mắc như bạn.
Em là mợ ah. Em ko phải ko xử lý dc mà em muốn để HN bus phải xem xét lại thái độ phục vụ của lxe, phụ xe ah.

shiluo

Xe container
Tôi chia sẻ để mọi người biết là nhà xe có quy định như vậy, để nhân viên bán vé biết triển khai. Đây là chia sẻ chứ không bảo vệ hay chứng minh cái gì cả. Nếu bạn muốn thì bạn chủ động kiểm tra.
Em kiểm tra rồi, họ bảo là cụ nói phét cụ ạ

Altis 2011

Xe điện
Không có tiền lẻ trả lại mà đuổi khách thì quá bố láo nhỉ. Nhưng cũng chỉ biết phản ánh thôi chứ phương tiện công cộng giá rẻ nhất rồi thì không thể tẩy chay được.
Vâng, giá rẻ nhưng nó dùng rất nhiều tiền trợ giá ah. Đó là tiền thuế của em, của cụ. Em ko đòi hỏi gì cao sang Cả, mà chỉ là đúng mực và bớt cửa quyền thôi ah.

hanoi_pho

Xe hơi
em cũng thường xuyên đi bus đi làm đây, tuyến 26 cũng nhiều thằng lái phụ xe mất dạy lắm (em phải gọi bằng thằng vì em hơn tuổi chúng nó và chúng nó mất dạy thật), em chứng kiến có vụ có cụ bà ngồi ở cái hộc bánh xe cạnh ghế trước vì ghế ưu tiên có người ngồi mà cụ lại say xe ko ngồi cuối được, bình thường em vẫn thấy có người ngồi 2 bên hộc bánh xe chân để gọn ko vướng người lên xuống là được, thằng lái cỡ trên dưới 30 đuổi bằng được bà cụ ra đằng sau, thằng phụ thì bơ ko xếp ghế, bà cụ kêu say ko xuống được, thế là nó tổ lái từ bệnh viện nhi đến huỳnh thúc kháng, bà cụ may túm chặt cái tay cầm ko chắc té xuống sàn :(
Cụ hay đi thì cụ quay clip lại để trấn chỉnh lại thái độ bọ nó.

Altis 2011

Xe điện
Cứ thế này thì xã hội bao giờ mới tiến bộ thêm được, thớt cứ Hotline mà phản ánh thôi, nếu có nữa thì email...
Đành rằng thông cảm này nọ nhưng biểu hiện kia thì rõ là phải nghiêm khắc đưa ra xử lý rồi
Vâng, em gọi từ sáng rồi ah.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
E mà là cụ e điện thẳng cho tổng đài phản ánh luôn. Rồi mai e lên xe đưa nó tờ 500K xong nc tiếp...

công nông tàu

Xe container
nói chung rất vô học. hôm qua em lên xe bus mà ko có khẩu trang, nó đuổi xuống như đuổi tà ấy. nghe khó chịu vô cùng.
cụ cứ ghi hành trình vào và phản ánh lên tổng đài của họ ấy
Nhưng 5h55 đã lên xe buýt, em thấy ko ổn, cụ xem bố trí lại chứ đi lại thế này nhọc phết
Thời gian này họ đang bắt buộc đeo khẩu trang trên xe buýt. Cụ lên không đeo họ đuổi xuống là đúng rồi. Họ không đuổi nếu bị kiểm tra hoặc hành khách khác phản ánh thì họ cũng bị phạt. Mình phải chấp hành đúng quy định mới trách người ta được.
Nhìn chung phụ xe rất nhiều người hành xử thiếu văn hóa, họ quát khách như người ta đi nhờ xe của họ không bằng. Nhiều khi lái xe phụ xe vừa đi vừa tán chuyện với nhau văng bậy bạ các kiểu không đếm xỉa gì đến mấy chục hành khách ngồi sau. Thỉnh thoảng mới có người nói năng nhẹ nhàng lịch sự. Em ấn tượng với tuyến xe 07 có 1 chị phụ nữ người cao ráo, mặt mũi phúc hậu, nói năng rất nhẹ nhàng, em hay đi tuyến ấy và gặp chị ấy nhiều lần.
Nói về trường hợp con mợ chủ. Phụ xe đuổi cháu bé đang trên đường đi học là không đúng nhưng cũng nên rút kinh nghiệm lần sau mợ chuẩn bị tiền lẻ cho cháu, sáng sớm ra, khách chưa có mấy, chuyến 5h55 chắc cũng là chuyến đầu thì ít khi họ có tiền lẻ trả lại. Lên xe buýt em thường chuẩn bị sẵn tiền lẻ để ra ngăn túi ngoài. Tránh lên xe mới mở ví lấy tiền vì làm như vậy dễ bị kẻ gian để ý móc trộm mất ví.
Em thấy nhiều cụ bảo : sao không thuê xe ôm đi học. Em thấy nếu tiện đường xe buýt thì nên cho các cháu đi xe buýt, tham gia giao thông bằng phương tiện công cộng cho văn minh. Còn bám cái xe máy đến bao giờ nữa.

Rượu Ngô

Xe tải
Cụ hay đi thì cụ quay clip lại để trấn chỉnh lại thái độ bọ nó.
em có app timbuyt, cũng nhiều lần có ý kiến về thái độ của lái phụ xe gửi qua app, app nó chỉ cho gửi ảnh chứ ko cho gửi video (nhất là tuyến tư nhân như 44,45 phụ xe rất hay có kiểu hỏi khách đi đâu, đi gần hoặc khách lơ ngơ là nó thu tiền ko xé vé) nhưng xem ra chả ích gì vì chưa bao giờ em nhận được phản hồi (app em đăng ký bằng số đt chính của em luôn). Giá như nó có cái đánh giá tích 1-5 sao như app của grab để chấn chỉnh dịch vụ thì tốt quá :)

toimuondie

Xe container
Phụ xe đuổi cháu bé đang trên đường đi học là không đúng
Cái này mới chỉ nghe có 1 chiều thôi ạ.
Hôm trước ở Đà Nẵng cũng có vụ như này, phụ xe bị đình chỉ cho đến khi cty trích xuất camera trên xe thì là phụ xe chỉ đề nghị khách xuống xe, rất nhẹ nhàng.

xuantien_mobis

Xe lăn
Nói thì đơn giản cụ ah, thế con Cụ gặp thằng hổ báo, khùng khùng thì sao ah. Đương nhiên bé nhà em cũng hơi lành, nhưng đôi co với nó nó nhỡ nó đánh cho thì thiệt thân .
Xe kia nó ko cho đi thì rút kinh nghiệm, xuống xe đổi tiền hoặc vào tạp hóa gần đó mua chai nước suối để họ trả lại rồi chờ xe khác tới thì đi tiếp, 16 tuổi rồi chứ con nít nữa đâu nhỉ.

VCHDHN

Xe container
E mà là cụ e điện thẳng cho tổng đài phản ánh luôn. Rồi mai e lên xe đưa nó tờ 500K xong nc tiếp...
Nó cầm cả rồi bảo đề đi trừ dần vì k có tiền thối cũng là p án hay :)) :)) :)). Fun thôi chứ ngay như em có lần nhìn tay nó cầm tiền lẻ mà nó bảo k có tiền trả lại kia:)):)):))

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Do tắc đường nên Hà Nội thường tuyên truyền cho người dân ưu tiên sử dụng xe Bus. Tuy nhiên, sáng nay nhân viên phụ xe Bus tuyến 26 đã cư xử rất mất lịch sự và vo trách nhiệm với con gái em. Em rất bức xúc mà ko biết xử lý sao:
Con gái em học lớp 10 truong Sư phạm, đi tuyến 26 đón ở điểm trên đường Kim Nguu, đối diện toà nhà Han-Việt (gần cầu Mai động). Cháu lên xe lúc 5h55p. Do không có tiền lẻ nên cháu đưa phụ xe 200k. Phụ xe bảo cháu ko có tiền trả lại, bắt xuống xe mà đổi tiền. Cháu hoảng quá xuống luôn o điểm cổng bệnh viện Thanh Nhàn và gọi cho em. Cháu rất hoảng sợ không dám đi xe bus nữa.
Em ko hiểu sao Bus Hà nội lại có phụ xe thô lỗ như vậy. Bên cung cấp Dịch vụ phai co Trách nhiỆm có tien lẻ trả lại cho khách. Em Đã gặp 1 số trường hợp như thế này, phụ xe sẽ đổi tiền lẻ để trả Lại cho khách trước khi khách xuống bến. Đoạn đường từ Kim Nguu đến trường Su phạm khá dài, sao lái xe lại vô trách nhiệm bắt cháu bé xuống xe, ảnh hưởng đến giờ vào lớp của cháu (6h55 cháu phải Vào lớp).
Em đang rất bức xúc, ko biết trường hợp này xử lý thế nào các Cụ nhỉ.
Mợ đã phản ánh lên số hotline của Bus Hà Nội chưa? Không thể để tình trạng vô trách nhiệm của nhân viên xe công cộng như thế được, vì giờ đang khuyến khích mọi người hạn chế xe cá nhân mà nên sử dụng xe công cộng.

titcoi

Xe tăng
Sao các cụ cứ nói về vụ chuẩn bị tiền lẻ với mua vé tháng nhỉ. Em nghĩ cụ chủ muốn nêu là trách cái thái độ của phụ xe chứ em nghĩ là chả có lần sau cháu nó giơ tờ to thế nữa đâu.
Ai chả có lúc nhỡ mà phụ xe như thế là ko được, đúng như cụ chủ nói trách nhiệm của người bán vé là phải thu tiền, trả lại tiền thừa nếu có còn tự nhiên hôm ấy có vài người cần trả lại vậy thì phụ xe cũng phải chịu thôi và tìm cách giải quyết chứ (như khách đi dài thì gom đủ thì trả như có cụ đã nói chẳng hạn)