[Funland] Thái độ của phụ xe Hanoibus quá kém

haivu603122

Xe tải
Em thấy nó nói ra rả trên đài báo, tivi từ cách đây nửa năm rồi mà cụ. Thậm chí có cả chế tài phạt nữa đấy ạ.
lúc đó em đang cầm cái túi, đang loay hoay tìm cái khẩu trang trong túi sách, chứ không phải cố tình đâu. nói lời tử tế vẫn dễ nghe hơn đúng ko cụ.

doccocuukiem

Xe điện
Hanoibus thì kinh zồi, người lớn còn sợ nữa là trẻ con, dù sao nếu muốn sống ở VN thì nên rèn luyện làm quen thôi, cố tập mà thích nghi, chứ cháu bé mấy hôm nữa bị mấy anh áo vàng nấp trong bụi cây lao ra giữ xe thì còn vãi linh hồn nữa keke. Sinh tồn khắc nghiệt lắm

Realred

Xe buýt
Hồi những năm 2004 em đi bus còn chứng kiến phụ xe chửi khách vì dùng tiền xu 5k trả vé xe cơ.

Bigtenis

Xe tải
Mẹ tôi dự định từ bây giờ đi lại thăm viếng bạn bè, người thân trong nội thành Hà Nội bằng xe Bus. Một thằng khốn phụ xe tuyến 41 nó đã dập tắt ý định của Bà từ chuyến Bus đầu tiên...

HTlangtu

Xe điện
Vâng, cháu là nữ nên hơi nhát. Khi bị bắt xuống xe để đổi tiền cháu rất hoảng. Thực ra em nghĩ điều này chắc chắn ko chỉ xảy ra với con em, mà với rất nhiều trẻ em, người giá ... khác. Nếu Hà nội bus để chất lượng thế này thì kêu gọi ai đi xe bus nữa ah.
Kể ra những trường hợp đưa tiền mệnh giá lớn không nhiều, nếu phụ xe k có tiền trả lại cũng nói để khách ngta hiểu.
Xã hội bát nháo quá, có những chuyện không kịp dạy để các con thick nghi mà trông chờ vào sự cảm thông của XH thì còn rất lâu. Phương tiện công cộng nữa thì..à mà thôi
Sắp tới cực kỳ mong cty xe buýt thay máu các cụ ah. ...Mà E tỉnh dậy đây

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Tôi hỏi ông, nếu ông là phụ xe buýt thì ông xử lý như nào?
Trường hợp ông hết (hoặc không có tiền lẻ), mà người ta cứ đưa tiền chẵn?
Không phải lúc nào xe cũng đông để đổi được tiền, không phải lúc nào phụ xe cũng chuẩn bị đủ tiền lẻ để trả lại khách.

Không phải dễ dãi mà người Việt Nam tính ỷ lại thành quen, cái gì cũng nghĩ là việc của người khác, mình không phải làm gì, có người lo cho mình.
Nếu họ có tiền lẻ họ sẵn sàng trả lại, sẵn sàng đổi.
Nhưng họ không có thì sao? Việc của mình là đi học thì mình phải chủ động lo sao cho đến đúng giờ, đi xe buýt đầu tiên là chủ động chuẩn bị tiền lẻ. Không chuẩn bị kịp thì lên nói với phụ xe, họ cũng không giúp được thì xuống xe đổi tiền, 5, 10 phút sau có chuyến khác, không thì đi taxi, xe ôm.
Ông hỏi thì tôi trả lời : Đi tát sắm gầu , đi câu sắm giỏ.
Ông đi bán hàng ông yêu cầu người ta đi đổi đúng tiền lẻ để ông tiện à ? Sao ông không cầm tờ 200k rồi nhờ hành khách trên xe đổi cho ? Hay ông dán mịa nó quy định trên xe là méo chở thằng nào cầm tiền chẵn đi .

Altis 2011

Xe điện
F1 nhà Cụ dc rèn luyện từ Lớp 6 đến nay cũng 4 năm mà kỹ năng và bản lĩnh có vẻ hơi yếu ạ, tình huống này chưa đến nỗi phải sợ hãi đến vậy, chắc tại cháu là con gái
Sao cụ ko nghĩ là thằng phụ xe nó hổ báo thế nào để cháu nó sợ đến nỗi ko dám đi nữa ah. Đúng là con bé nhà em nó cũng hơi lành tính. Nhưng nhà em đi xe bus thường xuyên nên chứng kiến cảnh trái mắt của xe Bus Hà nội khá nhiều. Chồng em 1 lần cũng bị như cháu, tranh luận nó còn dọa đánh cơ.
Nếu cụ bức xúc và kiên quyết thì cụ tổng hợp lại các sự việc rồi lên gặp anh hoàng hải giám đốc tranmoc trên cao bá quát và lên tổng vận tải phản ánh trực tiếp . Em thì e bỏ qua hết vì cơ chế nó vậy nên nó sinh ra con người như thế
Cơ chế nào cũng không có cơ chế đuổi trẻ con xuống xe để đi đổi tiền, đấy là cơ chế của những người thô lỗ chứ không phải những người cung cấp dịch vụ Cụ ah.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Tôi có lần đi xe buýt ở Đài Loan. Đã đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng là tài xế sẽ không trả lại tiền thừa nên tự mình phải chuẩn bị đúng tiền lẻ thôi. Không có giả sử vé 2 đồng 2 mình đưa 10 đồng thì mình thiệt.
Đó là thu tư động , cụ tự nhét xèng vào trong hộp.

Sazi

Xe điện
Ông đi bán hàng ông yêu cầu người ta đi đổi đúng tiền lẻ để ông tiện à ? Sao ông không cầm tờ 200k rồi nhờ hành khách trên xe đổi cho ? Hay ông dán mịa nó quy định trên xe là méo chở thằng nào cầm tiền chẵn đi .
Sao "neo" mình ở kiến thức cũ như vậy? Xã hội tiến dần đến quan điểm chia sẻ, hợp tác rồi. Bạn cố gắng học hỏi thêm về kiến thức, quy định nơi công cộng chỉ dành số ít người chậm tiến ở xã hội thôi.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Sao "neo" mình ở kiến thức cũ như vậy? Xã hội tiến dần đến quan điểm chia sẻ, hợp tác rồi. Bạn cố gắng học hỏi thêm về kiến thức, quy định nơi công cộng chỉ dành số ít người chậm tiến ở xã hội thôi.
Những thằng lên mạng nói đạo lý thường sống như L..

Altis 2011

Xe điện
Vâng, nếu Bus Hà nội dán cái tờ thông báo chỉ nhận tiền tu 10k trở xuống thì em cũng chẳng nói làm gì. Với quan điểm thế này thì các cửa hàng cũng nên có tờ giấy dán: “ cửa hàng vui lòng chỉ nhận tiền ...quý khách chú ý đổi tiền trước khi mua hàng”.

Marance

Xe điện
cũng nên xem lại cả kĩ năng xã hội của con gái mợ nữa. 16 tuổi rồi mà vẫn chưa tự giải quyết được việc như này sao?

Sazi

Xe điện
Những thằng lên mạng nói đạo lý thường sống như L..
Nội quy OF dành những người chậm tiến, người chậm tiến hay quên và cmt này chỉ nhớ nội quy xe bus mà quên nội quy OF :))

Altis 2011

Xe điện
Cảm ơn Cụ chia sẻ những kiến thức văn minh mới mà em chưa được cập Nhật.
Nói thật là nó sai 10 thì con gái cụ cũng 8 phần.
cụ bảo con em sai cái gì?

Altis 2011

Xe điện
cũng nên xem lại cả kĩ năng xã hội của con gái mợ nữa. 16 tuổi rồi mà vẫn chưa tự giải quyết được việc như này sao?
Nói thì đơn giản cụ ah, thế con Cụ gặp thằng hổ báo, khùng khùng thì sao ah. Đương nhiên bé nhà em cũng hơi lành, nhưng đôi co với nó nó nhỡ nó đánh cho thì thiệt thân .

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Nội quy OF dành những người chậm tiến, người chậm tiến hay quên và cmt này chỉ nhớ nội quy xe bus mà quên nội quy OF :))
Câu phía trên đã chấm hết sự việc , các hạ đừng cố nói thêm đạo lý :)

xgamox

Xe tải
Vâng, nếu Bus Hà nội dán cái tờ thông báo chỉ nhận tiền tu 10k trở xuống thì em cũng chẳng nói làm gì. Với quan điểm thế này thì các cửa hàng cũng nên có tờ giấy dán: “ cửa hàng vui lòng chỉ nhận tiền ...quý khách chú ý đổi tiền trước khi mua hàng”.
Việc phụ xe
Cụ bảo là quy định là có thì phải đưa ra chứ sao bảo em đi tìm?
Tôi chia sẻ để mọi người biết là nhà xe có quy định như vậy, để nhân viên bán vé biết triển khai. Đây là chia sẻ chứ không bảo vệ hay chứng minh cái gì cả. Nếu bạn muốn thì bạn chủ động kiểm tra, tôi không có nghĩa vụ cung cấp.