[Funland] Thái độ của phụ xe Hanoibus quá kém

VietKieu1Chieu

Xe tải
Nói chung thái độ với khách hàng như thế không ổn. Tuy nhiên 1 phần cũng do cháu cụ không chuẩn bị sẵn tiền mệnh giá nhỏ 1 chút để mua vé. Chứ nếu ai cũng trả bằng mệnh giá lớn thì chắc phụ xe buýt phải cầm chục tr tiền lẻ lên xe may ra mới đủ

Dan du an

Xe cút kít
Nói chung đường phố thì nhỏ, xe thì to quá, có những đường cảm giác 2 cái xe đi ngược chiều chỉ cần tránh nhau không khéo cũng tắc luôn như đường Đê La Thành, đường Đại La..... Đã thế nhiều chỗ hầu như không có vỉa hè hoặc vỉa hè rất bé đặt chỗ chờ xe bus thì giờ cao điểm người ta đứng ở đâu để chờ....Chưa kể dân Hà nội thì cứ vỉa hè chỗ nào cũng là của nhà đứa có cửa hàng ở đó cả....Thế thì phát triển xe bus kiểu gì....Lên xe thì hầu như không có chỗ ngồi nên toàn đứng bám mà còn lo đủ thứ từ móc túi, nóng, hôi đến việc nó phanh phát là dúi dụi.... Nói chung em đi thử vài lần thấy bất tiện lắm....Quá khác so với các nước loanh quoanh như Thái, Malay.....

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Vâng. Quy định cơ bản là đi xe thì trả tiền.

Nếu em là mợ, em sẽ bảo con em : Phụ xe, có thể thô lỗ hay cáu gắt, nhưng họ làm thế là đúng. Vì họ không thể cho con đi miễn phí. Do không có tiền lẻ đủ để trả cho những người không có ý thức như con, nên họ phải yêu cầu con xuống xe. Con không thể đòi hỏi người khác ngọt ngào như mẹ với con được. Muốn người khác cư xử văn hóa với mình thì mình cũng phải cư xử văn hóa với họ. Văn hóa là phải đến từ cả người cung cấp dịch vụ và người sử dụng dịch vụ.
" Họ làm thế là đúng " " không có tiền lẻ trả cho những người không có ý thức như con" . Cụ có phân biệt được thế nào là không có tiền lẻ và có tiền lẻ nhưng cố tình khồng đưa không? Ngoài đời chắc cụ cũng cục cằn như những gì cụ phát biểu đấy nhỉ.

fishbed4

Xe tăng
" Họ làm thế là đúng " " không có tiền lẻ trả cho những người không có ý thức như con" . Cụ có phân biệt được thế nào là không có tiền lẻ và có tiền lẻ nhưng cố tình khồng đưa không? Ngoài đời chắc cụ cũng cục cằn như những gì cụ phát biểu đấy nhỉ.
Cụ tổ lái đi đâu đấy ạ? Cụ chỉ em chỗ nào cục cằn cái.

doccocuukiem

Xe điện
Toàn lý do nhăng cuội, xe bus tồn tại hàng chục năm nay, vấn đề không có tiền lẻ diễn ra hàng ngay trên tất cả các tuyến xe bus nên chả có gì lạ lẫm. Cty bushanoi thì đương nhiên hiểu quá rõ vấn đề này và chắc chắn đều phải có dậy tập huấn cho nhân viên khi xảy ra vấn đề. Chắc chắn là không bao giờ có luật cho phép phụ xe đuổi khách xuống chỉ vì đưa tờ 200k, ở đây lỗi tại cty hanoibus cung cấp dịch vụ chưa chuyên nghiệp chứ không phải lỗi cháu be.Còn phần lớn người VN sông ở thổ đu đều biết những chuyện dư lày là cơm bũa và phải thích nghi

Hyperlooop

Xe hơi
Cháu cấp 2 có thẻ tháng nhưng lên cấp 3 chưa kịp làm vì chưa có thẻ học sinh. Điều này chắc chắn ko chỉ xảy ra với con em mà với rất nhiều người khác, nhất là trẻ con nó chưa biết xử lý thế nào. Đuổi 1 cháu bé nữ đang đi học lúc sáng sớm, trong khi phụ xe phải có trách nhiệm trả tiền cho cháu, kể cả khách có đưa tiền 500k đi nữa, miễn là tiền Việt. Em ko hiểu Hà Nội bus quản lý, đào tạo phụ xe thế nào mà để phụ xe thô lỗ thế.
Đi bus nhiều rồi tưởng cháu cũng gặp ko ít trường hợp chứ nhỉ, đâu đến nỗi hoảng loạn. Còn thái độ thì mợ cứ phản ánh cho nó bớt láo nháo đi. Lái bus cực thật nhưng đó không thể là lý do cho sự thiếu chuyên nghiệp.

hitle888

Xe điện
Toàn lý do nhăng cuội, xe bus tồn tại hàng chục năm nay, vấn đề không có tiền lẻ diễn ra hàng ngay trên tất cả các tuyến xe bus nên chả có gì lạ lẫm. Cty bushanoi thì đương nhiên hiểu quá rõ vấn đề này và chắc chắn đều phải có dậy tập huấn cho nhân viên khi xảy ra vấn đề. Chắc chắn là không bao giờ có luật cho phép phụ xe đuổi khách xuống chỉ vì đưa tờ 200k, ở đây lỗi tại cty hanoibus cung cấp dịch vụ chưa chuyên nghiệp chứ không phải lỗi cháu be.Còn phần lớn người VN sông ở thổ đu đều biết những chuyện dư lày là cơm bũa và phải thích nghi
Cụ nói nhiều chắc chắn quá, cụ cho em xin cái tờ a4 đấy xem nào

hitle888

Xe điện
Cái chuyện phạm luật hay không em chưa nghiên cứu sâu, nhưng chắc chắn là thô lỗ và không đúng với dịch vụ công ích Cụ ah.
Em bổ sung thêm 1 ý, dịch vụ công ích hướng tới phục vụ số đông, mà như bé nhà cụ thì chắc không phải số đông rồi

trung102

Xe tăng
Tình hình thế nào rồi mợ ơi? bus có trả lời mợ k?

Altis 2011

Xe điện
Tình hình thế nào rồi mợ ơi? bus có trả lời mợ k?
Thứ 2 tuần trước bên đó có gọi cho chồng em xin lỗi, nói là có biện pháp xử lý, đâu như trừ điểm thi đua, điều chuyển cậu phụ xe. Em cũng hiểu là việc quản lý nhân sự ở xe bus cũng có cái khó của họ. Em cũng bận nên cũng quên báo cáo các cụ ah. Nhưng nói chung dịch vụ của xe bus Hà nội là rất có vấn đề như con nhà em có lần điểm cuối o Trần Khánh Dư, tắc đường sơ sơ o Lê Duẩn thế là họ bắt con em xuống với lý do tắc đường để quay đầu xe; sửa đường o 1 đoạn là thôi đi đường khác, bỏ đón ở điểm đó luôn (con trai em đi o điểm 620 Nguyễn Khoái xe số 48) mà chẳng thông báo gì cả. Đương nhiên cũng do nguyên nhân khách quan là giao thông Hà nội luôn trong trạng thái tắc ah.

xgamox

Xe tải
Thứ 2 tuần trước bên đó có gọi cho chồng em xin lỗi, nói là có biện pháp xử lý, đâu như trừ điểm thi đua, điều chuyển cậu phụ xe. Em cũng hiểu là việc quản lý nhân sự ở xe bus cũng có cái khó của họ. Em cũng bận nên cũng quên báo cáo các cụ ah. Nhưng nói chung dịch vụ của xe bus Hà nội là rất có vấn đề như con nhà em có lần điểm cuối o Trần Khánh Dư, tắc đường sơ sơ o Lê Duẩn thế là họ bắt con em xuống với lý do tắc đường để quay đầu xe; sửa đường o 1 đoạn là thôi đi đường khác, bỏ đón ở điểm đó luôn (con trai em đi o điểm 620 Nguyễn Khoái xe số 48) mà chẳng thông báo gì cả. Đương nhiên cũng do nguyên nhân khách quan là giao thông Hà nội luôn trong trạng thái tắc ah.
đi taxi và grab cho lành.

Trc sv chấp nhận đi xe bus, giờ đi làm có con xe máy đời tống chạy thích hơn ạ.

trung102

Xe tăng
Vg mợ, vì những phản hồi kịp thời nên bus mới dần hoàn thiện hơn.