[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

formen

Xe lăn
Ntn Cụ? Tư véo đê :D
Em l hệ với cô này được 1 trận củ hành tìm đường chết bỏ. Cc k cần gọi hỏi làm gì.

Cc dán ở đây nhé, đậu xe ven đg có nhân viên chụp ảnh thông tin và dán luôn, mang theo giấy tờ đăng ký xe và cccd. Vẫn đang k thu tiền dán lần đầu.

e vừa repot trên đó cụ. like slnit. cụ làm về tạt qua chỗ gần dán bẹt cái r đi về cho nhanh

Phan Kuong

Xe máy
Báo cáo các cụ, hôm nay em đã đc epass hỗ trợ và đã đăng ký thành công các cụ ạ, thanks

xe_c@ng_h@i

Xe buýt
Đùa e đọc thông tin này trên internet mấy ngày nay , dù đang dùng epass thi thoảng lỗi ở pháp vân cầu rẽ, chắc đổi mịa sang cái khác

pisces_hn

Xe container
Em cạch vietel từ hồi nó lén lút đki mấy cái dịch vụ giá trị gia tăng trên thuê bao số di động của em. Em bị cấu lén lút gần nửa năm trời mới phát hiện ra. Sau em chuyển sang mobi và thề ko dùng bất cứ dịch vụ nào của vietel nữa. Mua ip mới cũng ko vào vietel store. Giờ cái vụ epass này nữa thì càng khẳng định cách kinh doanh coi thường người tiêu dùng. VETC em dùng rất ok, nhân viên hỗ trợ tốt. Mà kể cả có ko thế thì e cũng ko dùng epass. Cứ tặc lưỡi thì cách kinh doanh kiểu này còn dài dài. Có bất tiện và chi phí cao hơn tẹo thì e thà thế còn hơn.
Làm ăn thế mà tổng giám đốc cũng được thăng lên bộ trưởng. Người nhà bác ấy có ở trên này thì hỏi hộ em xem thu tiền của khách như thế doanh số tăng có tự hào không mà lên tivi tự tin thế. Việc tự rút tiền của khách mà k thông báo rõ ràng như thế liệu có thể truy tố tội lừa đảo không nhỉ

Phongtemp

Xe tải
Xe em chính chủ cũng đang bị bọn ePass mất dạy đăng ký ảo. Giờ làm sao huỷ được hả các cụ. Cay thật!

quankendo

Xe đạp
VD trạm epass nó quét cả biển lẫn thẻ và thấy sai khác sao nó không lấy thẻ làm chuẩn để trừ tiền mà lại trừ tiền theo biển nhỉ? Biển có thể làm giả chứ thẻ đâu làm giả được?
Cái này thường k phải do epass vì khi có lỗi sảy ra như vậy nhân viên trạm thu phí đều sẽ nhập trừ tiền bằng cơm và nhân viên toàn nhập bằng biển số

Lái xe máy

Xe tăng
Lấy đâu ra thẩm quyền cụ, nó cũng chỉ là doanh nghiệp làm công ăn lương tuổi gì dám chặn xe khác vì nghi ngờ, nhỡ nó không phải giả mà do bọn nó dán thẻ lỗi thì có bồi thường cho lái xe không. Trừ khi có chốt mấy anh công an phía trước báo cho họ tới check và tăng phạt lỗi này lên 50 củ thì các anh đứng cả ngày ở trạm được ấy chứ
Lúc này thêm bước kiểm tra giấy tờ. Chứ k xe công mà lại đăng ký xe con dán lên chạy. Nếu chỉ nhận diện bằng thẻ là chưa chắc đã chuẩn.

thichuongbia

Xe buýt
Cho e hỏi các cụ dán epass có cụ nào liên kết với tk ngân hàng để trừ tiền tự động chưa hay vẫn phải nạp tiền vào tk epass ah? Hôm trc bên vt qua dán cho e bảo làm đc bảo e gọi lên tổng đài họ hướng dẫn làm mà e gọi lên lại trả lời lòng vòng xong chốt là ko đc

canhatang

Xe buýt
Xe em chính chủ cũng đang bị bọn ePass mất dạy đăng ký ảo. Giờ làm sao huỷ được hả các cụ. Cay thật!
Em kiện lên tổng đài, tổng đài viên tiếp nhận và hẹn 2-3 ngày sau sẽ gọi điện lại để phản hồi. Hôm này là ngày thứ 3 không thấy gọi em gọi tiếp lên tổng đài thì tổng đài báo đã hủy tài khoản kia. Sau đó em kiểm tra lại thấy đăng ký được. Thế là chuyển sang VETC đăng ký. Cạch mặt mấy ông Viettel làm bậy

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Làm ăn thế mà tổng giám đốc cũng được thăng lên bộ trưởng. Người nhà bác ấy có ở trên này thì hỏi hộ em xem thu tiền của khách như thế doanh số tăng có tự hào không mà lên tivi tự tin thế. Việc tự rút tiền của khách mà k thông báo rõ ràng như thế liệu có thể truy tố tội lừa đảo không nhỉ
Hồi ông chú ấy còn ở Vịt teo là thời kỳ công ty nát nhất đó cụ.

hotro.ePass

Xe hơi
Tầm tháng trước e ra Viettel làm cũng bị, em cứ chửi um lên, mấy e Viettel chắc cũng rén gọi lên epass một lúc mới lấy lại đc tài khoản, nói chung mất thời gian, cả tiếng đồng hồ. Mà bực mình, chả đâu như cái kiểu này, chắc chỉ VN, yêu cầu giấy tờ xe các kiểu mới cho làm, mang ra thì có thằng cướp mất tài khoản từ bao giờ mà nó chắc chắn là ko có giấy tờ xe của mình đc.
Dạ ePass chào anh ạ. Trước hết ePass thành thật xin lỗi anh về sự bất tiện này ạ. Anh vui lòng phản hồi thông tin qua tin nhắn để ePass hỗ trợ anh ạ. ePass xin cảm ơn.

hotro.ePass

Xe hơi
Em akay bên Viettel có thằng nào đó tự ý đăng ký ePass BS xe em, khi em đăng ký bên VETC thì mới biết và ko đăng ký bên VETC được nữa, em gọi điện thắc mắc thì tổng đài ePass bảo em muốn hủy thì mang đầy đủ giấy tờ lên Trần Duy Hưng để hủy, sao mình lại phải hót cức do thằng nào đó ị ra, cũng hên là sau đó vài tháng bên VETC có chương trình đăng ký liên thông ko cần hủy bên ePass kia. Em vẫn akay đến tận giờ, ai khuyên dùng ông nào thì em sẽ khuyên dùng VETC không phải vì hay ho gì hơn, mà chỉ vì em ghét ePass hơn.
Dạ ePass chào anh ạ. Trước hết ePass thành thật xin lỗi anh về sự bất tiện này ạ. Anh vui lòng phản hồi thông tin qua tin nhắn để ePass hỗ trợ anh ạ. ePass xin cảm ơn.

Hự.

Xe điện
em test thử phát xem con Bot này nó trả lời sao?

hotro.ePass

Xe hơi
Không, xe mới chứ a. Thế mới bảo. Có a nghe bảo xe mình đã đăng ký bên epass thì mặt ngáo ngơ ra.
Ủa.
Xe tôi đã dính dán ở đâu đâu...
Mà hình như hôm nay báo Tuổi trẻ cũng có bài về vấn đề này rồi đấy.

Húp sụp sụp

Xe điện
Chúng tôi không cần ông hỗ trợ! Khi nào mua dịch vụ của ông thì hẵng hay :)

hotro.ePass

Xe hơi
Em không nghĩ là nhân viên vịt teo bị ép KPI nên đăng ký láo mà đây là chủ trương mà ra . Chứ năm ngoái bên epass đến làm tận nhà cho em nhưng em vẫn phải ký giấy tờ , do xe đứng tên gấu và hợp đồng epass ghi tên em nên gấu em phải ký vào giấy ủy quyền nữa , như vậy quy trình đăng ký là chặt chẽ , nhân viên không thể làm láo nếu cty ko cho phép .
Dạ ePass chào anh ạ. Cảm ơn anh/chị đã có những chia sẻ về dịch vụ. Đối với việc đăng ký và phát triển dịch vụ ePass nói riêng và dịch vụ thu phí không dừng nói chung, nhân viên/ cộng tác viên luôn phải tuân thu theo đúng quy định và thủ tục, có sự đồng ý từ khách hàng và cung cấp đầy đủ giấy tờ. Việc phát triển khách hàng, chỉ tiêu không có nhu cầu thực sẽ không mang lại lợi ích cho ePass cũng như nhu cầu sử dụng của khách hàng.
Cảm ơn cụ đã đoái thương đến em. Em cũng đã inbox lại cho cụ (sau khi cụ inbox hỏi em số điện thoại và số xe), chụp màn hình các cuộc gọi claim về tại sao em không đăng ký sử dụng dịch vụ bằng văn bản và/hoặc lời nói mà hệ thống epass vẫn báo là đã đăng ký sử dụng dịch vụ của epass rồi trong khi người dùng mong muốn sử dụng của đơn vị khác, nhưng đơn vị kia kiểm tra thì không thể thực hiện được dịch vụ với lý do là em đã được đăng ký tại epass. Cái vớ vẩn ở đây là bản thân em không giao kết sử dụng dịch vụ, nhưng nếu muốn hủy thì phải ra trụ sở của epass ở TDH để hủy. Giờ em cung cấp cho cụ biển số xe và số điện thoại để làm cái gì? Cụ cam kết hủy được cho em ngay thì em cung cấp.
Dạ anh cung cấp thông tin qua hộp thư, ePass sẽ kiểm tra và hỗ trợ anh nhé. ePass cảm ơn anh.