[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Theo tư duy của một người học kỹ thuật như em thì công nghệ này mình đi mua của nước ngoài và tất nhiên nó khá xịn xò và chính xác. Bởi vì nếu thẻ bị lỗi thì phải chuyển sang đọc cái biển số thật hoặc là soi trong xe xem có em nào mặc biniki không mà đọc chứ ko lẽ đọc cái gì bây h?

Còn nếu đơn thuần là thẻ bị lỗi chuyển sang đọc biển số (biển giả biển thật gì đọc hết) theo nghĩa đen thì chắc là chỉ 3 củ thôi nhỉ?

Ngoài ra, việc quy định phạt tiền vì trong thẻ thu phí (TK) không có tiền là quy định rất dở. Nên xem lại khía cạnh pháp lý của cái quy định này. Ko có tiền là ko cho đi qua. Chấm hết.

Chỉnh sửa cuối:

cairong_2011

Xe container
Có thể epass chưa cập nhật phần mềm cụ ạ 😀
EPass hình của VT. Em nghe nói cái đó trước định thi trao giải Sao vàng gì đó nhưng BGK hỏi các cu cậu éo trả lời được về 1 số thứ nên tạch. Và bây giờ đúng như thế. Nhận dạng biển số xe chứ ko quét tem, hoặc có nhưng cách xử lý gửi toàn bộ DL về trung tâm với đường truyền kém thì vô phương

cairong_2011

Xe container
Nếu đọc thẻ, thì liệu có tay nào láu cá, dán thẻ xe 4 chỗ lên xe container luôn thì sao nhỉ.
Về nguyên tắc có thể: dán thẻ xe con lên xe container. Do vậy đầu đọc phải nhận dạng được biển số + TT thẻ dán + kiểu xe+ màu sắc .... rồi phân tích ngay để biết đó là giả hay thật

icemain

Xe tăng
Theo tư duy của một người học kỹ thuật như em thì công nghệ này mình đi mua của nước ngoài và tất nhiên nó khá xịn xò và chính xác. Bởi vì nếu thẻ bị lỗi thì phải chuyển sang đọc cái biển số thật hoặc là soi trong xe xem có em nào mặc biniki không mà đọc chứ ko lẽ đọc cái gì bây h?

Còn nếu đơn thuần là thẻ bị lỗi chuyển sang đọc biển số (biển giả biển thật gì đọc hết) theo nghĩa đen thì chắc là chỉ 3 củ thôi nhỉ?
Cụ đùa vụ đọc biển số mà chỉ 3 củ à :D Nó liên quan đến việc xử lý giao dịch, quy chuẩn thanh toán không dừng trong giao thông là 240ms từ lúc nhận diện biển đến lúc gửi kết quả - Chính vì thế nên chưa thể trừ thẳng tiền trong thẻ Ngân hàng là vì thế (processing time quanh quanh từ 2s - 1 phút)

Bản thân Viettel dùng cho ePass mà còn dính chưởng biển giả kìa :D

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Cụ đùa vụ đọc biển số mà chỉ 3 củ à :D Nó liên quan đến việc xử lý giao dịch, quy chuẩn thanh toán không dừng trong giao thông là 240ms từ lúc nhận diện biển đến lúc gửi kết quả - Chính vì thế nên chưa thể trừ thẳng tiền trong thẻ Ngân hàng là vì thế (processing time quanh quanh từ 2s - 1 phút)

Bản thân Viettel dùng cho ePass mà còn dính chưởng biển giả kìa :D
Thì tại vì đơn thuần là đọc biển số thì em cứ nghĩ 3 củ là xong. Cần gì biết chính xác hay ko. Kkkk

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Dạ ePass chào anh ạ. Trước hết ePass thành thật xin lỗi anh về sự bất tiện này ạ. Anh vui lòng kiểm tra tin nhắn và phản hồi thông tin để ePass hỗ trợ anh ạ. ePass cảm ơn anh.
Boot chat à ??

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Cụ cho hỏi trường hợp có 3 chiếc xe đều dán thẻ nhưng sử dụng chung 1 tài khoản thì khi bán 1c xe thì xử lý thế nào để chủ xe mới không dùng chung TK nữa? Tks
Cụ nói chuyện với cái máy à =))

dracula_bg

Xe điện
Thế tóm lại các cụ muốn dùng của Viettel hay dùng của Vetc - sân sau của bộ gtvt
em chẳng để ý sân trước sân sau làm gì cho mệt, em chỉ biết thằng nào phục vụ tốt thì dùng, nếu là em trong trường hợp này của cụ chủ top thì em xóa epass bằng được để chuyển sang vetc, làm ăn chộp giật thế mình không nên dùng.

thienhaopm

Xe hơi
Website
Facebook.com
Sợ cái kiểu giao chỉ tiêu dán thẻ cho kinh doanh, nó tìm mọi cách đạt chỉ tiêu kể cả gian lận

ÂM DƯƠNG

Xe hơi
Chắc bọn Viettel ép KPI doanh số nên nhân viên làm bừa cho đủ chỉ tiêu thôi. Không phải thì thôi, xoá đi làm lại sao phải căng.
C chả hiểu gì. Vấn đề là không phải gọi điện là hủy được, phải ra trụ sở của nó nhé, xong muốn đăng ký cái etc cũng không được. Dùng epass lại thì giờ mất 120k phí. Cả thằng etc và epass đều đểu như nhau, dụ đăng ký còn vấn đề sau đó thì bỏ chợ, khó giải quyết cực mất thời gian và công sức.
Còn nhiều trường hợp fake, xe ko đi vẫn bị trừ tiền chứ đăng ký khống không còn may chán.

formen

Xe lăn
cụ ll với em Kim Dung . zalo 0988551252
Em l hệ với cô này được 1 trận củ hành tìm đường chết bỏ. Cc k cần gọi hỏi làm gì.

Cc dán ở đây nhé, đậu xe ven đg có nhân viên chụp ảnh thông tin và dán luôn, mang theo giấy tờ đăng ký xe và cccd. Vẫn đang k thu tiền dán lần đầu.

emphailamsao

Xe tăng
ơ vụ hạn chót đăng ký 1/8 là sao các cụ? áp dụng cho các đường nào vậy ạ?

hotro.ePass

Xe hơi
Đội nhân viên ePass chạy chỉ tiêu nên đăng ký luôn biển số xe vào hệ thống (làm giả đăng ký trên ảnh chụp dễ mà). Giờ muốn hủy thì phải chạy lên VP ePass để thực hiện việc hủy bố láo này. Hoặc sẽ được nịnh nọt cập nhật lại thông tin cho đúng để không mất phí dán 120K

Mình ghét trò đó nên không dùng bất cứ cái gì liên quan Vịt Teo

View attachment 7279299

View attachment 7279324
Dạ ePass chào anh ạ. Trước hết ePass thành thật xin lỗi anh về sự bất tiện này ạ. Anh vui lòng phản hồi thông tin qua tin nhắn để ePass hỗ trợ anh ạ. ePass xin cảm ơn.

hotro.ePass

Xe hơi
Nên dán VETC, tẩy chay cái thằng viettel ra cụ nhé
Dạ ePass chào anh. Trước tiên ePass cảm ơn anh đã có thông tin chia sẻ về ePass. Hiện tại các phương tiện dán thẻ ePass và đảm bảo đủ số dư vẫn di chuyển được qua cao tốc và các trạm ETC khác trên toàn quốc bình thường ạ.
Em dán Epass, cảm quan đi qua các trạm thấy chậm hơn VETC khá nhiều
Dạ ePass chào anh ạ. Trước hết ePass thành thật xin lỗi anh về sự bất tiện này ạ. Anh vui lòng phản hồi thông tin qua tin nhắn để ePass hỗ trợ anh ạ. ePass xin cảm ơn.

hotro.ePass

Xe hơi
Hủy epass ở đâu vậy cụ? Lên Trần Duy Hưng hay đi đâu vậy. Em đang dính vụ có thằng đăng ký rồi đây

tienaka

Xe điện
lúc xưa nhân viên năn nỉ các cụ không dán đi. =)) nhưng bị quả này thì cay mũi thật