[Funland] Tất tần tật về phong trào Marathon

Dép tổ ong.

Xe tăng
Êm thấy nhiều người chạy bộ chuộng Garmin hơn :)
Garmin em thấy nó đo được nhiều thông số chuyên sâu cho 3 môn chạy - độp xe - bơi; có các bài tập cụ thể; với pin rất trâu.

Ryan848

Xe container
Garmin em thấy nó đo được nhiều thông số chuyên sâu cho 3 môn chạy - độp xe - bơi; có các bài tập cụ thể; với pin rất trâu.
Vs rất hợp app Strava nữa thì phải nên em thấy dc ưa chuộng hơn là aw.
Em thì em ko chạy (khô khớp vs giãn dây chằng) nên chưa trải nghiệm thực tế, nhưng team chạy, trekking, đạp xe xung quanh thì đều phản hồi vậy.

minhstuait7

Xe buýt
nghe cc nói lại nhớ ra câu hài Xuân Bắc "Què chân bóng đá, tóp má điền kinh, chết bất thình lình - thể dục buổi sáng"

Ryan848

Xe container
nghe cc nói lại nhớ ra câu hài Xuân Bắc "Què chân bóng đá, tóp má điền kinh, chết bất thình lình - thể dục buổi sáng"
Tiểu phẩm "Con nghiện" chương trình gặp nhau cuối tuần thì phải :)

bahongbeo

Xe tải
Website
chaca.com.vn

xherox

Xe điện
Cụ chia sẻ cách thở được không ạ
Em thì cứ hít hít thở thở bằng mũi, mất cả tháng để tập thở, mà em chạy được 3 năm rồi nên giờ nó cũng quen, còn thở được là còn chạy được.

mabu44

Xe điện
Em thì cứ hít hít thở thở bằng mũi, mất cả tháng để tập thở, mà em chạy được 3 năm rồi nên giờ nó cũng quen, còn thở được là còn chạy được.
Chạy ổn định điều hòa thì thở mũi, còn thỉnh thoảng tăng tốc thì phải thở mồm, em cứ dốc tí sức là hổn hển cả mồm.

Hự.

Xe điện
Trước em dùng Garmin, xong em chuyển sang Suunto vì hợp gu em hơn. Công nhận dùng rất ưng ý. Em dùng con Suunto 9 peak. Định vị, điều hướng với 5 hệ thống vệ tinh Beidou, Galileo, GLONASS, GPS, QZSS. Phù hợp cụ nào thích chạy trail. Thằng này được lắp ráp hoàn toàn ở Finland. Pin rất ok, 25 tiếng chế độ GPS cao nhất (đủ cho các cụ chạy VTM 100km) hoặc 156 GPS liên tục chế độ tour cho các cụ đi phượt muốn vẽ bản đồ. Tập ngày 1 tiếng thì được 7 ngày. Sạc đầy chỉ mất 1 tiếng. 80 chế độ luyện tập thể thao. Mặt saphire chống xước, vỏ titanium. Em chạy VTM Mộc Châu vung tay vào đá chát 1 cái tưởng xong. Về lau sạch bùn đất ko tìm được vết xước nào mới sợ chứ. Thằng này nhìn nhã nhặn, phong cách Bắc Âu, dù kim loại nhưng chỉ có 52gr nên em đeo đi làm luôn.

lowschool

Xe tải
Tiện hỏi các cụ, em thấy rất rất nhiều cụ giờ tan tầm là toàn chạy dưới lòng đường(hoặc trên vỉa hè, cũng sát lòng đường xe cộ), mặt tái mắt lờ đờ, mồm ngáp ngáp (kiểu chạy mệt), không hiểu các cụ ấy nghĩ gì nhỉ? đường bụi mù, kín đặc khói xe khí thải, chạy dưới đường cản trở giao thông, em cực lực phản đối.

QDV2012

Xe tăng
Cụ chia sẻ cách thở được không ạ
Cụ chạy nhiều tim khỏe quen với cường độ hoạt động thì tự khắc thở tốt thôi.

Tim yếu như cái máy bơm nước công suất nhỏ bơm nước lên nhà cao tầng thì chẳng hồng hộc :D

Mấy bác mới chạy hay có kiểu chạy hộc tốc nhịp tim cao vút rất nguy hiểm, mới đầu chưa quen cứ nhẹ nhàng thôi sau lên dần là được. Vì vậy, có điều kiện thì cứ làm cái đồng hồ đo được pace vs nhịp tim, theo dõi được 2 thông số đấy khi chạy khá an toàn cụ à.

xherox

Xe điện
Tiện hỏi các cụ, em thấy rất rất nhiều cụ giờ tan tầm là toàn chạy dưới lòng đường(hoặc trên vỉa hè, cũng sát lòng đường xe cộ), mặt tái mắt lờ đờ, mồm ngáp ngáp (kiểu chạy mệt), không hiểu các cụ ấy nghĩ gì nhỉ? đường bụi mù, kín đặc khói xe khí thải, chạy dưới đường cản trở giao thông, em cực lực phản đối.
Nếu nhà các cụ ấy ko gần công viên, hồ nước, mà toàn đường phố, vỉa hè thì đi bộ còn ko được vì toàn hàng quán, nếu ko chạy dưới lòng đường thì chạy ở đâu được cụ.
Với cả chạy dưới lòng đường nó bằng phẳng, ít chấn thương hơn, đồng ý là có cản trở giao thông nhưng cũng có thể coi như là 1 cái xe đạp chạy chậm, lại còn luồn lách được ko cản trở giao thông mấy đâu. Còn khói bụi thì đầy cụ mợ đi xe máy ra đường có đeo khẩu trang đâu, hoặc đầy khách ngồi cafe vỉa hè mặt phố lớn thì cũng hít khói bụi không khác gì.

QDV2012

Xe tăng
Nếu nhà các cụ ấy ko gần công viên, hồ nước, mà toàn đường phố, vỉa hè thì đi bộ còn ko được vì toàn hàng quán, nếu ko chạy dưới lòng đường thì chạy ở đâu được cụ.
Với cả chạy dưới lòng đường nó bằng phẳng, ít chấn thương hơn, đồng ý là có cản trở giao thông nhưng cũng có thể coi như là 1 cái xe đạp chạy chậm, lại còn luồn lách được ko cản trở giao thông mấy đâu. Còn khói bụi thì đầy cụ mợ đi xe máy ra đường có đeo khẩu trang đâu, hoặc đầy khách ngồi cafe vỉa hè mặt phố lớn thì cũng hít khói bụi không khác gì.
Cụ chạy trên đường vậy là sai rồi, đã thế lại không tươi cười thể hiện sự hết hơi hết sức vậy là không được.

Kiểm điểm rút kinh nghiệm đi

LVP2021

Xe máy
Chạy thì cụ cứ thử nói chuyện 1 mình, nói đc cả câu ko ngắt quãng nhiều thì là vừa sức, ngắt quãng và thở là hơi gắng rồi nên chạy đoạn ngắn thì giảm đi về vừa sức, mỏi mệt thì đi bộ 30 giây - 1 phút cho hồi, chả đồng hồ nào cảnh bảo hơn lắng nghe cơ thể chính mình. Mình dưỡng sinh chứ thi với ai đâu, cứ hô khẩu hiệu vượt qua chính mình lại như cụ gì bên Mỹ vừa thăng. À tập theo Gamin rất quan trọng việc nghỉ ngơi hồi phục.

Maihong_

Xe điện
Tập ca cơ phát xít quá 🥵

lowschool

Xe tải
Khổ nỗi mỗi khi chạy là cụ hô hấp hít hà với số lượng gấp x lần so với hít thở bình thường, lại còn vào giờ tan tầm nữa thì lại càng gấp x lần sát thương với khói xe + bụi nữa cụ ạ.
Nói chung là cố gắng vào công viên mà chạy, an toàn cho người khác, vừa trong lành, tốt cho sức khỏe lại vừa được ngắm cảnh quan dễ chịu.

xaunhatxahoi

Xe điện
Các cụ bảo rồi
quef chân bóng đá
tops má điền kinh
cheets bất thình lình là thể dục buổi sáng