[Funland] Tất tần tật về Phở Thìn

Chíu ù

Xe tăng
Không ngon( chưa ngon) mà sạch sẽ thoáng mát còn hơn nhếch nhác và chờ đợi.

nicholas1618

Xe điện
Bún cũng vất vả cụ nhé, chả có cái nghề dịch vụ nào là nhàn, haiz !!!
Phở truyền thống phải dậy rất sớm ninh xương chuẩn bị nước dùng. Làm việc với xương bò mùi nó kinh khủng ko như xương gà. Tất nhiên nói chung thì làm ăn uống vất vả.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Phỏ Thìn SG trên Q1, ăn lởm lắm ạ. Chỉ 13 Lò Đúc là ngon nhất.
HN có phở Thịnh Hàng Bột cũng xuất xắc ( đặc biệt là sốt vang thơm lừng)
Cháu mới nghe. Đoạn nào cụ, mai cháu qua thử.
Phở Thịnh gần ngõ Thông Phong - Tôn Đức Thắng, khá ngon, có món phở sốt vang nổi tiếng với bánh phở thái to, nhìn lọ dấm tỏi ớt đã thấy tiết đủ dịch vị.

meotamthe

Xe cút kít
Phở Thịnh gần ngõ Thông Phong - Tôn Đức Thắng, khá ngon, có món phở sốt vang nổi tiếng với bánh phở thái to, nhìn lọ dấm tỏi ớt đã thấy tiết đủ dịch vị.
Em còn đương cày giấy tờ đây mà cụ mô tả kỹ quá, lại phải nuốt nước miếng :((

nicholas1618

Xe điện
Ah rồi cháu nhớ chỗ này rồi. Ăn lâu lắm rồi để mai thử lại.

meotamthe

Xe cút kít
Phở truyền thống phải dậy rất sớm ninh xương chuẩn bị nước dùng. Làm việc với xương bò mùi nó kinh khủng ko như xương gà. Tất nhiên nói chung thì làm ăn uống vất vả.
Món nào cũng dậy sớm cụ ạ, nhiều món còn chuẩn bị từ chiều tối hôm trước nữa cơ, nhà ông ngoại em bán hàng ăn cũng thế, đêm 2h là bắt đầu chuẩn bị òi.

kienvinh

Xe lăn
A, e ko biết cụ có tài ăn bằng mũi đấy!
Cái này khoa học chứng minh rồi: ăn bịt mũi không cảm nhận được vị. Mùi vị của thức ăn (đưa vào mồm) cần mũi mới cảm nhận được đầy đủ.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Bát nó to quá cháu ăn đc nửa thôi. Nhà cháu 1 bát chia đôi thì vừa đẹp.

dell2dell

Xe buýt
Bỏ mẹ, ở đây hơn 40 niên rồi chưa biết mùi phở Thìn, quê thật. Mà nghe cụ nào tả bẩn với đông quá là em té. Về ăn cơm nguội thôi.

aQu

Xe buýt
Em cũng bị tay này cáu bẳn vì để xe nên ko bao giờ ăn nữa, từ hồi 2013 tới giờ. Dù trước đó là khách quen, em ăn ở đấy từ hồi 2000.
Quán này em hay ăn, vì bát to, vừa sức ăn của mình. Cứ làm bát phở, xong ra làm quả chuối, chén nước ở cạnh đó là đẫy bụng,..

Ai đời, bán hàng mà cứ trợn trừng mắt với khách, như là người ta nợ nhà nó cái gì. Trước ấy, thấy nhiều thì nghĩ, chuyện của người ta - bụng mình mình ăn. Nhưng từ đợt tay lùn trông xe này cằn nhằn em, là em ko bao giờ bước vào quán số 13- Lò Đúc này,
Hàng đó thì em chưa bm lần nào cũng lâu lắm rồi không ăn,ngày xưa thì pv cũng ok,niềm nở..hồi 95,96 em ăn ở đó suốt..,em nói ở trên là hàng ở Ấu Triệu..

SmartOne

Xe tăng
Website
vietgoing.com
Em ăn một lần rồi nhủ sẽ ko bao giờ quay lại. Lần thứ 2 là do đi cùng hội bạn cố rủ bằng được nên nhắm mắt cố ăn tiếp lần 2, kể từ đó đến giờ 3-4 năm rồi em ko bao giờ quay lại thêm. Cá nhân em thấy ko ngon lắm, đặc biệt là chật chội và phục vụ kém, em đi ăn thì mấy tiêu chí này rất quan trọng.

thợ xây

Xe buýt
Một ngày doanh số 1000 bát chắc Phở Định 3 khu Dịch Vọng Hậu thôi, nhưng đơn giá max50k/bát. Phở Thìn chỗ Lò Đúc ko thể đạt doanh số vậy dc.
Cháu chả tin phở Định ngày bán cả 1000 bát , HN Cháu nghĩ khó tiệm phở nào bán được 1000/ngày

lx125_black

Xe container
Nói mới nhớ, lâu lắm rồi không ăn bữa sáng ngoài hàng - cũng lâu lâu không ăn bát phở :D
Sáng cơm nóng trong nồi, thêm đôi thìa muối vừng mẹ giã - hoặc nhúm ruốc - hoặc quả trứng vợ ốp.
Trưa cơm cặp lồng, thức ăn quay nóng bằng lò vi sóng ở cơ quan
Tối cơm nhà vợ nấu.
Lâu lắm rồi không bị té re, người khỏe mạnh :D

chim-ưng

Xe tăng
Quan điểm cá nhân em thì quán phở nhìn càng sạch sẽ, sang trọng thì phở càng chán, càng dở. Phở Lý Quốc Sư, Phở 24... nhìn quán thì long lanh, điều hòa máy lạnh mát rượi, nhân viên phục vụ đồng phục gọn gàng, lễ phép, lịch sự nhưng cái quan trọng nhất là món phở thì chán chả buồn nói. Nước dùng làm theo công thức công nghiệp, nhạt toẹt, thơm lừng mùi vị phở chứ không thấy mùi nước xương, mùi hành nướng, mùi gừng, mùi hoa hồi...Thịt bò, nhất là bò chín thái bằng máy, đều tăm tắp, mỏng dính nhưng ăn dai ngoách. Ăn xong, dư vị là cái lờ lợ của mỳ chính, bột nêm...

Phờ Thìn - Lò Đúc thỉnh thoảng em vẫn ăn, đây là một trong số ít các quán phở mà em ăn hết được cả nước lẫn cái mà không bỏ thừa. Để ý thì tỷ lệ người ăn hết hoặc để thừa lại 1 ít khá cao, mặc dù bát phở rất đầy đặn. Bỏ qua yếu tố sang trọng, lịch sự, sạch sẽ thì Phở Thìn là một quán ăn được.

Nếu nói đến Phở Hà Nội thì có 1 quán nữa ăn cũng rất được là quán Phở Hà Nội ở phố Việt Hưng, Long Biên (gần đình Lệ Mật). Cách chế biến nước dùng khá là cầu kỳ và đúng chuẩn phở Hà Nội vì rất nhiều lần em thấy nhân viên ở đó nướng hành, nướng gừng, xếp xương bò vào nồi để chuẩn bị ninh.
Quán cụ nói nước dùng quá nhiều mỡ , nói chung là mọi thứ rất nhiều mỡ . Nếu cụ thử quán phở ở Hàng Giầy ( đối diện quán bia ) thì sẽ thấy sự khác biệt rõ ràng .

khoinguyen82

Xe tải
Quán thì bẩn, cũng chả có gì đặc biệt, chắc tại ngày xưa ít quán, đói nên thấy ngon, cả Bát Đàn, phở Thìn, Lý Quốc Sư em đều thấy thường dù em rất thích phở bò, hoặc là khẩu vị em khác, em thích quán sạch sẽ, nước phở trong, ngọt, thịt bò thái mỏng tươi mềm trần vừa chín tái, xào lăn em cũng thích nhưng hôm rồi vào phở Thìn em phải bỏ nguyên miếng thịt chả khác thịt lợn và dai nhách!

aQu

Xe buýt
Phỏ Thìn SG trên Q1, ăn lởm lắm ạ. Chỉ 13 Lò Đúc là ngon nhất.
HN có phở Thịnh Hàng Bột cũng xuất xắc ( đặc biệt là sốt vang thơm lừng)
Phở hàng bột đó bán lâu năm phết,công nhận sốt vang thì nổi tiếng từ những năm 88,89 ngon nhậu chuẩn...

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Mỗi người một miệng nhỉ.

Em ăn đúng 1 lần, bỏ nửa bát và không bao giờ vào lại dù em ngày nào cũng đi qua và oánh tennis ngay gần đây.

Đói chạy sang đầu Đoàn Thị Điểm làm 2 cái bánh giò nóng, bánh giò đây nổi tiếng tầm 16h30 là hết.

Bỏ mẹ, ở đây hơn 40 niên rồi chưa biết mùi phở Thìn, quê thật. Mà nghe cụ nào tả bẩn với đông quá là em té. Về ăn cơm nguội thôi.
Em cũng thế :))

Sinh ra lớn lên ở cái đất này mà chưa từng ăn Phở Thìn, nghe cũng quê thật :|

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Phở sốt vang thì OK, phở khác của Thịnh thì lởm vì dùng mỳ chính. Phở tái lăn e chấm thìn lò đúc, tái chín chấm bát đàn. Hết! Các phở khác dùng mỳ chính. Ah SG có chuỗi phở ông Hùng cũng ổn, nc được!