[Funland] Tất tần tật về Phở Thìn

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi người một miệng nhỉ.

Em ăn đúng 1 lần, bỏ nửa bát và không bao giờ vào lại dù em ngày nào cũng đi qua và oánh tennis ngay gần đây.

Đói chạy sang đầu Đoàn Thị Điểm làm 2 cái bánh giò nóng, bánh giò đây nổi tiếng tầm 16h30 là hết.

Em cũng thế :))

Sinh ra lớn lên ở cái đất này mà chưa từng ăn Phở Thìn, nghe cũng quê thật :|
Phở gì mà em thấy thịt xào sẵn cả rổ, rồi tiện ai người đấy bốc cho vào bát, xem mấy clip trên youtube thấy từ thằng bưng bát, ông bốc bánh... ai cũng có thể cầm tiền rồi tiện tay bốc hành bốc thịt, trả lại tiền thừa rồi lại bốc,,,chả dùng khăn tay lau. Vãi cả Thìn, 5-60k/1bat thì em thiếu gì chỗ ăn phở bò ngon ở cái đất HN này, mà lại đc lựa chọn tái gầu bắp nạm gân...

piston

Xe container
Phở máy lạnh - ngoan hiền lại ko đông như phở "bẩn" - "láo" mới đau :))

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Phở gì mà em thấy thịt xào sẵn cả rổ, rồi tiện ai người đấy bốc cho vào bát, xem mấy clip trên youtube thấy từ thằng bưng bát, ông bốc bánh... ai cũng có thể cầm tiền rồi tiện tay bốc hành bốc thịt, trả lại tiền thừa rồi lại bốc,,,chả dùng khăn tay lau. Vãi cả Thìn, 5-60k/1bat thì em thiếu gì chỗ ăn phở bò ngon ở cái đất HN này, mà lại đc lựa chọn tái gầu bắp nạm gân...
Vâng, hôm nào thích ăn em ra quán nhỏ nhỏ hay ăn, tái lăn lúc ra mới cắt bắp và gân xong cho vào lăn tại trận.

Em nhường hết Thìn với Thủng cho các bác sành đệu :)

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Bát phở phiên bản Tokyo này không có giá đỗ với rau thơm, còn đâu thì vị khá giống so với bản gốc!
Ảnh check-in:

Đang đói nhìn mấy bát phở này, mie, chỉ muốn nó hiện trước mặt.

kfc1981

Xe điện
Đáng lẽ vừa rồi pải mời chú ủn ỉn qua làm tô thì nhiều cụ ở đây biết hơn. Và sẽ đến ăn đều. Cháu thỉnh thoảng ăn bát mất 70k cả gửi xe bên hàn thuyên.

cunhoang

Xe tăng
Phở thìn nhiều hành quá - e team không hành nên không thích

bimbim71

Xe điện
Em ăn mỗi lần lên Thổ đu,thấy thường thôi.Hay trình ẩm thực của em nó thấp.

dvhung243

Xe điện
Phở Thìn thấy vẫn dùng than cục , không liên quan lắm nhưng thấy Hà nội giờ ít nhà dùng than

Ter

Xe buýt
Khổ, ăn 1 lần sợ cái mỡ với dầu nhà đó chiên...quá nhiều.

Ngày xưa còn hay ăn phở Thìn Trần Hưng Đạo cũng tạm ổn. Nay quán đó dẹp rồi, thay vào đó có lẽ là quán Ngon thì phải.

Thìn Hàn Thuyên thì vớ vẩn, vị chả ra sao cả, cho đường quá nhiều, chắc tại có cô vk nhìn như vk nhặt son phấn giống mấy em ngành nên ko nấu đc phở. Ai ăn Thìn Hàn Thuyên thì ăn phở Biên bên cạnh ổn hơn.

Chắc hôm nào ra bờ Hồ ăn nốt cái Thìn bờ hồ xem làm sao :D
Nhìn có vẻ ổn đây:
Thìn bờ hồ ăn tệ lắm ạ, phở Biên thì so với hồi ở Thái Phiên cũng kém đi nhiều rồi ạ

Ural

Xe tải
Phở Thịnh gần ngõ Thông Phong - Tôn Đức Thắng, khá ngon, có món phở sốt vang nổi tiếng với bánh phở thái to, nhìn lọ dấm tỏi ớt đã thấy tiết đủ dịch vị.
Nhà em cách phở Thịnh vài bước chân nhưng một năm chỉ ăn cỡ chục lần, chủ yếu đi nhậu, đói quá thì ăn thêm.
Công nhận nhà này được món ớt ngâm dấm giòn tan, thơm, cay nhè nhẹ... chứ phở thì chỉ loại bình thường, chỉ riêng cái đoạn cậu trai lớn hất nửa thìa cà phê mì chính vào bát dẻo như ảo thuật là mất thiện cảm rồi.
Nhà này giờ chia ca. Liền ông bán buổi sáng, liền bà bán chiều tối,... Chả biết chất lượng có đồng nhất không nữa

motthoidongbim

Xe điện
Thi thoảng em vẫn ăn. Nói chung là ngon. Còn chất lượng vsattp thì em cũng không biết. Nhiều khi khuất mắt trông coi thôi

quangsot

Xe lăn
Phở Thìn Lò Đúc lâu lâu làm một bát cũng được :))

aQu

Xe buýt
Phở truyền thống phải dậy rất sớm ninh xương chuẩn bị nước dùng. Làm việc với xương bò mùi nó kinh khủng ko như xương gà. Tất nhiên nói chung thì làm ăn uống vất vả.
Đa phần xương đều ninh từ tối bác nhé,thường thì hg nào đông thì nc phở mới ngon dc vì lượng xương ống dc chia theo tỉ lệ thịt lấy nhiều hay it,thời bao cấp ăn phở thì chọn hg nào có nồi nc dùng to mới đựng dc nhiều xương..những hg nổi tiếng đông khách thì họ ninh xương bằng thùng phuy luôn,chiều tối là ninh,sáng sớm nhận thịt thì luộc và vớt treo trên nồi nc nên thịt chín cũng ngon và rất thơm..

huutrinh6688

Xe điện
Em cũng ăn phở Thìn Lò Đúc mấy lần. Công nhận ngon cơ mà đắt.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Nhà em cách phở Thịnh vài bước chân nhưng một năm chỉ ăn cỡ chục lần, chủ yếu đi nhậu, đói quá thì ăn thêm.
Công nhận nhà này được món ớt ngâm dấm giòn tan, thơm, cay nhè nhẹ... chứ phở thì chỉ loại bình thường, chỉ riêng cái đoạn cậu trai lớn hất nửa thìa cà phê mì chính vào bát dẻo như ảo thuật là mất thiện cảm rồi.
Nhà này giờ chia ca. Liền ông bán buổi sáng, liền bà bán chiều tối,... Chả biết chất lượng có đồng nhất không nữa
Thực ra thì phở hàng nào chả có bát mỳ chính, em thật cụ luôn, cụ cứ để ý mà xem.

Còn cụ ăn phở Thịnh cỡ một năm chục lần là gấp đôi em rồi, mặc dù em cũng ở cách đấy không xa.

Quên không nhắc đến, cũng trên phố Tôn Đức Thắng, đối diện chếch bên kia đường phở Thịnh thì còn có phở Bản chuyên gà, gà ta khá ngon.

aQu

Xe buýt
Phở sốt vang thì OK, phở khác của Thịnh thì lởm vì dùng mỳ chính. Phở tái lăn e chấm thìn lò đúc, tái chín chấm bát đàn. Hết! Các phở khác dùng mỳ chính. Ah SG có chuỗi phở ông Hùng cũng ổn, nc được!
Bát đàn ăn dc giống vị phở xưa lại hơi giống kiểu nam định,nhưng xếp hg cả buổi sg ăn dc bát phở nên em ăn đúng lần,có hg phở đầu hg nón ăn chuẩn kiểu xưa hơn,mấy bà pv nếu cụ nào ngày xưa đã ăn phở lí quốc sư chỗ tổ pv thì sẽ nhận ra mấy bà này..