[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

cuckhoai

Xe tăng

cuckhoai

Xe tăng

xebuyt

Xe tăng
em lội qua vài chục còm nhưng ko thể đi hết gần 700 trang để chốt MRB nào là hợp lý, cụ nào cho em một câu chốt được ko?

Hameo

Xe tải
em lội qua vài chục còm nhưng ko thể đi hết gần 700 trang để chốt MRB nào là hợp lý, cụ nào cho em một câu chốt được ko?
Cụ ra đề đi ạ: Chỗ để, tầm tiền thì các cụ trên này tư vấn cho. Ngày trước em cũng hoa mày, chóng mặt giống như cụ. Cuối cùng em chốt Bosch 12 bộ, phải nói là rất rất chi là hài lòng và cảm thấy sung sướng cuộc đời. Em lấy mã Mi05e. Bây giờ mã này thấy giảm hơn đợt em mua.

Goya

Xe buýt
Cụ lucky.win và các cụ cho em hỏi với, em cần máy giặt sấy mới, công nghệ heat-pump hay block gì đó để không bị nhanh hỏng áo quần. Em đọc mãi mà không biết con Bosch WVG30462SG này có phải sấy heat pump không?
https://www.bosch-home.com.sg/shop-productlist/washers-dryers/wash-dryers/WVG30462SG

Cả con panasonic NA-D106X1WVT này nữa, không biết có phải sấy heat pump không :
https://www.panasonic.com/vn/consumer/home-appliances/washing-machine/front-loading/na-d106x1wvt.html

Theo cụ em nên mua con nào (tầm giá 25-30tr)?

Chỉnh sửa cuối:

tho_map

Xe máy
Hầm nhanh nên nó đục là đúng thôi ạ, còn ninh chậm thì chắc chắn là

Có mấy model khác nhau, cái van nó lỏng lẻo như nào ạ.[/QUOTE]

Dạ bác Lucky, lúc đầu dùng thì em thấy valse giữa các nấc giữ và xả hơi có độ chắc nhất định. Còn h em hầm là em chờ cho nó có áp xuất, em chỉnh chỉnh lắc qua lắc lại các kiểu để nó ko xì hơi ra nữa em mới dám xách giỏ đi làm. Chứ ban đầu cứ để đúng vị trí là nó giữ hơi, em cứ bấm nút là xong. Huhu... Em chả biết em diễn tả thế nào cho bác hiểu nữa may ngày xưa em ko thi vào sư phạm

xyzhuyxyz

Xe tăng
Hầm nhanh nên nó đục là đúng thôi ạ, còn ninh chậm thì chắc chắn là

Có mấy model khác nhau, cái van nó lỏng lẻo như nào ạ.
Dạ bác Lucky, lúc đầu dùng thì em thấy valse giữa các nấc giữ và xả hơi có độ chắc nhất định. Còn h em hầm là em chờ cho nó có áp xuất, em chỉnh chỉnh lắc qua lắc lại các kiểu để nó ko xì hơi ra nữa em mới dám xách giỏ đi làm. Chứ ban đầu cứ để đúng vị trí là nó giữ hơi, em cứ bấm nút là xong. Huhu... Em chả biết em diễn tả thế nào cho bác hiểu nữa may ngày xưa em ko thi vào sư phạm[/QUOTE]
Có thể cụ dùng bị va đập hoặc bị lỗi gì đó, em dùng thì thấy nó chả có gì để hỏng cái van đó. Em nghĩ tháo ra nghiên cứu chắc khác phục đc.

annhien88

Xe tải
Dạ bác Lucky, lúc đầu dùng thì em thấy valse giữa các nấc giữ và xả hơi có độ chắc nhất định. Còn h em hầm là em chờ cho nó có áp xuất, em chỉnh chỉnh lắc qua lắc lại các kiểu để nó ko xì hơi ra nữa em mới dám xách giỏ đi làm. Chứ ban đầu cứ để đúng vị trí là nó giữ hơi, em cứ bấm nút là xong. Huhu... Em chả biết em diễn tả thế nào cho bác hiểu nữa may ngày xưa em ko thi vào sư phạm
Có thể cụ dùng bị va đập hoặc bị lỗi gì đó, em dùng thì thấy nó chả có gì để hỏng cái van đó. Em nghĩ tháo ra nghiên cứu chắc khác phục đc.[/QUOTE]
Em nghĩ chắc do vị trí cái van thôi ấy. Nhà em cũng thế mà, rửa xong lắp vào nhiều khi chưa đúng chỗ để bịt kín hết, xoay 1 tí thì nó lại ok. Em y cụ là cứ phải đợi nó đủ áp suất rồi xem có bị xì không thì mới bắt đầu chỉnh van. Mà em không thấy như vậy là lỏng lẻo ... tự nhiên cụ làm em chột dạ quá

maka13

Xe tải
Cụ đang tờ roi mợ dưới ạ hay thế nào. Nồi áp suất nó như quả bom mini đấy cụ.

Đã là nồi áp suất thì không thể linh tinh phèng được đâu ạ, hở chút xíu là đã tụt áp rồi. Xoong của nó phải chuẩn size, khi khoá nắp nó bám chặt ngoàm xung quanh mới được.

Đúng theo tiêu chuẩn sử dụng, như khoai tây làm là tối thiểu 1 năm phải thay gioăng 1 lần, cái này người Việt mình bơ tít.
Hix, e ko biết nên e hỏi chứ e có troll gì ai đâu. Vậy giờ chốt lại là nên mua nồi áp suất điện tử Phillips kèm theo kit phụ kiện gì, mua ở đâu ạ? Cụ Lắc và các cụ thông thái tư vấn giúp e. Nhà e cũng đang cần mua nồi áp suất đa năng vì sắp đến giai đoạn em bé ăn dặm rồi :(((

lucky.win

Xe điện
Như thế có thể hiểu cái van đó cần phải động vào thì nó mới giữ áp suất lại, không xì hơi. Sau thời gian sử dụng thì cái gioăng bên trong nó thường hay chai đi, làm cho nó không khít và giữ hơi được, nên mới xì như thế.

Cứ yên tâm, giả sử nó cứ xì hơi ra thì chỉ tốn thêm điện, chứ không lo nó thành bom đâu.

Hix, e ko biết nên e hỏi chứ e có troll gì ai đâu. Vậy giờ chốt lại là nên mua nồi áp suất điện tử Phillips kèm theo kit phụ kiện gì, mua ở đâu ạ? Cụ Lắc và các cụ thông thái tư vấn giúp e. Nhà e cũng đang cần mua nồi áp suất đa năng vì sắp đến giai đoạn em bé ăn dặm rồi :(((
Cụ thích mua ở nhà mình, vào trang web của hãng xem model rồi quyết ạ.

Cụ lucky.win và các cụ cho em hỏi với, em cần máy giặt sấy mới, công nghệ heat-pump hay block gì đó để không bị nhanh hỏng áo quần. Em đọc mãi mà không biết con Bosch WVG30462SG này có phải sấy heat pump không?
https://www.bosch-home.com.sg/shop-productlist/washers-dryers/wash-dryers/WVG30462SG

Cả con panasonic NA-D106X1WVT này nữa, không biết có phải sấy heat pump không :
https://www.panasonic.com/vn/consumer/home-appliances/washing-machine/front-loading/na-d106x1wvt.html

Theo cụ em nên mua con nào (tầm giá 25-30tr)?
Cụ chọn máy Pana ấy ạ.

lamaru90

Đi bộ
Bác Lucky.win ơi, bác có bán MRB luôn không ạ? Thấy nhiều nơi chào giá quá mà chả biết ở đâu tốt uy tín. Nếu có để em inb bác ạ. Em cũng mới lập nick nên ko rõ cách inb nữa. Hix

tho_map

Xe máy

Tổng quan bếp nhà em nó là thế này, ngu dại ngày xưa làm bếp sao ko nghĩ đến MRC chứ
Bếp thế nên em chả biết sửa thế nào đẻ nhét con MRC vào nữa nên ban đầu em định mua con Hafele 6 bộ để bàn, xong giờ em cố lun con to to để đỡ rửa nồi chảo. Em định mua 1 em độc lập, để ngay cái kệ góc trái (sửa kệ lại) hoặc để sát bên cái kệ ngay phần cửa kính. Mấy bác tư vấn giúp em con nào từ 10 đến 18tr, nhìn gọn gọn thì càng tốt ạ em chỉ cần rửa sạch và tiết kiệm điện chứ ồn em chấp xe tăng vì em ko ngủ ở tầng này Em lội dòng thấy mấy bác khen Bosch thì tốt, nhưng khi hết bảo Hành thì Electrolux lại đỡ tốn kém & dễ sửa hơn, làm em đã ú ớ lại càng hoang mang
Các bác giàu kinh nghiệm cho em 1 lời khuyên nhé. Em cảm ơn nhiều lắm lắm

quasin3000

Xe tăng
Huhu. Sau 1 tháng mua máy về hnay mới có dịp đc thể hiện đôi bên 2 họ 4 mâm bát. Bme đôi bên. Các bác. Anh chị họ đều dèm fa cái máy rửa bát của em. Và kqua nó sạch bóng luôn. Sạch soi gương luôn. E kết luận những ng chê máy rửa bát thường là k dùng. Và k phải rửa bát. Nhà có ăn đông người. Đút bát vào. Ngồi chơi 2 tiếng là xong. Trong khi trc thì cứ hí hoáy rửa rửa mệt ng.

Mua về để ngắm à. Nhà em, Osin nhà rửa bát xong rồi em còn bảo cho vào máy. Và bảo, bao giờ rửa được như thế này thì hãy rửa. Giơ, khổ thân em 2 tháng là mất gói bột rửa bát.

vihali

Xe container

Tổng quan bếp nhà em nó là thế này, ngu dại ngày xưa làm bếp sao ko nghĩ đến MRC chứ
Bếp thế nên em chả biết sửa thế nào đẻ nhét con MRC vào nữa nên ban đầu em định mua con Hafele 6 bộ để bàn, xong giờ em cố lun con to to để đỡ rửa nồi chảo. Em định mua 1 em độc lập, để ngay cái kệ góc trái (sửa kệ lại) hoặc để sát bên cái kệ ngay phần cửa kính. Mấy bác tư vấn giúp em con nào từ 10 đến 18tr, nhìn gọn gọn thì càng tốt ạ em chỉ cần rửa sạch và tiết kiệm điện chứ ồn em chấp xe tăng vì em ko ngủ ở tầng này Em lội dòng thấy mấy bác khen Bosch thì tốt, nhưng khi hết bảo Hành thì Electrolux lại đỡ tốn kém & dễ sửa hơn, làm em đã ú ớ lại càng hoang mang
Cụ nên sắp xếp MRB gần bồn rửa vì chắc chắn cụ phải gạt thức ăn và tráng qua. Để gần thì đặt vào MRB luôn chứ xa, phải tập hợp 1 chỗ để bê, rất bất tiện và nước nhỏ xuống sàn.

Nếu có thể, cụ hi sinh 1 ô để nhét máy vào. Em mua Elec loại 8 bộ, dùng 1 tháng nay rất hợp với sinh hoạt gia đình 4 người.

Skoda_Favorit

Xe container

Theo em thì Cụ sửa cái kệ khung sắt đen gỗ nâu bên trái để kê tủ lạnh sang đó rồi để MRB/MRC:)) độc lập sang đó cho tiện đi đường nước cấp và thoát nước chứ nếu để MRB SANG bên trái thì đi nước cấp và nước thải sẽ là vấn đề do vướng cái cột/hộp kỹ thuật !
Mà kg rõ sau khu bếp chỗ để LVS là ban công hay khoảng kg Cụ nhỉ?

vihali

Xe container

Cụ sửa ở chỗ gần tủ lạnh xem

vihali

Xe container
Em nghĩ bếp nhà Cụ ấy đủ rộng để kg phải cắt bỏ tủ bếp mà vẫn để đc MRB! Hơn nữa chưa biết chiều cao tủ bếp dưới nữa!
Nếu cao thì cắt bàn đá thôi cụ.

Như ở post trang trước, em khuyên để gần bồn rửa tiện hơn rất nhiều nếu để xa.