[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

thanhtinh

Xe tải
CC cho hỏi là có cần tráng sạch hết thức ăn trước khi cho vào không? Nhiều cụ nói chỉ cần gạt các cục to to, nhưng mấy cái vẩy rau, lá rau, hạt chanh... Thì có làm tắc đường thoát nước không? Hay nó lại thối inh lên trong máy thì chết, nhà em toàn tráng sạch hết mới dám cho vào

.Bo My

Xe container
CC cho hỏi là có cần tráng sạch hết thức ăn trước khi cho vào không? Nhiều cụ nói chỉ cần gạt các cục to to, nhưng mấy cái vẩy rau, lá rau, hạt chanh... Thì có làm tắc đường thoát nước không? Hay nó lại thối inh lên trong máy thì chết, nhà em toàn tráng sạch hết mới dám cho vào
không sợ nghẹt cống đâu vì nó có bộ lọc dưới sàn. Bộ lọc này khuyến cái 2-3 ngày thì đổ phần thô to, 1 tuần lấy ra chùi rửi. Vệ sinh bộ lọc phải tự làm chứ mấy viên vệ sinh không thay thế được.

Còn gạt thức ăn hay tráng thì tùy người nhưng cũng đừng tốn quá nhiều nước tráng. Trong máy khi rửa đã có phần tráng rồi. Tráng bên ngoài thì thời gian cần vệ sinh bộ lọc có thể lâu hơn.

Xevw

Xe đạp
Tác
Tắc thì không tắc, nhưng sau vài lần rửa bác phải rửa bộ lọc, giống như bác rửa tay thì xong cũng phải rửa bộ lọc của chậu rửa.
Nên e tráng trc cho rồi. Lâu lâu mới rửa bô lọc mrb 1 lần

Xe_cui

Xe hơi
Không cụ ơi, vừa mua cái bị kêu lúc sấy mà gọi điện nhắn tin zalo các kiểu không ăn thua! Làm ăn chụp giật không thể hiểu nổi, em xác định coi như mất cắp 😡
Em cũng mua một con máy hút bụi xiaomi ở đây. Hết BH nó dở chứng, vừa chạy được phút nó báo "bộ lọc của máy bị lỗi, ... hãy vệ sinh ..." em vs các kiểu vẫn thế, mang máy đến chỗ shop bán ở NVH thay đồ hết gần củ, về được vài hôm vẫn thế. Từ đó đến giờ em kcmn. Vẫn ấm ức :))

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Em mua 1 lúc 12 cái cốc uống nước. Dùng tẹt bô cuối ngày cho hết vào máy. :))
nhà mình bỏ hết ly thủy tinh, chơi 12 cái ly inox 2 lớp của nhật dùng ok. có trẻ con nên bỏ hết cả ly uống rượu thủy tinh, thay ly nhựa