[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

tho_map

Xe máy
Theo em thì Cụ sửa cái kệ khung sắt đen gỗ nâu bên trái để kê tủ lạnh sang đó rồi để MRB/MRC:)) độc lập sang đó cho tiện đi đường nước cấp và thoát nước chứ nếu để MRB SANG bên trái thì đi nước cấp và nước thải sẽ là vấn đề do vướng cái cột/hộp kỹ thuật !
Mà kg rõ sau khu bếp chỗ để LVS là ban công hay khoảng kg Cụ nhỉ?
LVS là cái gì thế bác ơi?
Em đang định đổi tủ lạnh to hơn ạ. Nên sợ đổi sang bên kia nhìn to chình ình, nhìn vướng ko ạ?! Sau lưng cái bồn rửa nhà em là nhà xe, còn sau cái kệ gỗ khoảng sân trống ạ, nên để máy rửa ra đó thì em cho nước chạy ra phía sau sân lun. Ông chồng em còn định bê MRC ra ngoài sân phía sau lun (để sát máy giặt) mà bác Lucky bảo để trong nhà tốt hơn nên em dẹp phương án này.

tho_map

Xe máy
Nếu cao thì cắt bàn đá thôi cụ.

Như ở post trang trước, em khuyên để gần bồn rửa tiện hơn rất nhiều nếu để xa.
Em đem nó đặt luôn trên bàn bếp sát tủ lạnh, kế thùng lọc nước được ko anh ha? Em ko ngại bắt ghế lên xếp đồ vì tủ bếp nhà em cao nên em cũng thường hay bắt ghế

vihali

Xe container
Em đem nó đặt luôn trên bàn bếp sát tủ lạnh, kế thùng lọc nước được ko anh ha? Em ko ngại bắt ghế lên xếp đồ vì tủ bếp nhà em cao nên em cũng thường hay bắt ghế
Đặt trên bàn bếp cũng đc nhưng cụ xem có đủ chiều cao chỗ đó ko. Thông thường cũng 60cm. Đặt đó, nó chỉ ngang người cụ chứ có quá cao để bắt ghế đâu.

Skoda_Favorit

Xe container
LVS là cái gì thế bác ơi?
Em đang định đổi tủ lạnh to hơn ạ. Nên sợ đổi sang bên kia nhìn to chình ình, nhìn vướng ko ạ?! Sau lưng cái bồn rửa nhà em là nhà xe, còn sau cái kệ gỗ khoảng sân trống ạ, nên để máy rửa ra đó thì em cho nước chạy ra phía sau sân lun. Ông chồng em còn định bê MRC ra ngoài sân phía sau lun (để sát máy giặt) mà bác Lucky bảo để trong nhà tốt hơn nên em dẹp phương án này.
Là Lò vi sóng ạ!:D
Nếu sau cái kệ là khoảng trống thì luồn ống cấp và thoát nước ra sau đó đc nên theo em Mợ cải tạo lại cái kệ đó để là hợp lý nhất! Còn phương án dể chỗ bình lọc nước thì chỉ để đc máy Nhật chứ máy Âu 12 bộ sao vừa! Thôi Mợ thuyết phục sói để thỉnh cụ lucky.win đến hỗ trợ đi! Cẩn thận thì cố thuyết phục sói để vời thêm cụ Vanh123 đến hỗ trợ cùng công đoạn đục phá vì cụ ấy giỏi món này!=))=))=))=))

tho_map

Xe máy
Đặt trên bàn bếp cũng đc nhưng cụ xem có đủ chiều cao chỗ đó ko. Thông thường cũng 60cm. Đặt đó, nó chỉ ngang người cụ chứ có quá cao để bắt ghế đâu.
Chiều cao bếp nhà em gần 80 thôi ạ. Nếu em đặt MRC trên bàn bếp thì chiều cao bếp + chiều cao máy xấp xỉ cao bằng em, nên em bắt ghế đúng rồi anh ạ hehe còn đặt dưới bàn bếp thì ko đủ, ngoại trừ em khoan bỏ đá phần đấy lun :(
Bếp nhà em chụp từ hướng chỗ để xe nhìn vào

Skoda_Favorit

Xe container
Chiều cao bếp nhà em gần 80 thôi ạ. Nếu em đặt MRC trên bàn bếp thì chiều cao bếp + chiều cao máy xấp xỉ cao bằng em, nên em bắt ghế đúng rồi anh ạ hehe còn đặt dưới bàn bếp thì ko đủ, ngoại trừ em khoan bỏ đá phần đấy lun :(
Ối giời cái kệ kia rộng thế kia thì thoải mái để! Sửa chút là đc! Lão Vanh123 có máy cắt và máy hàn đấy Mợ à!=))

tho_map

Xe máy
Là Lò vi sóng ạ!:D
Nếu sau cái kệ là khoảng trống thì luồn ống cấp và thoát nước ra sau đó đc nên theo em Mợ cải tạo lại cái kệ đó để là hợp lý nhất! Còn phương án dể chỗ bình lọc nước thì chỉ để đc máy Nhật chứ máy Âu 12 bộ sao vừa! Thôi Mợ thuyết phục sói để thỉnh cụ lucky.win đến hỗ trợ đi! Cẩn thận thì cố thuyết phục sói để vời thêm cụ Vanh123 đến hỗ trợ cùng công đoạn đục phá vì cụ ấy giỏi món này!=))=))=))=))
Bác ơi, em ở SG chứ ko phải HN bác ạ hiu hiu, bằng cách nào em thỉnh 2 bác kia giúp em được òa òa

annhien88

Xe tải

Tổng quan bếp nhà em nó là thế này, ngu dại ngày xưa làm bếp sao ko nghĩ đến MRC chứ
Bếp thế nên em chả biết sửa thế nào đẻ nhét con MRC vào nữa nên ban đầu em định mua con Hafele 6 bộ để bàn, xong giờ em cố lun con to to để đỡ rửa nồi chảo. Em định mua 1 em độc lập, để ngay cái kệ góc trái (sửa kệ lại) hoặc để sát bên cái kệ ngay phần cửa kính. Mấy bác tư vấn giúp em con nào từ 10 đến 18tr, nhìn gọn gọn thì càng tốt ạ em chỉ cần rửa sạch và tiết kiệm điện chứ ồn em chấp xe tăng vì em ko ngủ ở tầng này Em lội dòng thấy mấy bác khen Bosch thì tốt, nhưng khi hết bảo Hành thì Electrolux lại đỡ tốn kém & dễ sửa hơn, làm em đã ú ớ lại càng hoang mang
Các bác giàu kinh nghiệm cho em 1 lời khuyên nhé. Em cảm ơn nhiều lắm lắm
Bếp mợ đẹp quá ạ :x
Rộng rãi thế này mợ cứ phang máy to, hơi đâu lại ôm quả máy bé 6-9 bộ mà làm gì.
Mợ dời cái ngăn kéo sang ô cạnh bồn rửa rồi bụp luôn cái bàn đá chỗ đang để bình lọc ấy là ngon.
MRB ở dưới, bình lọc ở trên ;;)
Đập phá thì mợ nhờ cụ Vanh ấy, bảo đảm không bể không lấy ... bia 8->

tho_map

Xe máy
Haha em vừa post xong đã thấy bài của cụ. Hèn chi đang coi fin mà thấy nhột nhột =))
Thế mợ này cũng ở SG giống em à. Mợ bằng cách nào mời được 2 bác kia vào thế chỉ em gấp nè hehe
Kế bên cái bồn rửa là thùng rác lắp âm bên trong đó chị. Nên nếu để MRC vào dưới lọc nước thì phần tủ đó bỏ đi luôn ạ, chứ ko dời đi đâu được :(

annhien88

Xe tải
Thế mợ này cũng ở SG giống em à. Mợ bằng cách nào mời được 2 bác kia vào thế chỉ em gấp nè hehe
Mợ ơi em đã mời được đâu... em vẫn đang canh nho chín mà mãi cứ xanh :D
Nói đùa thế chứ mợ bảo bên làm tủ bếp họ sửa cho mợ đi.
Vách bếp mợ không ốp kính cường lực thì cắt mặt đá không vấn đề gì đâu. Thậm chí nếu bề ngang không đủ mợ có thể cắt nhỏ lại mấy hộc tủ kéo cơ mà. Nghe mợ bảo chiều cao 80 thì cắt đá nhét vào đấy là đẹp nhất dzồi!
Cái thùng rác âm em cũng dùng nhưng nó làm tủ em bị mùi nên em quẩy cái thùng đứng to đẹp để hẳn bên ngoài luôn (aeon bán đâu 800k ) nắp giảm chấn luôn, trắng Ngọc Trinh hêh. Mợ mua MRB đi, sang trang luôn \:D/
À mà hay hơn nữa là em với mợ mua vé bay cho anh Lắc vào SG làm vài hôm là ngon ;;) Mấy cụ ở đây hứa chuốc bia tống lên máy bay hộ em mà chả thấy đâu =((

cuckhoai

Xe tăng
Mợ ơi em đã mời được đâu... em vẫn đang canh nho chín mà mãi cứ xanh :D
Nói đùa thế chứ mợ bảo bên làm tủ bếp họ sửa cho mợ đi.
Vách bếp mợ không ốp kính cường lực thì cắt mặt đá không vấn đề gì đâu. Thậm chí nếu bề ngang không đủ mợ có thể cắt nhỏ lại mấy hộc tủ kéo cơ mà. Nghe mợ bảo chiều cao 80 thì cắt đá nhét vào đấy là đẹp nhất dzồi!
Cái thùng rác âm em cũng dùng nhưng nó làm tủ em bị mùi nên em quẩy cái thùng đứng to đẹp để hẳn bên ngoài luôn (aeon bán đâu 800k ) nắp giảm chấn luôn, trắng Ngọc Trinh hêh. Mợ mua MRB đi, sang trang luôn \:D/
À mà hay hơn nữa là em với mợ mua vé bay cho anh Lắc vào SG làm vài hôm là ngon ;;) Mấy cụ ở đây hứa chuốc bia tống lên máy bay hộ em mà chả thấy đâu =((
Ơ nhân tiện nghỉ lễ giỗ tổ lão Lắc vào SG lắp MRB/MRC cho các mợ trong đó mà. Sáng mai lão bay sớm, các mợ đón tiếp lão chu đáo nhá, lão mỏng manh dễ vỡ lắm. :D

tho_map

Xe máy
Em là em ngại cái khoản đục đẻo, mỗi lần sửa nhà lau dọn phờ râu luôn nên ban đầu mới tình làm bộ MRC mini đó. Nhà em thật ra thường ngày cũng chỉ có em và em bé 3 tuổi ăn ngày 1 buổi tối thôi, nhưng em ngại khoản mỗi lần tiệc tùng nấu nướng mệt phờ còn lăn ra rửa chén bát nên em mới mua bộ lớn chứ ngày thường 2 mẹ con em ăn tối chắc máy nhỏ cũng đủ, dù em nấu nướng bày hơi bị kinh hihi

annhien88

Xe tải
Ơ nhân tiện nghỉ lễ giỗ tổ lão Lắc vào SG lắp MRB/MRC cho các mợ trong đó mà. Sáng mai lão bay sớm, các mợ đón tiếp lão chu đáo nhá, lão mỏng manh dễ vỡ lắm. :D
Ơ ơ thật không thật không? Mai em ra sân bay canh chuyến từ HN sớm nhất đấy nhá.

annhien88

Xe tải
Em là em ngại cái khoản đục đẻo, mỗi lần sửa nhà lau dọn phờ râu luôn nên ban đầu mới tình làm bộ MRC mini đó. Nhà em thật ra thường ngày cũng chỉ có em và em bé 3 tuổi ăn ngày 1 buổi tối thôi, nhưng em ngại khoản mỗi lần tiệc tùng nấu nướng mệt phờ còn lăn ra rửa chén bát nên em mới mua bộ lớn chứ ngày thường 2 mẹ con em ăn tối chắc máy nhỏ cũng đủ, dù em nấu nướng bày hơi bị kinh hihi
Em ban đầu cũng ngại phá nên mua 6 bộ (nhà em cũng em với 1 mini) mà sau vẫn bán mua cái to đấy. Không thôi thì mợ cân nhắc mua cái elec 8 bộ cụ trên tư vấn cũng ổn kìa, nếu vừa cái hộc để thùng rác thì bỏ đi cho máy vào đỡ phải nghĩ ngợi!

lucky.win

Xe điện

Tổng quan bếp nhà em nó là thế này, ngu dại ngày xưa làm bếp sao ko nghĩ đến MRC chứ
Bếp thế nên em chả biết sửa thế nào đẻ nhét con MRC vào nữa nên ban đầu em định mua con Hafele 6 bộ để bàn, xong giờ em cố lun con to to để đỡ rửa nồi chảo. Em định mua 1 em độc lập, để ngay cái kệ góc trái (sửa kệ lại) hoặc để sát bên cái kệ ngay phần cửa kính. Mấy bác tư vấn giúp em con nào từ 10 đến 18tr, nhìn gọn gọn thì càng tốt ạ em chỉ cần rửa sạch và tiết kiệm điện chứ ồn em chấp xe tăng vì em ko ngủ ở tầng này Em lội dòng thấy mấy bác khen Bosch thì tốt, nhưng khi hết bảo Hành thì Electrolux lại đỡ tốn kém & dễ sửa hơn, làm em đã ú ớ lại càng hoang mang
Các bác giàu kinh nghiệm cho em 1 lời khuyên nhé. Em cảm ơn nhiều lắm lắm
Như đã trao đổi, mợ gọi thợ cắt béng chỗ 3 ngăn kéo đi là xong, làm nhanh thôi mà.

P/S ... sao phòng bếp bé thé thôi ạ ...

vihali

Xe container

Ô thế là mợ à? Thế cụ nhà đang đi uống bia ạ?

Mợ để trên mặt bếp, cái tủ ngang người mình, nó mở ngang chứ có phải thả bát đĩa từ trên xuống như máy giặt đứng đâu mà mợ phải đứng trên ghế. Buồn cười quá.

Đây, nó mở thế này này.

clessking

Xe tăng
E chưa hiểu ý cụ vihali. Ý cụ là bắc ghế cũng ko đc hay ko cần bắc ghế. Chứ e tính tủ bếp 80cm + máy 80cm là 1,6m. Muốn dùng 2 ngăn trên nếu đứng dưới đất thì phải giơ tay quá đầu tầm 20cm --> cái nước bẩn nó chảy ngược lại thì ... :D Chưa kể vất vả thế thì sau này cụ sẽ nghĩ: Thà rửa tay cho xong chả phải xếp vào máy làm j cho mệt. Tóm lại phương án đặt máy 12 bộ trên bàn là ko khả thi. Cắt 3 ngăn kéo, dịch tủ lạnh chút là đẹp nhất.
Ah, tiện mợ định mua tủ lạnh to hơn thì e khuyên mợ chọn loại tủ ngăn kéo sẽ phù hợp và đẹp hơn side by side.