[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Patriots

Xe lăn
Nhà em cũng định mua mrb mà bệ bếp thấp quá, chỉ có 75cm. Các cụ nghía hộ em có giải pháp nào không ạ, em muốn lắp cái 12-13 bộ thay vào chỗ lò nướng

Cụ lắp thêm bộ chân cho tủ bếp rồi nâng tổng thể lên, hoặc cụ mua loại MRB có chiều cao 60cm

Hameo

Xe tải
Hnay e vệ sinh máy nhấc bồn rác lên thì thấy chỗ này bị đọng nước. Như vậy có bt k hả các bác. Ngoài vệ sinh bồn rác, tay quay ra có cần làm thêm công tác tháo dỡ j nữa k ạ

Theo em hiểu là nó phải như vậy cụ ạ, miễn là nước không ngập khoang rửa

annhien88

Xe tải
Chắc các cụ nghe bọn bán hang nội địa thuốc nên mua bộ bé về mới thấy thất sách. Bộ bé chỉ cho 1 người thôi mà 1 người thì cơm bụi cho nhanh chứ ko phải cho gia đình ít người như bọn bán hàng nội địa nhật bổn thần thánh nói đâu.
Hihi không phải họ tư véo đâu ạ vì em mua hàng chả tin quảng cáo lắm. Chẳng qua lúc mua em không cách nào sắp xếp được máy 12 bộ nên buộc phải mua 6 bộ. Nếu nói rửa cho 1 người thì không đúng lắm vì em cũng dùng cả năm và nó rửa chén đĩa muỗng đũa là nhiều, chỉ nồi thì không được thôi.
Còn về chất lượng đồ rửa em thấy không tốt như máy 12 bộ.

annhien88

Xe tải
Mấy nay em lội ngược dòng để đọc review của các bác về MRC. Em thấy có bác comment là nhiều ng VN qua nước ngoài vẫn ko bỏ được thói quen rửa chén bằng tay, em nghĩ ko phải là ko bỏ được thói quen mà là ko biết sử dụng đó ạ tại em đã từng thế nên em hiểu lắm lắm :)) :))
Em cắp đít đi theo ox công tác, ks ở họ phát cho em viên xà bông nén hình chữ nhật, em chả biết nó là gì em hỏi thì họ hướng dẫn cho vào máy rửa bát, tập 1 ăn xong em cho tất cả vào máy và kq là nghẹt máy, tập 2 em cũng biết gạt thức ăn đi nhưng chắc do chỗ em ở nước bị calci nhiều quá nên rửa xong chén bát vệt vệt trắng. Sau dó em dẹp máy rửa chén luôn, chỉ khi cuối tuần bạn bè qua đông ăn nhậu xỉn mệt quá thì em tống vào máy cho bớt dầu mỡ rồi sáng mai lôi ra rửa lại tay, xong lại đem ra balcon phơi nắng cho khô, công nhận ngày đó rảnh ghê hồn :)) :))
Máy sấy thì em ko biết sấy sao mà cái áo len ox nó teo quắt lại mà em mặc còn ko vừa, nên phải đem cho thằng cháu haha. Sau đó em sấy quần áo ko chọn sấy khô, sấy sơ thôi rồi đem ra phơi đầy ở ghế salon :))
Thời đấy trẻ người ngu dại ko biết lên đây search cách dùng chứ ko là khỏe rồi ;) bởi thế đồ hiện đại cũng phải biết cách chứ ko thì còn quá hơn làm tay :))
Ai qua ăn uống thấy em xếp thì bảo là xếp mất thời gian thế, rửa tay cũng bằng ấy thời gian. #-oXếp cả máy chưa hết 5’ lại không cần rửa mà vẫn thích rửa tay thôi mới kì.
Mà bếp nhà mợ bên nào đóng thế mợ? Trông đẹp quá. Em hỏi tá lả chỗ rồi đi đong xèng làm bếp mới :>

mocmeo_02

Xe buýt
Nhà em dùng elec 8 bộ quá ổn. 3, 4 người mà ngày chỉ rửa 1 lần. Từ ngày có nó, em thấy vc rửa bát nhàn hẳn. Em đang đặt mua thêm con robot lau nhà nữa.

vuong_tieu_nhi

Xe đạp
Cụ lắp thêm bộ chân cho tủ bếp rồi nâng tổng thể lên, hoặc cụ mua loại MRB có chiều cao 60cm
Cái này giá rổ thế nào cụ?

Nhà em dùng elec 8 bộ quá ổn. 3, 4 người mà ngày chỉ rửa 1 lần. Từ ngày có nó, em thấy vc rửa bát nhàn hẳn. Em đang đặt mua thêm con robot lau nhà nữa.

Máy này rửa sạch không cụ, em search thấy bảo độ sạch chỉ 70% so với Bosch được 90%. Đang phân vân giữa đập bếp làm lại và mua máy này.

vuong_tieu_nhi

Xe đạp
Cụ thử đo xem chính xác bao nhiêu? Em áng 1 cái xô cũng tầm 28 + 1 giá cũng tầm đó, nếu khoảng cách 2 bên 5-10cm thì cũng đủ 61-62cm để MRB to chỗ đó. Tuy nhiên ko rõ cửa nhà cụ to ko, chứ để MRB chỗ đó cũng hơi vướng lối đi lại.
Nhưng e nghĩ nhà cụ chẳng còn chỗ nào khả dĩ hơn chỗ đó. Muốn lắp máy to nếu thiếu chỉ còn nước cắt bớt bàn đá.
Chỗ đấy rộng >70, cái cửa khoảng 80, để vào đấy thì chui ra ban công len lỏi lắm cụ ơi.

tho_map

Xe máy
Ai qua ăn uống thấy em xếp thì bảo là xếp mất thời gian thế, rửa tay cũng bằng ấy thời gian. #-oXếp cả máy chưa hết 5’ lại không cần rửa mà vẫn thích rửa tay thôi mới kì.
Mà bếp nhà mợ bên nào đóng thế mợ? Trông đẹp quá. Em hỏi tá lả chỗ rồi đi đong xèng làm bếp mới :>
Dạ cái này em kêu thợ ngoài kiểu tư nhân đóng thôi chứ chả có tên tuổi gì trên thị trường đâu chị ơi. Nhưng em thấy bác này đóng chất lượng gỗ & sơn ko bằng bác đóng tủ quần áo trên phòng ngủ. Chị cần ib em, tối em hỏi ox rồi nhắn lại cho chị nha. Mà họ đóng theo bản vẽ có xẵng của bạn tk nội thất đưa cho, chứ để tự họ làm em lên coi mấy mẫu làm sẵng thấy quê quê sao á.
Ps: em ngày xưa ko dùng MRC là do bị ngố, ko biết cách sử dụng nên rửa xong thấy dơ thành ra ko dám dùng tiếp, đã thế còn ấn tượng sâu sắc là nó rửa ko sạch nữa :)) :)) chứ em thấy dùng MRC chỉ riêng việc tay ko phải tiếp xúc với hóa chất là đã sung sướng rồi ;)

Grand 2016

Xe tăng
E xin ý kiến các cụ về máy rửa bát Bosch SMI53M75EU. con này là seri 5 hay 7 ạ. Chất lượng có tốt không.

mocmeo_02

Xe buýt
Máy này rửa sạch không cụ, em search thấy bảo độ sạch chỉ 70% so với Bosch được 90%. Đang phân vân giữa đập bếp làm lại và mua máy này.
Em không dùng Bosh nên ko biết nhưng máy này em thấy dùng ổn. Có 6 chế độ rửa từ thấp đến cao. Thường thì ít bát em rửa chế độ 2 (quick), nhiều bát thì chế độ 4 (eco), nhiều hơn thì chế độ 5 nhưng chế độ 5 cũng ít khi dùng. Nồi chảo cũng xếp được vài cái.
Cá nhân em thấy ổn.

lucky.win

Xe điện
E xin ý kiến các cụ về máy rửa bát Bosch SMI53M75EU. con này là seri 5 hay 7 ạ. Chất lượng có tốt không.

Cái này không phải 5 cũng chẳng phải 7, đơn giản là đời cũ lâu rồi.

Giờ mua mới thì không ai chọn nó nữa.

hisoga

Đi bộ

Cụ cho em hỏi là cụ có cho xoong chảo vào máy rửa hay rửa ngoài. Cho em xin địa chỉ cụ mua nhé. Cảm ơn cụ

vihali

Xe container
Cụ cho em hỏi là cụ có cho xoong chảo vào máy rửa hay rửa ngoài. Cho em xin địa chỉ cụ mua nhé. Cảm ơn cụ
Em up cái này lên cho cụ hình dung. Nhà em 4 người, ngày thường thì sáng và chiều đủ cả nhà, trưa thì nửa nhà, tối là vừa đầy 1 mẻ. Cuối tuần mới rửa 2 mẻ.

Vuhuan

Xe máy
Hnay e vệ sinh máy nhấc bồn rác lên thì thấy chỗ này bị đọng nước. Như vậy có bt k hả các bác. Ngoài vệ sinh bồn rác, tay quay ra có cần làm thêm công tác tháo dỡ j nữa k ạ

Nó vẫn có tý nước cụ .bình thường cụ ạ. Thật ra nó rửa nước nóng mà trước khi xếp đồ cũng gạt đồ ăn thừa nên cũng ko có gì. E vài tháng dọn 1 lần. Mà thạt ra là ktra chứ chả có rác.

Vuhuan

Xe máy

Nó vẫn có tý nước cụ .bình thường cụ ạ. Thật ra nó rửa nước nóng mà trước khi xếp đồ cũng gạt đồ ăn thừa nên cũng ko có gì. E vài tháng dọn 1 lần. Mà thạt ra là ktra chứ chả có rác.

tho_map

Xe máy
Em up cái này lên cho cụ hình dung. Nhà em 4 người, ngày thường thì sáng và chiều đủ cả nhà, trưa thì nửa nhà, tối là vừa đầy 1 mẻ. Cuối tuần mới rửa 2 mẻ.

Nhà bác tính ra 1 ngày là 10 người ăn tổng cộng nhỉ, thế mà bác xếp vừa cho máy chạy 1 lần thì em công nhận vợ bác nấu ăn khéo đó Em chả biết em nấu kiểu gì mà 1 bữa thôi là cả đống chén bát tô nồi :)
Cái này có xếp vừa cái lò chiên ko khí ko ạ?

clessking

Xe tăng
Vẫn có ít nước ở dưới đấy mà cụ. Theo suy luận của em là để chặn ko cho côn trùng chui ngược vào. Thiết bị nào dùng đến nước chẳng thế.
Nhà em vẫn tráng qua trước khi cho vào máy, cốt yếu để chỗ này nó sạch. Lười tráng thì lại mất công cọ rửa chỗ này, mà nó bẩn cảm giác mất vệ sinh lắm :))

clessking

Xe tăng
Nhà bác tính ra 1 ngày là 10 người ăn tổng cộng nhỉ, thế mà bác xếp vừa cho máy chạy 1 lần thì em công nhận vợ bác nấu ăn khéo đó Em chả biết em nấu kiểu gì mà 1 bữa thôi là cả đống chén bát tô nồi :)
Cái này có xếp vừa cái lò chiên ko khí ko ạ?
E đoán là cụ ấy nấu :D, vì đàn ông nấu mới sử dụng ít nồi niêu bát đĩa như thế. Kiểu nồi này nấu canh xong thì xào rau luôn... giống em khi nấu :))