[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

tho_map

Xe máy
Em cứ kêu nghèo rồi nọ kia, mà bếp thì rộng mênh mông, nhờ tư vấn tủ lạnh gì mà cứ đưa cái 50-70tr là sao ... chắc mới trúng Vietlott rồi.
Sao bác Lắc biết em mới trúng số hay vậy hehe ;) nói chứ bác ơi, em suy nghĩ là tủ lạnh dùng cả chục năm mà lại thiết yếu nên em đầu tư luôn, chứ ban đầu em tính xài LG thôi cho nhẹ tiền mà nghe bảo ko bền, em nghĩ xài vài năm bỏ đi quá tiền nên thà mua 1 lần á. Đang chờ lời khuyên của bác nè :)

Skoda_Favorit

Xe container
Lời đầu tiên em thành thật xin lỗi anh lucky.win bởi từ hôm ông anh vào lắp cho mà chưa có thời gian mặt mũi mò vào chỗ này để cảm ơn anh.
Lời thứ 2 là em và gia đình cảm ơn ông anh đã quá nhiệt tình và cẩn thận. Hôm hẹn anh mua hộ thằng e con máy mà về còn muộn mất 15' :( thành ra ông anh phải đợi!!!
Trong lúc làm thì định lăng xăng hỗ trợ mà chả biết làm gì, ông anh làm hộ tất luôn. Đồ nghề, phụ kiện đầy đủ hơn thợ. Cẩn thận mang cả ống khoan để khoan gạch cho tròn. Nhà thì chật, mà làm mãi gần 8h mới xong mà mời anh ở lại cùng ăn tối với gia đình mà a không ở lại. Làm mình ngại quá.
Chưa hết làm xong còn hướng dẫn cẩn thận.
Rồi còn mang sẵn hộ luôn cả bột rửa, muối, nước làm bóng. Đũa chưa kịp mua ông anh cho tạm ứng trước luôn 10 đôi.
Phải công nhận trên thế gian này có người như ông anh thật hiếm, tặng anh em cái ảnh về người anh em của mọi người!

Đã lắp xong, đang cân chỉnh.

Đến tiết mục hướng dẫn thử ....thai ^_^ à nhầm thử độ cứng của nước :)

Kết quả sau cùng đã hoàn thành là đây, dù nhà chưa dọn kịp :D

Lời cuối cùng vẫn là chân thành cảm ơn anh!!!
Thảo nào trông cái lưng và cái cằm thấy quen quen!!!=))=))=))=))
Mà Cụ để sẵn đường cấp thoát nước rồi à mà gọn thế???:-o:-o:-o
Cụ bị hỏng bơm nhiệt rồi ạ, thay cụm bơm giờ là 3,5tr.

Máy của cụ là model 63L08 do HMH phân phối, cụ alo hỏi họ thì không dưới 5tr.
Cụ ấy chạy chế độ rửa nồi 70 độ kia kìa! Kg rõ chạy như thế hàng ngày hay chỉ lần này?:-??:-??:-??

lucky.win

Xe điện
Sao bác Lắc biết em mới trúng số hay vậy hehe ;) nói chứ bác ơi, em suy nghĩ là tủ lạnh dùng cả chục năm mà lại thiết yếu nên em đầu tư luôn, chứ ban đầu em tính xài LG thôi cho nhẹ tiền mà nghe bảo ko bền, em nghĩ xài vài năm bỏ đi quá tiền nên thà mua 1 lần á. Đang chờ lời khuyên của bác nè :)
Em mua tủ 6 cách mà dùng, không hối hận đâu và cũng không phải lo ngăn đông nó bé.

Còn nếu em đã xem thực tế và thấy thích side by side thì thôi không tính.

C180K

Xe buýt
Như cụ ấy tả mới hơn 2 năm, thì khả năng lớn là gián nó đái vào rồi nên mới thế.
[/QUOTE]
Thế à cụ, thường nguyên nhân là do ẩm, động vật, cô trùng nó là làm hỏng đúng ko ạ. Em cũng đặt bẫy dán quanh tủ bếp rồi, chuột thì ko có. Thanks cụ

tho_map

Xe máy
Em mua tủ 6 cách mà dùng, không hối hận đâu và cũng không phải lo ngăn đông nó bé.

Còn nếu em đã xem thực tế và thấy thích side by side thì thôi không tính.
Dạ bây giờ em mới thấy còm của Bác. Em cảm ơn bác Lucky nhiều nha :) Em cũng biết tủ 5-6 cánh đang là thời thượng. Để em xem lại nhu cầu của mình. Cảm ơn Bác lần nữa ạ ;)

VespaS

Xe buýt
Có cụ nào sửa lỗi bơm nhiệt máy rửa bát Bosch lỗi E09 vào giúp em với ah. Hoặc có ai có số của cụ nào sửa chữa cho em xin ah. Số cầm tay của em. 0916582768. Cảm ơn các cụ ah

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ nào sửa lỗi bơm nhiệt máy rửa bát Bosch lỗi E09 vào giúp em với ah. Hoặc có ai có số của cụ nào sửa chữa cho em xin ah. Số cầm tay của em. 0916582768. Cảm ơn các cụ ah
Theo em hóng được là không sửa được, chỉ thay mới thôi :D.
Vì sao thì em chịu :)):)):))

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Vào group này em ngưỡng mộ mấy bác ngoài Bắc ghê á. Sao toàn cao thủ điện tử mà
còn tốt bụng trên cả tưởng tượng ko hà. Thấy có lòng tin vào cuộc sống hơn chứ lên fb giờ toàn giết, hiếp với cướp gì đâu ko, nên nhiều lúc nhìn đâu cũng thấy nghi với ngờ huhu...
Ps: bữa thấy được cái lưng, hnay mới thấy được dung nhan cắt đầu của bác Lắc nha ;) :))
Thật ra ngoài đời bọn em toàn dân cờ bạc đâm chém đòi nợ thuê mợ ạ, vì thế nên mới có nhiều thời gian rảnh để rửa bát. Chứ mợ bảo dân văn phòng làm ăn chân chính về nhà mệt lắm rồi sức đâu mà lo chuyện bếp núc?

lucky.win

Xe điện
Dạ bây giờ em mới thấy còm của Bác. Em cảm ơn bác Lucky nhiều nha :) Em cũng biết tủ 5-6 cánh đang là thời thượng. Để em xem lại nhu cầu của mình. Cảm ơn Bác lần nữa ạ ;)
Không phải mốt miếc hay thời thượng gì cả, mà nó hữu dụng và phù hợp với kiểu sử dụng người Việt mình.

Khuyết điểm lớn nhất của nó là đắt tiền, tiếp nữa là không lấy nước ngoài và không xay đá.

Cái này đơn giản với em.

nhuthuy

Đi bộ
Chào cả nhà, Mình đang nhu cầu mua máy rửa chén Bosch từ 20tr đổ lại, nhà chỉ có 2 vợ chồng và 2 bé nhỏ, ăn uống đơn giản ít bát đĩa, mỗi bữa chỉ 1 xoang và 1 chảo thôi. Mình lướt qua các trang trước thấy có bác lucky.win nói 2 mã SMS46GI04E và SMS46Mi05E, mình tra thì thấy 2 mã này 13 bộ. Với nhu cầu mình hiện tại có cần tới 13 bộ không. Hoặc chỉ 10 bộ, 8 bộ. Nó có tiết kiệm điện hay nước gì hơn không. Nếu 2 mã này mà tối ưu thì mình mua cũng được. Nhưng nhu cầu ít thì có phí không? Cảm ơn cả nhà!
Loại 8 bộ, 10 bộ có mã nào giới thiệu mình với! Tks all.

tho_map

Xe máy
Thật ra ngoài đời bọn em toàn dân cờ bạc đâm chém đòi nợ thuê mợ ạ, vì thế nên mới có nhiều thời gian rảnh để rửa bát. Chứ mợ bảo dân văn phòng làm ăn chân chính về nhà mệt lắm rồi sức đâu mà lo chuyện bếp núc?
Haha... em lạy bác... em làm cty đòi nợ thuê, mình bắt tay hợp tác làm ăn chung nha :)) :))

Không phải mốt miếc hay thời thượng gì cả, mà nó hữu dụng và phù hợp với kiểu sử dụng người Việt mình.

Khuyết điểm lớn nhất của nó là đắt tiền, tiếp nữa là không lấy nước ngoài và không xay đá.
Em cảm ơn bác Lucky nha! Để em cân nhắc lại nhu cầu của em ạ :)
Bác cho em hỏi MRC Bosch sms46mi05e em thấy bác hay tư vấn cho mấy cụ dùng, em đu theo ;) Trong SG em mua của OSM bảo hành được ko ạ? Vì HMH mắc hơn tận mấy triệu lận ạ. Em cảm ơn anh!

Gaffer

Xe tăng

Cái này đơn giản với em.
Nhân tiện gặp cụ lucky.win ở đây em xin cảm ơn cụ vì đã phẫu thuật thành công và thay cho con máy rửa bát nhà em cái BO khác, hiện giờ cháu nó vẫn đang chạy ngon.

Sau hôm cụ về em với ông anh lại oánh vật mất 2 lần nữa, 1 lần để vá cái nước dò (do chuột cắt vào phần cái hộp nhựa cạnh hông, trên chỗ đựng muối), còn 1 lần là máy nó cứ tự bơm nước ra mà không chịu bơm vào (do cái chỗ bọt biển nó bị hỏng, báo lỗi, nên hiện giờ em vứt cái tấm đó đi rồi). Nhưng hai cái này không thuộc phạm vi phẫu thuật của cụ nên em cũng không dám phiền để hỏi cụ :D.

Cám ơn cụ lần nữa, hiện giờ em cũng lại nghe cụ đang chạy thử bột rửa bát chứ không mua viên 5 in 1 đắt xiền nữa.

Chào cả nhà, Mình đang nhu cầu mua máy rửa chén Bosch từ 20tr đổ lại, nhà chỉ có 2 vợ chồng và 2 bé nhỏ, ăn uống đơn giản ít bát đĩa, mỗi bữa chỉ 1 xoang và 1 chảo thôi. Mình lướt qua các trang trước thấy có bác lucky.win nói 2 mã SMS46GI04E và SMS46Mi05E, mình tra thì thấy 2 mã này 13 bộ. Với nhu cầu mình hiện tại có cần tới 13 bộ không. Hoặc chỉ 10 bộ, 8 bộ. Nó có tiết kiệm điện hay nước gì hơn không. Nếu 2 mã này mà tối ưu thì mình mua cũng được. Nhưng nhu cầu ít thì có phí không? Cảm ơn cả nhà!
Mời cụ quay lại trang 674 675 để hiểu rõ từ “bộ”.

QueViet

Xe tăng
Vào group này em ngưỡng mộ mấy bác ngoài Bắc ghê á. Sao toàn cao thủ điện tử mà còn tốt bụng trên cả tưởng tượng ko hà. Thấy có lòng tin vào cuộc sống hơn chứ lên fb giờ toàn giết, hiếp với cướp gì đâu ko, nên nhiều lúc nhìn đâu cũng thấy nghi với ngờ huhu...
Ps: bữa thấy được cái lưng,
Còm của mợ làm em..... nổ mũi lây

mountain90

Xe tải
Website
caonguabach.com
Thanks cụ. Em gọi bảo hành và tìm đc lỗi. Hóa ra là do F1 nhà em nó cẩn thận tráng bát bằng nước rửa bát sunlight rồi cho vào máy, bị tạo bọt đẩy nước vào bộ phận van chống tràn dưới đáy. Có tí nước thôi mà nó biểu tình báo tràn nước và ngắt máy .
Thợ tháo cái van ra lau khô rồi lắp vào là ok. Hết 5 phút.
Cụ ơi nhà e cũng bị lỗi này, cũng máy giống nhà cụ luôn. Có tự xử lý đc ko ạ?

clessking

Xe tăng
Ngắn gọn là Chỉ khi nào nhà cụ bị giới hạn bởi 1 trong 2 vđề: Tiền và Chỗ để thì mua loại 9 (8tr), còn ko thì dùng loại 13 (15-20tr). Chi phí nói chung như nhau, đại loại 1 máy dùng 7 lít 1 máy 10 lít, rửa cả tháng chưa hết 1 khối nước đâu.
Muốn chi tiết hơn thì cụ chịu khó đọc lại các trang trc.

Hameo

Xe tải
E dùng cả hai ạ =))), e đọc trên này thấy có bác bảo là mua thuốc muỗi phun tỉ lệ đậm đặc hơn xíu thì muỗi k đỡ nhiều nhưng gián và kiến thì rất hết.
Em thì cũng dùng viên chống gián nhưng đợt vừa rồi chưa mua được đành trộn Baking soda với chút bánh kem xốp bóp vụn. Kết quả là: Hôm sau không thấy con gián nào nhưng kiến kéo cả đàn đến ăn bánh kem. Và hôm sau nữa thì không còn 1 con kiến nào nữa. Cách này rất hay mà lại rẻ tiền: Kiến hay gián ăn bánh kem trộn Bakingsoda sẽ bị hỏng cơ quan tiêu hoá và chết. Mọi người có thể trộn Bakingsoda với đường cũng được.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Vâng bác. Bác có số của cụ nào thay thế, cung cấp linh kiện trên OF giới thiệu em với
Em nhớ là có "ý kiến chuyên gia" rồi mà cụ vẫn còn phải hỏi ạ?
Cụ túm cái ông "chém gió" từ đầu thớt đến giờ ý =))=))=))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Nhân tiện gặp cụ lucky.win ở đây em xin cảm ơn cụ vì đã phẫu thuật thành công và thay cho con máy rửa bát nhà em cái BO khác, hiện giờ cháu nó vẫn đang chạy ngon.

Sau hôm cụ về em với ông anh lại oánh vật mất 2 lần nữa, 1 lần để vá cái nước dò (do chuột cắt vào phần cái hộp nhựa cạnh hông, trên chỗ đựng muối), còn 1 lần là máy nó cứ tự bơm nước ra mà không chịu bơm vào (do cái chỗ bọt biển nó bị hỏng, báo lỗi, nên hiện giờ em vứt cái tấm đó đi rồi). Nhưng hai cái này không thuộc phạm vi phẫu thuật của cụ nên em cũng không dám phiền để hỏi cụ :D.

Cám ơn cụ lần nữa, hiện giờ em cũng lại nghe cụ đang chạy thử bột rửa bát chứ không mua viên 5 in 1 đắt xiền nữa.
Cụ không nên vứt cái "bọt biển" đó đi, ngâm cứu chế lại đi cụ - em thấy không khó lắm đâu :D