[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

VespaS

Xe buýt
Em nhớ là có "ý kiến chuyên gia" rồi mà cụ vẫn còn phải hỏi ạ?
Cụ túm cái ông "chém gió" từ đầu thớt đến giờ ý =))=))=))
Em liên lạc được với bác ấy rồi. Em ko vào liên tục nên ko thấy bác ấy trả lời. :(

Gaffer

Xe tăng
Cụ không nên vứt cái "bọt biển" đó đi, ngâm cứu chế lại đi cụ - em thấy không khó lắm đâu :D
Cái bọt biển thì nó không hỏng cụ ah, mà là cái khay đỡ, nó có dây nối tiếp xúc tới phần điều khiển. Thấy ông anh đo kêu hỏng rồi, vứt đi, nên em cũng vứt. Em gà không biết mấy cái món chế cháo này ợ :D

lucky.win

Xe điện
Chào cả nhà, Mình đang nhu cầu mua máy rửa chén Bosch từ 20tr đổ lại, nhà chỉ có 2 vợ chồng và 2 bé nhỏ, ăn uống đơn giản ít bát đĩa, mỗi bữa chỉ 1 xoang và 1 chảo thôi. Mình lướt qua các trang trước thấy có bác lucky.win nói 2 mã SMS46GI04E và SMS46Mi05E, mình tra thì thấy 2 mã này 13 bộ. Với nhu cầu mình hiện tại có cần tới 13 bộ không. Hoặc chỉ 10 bộ, 8 bộ. Nó có tiết kiệm điện hay nước gì hơn không. Nếu 2 mã này mà tối ưu thì mình mua cũng được. Nhưng nhu cầu ít thì có phí không? Cảm ơn cả nhà!
Loại 8 bộ, 10 bộ có mã nào giới thiệu mình với! Tks all.
Mỗi bữa nhà cụ chỉ 1 xoong, 1 chảo thì cụ mua máy bé thôi ạ, mà sao nhà cụ 4 người mà bầy vẽ ít thế ạ. EM hỏi thật chứ không trêu ạ.

Nhân tiện gặp cụ lucky.win ở đây em xin cảm ơn cụ vì đã phẫu thuật thành công và thay cho con máy rửa bát nhà em cái BO khác, hiện giờ cháu nó vẫn đang chạy ngon.

Sau hôm cụ về em với ông anh lại oánh vật mất 2 lần nữa, 1 lần để vá cái nước dò (do chuột cắt vào phần cái hộp nhựa cạnh hông, trên chỗ đựng muối), còn 1 lần là máy nó cứ tự bơm nước ra mà không chịu bơm vào (do cái chỗ bọt biển nó bị hỏng, báo lỗi, nên hiện giờ em vứt cái tấm đó đi rồi). Nhưng hai cái này không thuộc phạm vi phẫu thuật của cụ nên em cũng không dám phiền để hỏi cụ :D.

Cám ơn cụ lần nữa, hiện giờ em cũng lại nghe cụ đang chạy thử bột rửa bát chứ không mua viên 5 in 1 đắt xiền nữa.
Mệt với đại ca chuột phết :)), làm thêm cửa lưới chống muỗi ấy, nó ngăn được chuột từ ban công vào.

Chung cư mà chuột như đặc công ^:)^

Em cảm ơn bác Lucky nha! Để em cân nhắc lại nhu cầu của em ạ :)
Bác cho em hỏi MRC Bosch sms46mi05e em thấy bác hay tư vấn cho mấy cụ dùng, em đu theo ;) Trong SG em mua của OSM bảo hành được ko ạ? Vì HMH mắc hơn tận mấy triệu lận ạ. Em cảm ơn anh!
Hm ... Tủ bếp chưa sửa mà đã tính mua máy, sao em cứ cầm đèn chạy trước thế làm gì.

Cụ ơi nhà e cũng bị lỗi này, cũng máy giống nhà cụ luôn. Có tự xử lý đc ko ạ?
Làm như anh đã hướng dẫn, nếu không được thì nhắn anh.

Skoda_Favorit

Xe container
Em thì cũng dùng viên chống gián nhưng đợt vừa rồi chưa mua được đành trộn Baking soda với chút bánh kem xốp bóp vụn. Kết quả là: Hôm sau không thấy con gián nào nhưng kiến kéo cả đàn đến ăn bánh kem. Và hôm sau nữa thì không còn 1 con kiến nào nữa. Cách này rất hay mà lại rẻ tiền: Kiến hay gián ăn bánh kem trộn Bakingsoda sẽ bị hỏng cơ quan tiêu hoá và chết. Mọi người có thể trộn Bakingsoda với đường cũng được.
Kinh nghiệm hay đấy Mợ! Nhà em đặt viên chống gián thường xuyên mà vẫn thấy con gián nho nhỏ kiểu gián giấy xuất hiện! Kg rõ có phải từ hàng xóm chạy sang kg vì thấy ở hành lang chung vẫn có! Thanks Mợ để em thử theo cách này cho chủ động!
Vanh123 ơi Cụ có baking soda thì khi nào off mang đi đổi cafe nha!=))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cái bọt biển thì nó không hỏng cụ ah, mà là cái khay đỡ, nó có dây nối tiếp xúc tới phần điều khiển. Thấy ông anh đo kêu hỏng rồi, vứt đi, nên em cũng vứt. Em gà không biết mấy cái món chế cháo này ợ :D
Nó có cụm công tắc thôi mà cụ, chế lại đơn giản - cụ bỏ đi thì máy mất một cấp bảo vệ :D.

P/s: Em chém đại thế chả nhớ có đúng không =))=))=))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Kinh nghiệm hay đấy Mợ! Nhà em đặt viên chống gián thường xuyên mà vẫn thấy con gián nho nhỏ kiểu gián giấy xuất hiện! Kg rõ có phải từ hàng xóm chạy sang kg vì thấy ở hành lang chung vẫn có! Thanks Mợ để em thử theo cách này cho chủ động!
Vanh123 ơi Cụ có baking soda thì khi nào off mang đi đổi cafe nha!=))
Ok cụ anh luôn :D, món này em trữ thường trực trong bếp - để đổi cà phê thì hời quá :)):)):))

Gem.nu

Xe đạp
Mấy hôm rồi e đặt viên chống gián của Nhật thêm, vs chồng e xịt thuốc muỗi, gián. Hqua có 1 con gián nhỏ chết mà vợ chồng tranh nhau nhận công

Skoda_Favorit

Xe container
Mấy hôm rồi e đặt viên chống gián của Nhật thêm, vs chồng e xịt thuốc muỗi, gián. Hqua có 1 con gián nhỏ chết mà vợ chồng tranh nhau nhận công
Do công của Sói nhà Mợ thôi! Cơ chế diệt gián của viên kia là nó tha thức ăn trộn thuốc về Tổ cho cả lò ăn xong nằm trong tổ cùng thăng thiên! Còn ông Gián nhỏ chết lăn quay ra là do hít phải thuốc của SÓi nhà Mợ! E dự thế!:)):)):))
Mà Mợ cẩn thận nha, Sói nhà Mợ "đào hoa" thế thì kg cẩn thận lại có em chân dài nào đó bị "thuốc" của ông ấy cũng lăn ngay ra thế thì ..........tèo!!!!=))=))=))=))=))

Skoda_Favorit

Xe container
To All CCCM trong này!
Thớt lên 700 tầng rồi CCCM cố chém tưng bừng được 1000 tầng thì làm quả Big Off 3 miền nhỉ???:))8->8->8->

binhsu7273

Xe cút kít

THĂNG LEN

Xe đạp
Em mua máy SMS24ki00e ở TPHCM 14,5tr cuối tháng 3, tiện em mua combo Somat 3 món chưa hết 300k.

Chỉnh sửa cuối:

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Nhất lão nhà mợ.
Qua gấu nhà em phán mỗi câu "lại thấy gián trong nhà rồi đấy" mà em toát mồ hôi =))=))=))

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Nhất lão nhà mợ.
Qua gấu nhà em phán mỗi câu "lại thấy gián trong nhà rồi đấy" mà em toát mồ hôi =))=))=))
Cụ phải làm như em, lúc nào cũng phải dự trữ 1 cái xác gián, thỉnh thoảng mang ra để báo cáo thành tích xong lại cẩn thận cất đi =))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phải làm như em, lúc nào cũng phải dự trữ 1 cái xác gián, thỉnh thoảng mang ra để báo cáo thành tích xong lại cẩn thận cất đi =))
Nó mới bóng gió thế mà em đã vã mồ hôi rồi - để nó thấy xác gián thì em bẹp như gián luôn, cụ xúi dại =))=))=))