Tất tần tật về lọc nước và máy lọc RO, ion kiềm

formula_one

Xe tăng
Có nắp loại mới rồi à cụ?
Vâng bác, của em cũng vỡ 2 nắp em yêu cầu thay nắp loại mới không bị lỗi, không là em quăng luôn chứ xài vậy rủi ro quá, không có người ở nhà khóa nước lại thì ngập cả nhà.

Hãng thay tất nắp loại mới luôn, hy vọng ổn bác ah :D

Vâng bác, của em cũng vỡ 2 nắp em yêu cầu thay nắp loại mới không bị lỗi, không là em quăng luôn chứ xài vậy rủi ro quá, không có người ở nhà khóa nước lại thì ngập cả nhà.

Vậy ạ, không biết đã cải tiến khuôn và lực ép không. Chứ khách của em cũng nhiều người nhờ sửa. Nắp thì đắt mà vẫn có nguy cơ vỡ nên em phải đấu lại đường nước cho chắc ăn.

formula_one

Xe tăng
Vậy ạ, không biết đã cải tiến khuôn và lực ép không. Chứ khách của em cũng nhiều người nhờ sửa. Nắp thì đắt mà vẫn có nguy cơ vỡ nên em phải đấu lại đường nước cho chắc ăn.
Em thấy nắp cải tiến lại rồi, thợ cũng đã nói phân biệt loại cũ mới và nhược điểm của loại cũ ra sao rồi cụ ah. Hy vọng ổn.

chienthan287

Xe hơi
Em cũng bị vỡ 2 lần, sao hãng của em chỉ thay nắp vỡ thôi nhỉ? không phải thay hết.

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Em làm về mảng nước nôi nên em dùng máy RO của Tàu, cụ thể là Xiaomi :D Bộ RO 5 lõi cởi trần của Tàu giá còn xa mới đến 2 củ :)) Em dùng con Xiaomi 600G giá 6 củ vừa nhỏ gọn, vừa thông minh vừa tiện, lại còn kết nói wifi theo dõi lưu lượng sử dụng hàng ngày, theo dõi chất lượng nước qua thông số TDS, báo thời gian thay lõi :D

Emesco

Xe điện
Tất thảy bọn này từ Mutu Kangru...đều là đồ tàu, chất lượng tùy giá

datJapanIH100v

Xe buýt
Chào cccm khái niệm nước ion kiềm, nước điện giải vẫn còn khá mới mẻ, nhưng ở Nhật họ đã có sự phát triển của máy lọc nước Ion kiềm dùng trong y tế, gần như cccm đi sang Nhật vào nhà dân hay nơi công cộng họ đều lắp hệ thống nước uống trực tiếp.
Nước điện phân được đi qua 1 bộ lọc sợi rỗng và than hoạt tính để loại bỏ các chất độc, kim loại và vi khuẩn có trong nước trước khi đi qua buồng điện phân, nước ion kiềm được sinh ra từ cực âm của buồng điện phân tạo ra các phân tử H2 mà vẫn giữ được các khoáng chất có trong nước. Còn axit được sinh ra tại cực dương của buồng điện phân.
Các phân tử nước giầu Hidro rất có lợi cho hệ tiêu hoá và rất dễ hấp thụ khi vào cơ thể, nước giầu hidro còn giúp đẩy nhanh quá trình trao đổi chất trong cơ thể.

Chỉnh sửa cuối:

Vietex

Xe điện
Chào cccm khái niệm nước ion kiềm, nước điện giải vẫn còn khá mới mẻ, nhưng ở Nhật họ đã có sự phát triển của máy lọc nước Ion kiềm dùng trong y tế, gần như cccm đi sang Nhật vào nhà dân hay nơi công cộng họ đều lắp hệ thống nước uống trực tiếp.
Nước điện phân được đi qua 1 bộ lọc sợi rỗng và than hoạt tính để loại bỏ các chất độc, kim loại và vi khuẩn có trong nước trước khi đi qua buồng điện phân, nước ion kiềm được sinh ra từ cực âm của buồng điện phân tạo ra các phân tử H2 giầu hidro mà vẫn giữ được các khoáng chất có trong nước. Còn axit được sinh ra tại cực dương của buồng điện phân.
Các phân tử nước giầu Hidro rất có lợi cho hệ tiêu hoá và rất dễ hấp thụ khi vào cơ thể, nước giầu hidro còn giúp đẩy nhanh quá trình trao đổi chất trong cơ thể.
Câu chuyện này đã được thảo luận đầy đủ ở đây.

Vietex

Xe điện
Nước điện phân được đi qua 1 bộ lọc sợi rỗng và than hoạt tính để loại bỏ các chất độc, kim loại và vi khuẩn có trong nước trước khi đi qua buồng điện phân, nước ion kiềm được sinh ra từ cực âm của buồng điện phân tạo ra các phân tử H2 giầu hidro mà vẫn giữ được các khoáng chất có trong nước. Còn axit được sinh ra tại cực dương của buồng điện phân.
Đoạn văn này viết rất sai về chuyên môn.
1. Sao nước điện phân lại đi qua buồng điện phân?
Phải qua buồng điện phân rồi thì mới được gọi là nước điện phân chứ?
2. Lần đầu tiên trong đời em nghe thấy thuật ngữ: các phần tử H2 giầu hidro. H2 là kí hiệu của hidro mà. Thế nghĩa là: tạo ra các phần tử hidro giàu hidro.

Tuananhhau

Xe điện

Rong Ruổi

Xe container
Đứa em của em mới mua máy này trước tết của panasonic tính đâu là gần 50 triệu. Đắt thật

datJapanIH100v

Xe buýt
Đứa em của em mới mua máy này trước tết của panasonic tính đâu là gần 50 triệu. Đắt thật
Lọc Pana chỉ được thương hiệu điện tử thôi cụ ak, máy lọc chất lượng nước không được chuẩn Ph lắm và hay gặp nhiều lỗi nữa, được cái máy nhỏ gọn thôi.

Giấc Mơ Mỹ

Xe đạp
Em thấy vợ vác về cái máy đâu gần 100 củ, em chỉ dùng clean water :))

datJapanIH100v

Xe buýt
Máy lọc nước ion kiềm bộ phận quan trọng nhất nhìn thấy được là chất lượng nước khi điện phân và bộ phận lọc đầu vào lõi lọc chính hay còn gọi là hộp mực. Hộp mực đề có tuổi thọ của nó tuỳ hãng sx nó có thời hạn sd 6000-51000lít còn phụ thuộc vào chất lượng nước đầu vào, ở Nhật họ dùng nước trực tiếp đấu vào máy rồi chạy thẳng từ vòi qua hộp lọc của lõi lọc chính rồi vào buồng điện phân( cỏ thể nguồn sx nước của họ khá tốt), còn ở Việt nam chất lượng nước không ổn định lên phải lắp thêm bộ tiền lọc để bảo vệ lõi lọc chính được bền hơn. Cấu tạo của hộp mực gồm màng lọc UF có kích thước nhỏ 0,01 micron có khả năng lọc các tạp chất có kích thước nhỏ, loại bỉ các kim loại nặng, các tạp chất lơ lửng, các virut, các vi trùng gây bệnh… các phân tử có kích thước lớn hơn màng lọc được giữ lại và được đào thải ra ngoài bằng đường nước thải. Lớp lõi lọc than hoạt tính GAC có tính năng hấp thụ mùi, mầu, các hợp chất hữu cơ, khí Clo và các chất gây ô nhiễm trong nguồn nước sinh hoạt.
Cấu tạo hộp mực:

Còn buồng điện phân của máy lọc nước điện giải có từ 3-11 tấm điện cực dc làm từ Platinum và Titalium là những loại vật liệu trơ có độ bền cao là thành phần chính tạo ra nước điện phân tăng tỉ lệ tạo ra Hidro.

huusang

Xe buýt
Em vừa kiểm tra thử xem máy có tạo ra được nước kiềm và axit ko. Em mua cái máy cũ nhật được mấy năm rồi và dùng giấy quỳ tím để thử. Các cụ xem hình. Cái mẫu bên phải là nước axit, mẫu bên trái là kiềm, và so sánh với bảng màu chuẩn thì thấy: Nước kiềm ph gần 8, nước axit khoảng 6.5. Tác dụng hay ko thì quả thật em cũng chả để ý, cứ dùng nấu ăn vậy thôi. ( chức năng tạo axit là để rửa mặt cho sạch)