[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

sherlock cốc

Xe buýt
nuôi chó aibo dc cụ ơi, mỗi tội loại này ko cho vào đĩa dc

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Em ghét nhà nào ở TP không có sân vườn mà nuôi chó, ở quê chó ỉa trong vườn thì được. Chung cư mà nuôi chó thì đúng là nên thịt cả chủ lẫn chó :|

KatKik

Xe điện
Kinh nghiệm là: thích nuôi chó thì đừng có ở chung cư.
Nếu vẫn muốn nuôi thì chỉ nên nuôi theo đĩa.

SABAIDI

Xe tăng
Em cũng nuôi 1 em Poodle, may là con này nhà em không sủa, đi lại thì chỉ đi duy nhất thang hàng và phải bế nên cũng may mắn là chưa bị hàng xóm phản ảnh lại với BQL.
Thực ra vì nhà em đã nuôi được mấy năm khi ở nhà đất rồi, giờ mới về chung cư ở mà cho đi thì tiếc vì giống Poodle này nó ngoan và rất gần gũi. Nuôi thì hạn chế tối đa làm ảnh hưởng tới người xung quanh thôi

Phuha18

Xe tăng
Em thấy tốt nhất ko nên nuôi chó ở chung cư cụ ạ

silver1

Xe điện
Ko nên nuôi thì hơn vì nó gây phiền khi hay sủa và phóng uế bẩn... Trẻ thích nuôi thì tốt nhưng cụ xem loại nào nhỏ thôi ít sủa bậy để đỡ ồn.
Bên tòa M3 M4 NCT có 1 nhà nuôi con Akita rất ngoan và thông minh nhưng to quá
QUOTE="thuongnho, post: 44559656, member: 294636"]Em xin cám ơn các cụ. Trước e đã thử nuôi 1 con phốc n nó sủa lách nhách làm ảnh hưởng hàng xóm nên e phải đi cho. Giờ bọn trẻ cứ đòi ghê quá, cũng thấy nhiều bạn bảo tùy loại chó mà chọn nuôi loại phù hợp, e lại rung rinh nên lên hỏi kinh nghiệm các bác.
Chắc phải nghĩ lại vì đến giờ 100% các cụ đều bảo ko nên.
P/s: Nhà e nói ko với thịt chó kg ạ.[/QUOTE]

batman90

Xe hơi
Chào các cụ!

Chuyện của em thế này. Các đây gần tháng, e có bế ku nhà e chơi dưới nhà. Có con chó nhà gần đấy nó chơi ở vỉa hè. Trong lúc không chú ý em quay lại thì thấy nó húc vào chân, lúc đó e cũng mặc quần nỉ dài. Xong em có kéo quần lên kiểm tra không thấy vết gì, chỉ có mấy nốt đỏ đỏ viêm nang lông. Con chó này thì bọn trẻ con loanh quanh đây vẫn chơi đùa, sờ ôm nghịch. Được mấy hôm thì em không thấy con chó nữa đâu, gần chục ngày sau có hỏi lại chủ nhà thì bảo nó bị bắt trộm rồi. Lúc này em bắt đầu thấy lo lo vì nó mất sau mấy ngày húc vào chân em.

Từ sau đợt đó, em thỉnh thoảng lại ốm với mệt, đỉnh điểm là tuần trước chiều người cứ mệt mệt, rồi khó chịu làm em nghỉ làm mất 2 hôm. Xong cái bắp chân bên nó húc thỉnh thoảng nó hơi nhức làm e càng lo. Sau em đi khám xét nghiệm thì cũng ko ra bệnh gì. Lúc này làm em càng lo sợ bị chó dại.:(. Thế rồi em quyết định đến 70 Nguyễn Chí Thanh để tư vấn tiêm phòng. Bác sĩ bảo lo lắng quá thì cứ tiêm cho an tâm, vacxin bây giờ cũng an toàn không nguy hiểm như trước. Thế là em quyết định tiêm. Tiêm xong thì em cũng đỡ lo hơn, nhưng 1 tuần trước đó lo nghĩ nhiều đến bệnh dại làm e stress quá. :(

Có phải e lo lắng quá không các cụ? Các cụ cho em ít lời khuyên.
Em cảm ơn!

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Lo cho mạng sống của mình thì quá lo càng tốt mà Cụ.
Nhưng nó chưa cắn Cụ mà.

vandinh

Xe container
Cụ đúng là thần hồn nát thần tính:D. Sau khoảng 15 ngày kể từ lúc bị cắn cụ k sao là ổn rồi. Đằng này nó chưa cắn cụ. Cụ nghĩ oan cho con chó rồi.:))

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đúng là thần hồn nát thần tính:D. Sau khoảng 15 ngày kể từ lúc bị cắn cụ k sao là ổn rồi. đằng này nó chưa cắn cụ.
Sao em thấy có trường hợp vài tháng sau khi bị cắn mới phát bệnh.
Cụ có nhầm sang con chó không sao không?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Tiêm cũng tiêm rồi, bị cũng bị rồi. Sống chết có số cụ ạ :D. (Cụ đã bị cắn chảy máu hay vết thương dính nước dãi của nó đâu nhỉ:-??).

URAL CCCP

Xe ba gác
Lấy độc trị độc, mai cụ chủ đi làm bữa diệu thịt chó giải độc là khoe ngay ý mà:))

juve99

Xe cút kít
Batman mà sợ chó húc thì giải cứu thế giới sao dc,

BadBoy79

Xe lăn
Chào các cụ!

Chuyện của em thế này. Các đây gần tháng, e có bế ku nhà e chơi dưới nhà. Có con chó nhà gần đấy nó chơi ở vỉa hè. Trong lúc không chú ý em quay lại thì thấy nó húc vào chân, lúc đó e cũng mặc quần nỉ dài. Xong em có kéo quần lên kiểm tra không thấy vết gì, chỉ có mấy nốt đỏ đỏ viêm nang lông. Con chó này thì bọn trẻ con loanh quanh đây vẫn chơi đùa, sờ ôm nghịch. Được mấy hôm thì em không thấy con chó nữa đâu, gần chục ngày sau có hỏi lại chủ nhà thì bảo nó bị bắt trộm rồi. Lúc này em bắt đầu thấy lo lo vì nó mất sau mấy ngày húc vào chân em.

Từ sau đợt đó, em thỉnh thoảng lại ốm với mệt, đỉnh điểm là tuần trước chiều người cứ mệt mệt, rồi khó chịu làm em nghỉ làm mất 2 hôm. Xong cái bắp chân bên nó húc thỉnh thoảng nó hơi nhức làm e càng lo. Sau em đi khám xét nghiệm thì cũng ko ra bệnh gì. Lúc này làm em càng lo sợ bị chó dại.:(. Thế rồi em quyết định đến 70 Nguyễn Chí Thanh để tư vấn tiêm phòng. Bác sĩ bảo lo lắng quá thì cứ tiêm cho an tâm, vacxin bây giờ cũng an toàn không nguy hiểm như trước. Thế là em quyết định tiêm. Tiêm xong thì em cũng đỡ lo hơn, nhưng 1 tuần trước đó lo nghĩ nhiều đến bệnh dại làm e stress quá. :(

Có phải e lo lắng quá không các cụ? Các cụ cho em ít lời khuyên.
Em cảm ơn!
Cụ nói xem hôm tiêm có phải tiêm vào rốn không? nếu không phải tiêm vào rốn là không có tác dụng đâu, bệnh dại vẫn phát tác đấy =))

vandinh

Xe container
Sao em thấy có trường hợp vài tháng sau khi bị cắn mới phát bệnh.
Cụ có nhầm sang con chó không sao không?
Em lại chưa thấy ai đến mấy tuần sau mới bị cả. Ở quê trong xóm em, một con chó nó cắn 5 người khi bị bệnh dại nhưng chỉ có một cháu bé 5t bị lên cơn dại, còn những người kia k sao thế mới lạ. Theo mọi người nói có thể những người kia bị cắn khi nó k có virus bệnh dại?. Quê em ngày xưa nhiều người chết vì chó dại thật đấy. Em cũng bị tiêm 8 nũi rồi nên cũng thấy kinh.

vilexim

Xe container
Website
hieucoffee.webnode.vn
Batman90:-ss
Cụ đúng là thế hệ được tạo ra bởi nên rao rục xếp hàng cả ngày..!

Cụ còn gì muốn làm thì tranh thủ làm hết đi. Đâu sẽ có đó, thịt chó đã có mắm tôm ạ :D