[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

VCHDHN

Xe container
Nó " húc " chứ có phải cắn đâu mà cụ thớt lo quá thế nhỉ.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Em xin có cái facebook để làm quen mà còn khó vãi ra đây cụ bảo xem thế có phải lo lắng cẩn thận quá không. :x

Cadilac One

Xe tải
Cuối tháng trước em cũng bị con chó nhà ông anh cắn, cũng do em không nhìn thấy nó và đang mải đùa với F1 nhà em nên em làm nó giật mình khi tí nữa giẫm vào chân nó nên nó bực quá đớp cho em 2 phát, chảy cả máu chân. Em lấy nước xả mạnh đi và cũng không tiêm phòng gì cả, con chó vẫn song nhăn rang đến bây giờ nên em nghĩ là OK rồi các cụ nhỉ?

Cuongnh5256

Xe điện
Cụ làm em nhớ đến hài Hoài Linh " Má em bảo cởi áo là có bầu đấy" :)):)):)). Nó chưa cắn, qua lớp vải quần mà lại tiêm rồi thì kệ nó thôi chắc ko sao đâu.

batman90

Xe hơi
Nó " húc " chứ có phải cắn đâu mà cụ thớt lo quá thế nhỉ.
Cụ làm em nhớ đến hài Hoài Linh " Má em bảo cởi áo là có bầu đấy" :)):)):)). Nó chưa cắn, qua lớp vải quần mà lại tiêm rồi thì kệ nó thôi chắc ko sao đâu.
Lúc đấy nhanh quá, e nhìn xuống thấy xong rồi, nhưng nghĩ nó chỉ húc đùa mình thôi, vì cắn thật thì e đã thấy đau. Nhưng húc nó vẫn dính dãi vào quần và vẫn có khả năng. Xong chị e lại gọi điện cho ông bạn làm ở bên dịch tễ bảo vẫn có khả năng nữa nên e mới lo thêm.

batman90

Xe hơi
Cuối tháng trước em cũng bị con chó nhà ông anh cắn, cũng do em không nhìn thấy nó và đang mải đùa với F1 nhà em nên em làm nó giật mình khi tí nữa giẫm vào chân nó nên nó bực quá đớp cho em 2 phát, chảy cả máu chân. Em lấy nước xả mạnh đi và cũng không tiêm phòng gì cả, con chó vẫn song nhăn rang đến bây giờ nên em nghĩ là OK rồi các cụ nhỉ?
Chó giờ vẫn sống thì không sao đâu cụ. Chó dại tầm 10 ngày là nó đi rồi. Cụ yên tâm thôi. :D

30xx1631

Xe điện
cụ chủ vẫn comment được là Ok rồi, bao giờ ko comment được thì báo a e trên Ô ép 1 tiếng nhé

--Lamborghini--

Xe cút kít
haiz, nó mới húc vào thôi mà cụ.
Khổ thân con chó giờ này chắc lên bàn nhậu dồi mà vẫn bị cụ nghi oan.

Shadow381

Xe điện
Nhưng rõ ràng cụ ăn thịt chó là đang tiếp tay cho bọn trộm chó còn gì.
Cụ vui tính hay nói thật đấy? Ở quê ko chỉ có trộm chó mà nhiều vụ trộm gà, trộm cá, trộm cam... thế không tiếp tay cho trộm là không ăn gà, ăn cá, ăn cam?! Chó là món ăn ngon, bổ dưỡng; còn nguồn gốc chó từ nuôi thịt hay trộm là việc của các cơ quan quản lý ạ.

batman90

Xe hơi
haiz, nó mới húc vào thôi mà cụ.
Khổ thân con chó giờ này chắc lên bàn nhậu dồi mà vẫn bị cụ nghi oan.
Thì sau khi nó húc, nó bị mất, người e hay mệt hơn, xong rồi ốm, đau chân đúng bên nó húc làm e mới bắt đầu sợ mà cụ. Càng sợ thì càng nghĩ, rồi càng nghĩ thì càng sợ. Chứ lúc bt e cũng lạc quan với lắm nếu không e đã tiêm sau khi biết nó mất rồi chứ không phải sau đợt ốm và lo sợ kia. :D
Vậy là em có thể làm thịt nó được rồi cụ nhỉ?
Cụ thịt trả thù nó đi thôi. :D

flying fish

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ!

Chuyện của em thế này. Các đây gần tháng, e có bế ku nhà e chơi dưới nhà. Có con chó nhà gần đấy nó chơi ở vỉa hè. Trong lúc không chú ý em quay lại thì thấy nó húc vào chân, lúc đó e cũng mặc quần nỉ dài. Xong em có kéo quần lên kiểm tra không thấy vết gì, chỉ có mấy nốt đỏ đỏ viêm nang lông. Con chó này thì bọn trẻ con loanh quanh đây vẫn chơi đùa, sờ ôm nghịch. Được mấy hôm thì em không thấy con chó nữa đâu, gần chục ngày sau có hỏi lại chủ nhà thì bảo nó bị bắt trộm rồi. Lúc này em bắt đầu thấy lo lo vì nó mất sau mấy ngày húc vào chân em.

Từ sau đợt đó, em thỉnh thoảng lại ốm với mệt, đỉnh điểm là tuần trước chiều người cứ mệt mệt, rồi khó chịu làm em nghỉ làm mất 2 hôm. Xong cái bắp chân bên nó húc thỉnh thoảng nó hơi nhức làm e càng lo. Sau em đi khám xét nghiệm thì cũng ko ra bệnh gì. Lúc này làm em càng lo sợ bị chó dại.:(. Thế rồi em quyết định đến 70 Nguyễn Chí Thanh để tư vấn tiêm phòng. Bác sĩ bảo lo lắng quá thì cứ tiêm cho an tâm, vacxin bây giờ cũng an toàn không nguy hiểm như trước. Thế là em quyết định tiêm. Tiêm xong thì em cũng đỡ lo hơn, nhưng 1 tuần trước đó lo nghĩ nhiều đến bệnh dại làm e stress quá. :(

Có phải e lo lắng quá không các cụ? Các cụ cho em ít lời khuyên.
Em cảm ơn!
10 ngày sau mới tiêm thì ... chỉ để cho tâm lý yên tâm thôi, chả tác dụng j...:D
Chúc cụ bình an, cũng hên xui 50-50 thôi cụ, kệ đi...:))

VCHDHN

Xe container
Lúc đấy nhanh quá, e nhìn xuống thấy xong rồi, nhưng nghĩ nó chỉ húc đùa mình thôi, vì cắn thật thì e đã thấy đau. Nhưng húc nó vẫn dính dãi vào quần và vẫn có khả năng. Xong chị e lại gọi điện cho ông bạn làm ở bên dịch tễ bảo vẫn có khả năng nữa nên e mới lo thêm.
Thì tại vị trí nó húc vào, chân cụ k bị xây xát....gì kiểu vết thương hở...thì k nên lo quá. Còn tiêm phòng chắc chắn là k tốt rồi nếu mình k bị như trên.

thanhvn8020

Xe tải
Cẩn thận như cụ là đúng rồi. Có tư vấn với tiêm chủng rồi thì không sao đâu cụ. Cụ nên tiêm cho chắc ăn. Hồi nhỏ em cũng bị chó dại cắn, phải tiêm mà may không bị ảnh hưởng gì.

vietran

Xe ba gác
Vì sợ dãi nó dính vào quần rồi dính qua cái chỗ viêm nang lông kia hoặc chân mình chẳng may xước gì trước đó thì vẫn có khả năng bị. Cộng thêm lúc em bị ốm nó lại nhức bắp chân bên nó húc xong em bị mệt chưa tìm ra nguyên nhân. Vì mấy cái đó nên e mới càng lo.
Nhiều khả năng cụ bị "rối loạn lo âu"
Chuyện con cho kia thì xong rồi, vì cụ đã tiêm thuốc ngừa và cũng ok hết.
Nhưng qua đó nó cho thấy khả năng cao cụ bị căn bệnh trên, thêm các triệu chứng như: mệt, khám k ra bệnh...

Au79 Dragon

Xe điện
Chào các cụ!

Chuyện của em thế này. Các đây gần tháng, e có bế ku nhà e chơi dưới nhà. Có con chó nhà gần đấy nó chơi ở vỉa hè. Trong lúc không chú ý em quay lại thì thấy nó húc vào chân, lúc đó e cũng mặc quần nỉ dài. Xong em có kéo quần lên kiểm tra không thấy vết gì, chỉ có mấy nốt đỏ đỏ viêm nang lông. Con chó này thì bọn trẻ con loanh quanh đây vẫn chơi đùa, sờ ôm nghịch. Được mấy hôm thì em không thấy con chó nữa đâu, gần chục ngày sau có hỏi lại chủ nhà thì bảo nó bị bắt trộm rồi. Lúc này em bắt đầu thấy lo lo vì nó mất sau mấy ngày húc vào chân em.

Từ sau đợt đó, em thỉnh thoảng lại ốm với mệt, đỉnh điểm là tuần trước chiều người cứ mệt mệt, rồi khó chịu làm em nghỉ làm mất 2 hôm. Xong cái bắp chân bên nó húc thỉnh thoảng nó hơi nhức làm e càng lo. Sau em đi khám xét nghiệm thì cũng ko ra bệnh gì. Lúc này làm em càng lo sợ bị chó dại.:(. Thế rồi em quyết định đến 70 Nguyễn Chí Thanh để tư vấn tiêm phòng. Bác sĩ bảo lo lắng quá thì cứ tiêm cho an tâm, vacxin bây giờ cũng an toàn không nguy hiểm như trước. Thế là em quyết định tiêm. Tiêm xong thì em cũng đỡ lo hơn, nhưng 1 tuần trước đó lo nghĩ nhiều đến bệnh dại làm e stress quá. :(

Em cảm ơn!
Mình từng bị chó cắn rồi đi tiêm vắc xin phòng dại 2 lần từ những năm 8x. Đến giờ vẫn sống nhăn răng.:)) Yên tâm đi!

shiluo

Xe container
Mợ làm em liên tưởng đến chuyện sọ dừa

Arizona

Xe tăng
Em ủng hộ nuôi chó khi ở chung cư với điều kiện đừng bao giờ đưa chó ra ngoài khu vực công cộng: Hành lang, thang máy, sân chơi. Cứ nhốt trong nhà là ok.

HHĐT

Xe tăng
Chào các cụ!

Em cảm ơn!
Cẩn thận vẫn hơn. F1 nhà e bị chó hx cắn do đùa. H con chó tự nhiên lăn ra chết. E sợ quá cũng cho cháu đến 70 nct tiêm. Loại 5 mũi cho yên tâm.