[Funland] Tận cùng của sự khốn nan

Chun SUV

Xe buýt
Vợ chồng bỏ nhau con gái ở với mẹ nguy cơ tai nạn td sẽ cao hơn ở với bố.

Ngoài trường hợp con mẹ cá biệt quái thai như trên thì kể cả với nx người mẹ ly hôn thông thường, nguy cơ vẫn dễ thường trực hơn từ những thằng người yêu mẹ hay bố dượng sau này.

Chỉnh sửa cuối:

cha biet chi

Xe điện
Còn nhiều chuyện mà báo chí k đưa tin.ghê lắm ạ.

just for fun

Xe lăn

Ngoài trường hợp con mẹ cá biệt quái thai như trên thì kể cả với nx người mẹ ly hôn thông thường, nguy cơ vẫn dễ thường trực hơn từ những thằng người yêu mẹ hay bố dượng sau này.
Nhưng ở với bố thì nguy cơ bị ngược đãi hoặc bạo lực lạnh cao hơn rất nhiều so với ở với mẹ

Diep1979

Xe container
Thế kỉ này mà vẫn tin QHTD với gái trinh để may mắn ư?
Thú tính và khốn nạn thì đúng hơn
Mất nhân tính đến như thế này thì thua

Cái giá phải trả cho kẻ hoang dâm là án hiếp dâm, cái án của người đàn bà là mẹ kia là ánh mắt dè bỉu của xã hội (chắc gì đã còn liêm sỉ)

Chỉnh sửa cuối:

Sứa.

Xe điện
Còn nhiều chuyện mà báo chí k đưa tin.ghê lắm ạ.
Trong miền Tây bố mẹ biết con gái đi làm mx là chuyện bt, nhiều nhà còn mấy chị em nối đuôi nhau đi làm cơ. Đc cái trong đó con gái đi làm cứ tích cóp gửi về cho bố mẹ xây nhà để làm le với xóm giềng còn ông bố thì có tiền đi nhậu, bà mẹ đánh bài cào ... /:)

Thế khỉ này mà vẫn tin QHTD với gái trinh để may mắn ư?
Thú tính và khốn nạn thì đúng hơn
Mất nhân tính đến như thế này thì thua

Cái giá phải trả cho ket hoang dâm là án hiếp dâm, cái án của người đàn bà là mẹ kia là ánh mắt dè bỉu của xã hội (chắc gì đã còn liêm sỉ)
đem mấy đứa đó ra ngoài đường phơi nắng, cho thiên hạ đi qua mỗi người vả cho chúng nó vài cái

Mrlinhebhp

Xe hơi
Em chọn bỏ đọc báo.
Có gì cần đã có PL xử, em thấy không cần cho vào đầu hay bàn luận những thông tin kiểu này.

Marance

Xe điện
Em chỉ dám đọc tiêu đề link của bài vì tên thớt gây tò mò, không dám đọc nội dung!
😰 xót xa!

canavaro88

Xe tải
Không dám đọc hết cả bài báo. :((:((

poiuy

Xe ba gác

Cụ có thống kê nào không?

quy la tien

Xe điện

Diep1979

Xe container
đem mấy đứa đó ra ngoài đường phơi nắng, cho thiên hạ đi qua mỗi người vả cho chúng nó vài cái
Cháu cũng có con gái tuổi này
Với chau sự căm giận còn nhân đôi khi đọc những bài báo như này

Sứa.

Xe điện
Tùy góc nhìn, yêu phải mấy thằng trẻ trâu thì cũng mất cái ngàn vàng, vừa đau vừa rát lại chả đc xu nào. Trước đây em cũng phản ứng mạnh với chuyện mua bán này, nhưng sau 1 thời gian tìm hiểu, thì mới thấy chuyện gì cũng có 2 mặt, chứ ko hề đơn giản. Có thể điều này sẽ ko phù hợp với quan điểm của nhiều người ở vùng miền khác.
À...lại nói chuyện 1k Au, em có lần ngồi Quán nước nghe mấy em Mx miền Tây tâm sự, em mới hỏi bọn em có hiến dâng cái 1k Au cho người mình yêu ko thì có em trả lời: Ngu gì mà cho bồ với ck hưởng hả anh? cái đó bọn em nhờ má mì bán cho các ông đại za cần giải đen, thậm chí sau lần đó còn tiếp tục bán đc nước 2, nước 3...nước 10, các ông ý thích thế lắm miễn là đc má mì uy tín cam kết.
Mà đặc điểm của gái MX miền Tây là rất ko thích yêu trong thời gian làm việc vì sợ bị lợi dụng (thực tế gái mx nói chung hay bị vụ này), gái miền Tây chăm chỉ làm và tích cóp tiền gửi về nhà như 1 trách nhiệm, cho dù biết bố, mẹ và các em trai ở nhà tiêu xài ko xứng đáng với đồng tiền do con gái, chị gái gửi về /:)
Và thông thường sau 1 số năm làm việc có chút vốn họ sẽ trở về quê lấy chồng rồi mở cái gì đó làm ăn và tuyệt nhiên ko quay trở lại trừ khi có biến cố về hôn nhân L-)

smallstar_2404

Xe hơi
Tùy góc nhìn, yêu phải mấy thằng trẻ trâu thì cũng mất cái ngàn vàng, vừa đau vừa rát lại chả đc xu nào. Trước đây em cũng phản ứng mạnh với chuyện mua bán này, nhưng sau 1 thời gian tìm hiểu, thì mới thấy chuyện gì cũng có 2 mặt, chứ ko hề đơn giản. Có thể điều này sẽ ko phù hợp với quan điểm của nhiều người ở vùng miền khác.
Thôi cụ ạ, em nghĩ giờ việc làm không có thiếu đâu, ham chơi lười lao động thì thích thôi. Em trước đây bần cùng, sinh viên mà, nhà đang cảnh nợ nần nữa cũng có 1 lão nhà đối diện chỗ trọ cũng gạ em bảo chu cấp nọ kia, thằng điên, nó sai người rồi. Còn tình yêu nó khác, dù ngu dù dại yêu đương khác món hàng đổi chác.

Boyngoan

Xì hơi lốp
Trong miền Tây bố mẹ biết con gái đi làm mx là chuyện bt, nhiều nhà còn mấy chị em nối đuôi nhau đi làm cơ. Đc cái trong đó con gái đi làm cứ tích cóp gửi về cho bố mẹ xây nhà để làm le với xóm giềng còn ông bố thì có tiền đi nhậu, bà mẹ đánh bài cào ... /:)
Em Ly cũng chia sẻ với em như vậy. Thật đáng thương

Sứa.

Xe điện
. Em trước cũng lí tưởng hóa như mợ, nhưng sau hơn nửa thế kỷ suy ngẫm, mới thấy là nên nhìn đa chiều, và ko ai giống ai. Tình yêu nam nữ ko hề vĩnh cửu, và cũng ko hẳn vô lý khi bọn trẻ bây giờ bảo sự chung thủy là khi chưa có mối nào ngon hơn.
Hồi những năm cuối 9x, nở rộ phong trào bao bọc (hồi đó ko gọi là bố đường/bé đường như bây giờ :D) và 1 trong số đó là những SV nữ ko có đk về kinh tế hoặc có nhu cầu về kinh tế cao. Tất nhiên người bao đa số là những ông lớn tuổi vì tầm đó mới có chức quyền, có nhiều tiền mà lại khó đi yêu vì bị vợ ngăn cản :))
Em cũng từng nghe 1 số PV đi phỏng vấn các nữ SV kể lại thì họ (1 số SV nữ) có cái nhìn rất thực tế:
Bọn em nghĩ cả rồi, thay vì tình yêu đẹp với 1 cậu Sv và khi yêu rồi thì phải lo ăn lo mặc cho nó, nó toàn đến nằm chờ ăn vạ ở phòng em rồi cơm no bò cưỡi, xong còn phải đi giặt giũ quần áo cho nó...rồi sau 4-5 năm học ra trường lại đường ai nấy đi chứ % thành đôi lứa cực kỳ hiếm L-)
Thế thì tại sao bọn em ko cặp với 1 bác già, lắm tiền để đc bao ăn tiêu thoải mái, lại được chiều chuộng và ko bị ràng buộc vì họ có gđ rồi...sau khi ra trường coi như hết HĐ đường em em đi ko bị vướng bận gì cả, thậm chí có bạn khéo ra còn đc mua nhà mua xe cho làm vốn khi bước vào gđ làm việc nuôi thân?

Chỉnh sửa cuối: