[Funland] Tận cùng của sự khốn nan

NayruLove

Xe buýt
Đọc tin mà xót xa quá.
Nhìn cụ em cũng thấy xót xa quá. Mới 4 h sáng không ngủ nghỉ, mà vẫn vào báo mạng tham sân si với những câu chuyện trộm, cướp, hiếp giết. Nếu chỉ để cuộc đời tràn ngập trong năng lượng tiêu cực như thế này thì tâm hồn sẽ ngày càng bị gặm nhấm, trở nên yếu đuối dễ tổn thương, rất dễ bị thao túng tâm lý, tham gia các đám đông cuồng loạn vô lý trí.
Nếu cụ không ngủ được thì nên chịu khó dậy tập thể dục thể thao rèn luyện sức khỏe, thiền hoặc là đọc các sách seff-help để rèn luyện trí óc, sau này nếu có ngộ tính có thể nâng lên các sách triết lý sống cao cấp hơn. Lúc đó cụ có thể thử tham gia các hành động tùy vào khả năng, năng lực của mình : )

CuongNguyenPhuc71

Xe container
À...lại nói chuyện 1k Au, em có lần ngồi Quán nước nghe mấy em Mx miền Tây tâm sự, em mới hỏi bọn em có hiến dâng cái 1k Au cho người mình yêu ko thì có em trả lời: Ngu gì mà cho bồ với ck hưởng hả anh? cái đó bọn em nhờ má mì bán cho các ông đại za cần giải đen, thậm chí sau lần đó còn tiếp tục bán đc nước 2, nước 3...nước 10, các ông ý thích thế lắm miễn là đc má mì uy tín cam kết.
Mà đặc điểm của gái MX miền Tây là rất ko thích yêu trong thời gian làm việc vì sợ bị lợi dụng (thực tế gái mx nói chung hay bị vụ này), gái miền Tây chăm chỉ làm và tích cóp tiền gửi về nhà như 1 trách nhiệm, cho dù biết bố, mẹ và các em trai ở nhà tiêu xài ko xứng đáng với đồng tiền do con gái, chị gái gửi về /:)
Và thông thường sau 1 số năm làm việc có chút vốn họ sẽ trở về quê lấy chồng rồi mở cái gì đó làm ăn và tuyệt nhiên ko quay trở lại trừ khi có biến cố về hôn nhân L-)
Quay trở lại làm hàng họ á kụ

hoviethung

Xe lăn
Nhìn cụ em cũng thấy xót xa quá. Mới 4 h sáng không ngủ nghỉ, mà vẫn vào báo mạng tham sân si với những câu chuyện trộm, cướp, hiếp giết. Nếu chỉ để cuộc đời tràn ngập trong năng lượng tiêu cực như thế này thì tâm hồn sẽ ngày càng bị gặm nhấm, trở nên yếu đuối dễ tổn thương, rất dễ bị thao túng tâm lý, tham gia các đám đông cuồng loạn vô lý trí.
Nếu cụ không ngủ được thì nên chịu khó dậy tập thể dục thể thao rèn luyện sức khỏe, thiền hoặc là đọc các sách seff-help để rèn luyện trí óc, sau này nếu có ngộ tính có thể nâng lên các sách triết lý sống cao cấp hơn. Lúc đó cụ có thể thử tham gia các hành động tùy vào khả năng, năng lực của mình : )
Cám ơn cụ đã dạy bảo.

smallstar_2404

Xe hơi
Tùy quan điểm mỗi người mợ ạ. Mợ đừng áp đặt quan điểm của mợ cho người khác. Mỗi người 1 hoàn cảnh, và nếu ko ở hoàn cảnh của họ thì ko nên đánh giá phiến diện. Em trước cũng lí tưởng hóa như mợ, nhưng sau hơn nửa thế kỷ suy ngẫm, mới thấy là nên nhìn đa chiều, và ko ai giống ai. Tình yêu nam nữ ko hề vĩnh cửu, và cũng ko hẳn vô lý khi bọn trẻ bây giờ bảo sự chung thủy là khi chưa có mối nào ngon hơn.
em không áp đặt quan điểm của mình cho người khác ạ, chả nhẽ giờ cứ bí tiền là đi bán diêm để lấy tiền giải quyết ạ :))

CuongNguyenPhuc71

Xe container
em không áp đặt quan điểm của mình cho người khác ạ, chả nhẽ giờ cứ bí tiền là đi bán diêm để lấy tiền giải quyết ạ :))
Các con người khác nhau thì xử lý khác nhau. Mợ và họ hoạt động độc lập

Jason88

Xe tăng
xã hội vẫn tồn tại những thứ súc vật chứ ko phải người nhỉ, hết con mẹ gì ở Đồng Nan đầu độc chồng con cháu chắt...rồi lại con mẹ đem con gái ruột đi bán trinh...Xử tử hình có vẻ như ko răn đe được chúng nó nữa rồi.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
xã hội vẫn tồn tại những thứ súc vật chứ ko phải người nhỉ, hết con mẹ gì ở Đồng Nan đầu độc chồng con cháu chắt...rồi lại con mẹ đem con gái ruột đi bán trinh...Xử tử hình có vẻ như ko răn đe được chúng nó nữa rồi.
Các kụ chỉ cần nâng cao cảnh giác là ổn

Đông Gioăng

Xe tăng
Sao bác nhảy dựng lên như bị dẫm vào đuôi thế? Lại còn viện dẫn luật mới kinh chứ :)) Hay bị chạm với nỗi ẩn ức thầm kín nên dãy nảy ;))

Thưa bác là ai chụp mũ ai thì người đọc thấy cả. Cái thứ mà bác nêu ra bản chất là thứ cặn bã cả về đạo đức và pháo lý, chính vì vậy mới sinh ra pháp luật để điều chỉnh hành vi. Bản thân bác cũng chả hiểu pháp luật nó sinh ra để làm gì mà cũng trích dẫn?!!!

Mà thôi, nói với bác thừa lời và lãng phí vì có câu : " Không nên cố gắng đưa quần áo cho đứa chỉ thích cởi truồng".

Thế nhỉ :D
Kiểu lèo lái câu truyện của cụ hèn vãi ra! Ý cụ Isu_zu khác mà?

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Thôi cụ ạ, em nghĩ giờ việc làm không có thiếu đâu, ham chơi lười lao động thì thích thôi. Em trước đây bần cùng, sinh viên mà, nhà đang cảnh nợ nần nữa cũng có 1 lão nhà đối diện chỗ trọ cũng gạ em bảo chu cấp nọ kia, thằng điên, nó sai người rồi. Còn tình yêu nó khác, dù ngu dù dại yêu đương khác món hàng đổi chác.
Nhỡ lão ý yêu mợ thật đấy

smallstar_2404

Xe hơi
Em thì không còn ngây thơ quái gì nữa, hơn 30 rồi, cũng va vấp tiếp xúc với xã hội chưa phải lõi đời nhưng cũng đủ, không giáo điều không đạo đức gì hết, nhưng cái suy nghĩ thà bán cái ngàn vàng để lấy tiền hơn là gửi gắm ở thằng trẻ trâu nào đó theo em nó là tệ hại quá ạ. Bán là sự đổi chác, tình tiền, chẳng xã hội nào cổ xuý cả dù phương Tây suy nghĩ rất thoáng. Còn yêu đương theo em nó khác ạ. Còn loại bố mẹ chấp nhận lấy tiền của con gái đi làm quán mát xa đi ăn đi tiêu cho mình sung sướng thì tệ quá ạ, quê em mà có ai làm gái bố mẹ không mở được mặt lên đâu ạ. Chính vì thế nên dù khổ cực đến mấy cũng bảo nhau đi làm đàng hoàng chứ có ai làm quán hát mát xa đâu.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Em thì không còn ngây thơ quái gì nữa, hơn 30 rồi, cũng va vấp tiếp xúc với xã hội chưa phải lõi đời nhưng cũng đủ, không giáo điều không đạo đức gì hết, nhưng cái suy nghĩ thà bán cái ngàn vàng để lấy tiền hơn là gửi gắm ở thằng trẻ trâu nào đó theo em nó là tệ hại quá ạ. Bán là sự đổi chác, tình tiền, chẳng xã hội nào cổ xuý cả dù phương Tây suy nghĩ rất thoáng. Còn yêu đương theo em nó khác ạ. Còn loại bố mẹ chấp nhận lấy tiền của con gái đi làm quán mát xa đi ăn đi tiêu cho mình sung sướng thì tệ quá ạ, quê em mà có ai làm gái bố mẹ không mở được mặt lên đâu ạ. Chính vì thế nên dù khổ cực đến mấy cũng bảo nhau đi làm đàng hoàng chứ có ai làm quán hát mát xa đâu.
Quê mợ vùng nào còn giữ được đất lề quê thói vậy ợ

Dan du an

Xe ba gác
Hồi những năm cuối 9x, nở rộ phong trào bao bọc (hồi đó ko gọi là bố đường/bé đường như bây giờ :D) và 1 trong số đó là những SV nữ ko có đk về kinh tế hoặc có nhu cầu về kinh tế cao. Tất nhiên người bao đa số là những ông lớn tuổi vì tầm đó mới có chức quyền, có nhiều tiền mà lại khó đi yêu vì bị vợ ngăn cản :))
Em cũng từng nghe 1 số PV đi phỏng vấn các nữ SV kể lại thì họ (1 số SV nữ) có cái nhìn rất thực tế:
Bọn em nghĩ cả rồi, thay vì tình yêu đẹp với 1 cậu Sv và khi yêu rồi thì phải lo ăn lo mặc cho nó, nó toàn đến nằm chờ ăn vạ ở phòng em rồi cơm no bò cưỡi, xong còn phải đi giặt giũ quần áo cho nó...rồi sau 4-5 năm học ra trường lại đường ai nấy đi chứ % thành đôi lứa cực kỳ hiếm L-)
Thế thì tại sao bọn em ko cặp với 1 bác già, lắm tiền để đc bao ăn tiêu thoải mái, lại được chiều chuộng và ko bị ràng buộc vì họ có gđ rồi...sau khi ra trường coi như hết HĐ đường em em đi ko bị vướng bận gì cả, thậm chí có bạn khéo ra còn đc mua nhà mua xe cho làm vốn khi bước vào gđ làm việc nuôi thân?
Đúng là xã hội phát triển và đó là quyền của họ. Không vi phạm luật là được. Còn quan niệm xã hội thì dần nó cũng thay đổi thôi. Giống kiểu giới tính thứ ba ấy. Hay việc kỳ thị người bị HIV và mới nhất là người bị Covid. Có đợt thì coi người bị Covid như bị phong. Giờ chắc thông báo bị Covid muốn được cách ly khéo người ta lại cười trong bụng là ""thằng dở hơi"

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Đúng là xã hội phát triển và đó là quyền của họ. Không vi phạm luật là được. Còn quan niệm xã hội thì dần nó cũng thay đổi thôi. Giống kiểu giới tính thứ ba ấy. Hay việc kỳ thị người bị HIV và mới nhất là người bị Covid. Có đợt thì coi người bị Covid như bị phong. Giờ chắc thông báo bị Covid muốn được cách ly khéo người ta lại cười trong bụng là ""thằng dở hơi"
Nên các con người có chung nền tảng đạo đức sẽ phải dò tìm mà quây quần tụ thôi các kụ

Dan du an

Xe ba gác
Nên các con người có chung nền tảng đạo đức sẽ phải dò tìm mà quây quần tụ thôi các kụ
Con người thì phần con nó vẫn lớn bên cạnh phần người. Ví dụ là một cô gái sinh đẹp nhưng nhà nghèo lên Hà nội học. Nếu cặp kè với một người giầu có, có quyền thế thì cũng có thời gian sung sướng, thậm chí người ta còn thuê nhà cho ở, sắm cho nhiều đồ đạc, được đến những nơi của giới thượng lưu và thậm chí có thể còn được đi du lịch nước ngoài. Bố mẹ cô ấy chắc phần đa sẽ phản đối cái mối quan hệ đó. Các cụ trên này chắc cũng chia nhiều phe khi nói về vấn đề này. Em thì nghĩ nó là tất yếu xã hội bị kích cầu hưởng thụ vật chất thì con người cũng sẽ hành xử theo kiểu của họ. Chả có gì ngạc nhiên cả.

smallstar_2404

Xe hơi
Quê mợ vùng nào còn giữ được đất lề quê thói vậy ợ
em ở Thái Bình bác ạ, cả xã thì em không biết nhưng ở làng em, từ khi em có nhận thức đến bây giờ thì chưa từng có ai đi làm gái để kiếm tiền cả. Quê em xem nó là một nỗi nhục vô cùng lớn nên không có ai dám bén mảng đi làm cái nghề đó cả ạ.

Chauthanh11

Xe điện
Nhiều chuyện còn quái đản hơn nữa .
Em ở miền Tây đây , nhiều lúc thấy xót xa cho các cô gái , con đi làm karaoke , massgae . Bố mẹ thì ở nhà nhậu nhoẹt , đánh bài .
Có nhà 1 đứa con gái đi làm nuôi cả nhà , từ cha mẹ , mấy đứa em . Mà em toàn con trai lớn nữa chứ
Nhiều đứa đi làm gái bên Đài , 2 tuần phải bay về VN 1 lần , tiền mang về nhiều thì bố mẹ thấy tự hào , ít tiền thì buồn

CuongNguyenPhuc71

Xe container
em ở Thái Bình bác ạ, cả xã thì em không biết nhưng ở làng em, từ khi em có nhận thức đến bây giờ thì chưa từng có ai đi làm gái để kiếm tiền cả. Quê em xem nó là một nỗi nhục vô cùng lớn nên không có ai dám bén mảng đi làm cái nghề đó cả ạ.
Vợ Thái Bình là vợ tốt mợ nhẩy