Tại sao xe Toyota lại được cho là 'lành'?

hyundaii30

Xe tăng
Lành hay ko e chả quan tâm, nhưng xe Đức oai hơn Nhật, và xe Nhật thì oách hơn Hàn...nói chung thế cho nhanh, khỏi bàn cãi nhiều!:D
Cái này không đúng lắm cụ ơi. Chẳng nhé đi con LS460 lại không oai bằng con Bin 320, 325, C200, 230, audi A4... Hay cái xe Genensis, K7, Equus lại không bằng con...Nhật.:-?

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Cái này không đúng lắm cụ ơi. Chẳng nhé đi con LS460 lại không oai bằng con Bin 320, 325, C200, 230, audi A4... Hay cái xe Genensis, K7, Equus lại không bằng con...Nhật.:-?
chắc ý cụ ấy là so cùng tầm với nhau ấy
1 đại gia đi con e quít với 1 đại gia đi con LS460 ấy :D

nhưng mà để có cảm giác Mít tờ Oai thì phải xe tầm vài tỷ, và đi kèm với xe là nhiều ghế phụ chân phải dài tới ... gương :)) ( k phải gương của lam bô với fe ra rì)

SmallRiver

Xe điện
RAVA nói:
-Bác có biết nhiều về Ỉn ko mà phán kinh thế, em dự là bác cũng chỉ "nghe nói" thôi, ko biết thì đừng phát biểu linh tinh? Người ta mua Ỉn chủ yếu để làm xe kinh doanh hay cho cq, mà với yêu cấu như thế thì lái xe phần lớn là lái thuê, đếch phải xe của mình nên cũng ko giữ, hỏng là đương nhiên, ko chỉ hỏng giảm xóc mà nhiều xe còn hỏng cả 2 cái thụt chống cửa sau do đóng mở kiểu củ chuối...hỏng cả những thứ mà đối với xe dùng gia đình chả mấy khi hỏng. Em cứ xem mấy con Ỉn của cq em thì biết, chở toàn gấp 1,2 đến 1,5 lần tải trọng, phi qua ổ trâu chả cần phanh thế là tèo giảm xóc, thước lái...Trong khi đó con Ỉn V nhà em cũng toàn chạy công trường nhưng thuê lái xe cẩn thận, được BD và SC tại hãng đầy đủ chạy 3 năm với gần 5 vạn km hầu như chả hỏng cái gì, ắc quy còn chưa phải thay, nói chung là 1 con trâu tốt.=D>
Qua một đời Ỉn roài cụ ạ. Lắp pô Cam để trị ù cho Ỉn là bản quyền của em đó. Cụ cứ chạy qua 6 vạn đi rồi sẽ biết nó hỏng cái gì. Thật phí tiền của mình khi mua con này.

Hằng Lê

Xe tăng
À, cái Ông Quả đây đầu têu lập thớt để anh em Hàn ngưa ngáy sang chém, nhưng tiếp đãi khách hội đồng kinh quá nên anh em Hàn té hết. Cái thớt của Cụ ấy hôm nay ko ai vào, nên trốn vợ cả sang thớt này chém ấy mà.
thế hả cụ :D

RAVA

Xe ba gác
Cái bác Huyndaii30 này hình như cũng thay xe, bỏ nick rồi hay sao ý nhỉ! Cả năm nay không thấy lai vãng sang uống nước :D
-Bác ko nhớ ông này à, hình như là chủ của mấy con xe tải, năm ngoái còn định đổi từ I30 sang CRV, chắc năm nay làm ăn kém quá có khi đến I30 cũng chả còn ấy chứ!:D

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
trật tự để e hỏi cuốc xẻng, ko hỏi cụ :))
Lão này điêu ngoa thật :))
Em mon men ý kiến tí, đang ngứa quá :P
Ví dụ về khung gầm: toi tuyền chạy đơn liên kết nên xóc và bồng bềnh hơn những ông khác dùng đa liên kết. Nên hệ treo của mấy sản phẩm toi ở VN ít hơn của hãng khác vô số các loại rotuyn, cao su.... Nên nó cũng ít hỏng hơn :))

RAVA

Xe ba gác
Lão này điêu ngoa thật :))
Em mon men ý kiến tí, đang ngứa quá :P
Ví dụ về khung gầm: toi tuyền chạy đơn liên kết nên xóc và bồng bềnh hơn những ông khác dùng đa liên kết. Nên hệ treo của mấy sản phẩm toi ở VN ít hơn của hãng khác vô số các loại rotuyn, cao su.... Nên nó cũng ít hỏng hơn :))
-Thằng Toy nào chạy đơn liên kết bác bảo em cái và hệ treo của Toy nó ít hơn của các hãng nào? Nghe đâu bác ở lò Bách Khoa ra em hỏi tý kỹ thuật xem tình hình ntn?:-o

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Dưới cam đều không phải là đa liên kết hết ạ, (do em chưa ngó gầm cam nên không biết nó là kiểu gì) khác hẳn với mấy ông như ford, maz, và đương nhiên cả bim mec nữa. Đố bác tìm thấy càng xoắn ở gầm vios hay altiz đấy :)
Đúng là em ở lò BK ra nhưng lại chả liên quan gì đến xe cả, bác đừng lấy em làm điển hình thì xấu hổ cả hội BK ra mất :)

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Dưới cam đều không phải là đa liên kết hết ạ, (do em chưa ngó gầm cam nên không biết nó là kiểu gì) khác hẳn với mấy ông như ford, maz, và đương nhiên cả bim mec nữa. Đố bác tìm thấy càng xoắn ở gầm vios hay altiz đấy :)
Đúng là em ở lò BK ra nhưng lại chả liên quan gì đến xe cả, bác đừng lấy em làm điển hình thì xấu hổ cả hội BK ra mất :)
-Em nghĩ là bác ko hiểu lắm về món này! Ngày xưa khi mấy con Corolla nó chưa có cái tên Altis ở đằng sau thì giảm xóc sau đều là đa điểm, sau này thì từ Altis đến Vios đều thay bằng thanh xoắn, cái này ko chỉ có Toy làm mà 1 số Hãng khác cũng làm như vậy đối với các dòng xe nhỏ, vd như H-K, Ford, Mazda...Còn nếu ở dòng cao cấp hơn nếu bác có dịp ngó xuống gầm của mấy con suv hay crossover Hàn như SF, SO, Tuc hay Sportage thì sẽ thấy mấy cái hệ thống treo của mấy em này gọi mấy con cùng phân khúc như Rav4, CRV, X-Trail hay HL bằng cụ. Ngay cả xe Mỹ hay Nhật kiểu như Ford Escape hay Mazda Tribute thì cái HT treo sau về hình thức cũng có ra cái gì đâu, tự dưng có 2 cái que trông chả giống ai? Chẳng may gặp phải đường sống trâu sâu 1 tý hay cục đá to dưới gầm thì có mà toi!
-Còn bác đừng so mấy dòng xe bình dân với dòng xe sang của Đức, Anh...chúng nó khác tiền nhau hơi nhiều, khung gầm của nó cũng nặng hơn nên đầm hơn đồng nghĩa với việc tốn nhiên liệu hơn và BD cũng tốn kém hơn rất nhiều.

wanlu

Xe hơi
Lành, bền thì cả đời các cụ chắc chỉ đi 1 xe hay sao mà phải lo xa thía ạ. Đã đi ô tô thì cứ an toàn, option tiện nghi, lái sướng, giá hơp lý mà dùng. Còn đến thời điểm khảng định thừa tiền, hay đẳng cấp gì đó thì cứ BIM, MEC, Bentley, Audi mà đi.
Cụ này phán câu chuẩn :)

lapin

Xe container
-... .Ngay cả xe Mỹ hay Nhật kiểu như Ford Escape hay Mazda Tribute thì cái HT treo sau về hình thức cũng có ra cái gì đâu, tự dưng có 2 cái que trông chả giống ai? Chẳng may gặp phải đường sống trâu sâu 1 tý hay cục đá to dưới gầm thì có mà toi!
-Còn bác đừng so mấy dòng xe bình dân với dòng xe sang của Đức, Anh...chúng nó khác tiền nhau hơi nhiều, khung gầm của nó cũng nặng hơn nên đầm hơn đồng nghĩa với việc tốn nhiên liệu hơn và BD cũng tốn kém hơn rất nhiều.
Thêm cả cái lỗ toang hoác nữa.:21:

Luu Lehong

Xe container
For trừ cái việc phải thay cả cụm, dịch vụ hậu mãi kém thì có được gọi là hơi lành ko bác lapin ?

Nhôm nhựa

Xe điện
công nhận nhìn gầm con xe ếch kếp có 2 cái đũa chéo ngứa mắt thật đấy :D

TungNhanh

Xe buýt
Với em chiếc xe nào mình thấy thoải mái khi lái là được rồi. Cùng tầm tiền thì không biết thế nào