Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

gió_mát

Xe hơi
gần 200 trang rồi, hóa ra cụ chủ thớt đùa làm em cứ tưởng thật, hóa ra không phải vậy hả cụ

Luu Lehong

Xe container
gần 200 trang rồi, hóa ra cụ chủ thớt đùa làm em cứ tưởng thật, hóa ra không phải vậy hả cụ
Đại nhân này ở đâu mới ra mà em không được biết nhỉ! Cứ thỉnh thoảng lại có đại nhân vác đao xông ra, ko đọc, không nghe chẳng nói chẳng rằng chém luôn là sao:-/

xedieu

Xe cút kít
RAVA nói:
-Trưa hôm nay bác ko ngủ được à, theo em thời gian đấy nên để tìm hiểu thêm xem cái túi khí bên nó nằm ở đâu thì tốt hơn?:))
:)) Em nhớ trước có bác CRvic dám nhận sai! Mãi mới có em là thứ 2. Hơ hơ... :)) (Đùa đấy nhá)! =))

xedieu

Xe cút kít
xedieu nói:
:)) Em nhớ trước có bác CRvic dám nhận sai! Mãi mới có em là thứ 2. Hơ hơ... :)) (Đùa đấy nhá)! =))
À mà em nhận là ko biết, chứ cũng ứ phải sai chớ! =))

Rava là bít tuốt rồi, em chạ dám nói chiện! :P

Isu_zu

Tháo bánh
Thế này là thế nào?
Thế này có nghĩa là Camry nó vẫn bán chạy nhất, và bản 2012 được đánh giá rất cao, và Sonata lại phải cho thêm óp sừn gì nữa để cạnh tranh đây nhỉ. Tóm lại Cam vẫn được con là ngon hơn So. Và mọi tranh luận ở đây, ngoài chuyện FUN, chả giải quyết đc cái gì :D

Isu_zu

Tháo bánh
thiện tai, thiện tai, bần đạo đọc và có thấy bác Hoa Quả có nói đến vụ mấy bà đi dôn doi được mấy cha thợ hiểu biết về xe nó phục vụ và kết luận người đi xe đắt tiền như mấy bà đó rất hiểu biết về xe mà ? sao giờ lại nói người khác vu khống ? kỳ vậy ?
bần đạo làm ăn kinh doanh quen biết khá nhiều loại giàu nghèo các kiểu, nhiều ông giàu xụ nhưng thực chất kiến thức về oto xe máy hay thiết bị máy móc gần như là ko biết gì, rất kém, họ giỏi về bất động sản hoặc kinh doanh về cái lãnh vực khác ko phải Oto.
có ông đi BMW nhưng chẳng biết công nghệ hay gì cả, chỉ biết đi cho đẹp cho đẳng cấp để phù hợp với công việc và chức vụ của họ và quan trọng là sỷ diện đẳng cấp thôi.
có ồng tiền tỷ ko thiếu mà cũng chỉ đi xe Sportage hay Camry, có ông đi Santafe, có ông thì đi Mondeo, họ đều hiểu biết về xe khá tốt trong đó có cả phụ nữ, họ đi xe rẻ tiền vì họ hiểu giá trị thực sự của cái xe là phục vụ đi lại và đáp ứng được như cầu của họ cần thôi chứ ko ham hố đẳng cấp sỷ diện mặc dù tiền tỷ cả đống.
cho nên nói tóm lại là nhiều tiền đi xe Sang đắt tiền ko có nghĩa là họ hiểu biết hay sành về xe mà chẳng qua là vì sĩ diện đẳng cấp để thiên hạ phải nể thôi.
Suy luận của cụ thiên về nói phét là chính...:Dcó tiền là có quyền nói, ko thì dựa cột nghe.

Isu_zu

Tháo bánh
Em nghĩ bác Su có sự hiểu biết hơn bạn Quả chút ít nên em mới nói, cả cái xã hội VN này có bao nhiêu người bỏ tiền ra để mua xe đua hả bác???
Kể cả mấy chú như Cường đô la mua các loại xe khủng như Lam hay Ferari cũng là để thỏa nỗi niềm đam mê về 1 chiếc xe tốc độ.
Những người khác dưới cơ hơn thì bằng lòng với 1 chiếc Veloster hay 1 con Toi 2 cửa... Đó là chuyện bình thường.
Và khi người ta nói đến độ bốc (ví dụ điển hình là trường hợp của bác gì ở trên) người ta cũng chỉ nói đến độ vọt và độ bốc khi trong phố thôi chứ chả phải mang ra đường trường để đua.
Còn nói bạn Quả, mua cái xe để bán khỏi lỗ thì biết é gì đến tính năng, phân khúc với thời trang mà tham gia bàn.
Em sợ bạn Quả lắm rồi.
Từ trước đến nay em vẫn kiên trì khai sáng đầu óc cho bạn Quả nhưng mà đến giờ này thì em thất vọng cho chính bản thân em :(
Thỏa cái đam mê tốc độ??? cụ nghĩ thế à, đường đâu mà thỏa? nhiều tiền thì mua xe độc, chơi vậy thôi, thích thế thôi chứ chả mấy khi đạp được 1/4 ga đâu cụ ạ. Đường VN, Lam bờ rồ hay Fe rà rì chỉ làm cảnh là chính!

Winstorm07

Xe container
Thỏa cái đam mê tốc độ??? cụ nghĩ thế à, đường đâu mà thỏa? nhiều tiền thì mua xe độc, chơi vậy thôi, thích thế thôi chứ chả mấy khi đạp được 1/4 ga đâu cụ ạ. Đường VN, Lam bờ rồ hay Fe rà rì chỉ làm cảnh là chính!
Bác Su lại đọc vội mà kô đọc hết ý của em rồi :D (Em đùa nhá) :))
Em nói là "để thỏa nỗi niềm đam mê về 1 chiếc xe tốc độ" chứ kô phải mua cái xe về để đua tốc độ ạ.
Ngồi lên đó, nghe tiếng bô rú rít, nhấn nhẹ chân ga để cảm nhận độ vọt của nó.... Chỉ vậy thôi là đã cảm thấy thỏa mãn trong điều kiện đường xá của mình rồi.
(Với bác thì em đùa thế :D. Chứ với bạn Quả là em nghiêm túc đới :)))

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Thế này có nghĩa là Camry nó vẫn bán chạy nhất, và bản 2012 được đánh giá rất cao, và Sonata lại phải cho thêm óp sừn gì nữa để cạnh tranh đây nhỉ. Tóm lại Cam vẫn được con là ngon hơn So. Và mọi tranh luận ở đây, ngoài chuyện FUN, chả giải quyết đc cái gì :D
Em nghĩ bản 2012 máy móc khung gầm chắc ổn, nhưng kiểu dáng thì X_X
Cụ nói chủn ạ, Hiện tại thì cam bước trước rồi so bước sau, nhưng em nghĩ là hàn sẽ update để làm mờ các khiếm khuyết nhanh hơn toy. Sắp Phun được 200 trang rồi :)
Mà hình như bác quả với bác tõm đang đi 2 lề đường nên nói nhau không hạp rồi, bác tõm cảm nhận xe do mình lái, bác quả cảm nhận xe mà mình ngồi sau. :P

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Chưa biết gì về nó sao lúc người khác nói thì ngạo mạn bảo là sai??? Giờ lại nói là kô quan tâm à???
Thừa nhận là kô biết luôn cho nó nhanh và chóng tiến bộ.
Trải qua bao quá trình tranh luận đến giờ kết luận về cái gọi là "Nhầm cả hệ tư tưởng và nhận thức" đối với bạn Quả liệu có quá muộn kô chứ đừng nói gì là sớm nữa.
Chính cái tư tưởng bảo thủ của bạn và sự dốt nát mới kô biết thế nào kỹ thuật công nghệ mới, thế nào là các dòng xe đời xe nên gân cổ lên để cãi lại.
Bạn đã chả từng thắc mắc và tiếc nuối khi Cam 2012 vẫn chưa có SK đấy sao???!!!
-Thấy bác nhắc đến cái smarkey với star-stop em mời bác sang dòm lại cái thớt bên cạnh nói về xe Toy ở Thailand có từ năm 2006, trong đấy có cái ảnh em Yaris có cả 2 cái đấy luôn. Ko biết H-K năm đó có xe nào lắp chưa nhỉ, bác khai sáng em cái? ~X(

hanoimeric

[Tịch thu bằng lái]
À mà em nhận là ko biết, chứ cũng ứ phải sai chớ! =))
Rava là bít tuốt rồi, em chạ dám nói chiện! :P
ho ho,không biết ngồi rựa cột mà nghe các anh giảng dải cho sáng mắt ra nhé ha ha ha

Luu Lehong

Xe container
...
Mà hình như bác quả với bác tõm đang đi 2 lề đường nên nói nhau không hạp rồi, bác tõm cảm nhận xe do mình lái, bác quả cảm nhận xe mà mình ngồi sau...
Em và bạn Tõm là hai thái cực hoàn toàn bác ạ, tất cả luôn!:>
Cái ý sau bác nói chuẩn như thày bói ý :-?! Em khi thích thì lên lái để thử cảm giác xe lạ vì cũng thích khám phá ô tô chứ em hay phải ngồi ở ghế sau bên phải lắm!:>

xedieu

Xe cút kít
Gớm, khoe nhiều quá, hơi nhàm... hỏi nhảm! OF không như các forum khác, trên này anh tài như lá... rụng mùa thu ấy thôi! :)) (Icon đùa)

Luu Lehong

Xe container
Gớm, khoe nhiều quá, hơi nhàm... hỏi nhảm! OF không như các forum khác, trên này anh tài như lá... rụng mùa thu ấy thôi! :)) (Icon đùa)
Bác Đêu nói gì và nói ai thế! em đang khen và thừa nhận bác Gờ Rồ nói chuẩn đấy chớ ^#(^ (I con không phải đùa)

xedieu

Xe cút kít
Em nói cái đoạn ngồi ghế sau bên phải í

Winstorm07

Xe container
-Thấy bác nhắc đến cái smarkey với star-stop em mời bác sang dòm lại cái thớt bên cạnh nói về xe Toy ở Thailand có từ năm 2006, trong đấy có cái ảnh em Yaris có cả 2 cái đấy luôn. Ko biết H-K năm đó có xe nào lắp chưa nhỉ, bác khai sáng em cái? ~X(
Em kô phải chiên da khảo cổ nên chả biết tìm ở đâu, bác biết chỗ nào thì cho em xin đường link để em xem với ạ.
Nhưng mà em dự nếu Yaris có SK thì cũng là hàng độ chứ kô phải hàng theo hãng đâu ạ.

Càng ngày em càng thấy vui vì được thư giãn với bạn quả và thằng ku đệ hanoimer.
Hai thầy trò cũng là 2 thái cực khác nhau, trò thì cố tỏ ra nguy hiểm còn thầy thì cố tỏ ra KÔ nguy hiểm :))

Luu Lehong

Xe container
Bạn Tõm từ khi sang box này cũng học hỏi , viết lách lý luận lên trình nhiều rồi đấy! Nếu chuyển nhượng nốt được mấy mẹt cá, chịu khó sang đây thêm, chỉ vài tháng nữa thì ăn nói được như người bình thường ngay :D

xedieu

Xe cút kít
hanoimeric nói:
ho ho,không biết ngồi rựa cột mà nghe các anh giảng dải cho sáng mắt ra nhé ha ha ha
Ôi, đại sư phụ của OF đây rồi. Có gì hay rảng rải cho em nghe với! :))