Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

xedieu

Xe cút kít
Luu Lehong nói:
Các bà ý còn quá giỏi và quá hiểu về ô tô là đằng khác. Bởi vì các bà ý còn để mấy thằng "bố trùm hiểu biết về xe" phục vụ và phục dịch cho mình :))
Bác bị anh em chửi cũng chả oan! :))

toan1477

Xe điện

Luu Lehong

Xe container
Hết thuốc rồi cụ Điếu ạ :)
Cứ cho là mình có nhầm chút và cũng đã nói ngay từ đầu là chưa ngồi cái xe hàn veloster và chưa có cảm nhận thật nên khó tin 1.6 bốc hơn cam 2.4. Thực tế là mình cũng chả quan tâm tìm hiểu đến cái xe này. Thế mà bạn Đêu và ban Tõm đã kết luận mình không hiểu biết về xe ư? Cái đó không quan trọng và mình cũng chả tự ái. Sợ nhầm cả hệ tư tưởng, nhận thức lớn chứ dăm 3 cái lẻ tẻ đã quy nạp thế thì cái câu "kết luận sớm" các bạn hay nói hoá ra là các bạn tự đọc đơn thuốc của mình rồi gán cho người khác mất rồi! :>
Liệu các bạn đã hiểu hết rồi ư :-/

Winstorm07

Xe container
Cứ cho là mình có nhầm chút và cũng đã nói ngay từ đầu là chưa ngồi cái xe hàn veloster và chưa có cảm nhận thật nên khó tin 1.6 bốc hơn cam 2.4. Thực tế là mình cũng chả quan tâm tìm hiểu đến cái xe này. Thế mà bạn Đêu và ban Tõm đã kết luận mình không hiểu biết về xe ư? Cái đó không quan trọng và mình cũng chả tự ái. Sợ nhầm cả hệ tư tưởng, nhận thức lớn chứ dăm 3 cái lẻ tẻ đã quy nạp thế thì cái câu "kết luận sớm" các bạn hay nói hoá ra là các bạn tự đọc đơn thuốc của mình rồi gán cho người khác mất rồi! :>
Liệu các bạn đã hiểu hết rồi ư :-/
Chưa biết gì về nó sao lúc người khác nói thì ngạo mạn bảo là sai??? Giờ lại nói là kô quan tâm à???
Thừa nhận là kô biết luôn cho nó nhanh và chóng tiến bộ.
Trải qua bao quá trình tranh luận đến giờ kết luận về cái gọi là "Nhầm cả hệ tư tưởng và nhận thức" đối với bạn Quả liệu có quá muộn kô chứ đừng nói gì là sớm nữa.
Chính cái tư tưởng bảo thủ của bạn và sự dốt nát mới kô biết thế nào kỹ thuật công nghệ mới, thế nào là các dòng xe đời xe nên gân cổ lên để cãi lại.
Bạn đã chả từng thắc mắc và tiếc nuối khi Cam 2012 vẫn chưa có SK đấy sao???!!!

xedieu

Xe cút kít
Hệ tư tưởng đây này: Người đi xe nhiều tiền hiểu biết về xe hơn người đi xe ít tiền!

Phải không bạn Quả? :))

Luu Lehong

Xe container
...
Bạn đã chả từng thắc mắc và tiếc nuối khi Cam 2012 vẫn chưa có SK đấy sao???!!!
À vì Altis 2.0 LD 2011 thì có mà cam đời 2012 ở Mỹ ko có thì trao đổi vậy thôi, để anh em phản biện xem SK nó có mặt trái gì không?, chứ SK nó cũng chả là cái gì to tát đâu mà phải quan tâm "tiếc nuối " quá như Tõm nói! Tõm ko nhớ mình lắp DVD rồi còn đang muốn lại tháo ra dùng lại CD à? Tõm đừng chanh chua và tranh luận kiểu chợ búa thế, bên này anh em dùng Toy không phải không đủ trình để nói lại Tõm đâu, chẳng qua không thấy hợp kiểu ăn nói thế thôi :-|:-|

Hệ tư tưởng đây này: Người đi xe nhiều tiền hiểu biết về xe hơn người đi xe ít tiền!
Phải không bạn Quả? :))
Bạn Đêu bắt đầu thích vu khống và kết luận sớm đấy! Thích trao đổi diễn đàn xe cộ thì nên, còn lại tái diễn kiểu xuyên tạc, bóp méo để lạc đề như trước thì mình kiếu nhé! Vui thì fun, không thì anh em bên này cũng không thiếu người bàn chuyện :>

Bát_Quái

Xe buýt
thiện tai, thiện tai, bần đạo đọc và có thấy bác Hoa Quả có nói đến vụ mấy bà đi dôn doi được mấy cha thợ hiểu biết về xe nó phục vụ và kết luận người đi xe đắt tiền như mấy bà đó rất hiểu biết về xe mà ? sao giờ lại nói người khác vu khống ? kỳ vậy ?

bần đạo làm ăn kinh doanh quen biết khá nhiều loại giàu nghèo các kiểu, nhiều ông giàu xụ nhưng thực chất kiến thức về oto xe máy hay thiết bị máy móc gần như là ko biết gì, rất kém, họ giỏi về bất động sản hoặc kinh doanh về cái lãnh vực khác ko phải Oto.

có ông đi BMW nhưng chẳng biết công nghệ hay gì cả, chỉ biết đi cho đẹp cho đẳng cấp để phù hợp với công việc và chức vụ của họ và quan trọng là sỷ diện đẳng cấp thôi.

có ồng tiền tỷ ko thiếu mà cũng chỉ đi xe Sportage hay Camry, có ông đi Santafe, có ông thì đi Mondeo, họ đều hiểu biết về xe khá tốt trong đó có cả phụ nữ, họ đi xe rẻ tiền vì họ hiểu giá trị thực sự của cái xe là phục vụ đi lại và đáp ứng được như cầu của họ cần thôi chứ ko ham hố đẳng cấp sỷ diện mặc dù tiền tỷ cả đống.

cho nên nói tóm lại là nhiều tiền đi xe Sang đắt tiền ko có nghĩa là họ hiểu biết hay sành về xe mà chẳng qua là vì sĩ diện đẳng cấp để thiên hạ phải nể thôi.

Luu Lehong

Xe container
Em trích lại nguyên văn câu đùa của em:
Các bà ý còn quá giỏi và quá hiểu về ô tô là đằng khác. Bởi vì các bà ý còn để mấy thằng "bố trùm hiểu biết về xe" phục vụ và phục dịch cho mình :))
thiện tai, thiện tai, bần đạo đọc và có thấy bác Hoa Quả có nói đến vụ mấy bà đi dôn doi được mấy cha thợ hiểu biết về xe nó phục vụ và kết luận người đi xe đắt tiền như mấy bà đó rất hiểu biết về xe mà ? sao giờ lại nói người khác vu khống ? kỳ vậy ?
Người ta đùa cũng chả hiểu, nhưng 2 bạn Đêu với Tõm vin vào xuyên tạc nâng quan điểm. Thầy bùa đang ngơ ngẩn ở ngã 3, chả đọc mô tê răng rứa ra sao cũng góp chuyện! Đến chịu các bạn fan xe hàn ^:)^^:)^^:)^

xedieu

Xe cút kít
Vâng, sai đêck dám nhận, bảo đùa! Hèn... hơn em bác Rava nhể! :))

gatan

Xe đạp
Thiện tai thiên tai... Em sẽ vận động hành lang để đủi tên thớt này thành " Tự sướng " :21::21::21:
À mà cái tên luu lehong em thấy quen lén trên VnExpress thì phải

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Em vừa xem lại tất cả các bài của em trong thớt này đều có :D :)), thậm chí là =))
Hóa ra toàn đùa hết :))

thien

Xe đạp

bần đạo làm ăn kinh doanh quen biết khá nhiều loại giàu nghèo các kiểu, nhiều ông giàu xụ nhưng thực chất kiến thức về oto xe máy hay thiết bị máy móc gần như là ko biết gì, rất kém, họ giỏi về bất động sản hoặc kinh doanh về cái lãnh vực khác ko phải Oto.

có ông đi BMW nhưng chẳng biết công nghệ hay gì cả, chỉ biết đi cho đẹp cho đẳng cấp để phù hợp với công việc và chức vụ của họ và quan trọng là sỷ diện đẳng cấp thôi.

có ồng tiền tỷ ko thiếu mà cũng chỉ đi xe Sportage hay Camry, có ông đi Santafe, có ông thì đi Mondeo, họ đều hiểu biết về xe khá tốt trong đó có cả phụ nữ, họ đi xe rẻ tiền vì họ hiểu giá trị thực sự của cái xe là phục vụ đi lại và đáp ứng được như cầu của họ cần thôi chứ ko ham hố đẳng cấp sỷ diện mặc dù tiền tỷ cả đống.

cho nên nói tóm lại là nhiều tiền đi xe Sang đắt tiền ko có nghĩa là họ hiểu biết hay sành về xe mà chẳng qua là vì sĩ diện đẳng cấp để thiên hạ phải nể thôi.

Em là em thích cái suy luận của bác. Em cũng nghĩ thế