Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

Winstorm07

Xe container
Có ai nói Cam nó là đỉnh cao đâu bác! Bác nâng quan điểm đấy chứ!
Toy là dòng xe phân khúc trên trong dòng xe phổ thông, phổ dụng. Chứ còn đỉnh cao là phải xe Đức, xe Anh. Đến Mer C , Bim 3 em cũng chưa được nghe ai nói đỉnh cao cả! Vài bác đi xe SuV của Hàn, mới nhảy sang lái cam 1 tý còn chưa quen xe nên nói về Cam nó tệ quá so với những xe Hàn khác thì mới có ý kiến trao đổi lại thôi chứ!
Em cũng chưa ngồi ké hay lái cái hyundai veloster 1.6, cũng chưa có cảm nhận được thật chính xác. Tuy nhiên, nhưng bác lại nghe cái ông có cả 2 xe đó nói vậy mà cũng tin rồi đưa lên đây thì em cũng đến chịu bác. Đi so xe hàn 1.6 bốc hơn Cam 2.4 LE mà bác cũng tin và lại là thợ sửa xe thì %-(
Chắc ông ý nói lấy lòng vợ cho vợ đỡ tủi không chừng :-?
Nếu cũng như bác thì mai có ai cũng sang bốc phét sang Box xe hàn là: Vợ em đi Yaris 1.5 bốc hơn xe Sonata 2.5, các bác có ngửi được không :-/
Một sự thiếu hiểu biết trầm trọng!! :((
Veloster nó là dòng xe thể thao, dung tích máy thấp hơn Cam 2.4 nhưng gia tốc nó lớn hơn nên trong quãng đường ngắn độ vọt nó nhanh hơn Cam 2.4 là điều đương nhiên bạn Quả ạ.

Isu_zu

Tháo bánh
Rõ ràng là Hàn chưa bằng Nhật. Cơ mà Nhật cũng vãi lái ra quần òi...
E thích câu trả lời này, nó đi thẳng vào vấn đề, chứ ko vòng vo như cụ Win. Còn Nhật vãi lái hay ko, e ko quan tâm, vì e chả được hay mất xu nào. Nếu Nhật vãi lái mà giảm giá xe, càng tốt cho anh em OF. Chỉ mong VN sx được xe, như Matiz thôi, miễn là phải tin cậy, e sẽ mua ủng hộ ngay. Cụ cũng mua chứ?

Winstorm07

Xe container
-Em thấy bác có vẻ ko hiểu rõ lắm, vấn đề ở đây là chỉ có mấy hãng mới nổi như K-H thì mới cần cạnh tranh bằng cách thay đổi mẫu mã liên tục, hay là sx xe ko bán chạy nên phải thay bằng mẫu mới thật nhanh, ví dụ như con Sonata bản đời trước trông chán quá nên phải thay đổi, cái này ko riêng gì xe Hàn mà xe Nhật cũng vậy, điển hình ở đây là con Civic bản mới nhất vì bị chê nhiều. Tuy vậy bác cũng đừng nghĩ là H-K sẽ thay đổi tất cả các mẫu khác trong thời gian khoảng 2-3 năm, ví dụ ở đây là con SantaFe, sx từ năm 2006 đến 2012 mới thay mẫu mới. Tư bản Hàn hay Nhật bản chất nó cũng giống nhau cả thôi, cái nào bán chạy, định hình được sản phẩm và được ưu chuộng thì vòng đời sp cũng phải sau 5-7 năm nó mới thay cái khác. Quay lại con Cam, ko rõ là vào năm 2006 khi chú Cam nổi tiếng hiện nay ra đời thì mấy chú Sonata đang ở cái xó xỉnh nào, chả mấy ai biết, đến năm 2010 chú Sonata mới có tý tiếng tăm thì lại chỉ muốn so với ông già ra đời cách đó những 4 năm, sợ rằng so với Cam đời mới chắc tèo mất!:P
Bác nói vậy là lại thiếu chính xác rồi.
Với Fe trong 5 năm qua, về phần thân vỏ kô có nhiều thay đổi nhưng trong ruột của nó cũng thay đổi nhiều đấy bác ạ.
Còn nói về Sonata thì từ trước đời 2006 nó cũng đã có rồi, nhưng H-K chỉ có cuộc bứt phá thật sự từ 2009 thôi bác ạ.

Luu Lehong

Xe container
..Veloster nó là dòng xe thể thao, dung tích máy thấp hơn Cam 2.4 nhưng gia tốc nó lớn hơn nên trong quãng đường ngắn độ vọt nó nhanh hơn Cam 2.4 là điều đương nhiên bạn Quả ạ.
Chán bạn Tõm lắm, nhiều lần tranh luận toàn như cái gai rào vướng áo thôi! Lúc nào cũng thiên thẹo, quay quắt [-(
Thế có lẽ các hãng xe khác cũng nên học H-K để sx như Velostercho nó tiết kiệm nhẩy! Phân khối nhỏ nhưng bốc hơn thằng có dung tích máy lớn gấp rưỡi. U mê nó vừa thôi bạn Tõm ạ!:-h

Isu_zu

Tháo bánh
Một sự thiếu hiểu biết trầm trọng!! :((
Veloster nó là dòng xe thể thao, dung tích máy thấp hơn Cam 2.4 nhưng gia tốc nó lớn hơn nên trong quãng đường ngắn độ vọt nó nhanh hơn Cam 2.4 là điều đương nhiên bạn Quả ạ.
Cái này cụ nói đúng, Veloster bản Turbo 1.6, tới 208 ngựa, còn đề pa nhanh hơn Bim 523 nữa, nhưng vấn đề là ko ai mua Cam để đua cả.

Winstorm07

Xe container
Chán bạn Tõm lắm, nhiều lần tranh luận toàn như cái gai rào vướng áo thôi! Lúc nào cũng thiên thẹo, quay quắt [-(
Thế có lẽ các hãng xe khác cũng nên học H-K để sx như Velostercho nó tiết kiệm nhẩy! Phân khối nhỏ nhưng bốc hơn thằng có dung tích máy lớn gấp rưỡi. U mê nó vừa thôi bạn Tõm ạ!:-h
Bạn Quả dốt quá nên thôi mình cố gắng nói thêm thế này nhé:
Nếu như bạn Quả nói thế thì các hãng xe nó cũng sản xuất mẹ nó hết 1 loại xe địa hình đi để có thể đi hết các thể loại đường chứ cần gì đến các dòng sedan, SUV, bán tải, tải nặng, tải nhẹ...
Hiểu thế nào là các dòng xe, các phân khúc xe kô????

Luu Lehong

Xe container
Bạn Quả dốt quá nên thôi mình cố gắng nói thêm thế này nhé:
Nếu như bạn Quả nói thế thì các hãng xe nó cũng sản xuất mẹ nó hết 1 loại xe địa hình đi để có thể đi hết các thể loại đường chứ cần gì đến các dòng sedan, SUV, bán tải, tải nặng, tải nhẹ...
Hiểu thế nào là các dòng xe, các phân khúc xe kô????
Ừ, Thế nó mới có chuyện đừng lên so sánh cho nó khập khiễng. Sao thiên hạ lại chả mua cả Veloster mà lại đổ sô mua Cam. Có phải nhu cầu đua như mấy chú đi Veloster đâu!
Đi se Suv nhảy sang sedan thì tất nhiên nó khác: đèn tôí hơn, gương bé hơn, quan sát đương nhiên sẽ kém hơn.. sao đi so với phân khúc, phân hạng khác nhau như bạn Tõm thế :P

phuongtv_76

Xe container
Xe hàn hơn xe đức, sorento hơn X5, cụ Tõm chắc muốn chứng minh như vậy, tuy nhiên việc này ko khả thi

actn

Xe máy
Có ai nói Cam nó là đỉnh cao đâu bác! Bác nâng quan điểm đấy chứ!
Toy là dòng xe phân khúc trên trong dòng xe phổ thông, phổ dụng. Chứ còn đỉnh cao là phải xe Đức, xe Anh. Đến Mer C , Bim 3 em cũng chưa được nghe ai nói đỉnh cao cả! Vài bác đi xe SuV của Hàn, mới nhảy sang lái cam 1 tý còn chưa quen xe nên nói về Cam nó tệ quá so với những xe Hàn khác thì mới có ý kiến trao đổi lại thôi chứ!
Em cũng chưa ngồi ké hay lái cái hyundai veloster 1.6, cũng chưa có cảm nhận được thật chính xác. Tuy nhiên, nhưng bác lại nghe cái ông có cả 2 xe đó nói vậy mà cũng tin rồi đưa lên đây thì em cũng đến chịu bác. Đi so xe hàn 1.6 bốc hơn Cam 2.4 LE mà bác cũng tin và lại là thợ sửa xe thì %-(Chắc ông ý nói lấy lòng vợ cho vợ đỡ tủi không chừng :-? Nói âm thanh có thể hay hơn thì tin được, chứ bốc hơn thì #:-s
Nếu cũng như bác thì mai có ai cũng sang bốc phét sang Box xe hàn là: Vợ em đi Yaris 1.5 bốc hơn xe Sonata 2.5, các bác có ngửi được không :-/
Cả năm nay e cứ tưởng cụ là người rất hiểu biết về xe vì thấy cụ lên đây chém cũng dữ lắm.Ai ngờ cụ lại lỡ mồm thốt lên câu này thì :-?.

Winstorm07

Xe container
Ừ, Thế nó mới có chuyện đừng lên so sánh cho nó khập khiễng. Sao thiên hạ lại chả mua cả Veloster mà lại đổ sô mua Cam. Có phải nhu cầu đua như mấy chú đi Veloster đâu!
Đi se Suv nhảy sang sedan thì tất nhiên nó khác: đèn tôí hơn, gương bé hơn, quan sát đương nhiên sẽ kém hơn.. sao đi so với phân khúc, phân hạng khác nhau như bạn Tõm thế :P
Hề, nó tối thì bảo nó tối, kém thì bảo nó kém chứ mình cũng đem ra so với SUV đâu, bạn Quả xem lại xem nhé.
Hài quá, sao lại cứ ép mình phải có so sánh lệch lạc như bạn Quả thế nhỉ??!!!!

Xe hàn hơn xe đức, sorento hơn X5, cụ Tõm chắc muốn chứng minh như vậy, tuy nhiên việc này ko khả thi
Mình biết mình là ai chứ kô như các bạn đâu mà đi so với xe Đức ;)
Quên, chưa chúc chị Phương nhân ngày 8/3 :))

Winstorm07

Xe container
Cái này cụ nói đúng, Veloster bản Turbo 1.6, tới 208 ngựa, còn đề pa nhanh hơn Bim 523 nữa, nhưng vấn đề là ko ai mua Cam để đua cả.
Em nghĩ bác Su có sự hiểu biết hơn bạn Quả chút ít nên em mới nói, cả cái xã hội VN này có bao nhiêu người bỏ tiền ra để mua xe đua hả bác???
Kể cả mấy chú như Cường đô la mua các loại xe khủng như Lam hay Ferari cũng là để thỏa nỗi niềm đam mê về 1 chiếc xe tốc độ.
Những người khác dưới cơ hơn thì bằng lòng với 1 chiếc Veloster hay 1 con Toi 2 cửa... Đó là chuyện bình thường.
Và khi người ta nói đến độ bốc (ví dụ điển hình là trường hợp của bác gì ở trên) người ta cũng chỉ nói đến độ vọt và độ bốc khi trong phố thôi chứ chả phải mang ra đường trường để đua.
Còn nói bạn Quả, mua cái xe để bán khỏi lỗ thì biết é gì đến tính năng, phân khúc với thời trang mà tham gia bàn.
Em sợ bạn Quả lắm rồi.
Từ trước đến nay em vẫn kiên trì khai sáng đầu óc cho bạn Quả nhưng mà đến giờ này thì em thất vọng cho chính bản thân em :(

Luu Lehong

Xe container
..
Từ trước đến nay em vẫn kiên trì khai sáng đầu óc cho bạn Quả nhưng mà đến giờ này thì em thất vọng cho chính bản thân em :(
Kinh nhỉ, mới dùng có cái xe hàn mà hiểu biết gớm nhỉ!:P
Thế tức là hiểu biết về xe như bạn Tõm nên mới dùng xe hàn đúng không? Ừ, thì mình kém như phần đông bao người khác ở VN và TG, mình cứ dùng xe Nhật trở lên thôi :D

lexus_bk

Xe điện
Mời các bạn fan toy chạy thử civic 2.0 xem có bốc hơn cam 2.4 ko. Nói chung ... quá đông và hung hãn :))

Winstorm07

Xe container
Còn nói bạn Quả, mua cái xe để bán khỏi lỗ thì biết é gì đến tính năng, phân khúc với thời trang mà tham gia bàn.
Thế tức là hiểu biết về xe như bạn Tõm nên mới dùng xe hàn đúng không? Ừ, thì mình kém như phần đông bao người khác ở VN và TG, mình cứ dùng xe Nhật trở lên thôi :D
Đã dốt về xe mà trình đọc hiểu lại còn có vấn đề nữa :((
Nặng lắm rồi

Mời các bạn fan toy chạy thử civic 2.0 xem có bốc hơn cam 2.4 ko. Nói chung ... quá đông và hung hãn :))
:)) =))

actn

Xe máy
Em góp ý với cụ vài câu mong cụ đừng giận nhé
Em thấy cụ có 1 cái tật là chẳng bao giờ chấp nhận mình sai,khi người ta nói đúng cụ cũng chẳng chịu nhận mà lại đá sang chuyện khác.Câu cụ mới nói y như cụ hết cãi được về cái vụ xe Veloster bốc hơn Cam 2.4 nên cụ đá xoáy người khác.Cụ nói sai thì ít lắm cụ cũng phải nói "à cái Veloster chạy bốc thật à thế mà em ko biết "
Em rất thích cụ Izu-su cái nào đúng thì nói đúng cái nào sai thì nói sai !!

Isu_zu

Tháo bánh
Bạn này đi Lexus có khác, hung hăng nhẩy? cụ ko biết thiết kế của Toy thiên về thoải mái và êm ái, thiết kế Honda thiên về thể thao à? Sao lúc nào cụ cũng so sánh cái bốc nhỉ, e chấp cụ đi Sonata 2.4 GDI, e đi Wave Alpha sang số bằng cơm, chạy từ bờ hồ HK về cầu giấy, xem ai bốc hơn?

lexus_bk

Xe điện
Isu_zu nói:
Bạn này đi Lexus có khác, hung hăng nhẩy? cụ ko biết thiết kế của Toy thiên về thoải mái và êm ái, thiết kế Honda thiên về thể thao à? Sao lúc nào cụ cũng so sánh cái bốc nhỉ, e chấp cụ đi Sonata 2.4 GDI, e đi Wave Alpha sang số bằng cơm, chạy từ bờ hồ HK về cầu giấy, xem ai bốc hơn?
Ông nào biết về kỹ thụt đều hiểu xe AT bốc hay ko phần nhiều nằm ở cái hộp số, cụ phát biểu còn có lý, chứ cụ gì ý phát biểu đúng là ko đỡ đc %$#&

Luu Lehong

Xe container
...xe AT bốc hay ko phần nhiều nằm ở cái hộp số, ...
Cái này em công nhận!
Tuy nhiên, nhà sx cũng còn cân nhắc để sx cái hộp số đó phù hợp với nhu cầu của người tiêu dùng, cái gì cũng có 2 mặt. Cái hộp số để bốc, gia tốc tốt ban đầu sẽ không thể đưa đến hiệu quả tốt, hoạt động bền bỉ cho cái xe hơn cái hộp số bình thường. Và như với nền công nghiệp ô tô của hãng nào kém thì đương nhiên cái xe bốc đó sẽ không ổn định và không bền :-?

xedieu

Xe cút kít
Luu Lehong nói:
Đúng dồi, nhiều tiền đi xe xịn là hiểu biết về xe sẽ nhiều - nói chung giỏi nhất nhì về xe cộ ở VN là mấy bà đi Dôn Doi Phan Tom í mà!

Bạn Quả nhỉ?! :D

Luu Lehong

Xe container
Đúng dồi, nhiều tiền đi xe xịn là hiểu biết về xe sẽ nhiều - nói chung giỏi nhất nhì về xe cộ ở VN là mấy bà đi Dôn Doi Phan Tom í mà!
Bạn Quả nhỉ?! :D
Các bà ý còn quá giỏi và quá hiểu về ô tô là đằng khác. Bởi vì các bà ý còn để mấy thằng "bố trùm hiểu biết về xe" phục vụ và phục dịch cho mình :))