Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

hyundaii30

Xe tăng

billbill

Xe buýt
-Thấy bác nhắc đến cái smarkey với star-stop em mời bác sang dòm lại cái thớt bên cạnh nói về xe Toy ở Thailand có từ năm 2006, trong đấy có cái ảnh em Yaris có cả 2 cái đấy luôn. Ko biết H-K năm đó có xe nào lắp chưa nhỉ, bác khai sáng em cái? ~X(
Sao ở Vit ko có nhỉ hay nó lại sử dụng công nghệ cũ mà mình ko biết, toi yaris nhà cháu ko có mà, hình như ở VN ko có thì phải

xedieu

Xe cút kít
Câu này nghe quen quen, chỉ lạ là lần đầu em thấy Toy nói (chắc tại em ít học hơn cụ meric): "dẫn tới việc túi khí có thể không bung trong trường hợp xảy ra va chạm với xe"!

phuongtv_76

Xe container
Mấy chú hàn ko nâng đời đc đâu, nói nhiều cũng chẳng ích gì

xedieu

Xe cút kít
phuongtv_76 nói:
Bố của toi thì vẫn nâng lên ông nội được chứ nhỉ! :)) (icon đùa)

Bát_Quái

Xe buýt
đúng rồi, ko ai được quyền cấm Fun cả.
dịch vụ Toy tốt thế. VN mà được như MẼO thì hay biết mấy hic hic.

Luu Lehong

Xe container
May cho đạo sĩ nhé, suýt nữa lại đi rước cái cam ry cũ đã đâm chết cụ già. Cứ dền dứ không mua xe đi bộ vừa đỡ tốn tiền khỏe người lại không lo bị thu hồi! :-?
Chỉ có xe hàn bây giờ là nhất chả thấy bị thu hồi gì ! mấy năm qua từ các ông lớn của Đức, Mỹ, Nhật liên tục triệu hồi xe lỗi. Thế mới biết đường trường mới rõ ngựa hay :-?

Bát_Quái

Xe buýt
ah cụ hoa quả ơi, cho em hỏi tí này.
Camry 2010 cũ của Đài vs camry 2.4 cũ của Việt Nam con nào đi ổn định hơn và cách âm tốt hơn ạ ?
cụ sành sòi xe Toy cụ chỉ cho em biết với ạ hí hí

Winstorm07

Xe container
Chị Phương hôm nay có nhận được nhiều hoa kô?? :)
May cho đạo sĩ nhé, suýt nữa lại đi rước cái cam ry cũ đã đâm chết cụ già. Cứ dền dứ không mua xe đi bộ vừa đỡ tốn tiền khỏe người lại không lo bị thu hồi! :-?
Chỉ có xe hàn bây giờ là nhất chả thấy bị thu hồi gì ! mấy năm qua từ các ông lớn của Đức, Mỹ, Nhật liên tục triệu hồi xe lỗi. Thế mới biết đường trường mới rõ ngựa hay :-?
Lại chơi chữ à??/
Nhưng mà câu này đã chuẩn chưa??? :)
Bạn Quả hay nhầm lắm đấy ;)

Luu Lehong

Xe container
ah cụ hoa quả ơi, cho em hỏi tí này.
Camry 2010 cũ của Đài vs camry 2.4 cũ của Việt Nam con nào đi ổn định hơn và cách âm tốt hơn ạ ?
cụ sành sòi xe Toy cụ chỉ cho em biết với ạ hí hí
Nói cũ thì cũng vô cùng vì chả có cái chuẩn nào vì thông tin đưa ra quá ít ỏi, đạo sĩ nói em "sành sòi xe Toy" là hơi quá lời, tại hạ rất lấy làm hổ thẹn!
Tuy nhiên, với cảm nhận của cá nhân em nếu lựa chọn, xét 1 cách tổng thể thì em chọn Cam 2.4 LD. Nói dài cũng khó hết ý và đạo sĩ phải tự cân nhắc 2 cái xe cũ cụ thể thực tế thôi!
Em chỉ nói 1 thực tế là đã ngồi xe của 1 chủ DN yên bái là Cam LE vừa nhập mỹ về mới tinh (mới lăn bánh vài ngày) chạy đường nhựa phẳng ở Yên Bái ngồi sau mà cũng vẫn thấy ồn. Nói thế để đạo sĩ thấy đường xá VN nó cũng không khác xa cho chất lượng mấy thằng Cam đâu. Chắc chỉ mấy thằng siêu sang nó mới thật êm ru thôi. Đã có lúc em đọc thấy trên OF có các bác bình luận độ cách âm nhập với LD đưa ra các ý kiến mâu thuẫn, chẳng qua không cảm nhận cùng là xe mới và cùng 1 thời điểm nên em cho rằng không khách quan! Altis có thể LD kém nhập về cách âm, chứ Cam LD cũng chả khác mấy cam Đài đâu :-?

RAVA

Xe ba gác
Sao ở Vit ko có nhỉ hay nó lại sử dụng công nghệ cũ mà mình ko biết, toi yaris nhà cháu ko có mà, hình như ở VN ko có thì phải
-Bác nên hỏi mấy chú nhập xe ấy, các chú ấy thấy cắt được cái gì để hạ giá thành thì các chú làm luôn, vấn đề ở đây là các bác bên box Hàn chê là xe Toy nó ko có, thực ra là nó đi trước xe Hàn vài năm!:P

Luu Lehong

Xe container
..Lại chơi chữ à??/
Nhưng mà câu này đã chuẩn chưa??? :)
Bạn Quả hay nhầm lắm đấy ;)
Bạn Tõm yên tâm, chuyên dự thảo văn bản nên không có nhầm đâu :-?! Từ đầu đến cuối đoạn văn, câu chữ logic chặt chẽ, đọc kỹ là hiểu ý ngay ý mà :D

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
-Bác nên hỏi mấy chú nhập xe ấy, các chú ấy thấy cắt được cái gì để hạ giá thành thì các chú làm luôn, vấn đề ở đây là các bác bên box Hàn chê là xe Toy nó ko có, thực ra là nó đi trước xe Hàn vài năm!:P
Em đã nói bác Rava đưa cho em cái đường link để em xem chứ nói khơi khơi thế em chạ tin :D
Nếu ở Mẽo hay ở Âu Châu thì em còn có thể tin chứ ở Thái thì em chắc đến 90% là hàng độ.

Winstorm07

Xe container
Bạn Tõm yên tâm, chuyên dự thảo văn bản nên không có nhầm đâu :-?! Từ đầu đến cuối đoạn văn, câu chữ logic chặt chẽ, đọc kỹ là hiểu ý ngay ý mà :D
=)) =))
Mình biết mà, biết ngay mà. Bạn Quả đã dốt nát lại hay chủ quan và thích chơi chữ :))
Cái này gọi là "Điếc hay ngóng, ngọng hay nói" đấy :))
Chiên da dự thảo văn bản???
Khổ cho cơ quan nào có người soạn thảo văn bản như bạn :((

Kiểm tra lại xem là "Đường trường mới rõ ngựa hay" hay là "Đường dài mới biết ngựa hay" nhé =))
Câu chữ của bạn Quả chả cần đọc kỹ, chỉ cần lướt qua là biết sai rồi =))

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
Em đã nói bác Rava đưa cho em cái đường link để em xem chứ nói khơi khơi thế em chạ tin :D
Nếu ở Mẽo hay ở Âu Châu thì em còn có thể tin chứ ở Thái thì em chắc đến 90% là hàng độ.
Em xác nhận là có xem trên thớt nào đó (lâu rồi khoảng 2007 hay 2008 gì đó) có bác giới thiệu con yaris hatback nhập có SK! :-w

RAVA

Xe ba gác
Em xác nhận là có xem trên thớt nào đó (lâu rồi khoảng 2007 hay 2008 gì đó) có bác giới thiệu con yaris hatback nhập có SK! :-w
-Bác nào giúp em vụ copy đường link của thớt "Xe toy ở Thái" sang đây cho bác Win ngó cái cho mở mang tầm mắt, em vừa ngó thấy em nó ở đầu trang 4 trong box này.