Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

Luu Lehong

Xe container
=)) =))
..Kiểm tra lại xem là "Đường trường mới rõ ngựa hay" hay là "Đường dài mới biết ngựa hay" nhé =))
Câu chữ của bạn Quả chả cần đọc kỹ, chỉ cần lướt qua là biết sai rồi =))
À, hóa ra bạn Tõm quan tâm đến cái tiểu tiết đó, cái này thì tùy văn liệu tra cứu khác nhau thì kết quả khác nhau chút- từ Hán Việt và thuần Việt, nhưng quan trọng là ý thôi và tổng thể cả đoạn văn. bạn Tõm không còn gì nói nữa à :-/
Qua cái việc móc máy thành ngữ để mọi người hiểu thêm trình và tính bạn tõm thế nào =))

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container

Winstorm07

Xe container
À, hóa ra bạn Tõm quan tâm đến cái tiểu tiết đó, cái này thì tùy văn liệu tra cứu khác nhau thì kết quả khác nhau chút- từ Hán Việt và thuần Việt, nhưng quan trọng là ý thôi và tổng thể cả đoạn văn. bạn Tõm không còn gì nói nữa à :-/
Mình lại biết ngay là bạn Quả sẽ chống chế như thế mà :))
Định nghĩa của bạn Quả thế nào câu cú logic chặt chẽ thì mình hiểu rồi.
Về học lại đi ;)
Cái này mình xem rồi, nó cũng chỉ là tượng chưng vậy thôi chứ nếu có SK thì giá nó cũng chát lắm và kô mang tính đại trà đâu. ;)

CR-Vic

Xe container
Riêng chuyện Yaris có smart key thì em có thể xác nhận là đúng sự thực đợt 2005 - 2006. Khoảng thời gian đó các quảng cáo của Yaris được phát trên ESPN và Star Sport liên tục và tính năng này có thể hiện rõ trên cái TVC đấy.

Yaris - are you groovy?

Đây mời các cụ fan Hàn và anti Toy tham khảo :)

http://www.youtube.com/watch?v=J4IAUA88w_8

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Riêng chuyện Yaris có smart key thì em có thể xác nhận là đúng sự thực đợt 2005 - 2006. Khoảng thời gian đó các quảng cáo của Yaris được phát trên ESPN và Star Sport liên tục và tính năng này có thể hiện rõ trên cái TVC đấy.

Yaris - are you groovy?
Em hỏi nghiêm túc câu này:
Vì lý do gì một tính năng và tiện ích hay như vậy mà nó kô phát triển đại trà và đưa vào các dòng xe khác từ thời đó???
Vì giá??? Vì chất lượng chưa ổn định??? Vì kô cần thiết??? Hay vì lý do gì khác???

CR-Vic

Xe container
Em hỏi nghiêm túc câu này:
Vì lý do gì một tính năng và tiện ích hay như vậy mà nó kô phát triển đại trà và đưa vào các dòng xe khác từ thời đó???
Vì giá??? Vì chất lượng chưa ổn định??? Vì kô cần thiết??? Hay vì lý do gì khác???
Có lẽ do triết lý kinh doanh của bọn Nhật nó khác với bọn Hàn. Chẳng hạn, trong các trims của CR-V bán tại Mỹ thì bản base so với bản full option là một khoảng cách xa về giá (40 - 50%) và các trang thiết bị từ cái bản base chả có gì đến cái bản cao cấp nhất thì gì cũng có. Nhưng xe Hyundai hay Kia thì bản base của nó cũng gần đủ các thiết bị na ná giống như bản cao cấp nhất và mấy bác đi mua xe là khó phân biệt hơn thì phải.

Quan trọng nhất, theo em nghĩ thì thằng Hàn phải trang bị càng nhiều càng tốt ngay cả bản base để nâng tính cạnh tranh so với xe Nhật cùng loại :)

xedieu

Xe cút kít
Triết lý ý nó coi thường người VN hay sao í? :))

RAVA

Xe ba gác
Triết lý ý nó coi thường người VN hay sao í? :))
-Ít ra là với Toy LD thì người tiêu dùng VN còn được mua mấy cái xe đời cao cao 1 chút chứ còn đối với H-K LD đến giờ nó vẫn còn lắp mấy cái con từ đời tám hoánh nào như Kia MN hay Avante, theo bác Điếu thì thằng nào nó coi thường mình hơn?:-s

Luu Lehong

Xe container
=)) =))
Mình biết mà, biết ngay mà. Bạn Quả đã dốt nát lại hay chủ quan và thích chơi chữ :))
Cái này gọi là "Điếc hay ngóng, ngọng hay nói" đấy :))

Kiểm tra lại xem là "Đường trường mới rõ ngựa hay" hay là "Đường dài mới biết ngựa hay" nhé =))
Câu chữ của bạn Quả chả cần đọc kỹ, chỉ cần lướt qua là biết sai rồi =))
Mình lại biết ngay là bạn Quả sẽ chống chế như thế mà :))
Định nghĩa của bạn Quả thế nào câu cú logic chặt chẽ thì mình hiểu rồi.Về học lại đi ;)
..
Tõm nói năng hơi chớt chát và láo toét đấy nhé! Lần sau mà còn tiếp diễn là không xong đâu. Cả cái đoạn văn sau, ý đọc lướt sẽ là khen xe hàn nhưng ẩn ý là chửi cái bọn Hàn nó cũng chả ra cái đếch gì đâu! Khi tất cả các ông lớn đại ca Đức, Mỹ, Nhật thậm chí cả Anh, Ý đang quan tâm đến sản phẩm, còn phải bảo hành bảo dưỡng với các sp đã xuất xưởng thì cái thằng non trẻ hàn xẻng cứ mải ra lo ra các sp mới, sp chưa là cái đinh gỉ nhưng nó không cần biết cái cũ lỗi thế nào mà thu hồi - đó mới là mầm hoạ cho những người tiêu dùng thông thái như Tõm. Đó, hiểu ý chưa mà cứ lăn tăn 3 cái vớ vẩn nhưng móc máy cũng có đúng đâu! Nói chốt lại là qua tranh luận mình thấy Tõm cũng rất đầu đất, nhỏ nhặt, chanh chua, đàn bà! Chỉ chuyên đi gây chuyện chứ vào đây cũng có phải để học hỏi quái gì về xe đâu. Thế nhé[-X

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Tõm nói năng hơi chớt chát và láo toét đấy nhé! Lần sau mà còn tiếp diễn là không xong đâu. Cả cái đoạn văn sau, ý đọc lướt sẽ là khen xe hàn nhưng ẩn ý là chửi cái bọn Hàn nó cũng chả ra cái đếch gì đâu! Khi tất cả các ông lớn đại ca Đức, Mỹ, Nhật thậm chí cả Anh, Ý đang quan tâm đến sản phẩm, còn phải bảo hành bảo dưỡng với các sp đã xuất xưởng thì cái thằng non trẻ hàn xẻng cứ mải ra lo ra các sp mới, sp chưa là cái đinh gỉ nhưng nó không cần biết cái cũ lỗi thế nào mà thu hồi - đó mới là mầm hoạ cho những người tiêu dùng thông thái như Tõm. Đó, hiểu ý chưa mà cứ lăn tăn 3 cái vớ vẩn nhưng móc máy cũng có đúng đâu! Nói chốt lại là qua tranh luận mình thấy Tõm cũng rất đầu đất, nhỏ nhặt, chanh chua, đàn bà! Chỉ chuyên đi gây chuyện chứ vào đây cũng có phải để học hỏi quái gì về xe đâu. Thế nhé[-X
Điếc hay ngóng, ngọng hay nói.

Câu này đúng với bạn Quả trong mọi trường hợp.
Hết.

Luu Lehong

Xe container
Cái thớt để anh em chém cho vui nhưng cũng muốn tìm hiểu những nguyên nhân dẫn đến thực tế hiện tượng xe Toyota bán chạy. Thực tế là hiển nhiên, xe ai nấy đi, có tranh luận cũng không làm thay đổi được gì! Thông tin cũng cần đa dạng nhưng không phải là nơi trút những nỗi niềm cay cú của 1 số fan xe hàn. Khá tiếc lắm thay!:P

Winstorm07

Xe container
Cái thớt để anh em chém cho vui nhưng cũng muốn tìm hiểu những nguyên nhân dẫn đến thực tế hiện tượng xe Toyota bán chạy. Thực tế là hiển nhiên, xe ai nấy đi, có tranh luận cũng không làm thay đổi được gì! Thông tin cũng cần đa dạng nhưng không phải là nơi trút những nỗi niềm cay cú của 1 số fan xe hàn. Khá tiếc lắm thay!:P
Cái nào bạn Quả sai thì là chém cho vui :))
Còn đâu là thật hết =))
Đừng cố tỏ ra Không nguy hiểm như thế. :))

xedieu

Xe cút kít
RAVA nói:
-Ít ra là với Toy LD thì người tiêu dùng VN còn được mua mấy cái xe đời cao cao 1 chút chứ còn đối với H-K LD đến giờ nó vẫn còn lắp mấy cái con từ đời tám hoánh nào như Kia MN hay Avante, theo bác Điếu thì thằng nào nó coi thường mình hơn?:-s
Cái đời cao ấy chỉ là cái tên thôi mà! :))

toan1477

Xe điện
ah cụ hoa quả ơi, cho em hỏi tí này.
Camry 2010 cũ của Đài vs camry 2.4 cũ của Việt Nam con nào đi ổn định hơn và cách âm tốt hơn ạ ?
cụ sành sòi xe Toy cụ chỉ cho em biết với ạ hí hí
Cụ nên hỏi Veloster 1.6 với Cam 2.4 cái nào vọt hơn thì dễ giả nhời.:D

Isu_zu

Tháo bánh

xedieu

Xe cút kít
RAVA nói:
-Bác dạo này cũng đánh bài lờ à, trả lời vào chủ đề chính đi?:-w
Lờ gì đâu, em nghe nói toi 2010 còn kém hàn 2009 í ạ. Cụ không hiểu à?

Mai em ra cái xe công nghệ 1990, đặt tên phiên bản là đời 2013 cho oách! :)) (icon đùa)

RAVA

Xe ba gác
Lờ gì đâu, em nghe nói toi 2010 còn kém hàn 2009 í ạ. Cụ không hiểu à?

Mai em ra cái xe công nghệ 1990, đặt tên phiên bản là đời 2013 cho oách! :)) (icon đùa)
-Nhân tiện bác xem luôn hộ em xem con Avante 2011 anh Công lắp là đời Tống hay Hán?:P